สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

chichimaraka
    ผู้เยี่ยมชม

Smile ถามเรื่องไฟแนนซ์ ครับ

หวัดดีพี่ๆทุกคนครับ
    ผมสมาชิกใหม่รายงานตัวครับ

หลังจากแอบดูกระทู้มานานแล้ว
    เพราะเป็นคนที่ชอบ triton เอามากๆๆ
    ตอนนี้กำลังเก็บตังจะดาวน์ได้ละ(อยากได้ Triton มากๆครับ)

พอดีมีเพื่อนของแฟนเอารถมาถามขายให้นะครับ
    ว่าเขาไปถามไฟแนนซ์ มาแล้ว และ ไฟแนนซ์ ให้ราคา ที่ 350,000 ครับ

ถ้าเป็นรถเต้น จะราคาอยู่ที่เท่าไหร่ ครับ
    คือผมอยากทราบว่า ราคามันต่างกันมากใหม่ครับ

คือรถราคาไฟแนนซ์ตีให้ที่ราคา 350,0000 แล้วแล้วถ้า
    ไปซื้อจากเต้นรถคันนี้จะราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

วานพี่ๆผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ(ขอบคุณครับ)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    22
    Status
    โพส
    690

Smile Re: ถามเรื่องไฟแนนซ์ ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chichimaraka ดูโพส
    หวัดดีพี่ๆทุกคนครับ
    คือรถราคาไฟแนนซ์ตีให้ที่ราคา 350,0000 แล้วแล้วถ้า
    ไปซื้อจากเต้นรถคันนี้จะราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
    วู้รุ่นไหนครับทำไมราคาสูงจัง อิๆ

ต้องดูุรุ่นด้วยครับ ว่ารุ่นอะไร ใช้มากี่กิโลเมตร สภาพเก่าใหม่แค่ไหน ใช้มากี่มือ ที่สำคัญทำไมต้องขายครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    288
    Status
    โพส
    119

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องไฟแนนซ์ ครับ

ส่วนมากราคาเต้นท์ น่าจะแพงกว่าที่ไฟแนนท์จัดนะครับ เพราะเวลาซื้อมือ2 จากเต้นท์ เขาจะบอกว่ายอดจัดไฟแนนท์ได้เท่านี้ ที่เหลือเราต้องจ่ายเงินเป็นเงินดาวน์ครับ
    ส่วนเรื่องจะซื้อรถเพื่อนเขาผ่อนหมดยังครับ ถ้ายังก็ต้องเช็คว่าเหลือกี่งวด งวดเท่าไร แล้วคำนวณดูครับว่าทั้งหมดเท่าไร ดูเอาครับสภาพรถเหมาะสมราคาหรือไม่ ขอให้ได้รถดีดังตั้งใจ

chichimaraka
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องไฟแนนซ์ ครับ

โทษทีครับที่ตอบช้า
    แฟนผมเขาอยากได้อะนะครับ(รถเพื่อนแฟน)เพราะว่าไม่มีรถขับไปทำงาน

เท่าที่ผมรู้มานะครับ เป็นรถ Honda city ปี 2003 โทรถามก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่
    (เจ้าของเป็นผู้หญิงครับ เป็นนางพยาบาล)รถเขาผ่อนหมดแล้วครับ
    รถใช้ได้ 6 หมื่นกว่าโล
    เหตุผลที่ขายเพราะว่า แฟนของเขาจะซื้อคันใหม่ให้(ฟรีๆ) แต่ต้องขายคันเก่าก่อน
    เพื่อนๆ คนอื่นๆของแฟนก็บอกว่าใหซื้อเลย เพราะทุกคนรู้ว่ารถคันนี้ไม่มีประวัติ

แต่ราคาผมว่ามันแพง ไปนะครับ

และอีกอย่างผมก็อยากได้ triton ด้วยอะ(แต่คงต้องตามใจแฟนก่อน ปีหน้าเราค่อยเอา tritonแต่แฟนก็อยากได้ เจ้าตั้นเหมือนกัน)

พี่ๆ น้า ผู้รู้ว่าไงบ้างครับ ราคารถคันนี้ควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
    ปล.แฟนไปถาม car for cash เขาบอกว่าให้ที่ 250,000 ถ้าเป็นเครื่อง วีเทค ให้เพิ่มอีก 20,000

ข้อมูลกระทู้