สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

tung39
    ผู้เยี่ยมชม

Exclamation ไอน้ำในโคมไฟ้หน้า

ขี่รถตอนฝนตกกลางคืน สังเกตว่าจะมีไอน้ำในโคมไฟฟ้าหน้ารถมากเลย เป็นเพราะอะไรครับ โคมไฟยังไม่คอยถอดหรือแกะเลย ถ้าใช้ไปนานๆจะมีผลเสียหรือ
    เปล่าครับ ใครเคยเจอบ้างครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ หรือเราสามารถแจ้ง
    เคลมได้ไหมครับ?

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

มาตรฐาน Re: ไอน้ำในโคมไฟ้หน้า

ผมก้อเป็นครับด้าขวา เดี๋ยวเดือนหน้า ไปเช็ค 35000 โล จะลองถามช่างดู
    อ้อมีน้าๆคนไหนพอให้ข้อมูลเพิ่มเติมบ้างครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มันมีรูหรือช่องไว้ระบายไอน้ำออกเองครับ เมื่อมันมีความร้อนจากที่เราเปิดไฟใหญ่ ถ้ามีมากผิดปรกติคงต้องเปิดขั้วออกมาแล้วเป่าด้วยลมร้อนพวกไดส์เป่าผมแล้วครับ (ห้ามหยิบจับหลอดด้วยมือเปล่า มันจะบวมแล้วแตกตอนใช้งาน) นอกจากไปดำน้ำมาถ้าเปิดไฟใหญ่ละหลอดแตกแน่นอน
    ** ข้าพเจ้า..มิได้เป็นคนเก่งอะไรแค่พอดูแลตัวเองไม่ให้เสียค่าใช้จ่ายที่ไม่จำเป็นเท่านั้นครับ **

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    มันมีรูหรือช่องไว้ระบายไอน้ำออกเองครับ เมื่อมันมีความร้อนจากที่เราเปิดไฟใหญ่ ถ้ามีมากผิดปรกติคงต้องเปิดขั้วออกมาแล้วเป่าด้วยลมร้อนพวกไดส์เป่าผมแล้วครับ (ห้ามหยิบจับหลอดด้วยมือเปล่า มันจะบวมแล้วแตกตอนใช้งาน) นอกจากไปดำน้ำมาถ้าเปิดไฟใหญ่ละหลอดแตกแน่นอน
    ** ข้าพเจ้า..มิได้เป็นคนเก่งอะไรแค่พอช่วยตัวเองไม่ให้เสียค่าใช้จ่ายที่ไม่จำเป็นเท่านั้นครับ **
    ขอบคุณมากครับน้า

Oat-weN
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็เป็นครับ แต่เป็นไฟตัดหมอก มัวมากเลย
    จะช่วงหน้าหนาว หน้าฝนหรือแม้แต่หน้าร้อนก็ยังมีเลย...ผมหะจนปัญา
    ดีนะที่สภาพรถโดยรวมสวย ชอบ ก็เลยมองข้างจุดนี้ไปเลย

Cool Runner
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้ายังอยู่ในระยะประกันเคลมเปลี่ยนใหม่เลย

ข้อมูลกระทู้