สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

vasin2523
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อยากทราบราคาและขนาดล้อ

สวัสดีครับ
    ผมมีเรื่องรบกวนจะสอบถามพี่ๆเรื่องล้อแม็ก LENSO t7 (ลงรูปไม่เป็นครับ)
    ว่ามีราคาเท่าไหร่ แล้วมีขนาดไหนบ้างครับ กำลังจะหามาใส่ ไทรทัน พลัส
    ครับ มีร้านไหนแนะนำบ้างมั๊ยครับ ขอบคุณมากครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: อยากทราบราคาและขนาดล้อ

ที่เคยไปถามนะครับ max 18" 5350 ยาง Maxis 4400 หักล้อ+ยางเดิมได้ 7-8พัน ปี07
    ถ้า 20'' +อีกอย่างละ 1000-1500 ครับ แต่ไมจบนะครับต้องทำช่วงล่างเพิ่มถึงจะหนึบ

vasin2523
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อยากทราบราคาและขนาดล้อ

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล
    รบกวนถามต่ออีกนิดครับ แล้วถ้าใส่18 ต้องทำช่วงล่างเพิ่มมั๊ยครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อาจต้องเปลี่ยนโช๊คนะ พอใส่ล้อโต กำลังไม่มี ที่นี้จะตามหาความแรงเพิ่มครับ มันไม่จบจิงๆ คริๆ

gorgonzola,pkt
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    อาจต้องเปลี่ยนโช๊คนะ พอใส่ล้อโต กำลังไม่มี ที่นี้จะตามหาความแรงเพิ่มครับ มันไม่จบจิงๆ คริๆ

หุหุหุ นี่แหละที่ผมกลัวๆกล้าๆอยู่ เล็งๆ 18 กะ 20 อยู่ แต่กลัวไม่จบ เพราะ รถ เสียกำลังไป

vasin2523
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณทุกท่านครับ
    แบบนี้ lenso rt7 มีขอบ16 สีน้ำตาลไหม้มั๊ยครับ
    เพราะใจคิดอยู่สองแบบครับ คือใส่16 กับยาง BF ออลเทอเรน 31นิ้ว
    ดูลุยๆ กับใส่ขอบ18 กับยางแก้มเตี้ย ดูหรูๆ ถ้าใส่18 แล้วต้องทำช่วงล่าง
    คงต้องตัดไป แล้วหา16มาใส่จะได้จบ ไม่อยากทำเยอะ แบบว่าทุนน้อยครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vasin2523 ดูโพส
    ขอบคุณทุกท่านครับ
    แบบนี้ lenso rt7 มีขอบ16 สีน้ำตาลไหม้มั๊ยครับ
    เพราะใจคิดอยู่สองแบบครับ คือใส่16 กับยาง BF ออลเทอเรน 31นิ้ว
    ดูลุยๆ กับใส่ขอบ18 กับยางแก้มเตี้ย ดูหรูๆ ถ้าใส่18 แล้วต้องทำช่วงล่าง
    คงต้องตัดไป แล้วหา16มาใส่จะได้จบ ไม่อยากทำเยอะ แบบว่าทุนน้อยครับ
    lenso rt7 มีขอบ16 สีน้ำตาลไหม้มั๊ยครับ : มีครับ
    แนะนำตัวนี้ครับ ลุยได้ สวยงาม งบไม่บานปลาย คริๆ

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส

โดนกันไปเต็มๆ หลายคันเลยอ่ะ สาวก20 นำทีมโดยน้านุุ๊ก

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เอาขนาดไหน แล้วแต่ใจครับ

ต้องดูตัวเองว่า เราต้องการอะไร แล้วไปตามฝันครับ ถ้าคิดใช้รถนานๆมากๆ

แต่งให้เป็นตัวเราที่สุด อย่าตามกระแสไม่ว่าอะไรก็ตาม

แต่งอย่างมีสติ แต่งยังไงก็ได้ อย่าให้เสียรถ ถ้าเราเงินยังไม่ถึง หรือใจยังไม่ถึงครับ

spy3950
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วยางขนาดที่ติดมากับรถซื้อที่ไหนถูก

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

RT7 18" ยาง Kumho 265/60/18 ราคาสุทธิ 43000 เทินร์ยาง+ล้อเดิมปลายปี 07 ได้ 9000บ.(ต่อแทบตาย) ผมใส่ plus 4 door อยู่ครับ สำหรับเรื่องจำเป็นต้องเปลี่ยนโช๊คด้วยหรือเปล่าไม่แน่ใจเพราะผมเปลี่ยนโช๊คตอนล้อเดิม จึงไม่เห็นความแตกต่างอะไรมากนัก ส่วนความแรงช่วงรอบต้นอาจจะอืดสักหน่อย แต่ช่วงรอบปลายก็ยังคงเหมือนตอนใส่ล้อเดิม 180 สบาย ๆ น่ะครับ(สำหรับผมก็พอแล้ว) ลองพิจารณาดูครับ

