สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

Artee_Blackton
    ผู้เยี่ยมชม

Smile ร้อนใจเรื่องประกันศูนย์ครับช่วยตอบที

เรื่องมีอยู่ว่า ผมถอยเจ้าBlack ออกมาเมื่อวันที่ 31 ธ.ค.2551
    แล้วเข้าศูนย์ ระยะแรก 26 ม.ค.52 (1,000กม.หรือ1เดือน)
    จากนั้นก็ต้องเข้าศูนย์ (10,000 กม.หรือ6 เดือน)
    นี้หละครับคือปัญหาคือช่วงนั้นพี่สาวผมเอารถไปใช้เพราะทำบ้านใหม่อยู่หลายเดือน ผมก็ทำงานอยู่กรุงเทพผมก็บอกพี่สาวว่าอย่าลืมเข้าศูนย์นะ แต่สุดท้ายพี่สาวผมก็ไม่ได้เอาเข้าตามระยะ เดือนเพราะดูแต่ระยะไมล์ พอผมให้แฟนผมเอาเข้าศูนย์ ศูนย์บอกว่ามันเกินระยะ เลยต้องฉีกใบประกัน 20,000กม.แทน แล้วยังงี้มันจะมีผลกระทบต่อประกันศูนย์ไหมครับ ช่วยทีครับร้อนใจ

คุ

รั

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4032
    Status
    โพส
    78

มาตรฐาน Re: ร้อนใจเรื่องประกันศูนย์ครับช่วยตอบที

ผมก็เคยเป็นคราบ เข้า 30,000 แต่ว่าโดนฉีก 40,000 เพราะว่าระยะเวลาถึงก่อน
    เค้าบอกมา ตอนแรกผมก็งง แต่ก็ตกลงกันได้คื่อ ทางศูนย์เค้าจะฟรีค่าแรงให้ เมื่อ 40,000โลเหมือนเดิมตรวจเช็ค แต่มีข้อแม้ต้องเอาเข้าศูนย์นั้นเท่านั้น เพราะผมใช้รถน้อย เลยวิ่งไม่เยอะ

Artee_Blackton
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ร้อนใจเรื่องประกันศูนย์ครับช่วยตอบที

ขอบคุณครับที่เข้าร่วมแชร์ประสบการ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

ขาดได้ไม่เกิน 2 ครั้งครับ ตามคู่มือ และฟรีไม่มีค่าแรง แค่ 40000 โลครับ ที่เหลือจ่ายอย่างเดียวครับ

ข้อมูลกระทู้