สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 20

THE PEARL WHITE JIM
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน พลัสเบนซิลตัวใหม่2010

คืออยากทราบว่ามีเกียร์ออโต้มาขายหรือยังครับภายนอกภายในเหมือนพลัสดีเซลหรือเปล่า แล้วถ้าเราซื้อมาติด ngv จะใช้งานดีมั้ยครับและมีสีขาวมั้ยครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ

saksans
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: พลัสเบนซิลตัวใหม่2010

ยังไม่มี auto ครับ หลายคนเป็นห่วงเรื่องอืด เพราะแรงบิดน้อย มีให้เลือก 4 สี บรอนเงิน บรอนทอง เทาดำ แล้วก็ดำครับ .... ผมก็เล็งๆ รุ่นเบนซินไว้เหมือนกันครับ คาดหวังเรื่องความเงียบของเสียงเครื่องยนต์ (ไม่รู้จะผิดหวังหรือเปล่า)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

มาตรฐาน Re: พลัสเบนซิลตัวใหม่2010

เสียงเงียบดีน่าใช้ครับ อัตราเร่งก้อได้ดังใจครับ ขับมา เกือบ 3 เดือนครับ ดีทุกอย่าง ถ้าเอาไปติดแก๊ส ก้อคงประหยัดได้เยอะเลยครับ เชลที่ขายบอกว่า มีผมคันเดียวเองที่ออกจากศูนย์นี้ไปแล้วยังไม่ติดแก๊ส

saksree
    ผู้เยี่ยมชม

แรงมากตอนออกตัวกลัวเพลาขาด เงียบสนิทเผลอสตาร์ทเครื่องหลายทีแล้วเพิ่งไปเชค1000 โลมา

saksans
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ saksree ดูโพส
    แรงมากตอนออกตัวกลัวเพลาขาด เงียบสนิทเผลอสตาร์ทเครื่องหลายทีแล้วเพิ่งไปเชค1000 โลมา
    มันยังไงครับพี่ เพลาขาด (เหมือนจะน่ากลัว) ช่วยให้ข้อมูลหน่อยครับ จะไปจองเบนซินแล้ว

saksree
    ผู้เยี่ยมชม

มันแรงครับตอนเร่ง ถึงแม้ว่าจะต้องรอรอบ เข้าใจมันแล้วติดใจครับ เดี๋ยวนี้ไม่จับตัวดีเซลแล้ว(มีกระบะ 2 คันรวมตัวนี้ด้วย เก๋ง auto 1คัน) บริโภคนำ้มันพอ ๆ กัน

saksans
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: พลัสเบนซิลตัวใหม่2010

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ saksree ดูโพส
    มันแรงครับตอนเร่ง ถึงแม้ว่าจะต้องรอรอบ เข้าใจมันแล้วติดใจครับ เดี๋ยวนี้ไม่จับตัวดีเซลแล้ว(มีกระบะ 2 คันรวมตัวนี้ด้วย เก๋ง auto 1คัน) บริโภคนำ้มันพอ ๆ กัน
    อยากได้ตัวเบนซิน แต่ศูนย์ที่ไปดู 2-3 ที่ ไม่มีรถให้ลอง คาดหวังเรื่องความเงียบของเครื่องยนต์ ครับ แต่ข้อมูลใน web นี้ หลายท่านบ่นว่า อืด เลยลังเลใจอยู่

saksree
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ทราบว่าคุณsaksans อยู่แถวไหนครับผมออกที่ ไทยธาดาพระประแดง ครับ ยังไงลองดูนะครับ ของผม plus 4 ประตูผมซื้อได้ส่วนลด 68,000 ราคาต่างดีเซล 100,000 บาท ราคาน้ำมันต่างกันลิตรละ 4 บาท (ปัจจุบัน)ต้องวิ่งอย่างน้อย 300,000 โล หรือใช้น้ำมัน 30,000 ลิตร หรือประมาณ 5 ปี (ใช้ปีละ 60,000 โล)ราคารถผมจึงจะเป็นราคาเท่าตัวดีเซล คิดแล้วคุ้มครับ อีกอย่างคิดว่าราคาน้ำมันคงจะขึ้นไปเรื่อยๆถึงตอนนั้ นผมอาจซื้อคันใหม่หรือไม่ก็จับเจ้าตั้นผมไปดมแก๊สครั บ

saksans
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: พลัสเบนซิลตัวใหม่2010

