หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 61

koomat
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ความเชื่อเนี่ยยิ่งใหญ่จริง

เรื่อง มี อยู่ว่า สนใจ ไทรทัน พลัส สี่ ประตู จองสีดำไว้กะเซลล์
    ส่วนตัว ชอบ สีดำมาก ๆๆที่สุดเลยไปถึงศูนย์ไม่ดูสีอื่นเลย ชอบมากมายย
    พอจองได้สักพักเซลลบอกว่า จะรับรถวันไหนกอ้เเล้ว เเต่ ลูกค้า ให้หาวันเอง
    ตัวเอง กอ้ อยากได้ฤกษ์งาม ๆเลย ให้ยาย ไปดูฤกษ์ให้ครับ เเต่เเล้ว พ่อหมอบอกฤกษ์ ดี ๆมาให้ เเต่ พ่วง เเถม กับ บอกให้เลือก เเต่สี อ่อน ๆๆเท่านั้นนนห้าม สี เข้ม เช่น สีดำ ...เท่านั้นนเเหละ ยาย มาถึง กอ้ ออกคำสั่งที่ห้าม ขัดขืน เปลี่ยนสี ให้ผม ทันที เลย แกบอกต้อง บรอนเงิน เท่านั้น .(แกชอบสีนี้เป็นพิเศษด้วยอะ).......ที่จองสีดำไป เซลล์เค้า จะว่า ไร มั้ย ครับบ อิอิอิอิ
    เเ้ล้วมีพี่คนไหน มี ตัวอย่าง บรอนเงิน ให้ดุูมั้ยครับ เผื่อให้ทำใจกอ่นรับรถ วันสิ้นเดือนนี้ครับบบ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

มาตรฐาน Re: ความเชื่อเนี่ยยิ่งใหญ่จริง

ตัวอย่างครับ

koomat
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ความเชื่อเนี่ยยิ่งใหญ่จริง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    ตัวอย่างครับ

ออ ครับ ขอบคุณครับ

moopan69
    ผู้เยี่ยมชม

ทำตามที่ใจต้องการดีกว่าครับ ( หมอดูคู่หมอเดา )

koomat
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ moopan69 ดูโพส
    ทำตามที่ใจต้องการดีกว่าครับ ( หมอดูคู่หมอเดา )
    อะครับ ผมกอ้ว่า งั้น เเต่ลืมบอกไปว่า เงิน ดาวน์ครึ่งนึ่งมาจากยาย ครับบบ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ koomat ดูโพส
    อะครับ ผมกอ้ว่า งั้น เเต่ลืมบอกไปว่า เงิน ดาวน์ครึ่งนึ่งมาจากยาย ครับบบ
    สงสัยว่า อย่างนี้ต้องตามคุณยายแล้วล่ะคร้าบบบบ

User ID
    6275
    Status
    โพส
    127

ผมก็ชอบสีดำแต่ไม่ถูกโฉลกกะสีดำเหมือนกัน แต่ก็ซื้อสีดำเพียงแต่ว่าเปลี่ยนไปใส่ชื่อของแม่แทนอะ เพราะแม่ถูกโฉลกกับสีดำครับไม่รู้จะช่วยได้รึเปล่า ก็ใจมันหลงไหลสีดำไปแล้วอะคับ

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

<A
    มาดูสีดำกัน

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Poppy-1453 ดูโพส
    ผมก็ชอบสีดำแต่ไม่ถูกโฉลกกะสีดำเหมือนกัน แต่ก็ซื้อสีดำเพียงแต่ว่าเปลี่ยนไปใส่ชื่อของแม่แทนอะ เพราะแม่ถูกโฉลกกับสีดำครับไม่รู้จะช่วยได้รึเปล่า ก็ใจมันหลงไหลสีดำไปแล้วอะคับ
    เรื่องความเชื่อมันพูดกันยากครับน้า ถ้าน้าเชื่อก็คือเชื่อ ใครบอกว่างมงายอะไรยังไง แต่ลึกๆก็คงยังเชื่ออยู่ จริงไหมครับ

ส่วนตัวแล้วเนี่ย ความเชื่อพวกนี้ ผมเฉยๆครับ ไม่ได้ลบหลู่นะ บ้านผมส่วนใหญ่ เรื่องฤกษ์หรือความเชื่อพวกนี้ ไม่ค่อยให้ความสำคัญครับ

