สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

prajakwit
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน พลังงานไฮโดรเจนนี่น่าใช้รึยังครับ

พอดีวันนี้อู่เพื่อนพ่อแกเป็นตัวแทนจำหน่ายมาโชว์รถติดตั้ง มีเจ้าหน้าที่ขนส่งเอาเครื่องวัดกาซมาตรวจสอบด้วย โดยใช้รถกะกบรุ่นเดียวกัน2คัน คันนึงติดตั้งแล้วกะคันนึงยังไม่ติด มาเหยียบแช่รอบสูงๆ คันที่ยังไม่ติดมีเขม่าควันดดำจับที่ปลายท่อ แต่คันที่ติดตั้งสะอาด และอ้างว่าประหยัดได้40% มีใบรับรองและรับประกันใช้ไม่ดีถอดและคืนตังเต็มจำนวน พ่อไปดูมาก็จะชวนผมไปติดแต่ยังไม่ค่อยมีความรู้กะตัวนี้เท่าไร ละรถยังใหม่อยู่เลยไม่รู้จะมีผลอะไรรึเปล่าเพื่อนๆมีใครมีความรู้ไหมครับ แต่เคยเปิดเวปพลังงานตัวนี้ดูเหมือนเขากำลังขยายแฟรนชายอยู่เลยไม่รู้ว่าเป็นพลังงานที่น่าใช้แล้วแต่ผมตกข่าวอยู่หรือยังไม่น่าใช้ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

มาตรฐาน Re: พลังงานไฮโดรเจนนี่น่าใช้รึยังครับ

ใจเย็นๆครับค่อยๆศึกษา ลองsearch ดูในกูเกิลดูครับ ลองอ่านหลายๆคอมเม้น แล้วพิจารณาดู ส่วนตัวผมยังคิดว่าคนส่วนใหญ่ยังไม่กล้าใช้ครับ ข้อมูลมันยังไม่ชัดเจน ลองเข้าไปอ่านที่ห้องพลังงานทดแทนสิครับ มีข้อมูลมาให้เสพพอสมควร

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

มาตรฐาน Re: พลังงานไฮโดรเจนนี่น่าใช้รึยังครับ

ผมก็กำลังศึกษาอยู่ครับ

แต่รู้สึกว่าข้อมูลจะสับสน

ฝ่ายที่ทำออกมาขายก็บอกว่าดีอย่างงั้นอย่างี้

แต่ก็มีบางกลุ่มออกมาแย้งว่า ระบบนี้ยังไม่สมบูรณ์และไม่ประหยัดตามที่อ้าง

ผมก็รออยู่ ว่าฝ่ายคนที่วิจัยและผลิต เมื่อไหร่จะออกมาตอบข้อโต้แย้งซักกะที

เฮ้อ

TTC-00793 TTC-Member
    User ID
    8568
    Status
    โพส
    456

ตอนนี้บริษัทผมพึ่งติดตั้งมา หากได้ผลอย่างไรจะรีบมาแจ้งความคืบหน้าให้เพื่อนๆ พี่ๆ ได้ทราบกันครับ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

สำหรับรถคอมมอลเรล ติดได้ครับแต่ไม่คุ้มครับ ต้องรออีกหน่อยครับกำลังทดสอบครับ

User ID
    7186
    Status
    โพส
    169

เดี๋ยวมาตอบไห้ครับ

User ID
    7186
    Status
    โพส
    169

มันจะทำงานเต็มประสิทธิภาพที่สุดที่เครื่องไม่เกิน1500 cc.