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ก็ได้แค่แนะนำนะครับ

ถ้าขอบล้อระดับ 15-17 นิ้ว ระบบช่วงล่างกับเบรค ยังรับไหว ถ้าไม่ใส่ยางลุยหนักหนาไป

กำลังเครื่องยนต์ลดลงแน่นอน ไม่มีอะไรดีขึ้น นอกจากสวยโหด

ถ้าชอบแบบรถถนนดำ (ใช้พลัสนี่นา) แต่งเป็นแนวสปอร์ตหรู ก็ดูดี เพราะสัดส่วนของรถ

มันทำได้แบบสบายๆ ด้วยล้อ 18 -22 นิ้ว ระบบเบรค กดมากขึ้น แต่หนึบแน่นอน

ส่วนเรื่องช่วงล่าง ทุกขนาด ตั้งแต่เปลี่ยนยางกว้างขึ้น หรือแก้มสูงเตี้ย ผิดมาตรฐานไป

ทำให้ช่วงล่างแย่ลง (ยกตัวอย่างรถผม แย่ลง 20%)

ส่วนเรื่องความแรง ตั้งแต่เปลี่ยนขนาดยาง ไม่ว่ากว้างหรือเตี้ย มันน้อยลงแน่นอน

คำว่าไม่จบ ไม่จริงหรอกครับ อยู่ที่ว่า จะพอ ... ที่จุดไหนมากกว่า

ถามนิดว่า ล้อเดิม 15 นิ้ว ลงยางใหญ่ มันมีอะไรดีขึ้นมั่ง เมื่อมาขับบนถนนหลวง

คำตอบก็คือ สวยดุครับ ถามว่าอืดมั้ย มันก็อืด กินมั้ย มันก็กินครับ

ความแรงที่หามาเพิ่ม เพื่อความปลอดภัยของชีวิตครับ

เคยมีคนรู้จักคนนึง มีตังค์แต่แต่งไม่เป็น ออก Rodeo Spacecab ลงล้อ 15 ยาง 31

กับเครื่อง 90 ม้า ผมก็บอกเขาไปว่า ไปเซทโบเหอะ เขาบอกผมว่า เขาไม่ได้รีบไปไหน

แค่นี้ก็เหลือเฟือ หนึงเดือนให้หลัง เจ้าของรถ เสียตาหนึ่งข้าง สาเหตุโดนกระจกหน้าทิ่มตา

เพราะว่า แซงรถบรรทุกคันหน้าไม่พ้น คุ้มกันไหมล่ะ

แหม...จะทำอะไร ไม่ใช่หน้ามืดรีบทำอย่างเดียวครับ มันต้องรู้ว่าจะเกิดอะไรกะรถด้วย

คุ้มมั้ย กับการที่ได้ทำ อย่าตามกระแสอย่างเดียวครับ กระแสนี่แหละ ที่มันจะไม่จบครับ
    ตอนนี้ผมพอใจกับสเตปข้างต้นของน้านุ๊กแล้วครับ
    - รองแหวน 4 มิล
    - อัพ 3200
    - ถอดแคท อุดอีจีอาร์
    - ท่อพักดีดี ซักลูก
    ล้อ 20 ไปได้สบายครับ

vasin2523
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่แนะนำนะครับ
    เป็นประโยชน์มากเลยครับใจตอนนี้สรุปที่ LENSO RT7 18" ครับ
    จริงแล้วยังไม่ได้รับรถเลยครับ(ไทรทัน พลัส 4ประตู)
    แต่ที่ถามไว้แต่เนิ่นๆเพราะคิดว่าวันไปรับรถ จะวิ่งไปเปลี่ยนเลยครับ
    ถ้ามีโอกาสมาเที่ยวปากช่อง ผมเปิดร้านอาหารอยู่ครับ
    ร้านอาหารแม่ไฝปลาเผา www.maefai.com ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

vasin2523
    ผู้เยี่ยมชม

ล้อ Lenso Rt7 ไม่ทราบมีร้านไหนในโคราชบ้างมั๊ยครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

pratompon
    ผู้เยี่ยมชม

ร้านพี ออโต้ แม็กแถวสามแยกปักธงชัยครับผมเช็คราคาแล้วจะถูกกว่าร้านอื่นประมาณ3-4พันครับ (ผมไปเปลี่ยน20มา 5หมื่น)ครับ

ข้อมูลกระทู้