ไม่ทราบว่าคุณsaksans อยู่แถวไหนครับผมออกที่ ไทยธาดาพระประแดง ครับ ยังไงลองดูนะครับ ของผม plus 4 ประตูผมซื้อได้ส่วนลด 68,000 ราคาต่างดีเซล 100,000 บาท ราคาน้ำมันต่างกันลิตรละ 4 บาท (ปัจจุบัน)ต้องวิ่งอย่างน้อย 300,000 โล หรือใช้น้ำมัน 30,000 ลิตร หรือประมาณ 5 ปี (ใช้ปีละ 60,000 โล)ราคารถผมจึงจะเป็นราคาเท่าตัวดีเซล คิดแล้วคุ้มครับ อีกอย่างคิดว่าราคาน้ำมันคงจะขึ้นไปเรื่อยๆถึงตอนนั้ นผมอาจซื้อคันใหม่หรือไม่ก็จับเจ้าตั้นผมไปดมแก๊สครั บ
    อยู่แถวบางพลีครับ เล็งๆ ศูนย์ autocity แถวๆ ซีคอนอยู่ครับ ได้ส่วนลดแค่ 3หมื่นเองครับ (เป็นโฉมใหม่นะ 2010)

saksree
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมตัว 09 ครับต้วสุดท้ายเขาไปเอามาจากโรงงานมาให้ ออก 31/08/09 ลองแวะไปดูนะครับถามหาคุณป๋อง คุยง่าย บอก ผอ.ที่ยโสธรฝากมาผมว่าอาจจะได้เยอะกว่า30,000 นะครับหวังว่าคงจะมีความสุขกับน้องตั้นเบนซินเหมือนผมนะครับ

saksans
    ผู้เยี่ยมชม

จองมาแล้ว plus เบนซิน 4door เอาฤกษ์ วันที่จอง 9/9/09 เอาไว้ได้รถ แล้วจะมารายงานผลการใช้งานครับ

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

รอติดตามชมครับ

prysakol
    ผู้เยี่ยมชม

จองมาแล้ว plus เบนซิน 4door เอาฤกษ์ วันที่จอง 9/9/09 เอาไว้ได้รถ แล้วจะมารายงานผลการใช้งานครับ

เงื่อนไข ราคา ส่วนลด ดอกเบี้ย ของแถม เป็นยังไงบ้างครับ

แนะนำหน่อย ขอบคุณครับ

saksans
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prysakol ดูโพส

เงื่อนไข ราคา ส่วนลด ดอกเบี้ย ของแถม เป็นยังไงบ้างครับ

ส่วนลด 30,000 ฟรีค่าจดทะเบียน 6,800 ดอกเบี้ย 2.75

ส่วนของแถมก็น่าจะครบนะ เช่น
    ประกันภัย, พรบ, พ่นกันสนิม, เคลือบสี, ฟิล์ม hicool, ไลเนอร์, กันสาด, สคับเพจ, กุซุ้มล้อ 4 ล้อ

saksans
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prysakol ดูโพส

คุณ prysakol ได้ฤกษ์ ไปจองหรือยังครับ (หาเพื่อนเบนซิน)

saksans
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lXl ดูโพส
    เสียงเงียบดีน่าใช้ครับ อัตราเร่งก้อได้ดังใจครับ ขับมา เกือบ 3 เดือนครับ ดีทุกอย่าง ถ้าเอาไปติดแก๊ส ก้อคงประหยัดได้เยอะเลยครับ เชลที่ขายบอกว่า มีผมคันเดียวเองที่ออกจากศูนย์นี้ไปแล้วยังไม่ติดแก๊ส

โชว์รูปหน่อยสิครับ

BlackMoon
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมไปสอบถามมาแถวราม จองวันนี้อีก 2 อาทิตย์ได้รถ.....
    ส่วนลดเงินสด 30000 ดบ 3.25 ไม่มีค่าจดทะเบียน
    ของแถมก็ ประกันภัย, พรบ, พ่นกันสนิม, เคลือบสี, ฟิล์ม hicool, ไลเนอร์, กันสาด
    ...น้อยกว่านะครับ
    ของคุณ saksans ไปดูที่ศูนย์ไหนครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

จัดไปครับ ไม่ไหวดมแก๊ส ช่วยได้ อิอิ แหล่มๆ เสียงก็เงียบ เร่งได้ทันใจ ยังไงก็ขอให้ได้รถเร็วๆน๊ะครับ

saksans
    ผู้เยี่ยมชม

Cool Re: พลัสเบนซิลตัวใหม่2010

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BlackMoon ดูโพส
    ของผมไปสอบถามมาแถวราม จองวันนี้อีก 2 อาทิตย์ได้รถ.....
    ส่วนลดเงินสด 30000 ดบ 3.25 ไม่มีค่าจดทะเบียน
    ของแถมก็ ประกันภัย, พรบ, พ่นกันสนิม, เคลือบสี, ฟิล์ม hicool, ไลเนอร์, กันสาด
    ...น้อยกว่านะครับ
    ของคุณ saksans ไปดูที่ศูนย์ไหนครับ
    auto city เยื้องๆ ซีคอน ครับ จอง 9/9/09 ยังไม่ได้รถเลยครับ

kom
    ผู้เยี่ยมชม

triton minor change จับมาดม แก๊ส เรียบร้อยแล้วครับผม เจ้าของรถ ถอยออกจากโชว์ เลี้ยว เข้าร้านแก๊ส ทันทีเลยครับผม อ่าน รีวิว เจ้า ไทรตันใหม่ สวยขึ้นเป็นกองเลยครับ

http://www.weekendhobby.com/offroad/...on.asp?ID=1313

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=16442

ข้อมูลกระทู้