ตอนเริ่มออกตัว เครื่องที่ผลิดไฮโดรเจนขึ้นมาก็พอเพียงอยู่ครับแต่พอความเร็วเกิน90 กม/ชม แล้วมันจะไม่เพียงพอครับ แล้วเครื่องของพวกเรา ก็2500 ก็คงไม่พอตั้งแต่แรกแล้วหล่ะครับ (ช่างที่ไปอบรมมาเล่าไห้ฟังครับ) ติดไปก็เท่านั้นครับเปลืองเหมือนเดิม

godhand
    ผู้เยี่ยมชม

ญาติห่างๆผมทำขายอยู่ ปีที่ผ่านมา เค้าว่าขายได้หลายล้านแล้ว
    ต้นทุน 20% ของราคาขาย

ส่วนตัว ยังไม่กล้าลอง

dindoy
    ผู้เยี่ยมชม

ผมไปติดมาแล้วครับ เครื่องแรงแน่นอนถึงแรงมาก แต่ประหยัดน้ำมันไม่เห็นเเด่นชันเพราะว่าการสั่งจ่ายน้ำมันมาจากอีซียู ไม่ได้มาเบียดน้ำมันออกเหมือนเครื่องรุ่นเก่า ผมว่าจะลองให้ศูนย์ตั้งต่าจ่ายน้ำมันให้น้อยลงไม่รู้จะมีผลตามมารึเปล่า แต่เห็นคอมเม้นข้างบนเลยได้ข้อคิดเรื่องจ่ายไปไม่พอ
    ผมอยากถามผู้รู้ว่า ก๊าซไฮโดรเจนเป็นก๊าซแห้งจะมีผลต่อลูกสูบไหม เพราะรถแก๊ซยังใส่ออโต้ลูปเลย อีกอย่างคนที่ติดตั้งยังถกเถียงเรื่องใส่ก่อนหรือหลังแอร์โฟร์ เขาบอกว่าใส่หลังเครื่องแรง ใส่ก่อนประหยัดน้ำมัน แต่ผมว่าไม่เกี่ยวกันเพราะการสั่งจ่ายน้ำมันมาจากอีซียู หรือไม่อาจทำให้เซ็นเซอร์แอร์โฟร์หมองเปล่าก็ไม่รู้....ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับเพราะติดมาแล้วกำลังจะไปจูนที่ศูนย์

godhand
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dindoy ดูโพส
    ผมไปติดมาแล้วครับ เครื่องแรงแน่นอนถึงแรงมาก แต่ประหยัดน้ำมันไม่เห็นเเด่นชันเพราะว่าการสั่งจ่ายน้ำมันมาจากอีซียู ไม่ได้มาเบียดน้ำมันออกเหมือนเครื่องรุ่นเก่า ผมว่าจะลองให้ศูนย์ตั้งต่าจ่ายน้ำมันให้น้อยลงไม่รู้จะมีผลตามมารึเปล่า แต่เห็นคอมเม้นข้างบนเลยได้ข้อคิดเรื่องจ่ายไปไม่พอ
    ผมอยากถามผู้รู้ว่า ก๊าซไฮโดรเจนเป็นก๊าซแห้งจะมีผลต่อลูกสูบไหม เพราะรถแก๊ซยังใส่ออโต้ลูปเลย อีกอย่างคนที่ติดตั้งยังถกเถียงเรื่องใส่ก่อนหรือหลังแอร์โฟร์ เขาบอกว่าใส่หลังเครื่องแรง ใส่ก่อนประหยัดน้ำมัน แต่ผมว่าไม่เกี่ยวกันเพราะการสั่งจ่ายน้ำมันมาจากอีซียู หรือไม่อาจทำให้เซ็นเซอร์แอร์โฟร์หมองเปล่าก็ไม่รู้....ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับเพราะติดมาแล้วกำลังจะไปจูนที่ศูนย์
    รถแก้ส ไม่ต้องการออโต้ลูปครับ คนที่ใส่ ใส่เพราะไม่รู้จริงครับ
    สภาพภาวะในการฉีด ของแก้ส หรือน้ำมัน มันเป็นของเหลว เป็นไอ เหมือนๆกันครับ ไม่ใช่ฉีดลมเข้าไป

เพราะอย่างงั้น แบบไฮโดร ไม่น่ามีปัญหา

ข้อมูลกระทู้