หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 61

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17097
    Status
    โพส
    427

มาตรฐาน ตอบ: ทำไมถึงเลือก Triton เบนซิน

ใช้พลังงานทางเลือกได้
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ saksans ดูโพส
    เหตุผลอะไร ที่ทำให้เพื่อนๆ เลือกใช้ Triton เบนซิน ครับ

และขอทราบความรู้สึก สำหรับผู้ที่ใช้ Triton เบนซิน

User ID
    31191
    Status
    โพส
    81

มาตรฐาน ตอบ: ทำไมถึงเลือก Triton เบนซิน

ก่อนซื้อได้ทำการศึกษารถมาทุกชนิดทุกยี่ห้อแล้วครับ แล้วก้อมาลงตัวที่กระบะเครื่องเบนซิน+lpg
    พอมาคิดเรื่องเครื่องเบนซิน ก้อมีตัวเลือก 2 ตัว คือไทรทัน กะ วีโก้
    สุดท้ายมาลงรักtritun 4d plus เพราะ...
    ....ราคาถูกกว่าวีโก้ แถมอุปกรณ์ตกแต่งครบครัน
    ....ช่วงล่างเกาะถนนดีกว่าวีโก้ (รู้ๆกันยุ)
    .....ยกสูงมาจากโรงงานเลย
    .....ห้องโดยสารกว้างสบายกว่าทุกรุ่น(รวมทั้งดีเซลด้วย) ดูหนังได้ด้วย คุณภาพเสียงก้อดี
    ....ระบบความปลอดภัยมีถุงลม+abs มาให้ (ตัววีโก้ราคาเท่ากันไม่มีมาให้)
    ....เสียงเครื่องยนต์เงียบมาก เปิดเพลงที่ความดังระดับ 5 ไม่ได้ยินเสียงครับยนต์เลย (เครื่องเสียงดังสุดที่ 30) เวลาหยุดเผลอสตาร์เครื่องใหม่หยุดเรื่อย
    ....นิ่มครับ เพราะไทรทันไม่ได้ออกแบบมาใช้บรรทุกซักเท่าไหร่
    ....สวย ดุ เข้ม (อันนี้ความชอบส่วนตัว)
    ....ศูนย์บริการดีครับ เนื่องจากไม่ใช่รถตลาด จึงมีจำนวนรถมาเข้าศูนย์ต่อวันปริมาณน้อย พนักงานจึงมีเวลาดูแลเรามาก (ศูนย์สุโขทัยครับ)
    ....
    ข้อที่ด้อยกว่า วีโก้
    ....แรงน้อยกว่า เวลาจะแซงทาง 2 เลน ต้องดูให้ดีๆ
    ....เปลืองน้ำมันที่ 8.3 ก.ม./ลิตร หรือ 4.5 บาท/ก.ม. ถ้าติด lpg ก้อจบข่าว(ประหยัดดี) 1.6 บาท/ก.ม.
    ....การบรรทุกสู้วีโก้ไม่ได้ (ผมไม่ได้บรรทุกอะไรมาก แค่ขับไปทำงานไม่ซีเรียส)
    ....ทางบนเขาสู้วีโก้ไม่ได (บ้านผมเป็นที่ราบไม่ซีเรียส)

User ID
    33172
    Status
    โพส
    310

เพราะช่วงล่างที่ดี.......
    เพราะรูปทรงสวย.......
    ภายในหรู......
    ติดแก๊สได้แบบประหยัด....
    ไม่เน้นแรง......
    ไม่เน้นบรรทุกหนัก

TTC 02975 TTC-Member
    User ID
    31917
    Status
    โพส
    526

เมียซื้อให้ครับ (เหตุผลเข้าท่ามั้ยเนี่ย)

User ID
    32876
    Status
    โพส
    53

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ORO ดูโพส
    1.สวย (แค่เปลี่ยนล้อยังสวยเลยครับ)
    2.ช่วงล่างดี (อันนี้คอนเฟิร์มโดนมากะตัวแล้ว ยอมรับจิงๆ)
    3.ประหยัดครับ (LPG โลละบาทห้าสิบ)
    4.ถูกกว่าเจ้าอื่น
    ใช้ตัวแรกเลยสี่ประตู สมัยตั้งแต่ยาง 205/80 R16 ราคาตั้งหกแสนหก แต่ตอนนี้ option เยอะเหมือดีเซลราคาเลยขยับไปไกล
    ซื้อมาติด LPG ใช้ไป 2 ปี แปดหมื่นโล ตอนนี้จอดสนิทมาสองอาทิตยแล้ว เพราะได้เก๋งเก่าๆมาคัน ติด lgp โลละบาทยี่สิบเลยใช้เก๋งตลอด

ข้อสองพิมผิดครับน้า ต้องช่วงล่างดัง (แหนบ) 555

User ID
    34595
    Status
    โพส
    224

สั้นๆคับ...เมียชอบ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yodkwuan1 ดูโพส
    ข้อสองพิมผิดครับน้า ต้องช่วงล่างดัง (แหนบ) 555
    คลัชด้วยครับ ๕๕๕

