สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

Oat-weN
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เสียงดังหลังเปลี่ยนกรองแอร์

วันก่อนเอารถเข้าเชค์ระยะ ก็เลยอยากติด กรองแอร์ พอขับกลับ ได้เรื่องเลยครับ
    เสียงดัง"แครก ๆ" ตลอดทางเลย (พอเสียงอย่างอื่นเริ่มเบาลง กลับได้เสียงอื่นเพิ่ม...แหม่ ขอแถมเยอะจัง)
    ก็เลยลองกดดูที่กรองแอร์...ไช่เลยครับ...เสียงนี้แหละ
    เพื่อนสมาชิกท่านใดใส่กรองแอร์แล้วมีปัญหาเหมือนผมบ้าง
    แล้วท่านแก้ยังงัยครับ...(คือยังไม่มีเวลาเอาเข้าศูนย์ครับ)

ถึงแม้จะเจอมาทุกเสียง..ที่ไม่ต้องการ...แต่ยังงัยก็ยังรักคุณตันอยู่ดีครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    901
    Status
    โพส
    469

มาตรฐาน Re: เสียงดังหลังเปลี่ยนกรองแอร์

ใส่มาไม่มีเสียงนะครับเงียบสนิท นอกจากเสียงลม มีเศษอะไรตกลงไปในพัดลมแอร์หรือปล่าวครับ ลองถอดออกมาดูก็ได้ ไม่ยากครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: เสียงดังหลังเปลี่ยนกรองแอร์

ของผมไม่มีเสียงครับลองถอดออกมาสลับมุมดูนะครับ

Oat-weN
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับ...
    เดี๋ยวพรุ่งจะลองงัดออกมาดูครับ

Oat-weN
    ผู้เยี่ยมชม

ดุที่กรองแอร์แล้ว ไม่มีเศษอะไรเลยครับ
    แต่ก็เจอเจ้าตัวปัญหาแล้ว
    มันเป็นกล่องอะไรซักอย่างครับที่อยู่ด้านข้างใกล้ ๆ กับบานพับประตู ที่ด้านล่างกล่องมีสายไฟเยอะแยะเลยครับ
    ผมเอานิ้วไปเคาะ...ไช่เลยครับเสียงนี้ ..
    ผมพยายามจะหมุนน็อตแต่ก็แน่นทุกตัว..แต่มีด้านบนที่ขยับได้..
    ก็เลยลองเอากระดาษไปรองไว้แล้วเสียงก็ไม่หายครับ

พรุ่งนี้จะได้เข้า 0 ให้ช่างแก้อีกทีครับ

วิท
    ผู้เยี่ยมชม

ที่ร้านผมมีกรองแอร์นาโนขายครับราคา750.บาทรับประกันเสียงไม่ดังแน่นอน(ไม่พอใจยินดีคืนเงินทันที)

ข้อมูลกระทู้