ตอนผมออกรถ ผมสนแต่สีที่อยากได้ ถูกโฉลกหรือไม่ ไม่รู้ เพราะไม่เคยดู

ทำไมผมเอาสีเงิน เพราะมันดูแลง่ายครับ เคยขับคลุกโคลนเป็นเดือนสองเดือน แต่ยังดูสะอาดอยู่

ฤกษ์ออกรถ ไม่มี ฤกษ์ผมคือสะดวก เพราะผมทำงานต่างจังหวัด บ้านอยู่กรุงเทพ มาออกรถศูนย์ที่กรุงเทพ เวลามีน้อย เอาสะดวกเข้าว่า

ป้ายทะเบียน ได้เลขอะไร ก็ดีหมดครับ ไม่ได้ใส่ใจ

koomat
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Poppy-1453 ดูโพส
    ใช้วิธีได้ด้วย อะเยออเดียวจะลอง ดุ อะครับเผื่อมีไคร ดวงเข้ากะสีดำนี้

koomat
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ฟาร์ญัร ดูโพส
    <A
    มาดูสีดำกัน
    ดูเเล้วเศร้า........ซ้ำใจ พรุ่งนี้บอกเซลลเรื่องเปลี่ยนสี รถไงดีอะครับบ เค้าจะว่าเรามั้ย ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ก็เชื่อไว้มั่งก็ดีนะ เวลาเกิดเหตุจะได้ไม่มีใครมาว่าสีไม่สมพงษ์กับเรา สบายใจไป
    แต่มันก็มีวิธีแก้ เคยเห็ยมั้ยที่เค้ามีติดสติ็กเกอร์กันว่า รถคันนี้สีแดง สีเชียวฯลฯ
    ก็ไม่รู้ได้ผลหรือป่าว เฮ้อ....ว่ากันไป...เหอะเหอะ....

User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

ผมว่าบอกไปเลยครับ ตามจริง ว่ายายไม่เอาสีดำ ไม่อย่างนั้นไม่ดาวให้ เซลคงต้องรีบเปลี่ยนให้เลย

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

... สีดำสวยครับ ...แต่ดูแลรักษายากมาก ยิ่งหน้าฝนต้องขยันล้างหน่อย
    ก่อนผมเคยขับ strada สีนำเงินยังดูแลรักษายาก...หมายถึงมันเปื้อนง่ายมองเห็น
    ชัดเจนกว่าสีปร์อน เงิน หรือ ทอง
    .... ตอนนี้ขับ plus สีเงิน

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

ตังค์ไคร ถามก่อน ถ้าตังค์เรา ไปถอยสีดำ ถ้าตังค์ยาย ก้เงียบซะ

User ID
    2157
    Status
    โพส
    118

ปัจจุบันผมก็ใช้สีดำอยู่ เท่าที่ดูดวงมาแล้ว ผมเป็นคนขับไม่ถูกกับสีดำ แต่เลขทะเบียนรถผม ขึ้นต้นด้วย 9 แต่สามตัวหลังเป็นปีเกิดของแฟน ซึ่งแฟนเค้าถูกโฉลกกับสีดำ ขับมาปีครึ่ง ก็ไม่เคยประสบอุบัติเหตุอะไรเลย (ตั้งแต่ได้ป้ายดำมา แต่ตอนป้ายแดงเคยถูกชน ทำให้กันชนท้ายแตก ตัวรถไม่เป็นอะไรเลย)

koomat
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณ ครับทุกท่านน สุดท้ายย กอ้คงต้องยอมรับ การเปลี่ยนสี อะครับ
    แล้วจะขอตังแกเพิ่ม ค่าเปลี่ยนสี อิิอิอิ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ลองสอบถามดูกับเซ]ก่อนน๊ะครับ ว่าต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มรึปล่าว แต่ถ้าถามผมสีบรอนเงิน บรอนทอง ถูก ฉโลกกับทุกท่านครับ สีดำดูแลง่ายแต่สวยที่สุดแล้วครับ แต่รองมาจากสีขาวน๊ะครับเพราะถ้าดูแลไม่ดีเหลืองอย่างเดียว ที่สำญแล้วแต่เราชอบครับเรื่องสี สว่างไว้ก่อนปลอดภัยครับ แต่ดวงมันจะไม่ดีสีอะไรก็ช่วยไม่ได้ ที่แน่ๆ มือ1ได้ทุกสีครับ ถ้าเราดูแลได้ หรือใช้แผ่นเงินแผ่นทองปิดตรงป้ายทะเบียนก็ช่วยแก้เคล็ดได้ครับ ที่สำคัญ ต้องลองเช็คดวงตัวเองครับว่าถูกฉโลกกับสีใหน ส่งเมลล์มาให้ผมดูให้ก็ได้ครับ เดี๋ยวเช็คให้ครับ ฟรีครับ myjoefiend@hotmail.com ผมก็ชอบสีดำ แต่ห่วงเรื่องความปลอดภัยเลยต้องตัดใจครับ ยังไงก็ขอให้ตัดสินใจแล้ว สบายใจน๊ะครับ ไม่งั้นท่านจะขับรถแล้วขัดใจ