User ID
    31191
    Status
    โพส
    81

ราคา ค่าตัวถูกที่สุดในสเปกที่เท่าๆกัน
    เงียบครับ เปิดเพลงที่ระดับ 5 ไม่ได้ยินเสียงเครื่องยนต์เลย
    นิ่มครับ เวลาตกหลุมไม่สะเทือนมากครับ
    ช่วงล่าง เกาะถนนดีเยี่ยมในระดับที่รถกะบะสามารถทำได้
    ติดก้าซ ประหยัดมากครับ 1.7-1.8 บาท/กิโลเมตร
    แต่งขึ้น ด้วยการออกแบบที่ดีของมัน(บางคนมองว่า เหมือนปลาดุก แมว หรือปลัดขิก)

ไข่หวาน
    ผู้เยี่ยมชม

โดนเซลล์หลอกครับ แถวบ้าน ngv น้อยมาก
    เติมแก๊ซนับครั้งได้เลยครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ไข่หวาน ดูโพส
    โดนเซลล์หลอกครับ แถวบ้าน ngv น้อยมาก
    เติมแก๊ซนับครั้งได้เลยครับ
    ผมก็เกือบไป ngv หล่ะครับ
    ดีนะเปลี่ยนใจทัีน lpg พอได้อยู่ครับ

huiicy
    ผู้เยี่ยมชม

ใช้รุ่น cab ครับ ติด LPG ติดแร็ค ขนจักรยานไปปั่นตามที่ต่างๆ คุ้มมากครับ วิ่ง 1.6-1.8 ต่อลิตร

User ID
    32543
    Status
    โพส
    80

ขายวีโก้ 2.5 มาซื้อไทรทัน 2.4 พลัสเพราะ
    1. แฟนบอกสวยและเอามาติด lpg
    2. ราคา+ออฟชั่น จัดเต็มเมื่อเทียบกับวีโก้ 2.7
    3. ช่วงล่างขับวีโก้มาก่อนพอมาขับไทรทันนิ่มได้ใจจริงๆ
    4. ติด lpg ถัง 58 ลิตร มาแล้วบอกได้คำเดียวประหยัดจริงๆ (ถังแรกร้านเติมให้วิ่งได้ 420 กม.,ถังสองเติม 56 ลิตรวิ่งได้ 460 กม.,ถังสามเติม 53 ลิตรตอนนี้ไฟแดงยังไม่ตัดน้ำมันวิ่งได้ 420 กม.)
    5. เที่ยว ตจว. บ่อยมากไม่ค่อยมีเวลาพักผ่อนอยู่กับบ้าน

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ถ้าราคาดีเซล มันเท่ากับราคาแก๊ส ผมเลือก triton แต่ผมไม่เลือกเบนซิน 5555

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

เหมือนผมเลยน้า

User ID
    34505
    Status
    โพส
    242

ติดเเก๊สได้ครับน้ำมันเลือกใช็ได้หลายอย่างมั้ง

User ID
    31374
    Status
    โพส
    28

มาตรฐาน ตอบ: Re: ทำไมถึงเลือก Triton เบนซิน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ komdet ดูโพส
    เสียงเครื่องยนต์นึกว่ายังไม่ได้สตารทรถเผลอบิดกุญแจอีกรอบเป็นประจำ ติดแก๊สแล้วราคายังถูกกว่าดีเซล อัตราการกินดีเซล(~3บาท/โล) แก๊สแอลพีจี 1.5บ/โล tritonเบาะหลังแบบสี่ประตูนั่งสบายๆ ช่วงล่างจากการทดสอบดีกว่าวีโก้ และราคาถูกกว่าทุกยี่ห้อในรถระดับเดียวกัน
    จริงครับน้าผมทำบ่อย....เครื่องเงียบมากครับ

User ID
    33637
    Status
    โพส
    230

ชอบตอนลองกับรถค่ายอื่นคับ ลองมาเยอะชนะมาเยอะ d...3.0คอมมอลเรลยังแพ้2.4เลย v...3.0หัวเดียวกว่าจะแซงผมได้ตอนความเร็ว195-200(ผมหมดแล้ว) นี้เรื่องจิงจอดออกพร้อมกันเลยในรถบ้าน std. นะคับ เหตุผมที่ผม like

User ID
    33637
    Status
    โพส
    230

มาตรฐาน ตอบ: Re: ทำไมถึงเลือก Triton เบนซิน

พวก2.5บอกค่อยเจอกันตอนน้ำมันผมหมดและกัน(แวะปั้มน่ะ)

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

ตอบโจทย์ได้เยอะครับ 4D Plus CNG
    - ครอบครัวก็ได้เพราะ 4D
    - บรรทุกได้นิดหน่อย เพราะถังCNGกินเนื้อทีไปแล้ว
    - ประหยัด CNG แต่อาจจะอืดไปหน่อย
    - เตรียมลุยน้ำท่วมได้ 55555+
    - สุดท้ายคือถูกชะตาครับ 5555+

User ID
    33593
    Status
    โพส
    8

ซื้อมาติด LPG ถังแรก ได้ 6.6 km/ltr = 1.94 Baht/ltr ถังที่สองบรรจ งขับได้ 7.7 km/ltr = 1.66 Baht/ltr ถ้าจะได้ km ละ 1.5 บาท ต้องขับเลี้ยงให้ได้ 8.7 km/ltr
    ที่ราคา LPG ในกทม. 12.80 บาท/ltr

ก่อนใช้ LPG ลองขับน้ำมัน E20 (33.58 Baht/ltr) 1 ถังแรก อัตราสิ้นเปลืองประมาณ 7.74 km/ltr = 4.33 Baht/km เอาเรื่องเลยนะครับเนี่ย อืม หรือว่าเป็นอัตราสิ้นเปลืองปกติ อยากรู้จังครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้