koomat
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ลองสอบถามดูกับเซ]ก่อนน๊ะครับ ว่าต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มรึปล่าว แต่ถ้าถามผมสีบรอนเงิน บรอนทอง ถูก ฉโลกกับทุกท่านครับ สีดำดูแลง่ายแต่สวยที่สุดแล้วครับ แต่รองมาจากสีขาวน๊ะครับเพราะถ้าดูแลไม่ดีเหลืองอย่างเดียว ที่สำญแล้วแต่เราชอบครับเรื่องสี สว่างไว้ก่อนปลอดภัยครับ แต่ดวงมันจะไม่ดีสีอะไรก็ช่วยไม่ได้ ที่แน่ๆ มือ1ได้ทุกสีครับ ถ้าเราดูแลได้ หรือใช้แผ่นเงินแผ่นทองปิดตรงป้ายทะเบียนก็ช่วยแก้เคล็ดได้ครับ ที่สำคัญ ต้องลองเช็คดวงตัวเองครับว่าถูกฉโลกกับสีใหน ส่งเมลล์มาให้ผมดูให้ก็ได้ครับ เดี๋ยวเช็คให้ครับ ฟรีครับ myjoefiend@hotmail.com ผมก็ชอบสีดำ แต่ห่วงเรื่องความปลอดภัยเลยต้องตัดใจครับ ยังไงก็ขอให้ตัดสินใจแล้ว สบายใจน๊ะครับ ไม่งั้นท่านจะขับรถแล้วขัดใจ

ส่งเมลล์ให้เเย้วเด้อพี่ ครับ รบกวนด้วยครับ

User ID
    208
    Status
    โพส
    260

ขออนุญาตออกความเห็น นิดๆ น๊ะครับ

ชอบสีที่เราต้องการดีกว่า เราขับ ยายไม่ได้ขับ พอเห็นรถที่เราถูกใจ มันจะเสียความรู้สึก
    มาคิดทีหลัง สีดำแต่งสวย ทำไมไม่ออกสีดำ ฯลฯ ถ้าถอยรถมาแล้ว ก็แล้วกัน
    ก็คนมันชอบสีดำนี่นา

(ส่วนใหญ่) คนมีอายุมากๆ จะชอบ บรอนซ์เงิน / ทอง เพราะมีความเชื่อว่าจะได้มี
    เงิน / ทอง เข้าบ้าน แต่ความจริงส่วนใหญ่ รถ ก็คือ ลด ถ้าไม่เอาไปทำธุรกิจ
    มันมีแต่ ลด ทั้งนั้นแหละครับ ซื้อมาต้องจ่าย ต้องซ่อม จิปาถะ
    ไม่มีเงินทองเข้าบ้านหรอก มีแต่จะไหลออก
    หมดไปกับค่าเชื้อเพลิง การบำรุงรักษา ของแต่ง ฯลฯ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ moopan69 ดูโพส
    ผมคิดแบบนี้เหมือนกันครับ หมอดูชื่อดัง 1900 บอกว่าถูกกับสีบรอนซ์เงิน
    แต่ผมชอบสีเขียว ก็ถอยสีเขียว จนถึงทุกวันนี้ 4 ปีกว่า ผ่อนรถหมด
    เป็นไท มาได้จะครบปีแล้ว ยังไม่มีอุบัติเหตุเลย จะมีก็แค่ ชนหมาตาย ไปหลายตัว

คิดให้ดีน๊ะครับ ขับรถที่ตัวเองไม่ชอบ เสียใจแย่เลย
    รถไม่ใช่คันละ หมื่น 2 หมื่น ราคา 5-6 แสนน๊ะครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้