หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 50

Giggs11
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ผ้าเบรคหน้าของอะไรดี

ในขณะนี้เป็นเวลาอันเป็นมงคลแล้วที่จะได้เวลาเปลี่ยนผ้าเบรคหน้า
    อยากจะรับฟังความคิดเห็นจากสมาชิกผู้มีเกียรติทุกๆ ท่านช่วยมาร่วมเป็นเกียรติด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    421
    Status
    โพส
    237

มาตรฐาน Re: ผ้าเบรคหน้าของอะไรดี

รถผมใช้ผ้าเบรคหน้าชุดนี้ชุดที่4แล้ว ตอนนี้ใช้ Bendix อยู่ชัวร์ แต่ล้อแม็กซ์จะดำจากเขม่า อีกยี่ห้อก็ Amgo ex ก็ใช้อยู่ดีเหมือนกัน ไม่มีเขม่าติอล้อ แต่จากที่ลองใช้เปรียบเทียบดูแล้วจะเป็นรอง Bendix อยู่นิดนึง ถ้าเป็นคนขับไม่เร็วก็Amgo ก็ได้ครับ

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

มาตรฐาน Re: ผ้าเบรคหน้าของอะไรดี

รอฟังข่าวสารด้วยคน

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

มาเก็บข้อมูล

User ID
    4842
    Status
    โพส
    59

ดำๆปลอดภัยกว่านะครับ มีใยหินน้อย แบบไม่มีฝุ่นจับส่วนประกอบใยหินเยอะ สูดผงเบรกเข้าไปแล้วเป็นมะเร็งปอด

TheOne
    ผู้เยี่ยมชม

ของเดิมติดรถครับไม่แพง ไม่กินจาน เสียงไม่ดัง

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

แนะนำให้ใช้ของเดิมติดรถครับ

ราคาพอพอกับ Bendix Metal King ครับ

ด้วยเหตุผลสองสามอย่างครับ

1.ของแท้มาตรฐานมิตซู

2.ล้อไม่เลอะ ฝุ่นไม่มี

3.เบรคไม่เฟดครับ กดได้ยาวๆ

ส่วนตัวใช้รุ่น Metal King อยู่ครับ ล้อเลอะมาก ต้องเช็ดทุกวัน ระยะเบรคสั้นดีไม่เถียงครับ

แต่ระยะก่อนหยุดไม่เฉียบเท่าของเดิมครับ และเรื่องเฟด Metal King เฟดกว่าเบรคเดิมแน่ๆ

เพราะลองมาแล้วครับ Bendix หยุดดีในครั้งสองครั้งแรกครับ หลังจากนั้น ตัวใครตัวมันครับ

ส่วนตัวผมคงไม่กลับไปใช้อีกแน่นอนครับ สำหรับผ้าเบรครุ่นนี้

chayapon_pra
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าเปลียนผ้าเบรคที่ศูนย์ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ

Giggs11
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับที่เป็นเกียรติให้กับผม
    แต่ยังสงสัยอยู่ว่าถ้าเป็น
    ยี่ห้อ B หลายคนก็บอกว่าให้เลิกมองได้
    แต่ของแท้มันก็ 1750 + ค่าแรง 750 + VAT 7% และเป็นยี่ห้อ %Tokiko แล้วยังมีตัวเลือกอื่นๆ หรือแนะนำอีกหรือเปล่าครับ เพราะโดยปกติแล้วเป็นคนที่ขับรถค่อนข้างเร็ว 140 up และวิ่งทางไกลเป็นประจำจึงอยากสอบถามท่านผู้มีเกียรติ ทุกๆ ท่าน

Giggs11
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

แต่โดยปกติเป็นคนขับรถค่อนข้างเร็ว 139 up และวิ่งทางไกลเป็นประจำ ไม่ทราบมีท่านใดพอจะช่วยบอกเล่าประสบการณ์ ได้บ้างครับ

และไม่ทราบว่ายี่ห้อ TOKIKO เป็นอย่างไรบ้าง ?

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ของเดิมน่าจะดีที่สุดครับ...

คนเดินทาง
    ผู้เยี่ยมชม

Bendix อีกคนครับ

ใช้มาหลายยี่ห้อแล้วลงตัวที่ตัวนี้ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ J_BANGMOD ดูโพส
    ของเดิมดีที่สุดคับ เชื่อผม ของยี่ห้ออื่นไม่บอกยี่ห้อแระกัน พาผมและพี่น้องในที่นี้เกือบตายมาแล้วคับ ไม่เชื่อลองถามน้านุ๊กดูคับ 555+++
    ลองรถสามรอบ ด้วยความเร็วสูง ครั้งแรกกดอยู่ดี ครั้งสองลื่นนิดๆ

ครั้งที่สาม เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เหยียบเบรคที่ 190 ลดลงมาเหลือ 150

พร้อมข้อความแจ้งเตือนว่า ตัวใครตัวมันนะพี่ แล้วก็ลอยละล่อง เหินสะพาน

ทั้งสี่ล้อ และลงพื้นเต็มเหนี่ยว งานนี้ โทษเบรคเต็มๆครับ

แต่ต้องขอบคุณฝีมือการขับของน้าเจ และล้อแม๊กซ์ญี่ปุ่นแท้

ไม่งั้น มีข้างทางแน่นนครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tor_jun ดูโพส
    จึงเป็นที่มาของ เจ วอน บิน 555555

กลายเป็นคนดังในวงการไปเลย 555++

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Witoon ดูโพส
    ที่ได้ใช้มา เดิมๆ oem (TOKIKO) เขมาน้อย แทบไม่เห็นที่ล้อ เบรค ก็โอเค
    ของ Bendix Metal King มีเขมาดำที่ล้อ เบรคที่ความเร็วดีขึ้น กินจานเบรคกว่า oem
    ของ National deluxe มีเขมาดำที่ล้อ เบรคที่ความเร็วอยู่และนิ่มนวล ไม่กินจานเบรค แต่ผ้าเบรคหมดเร็ว

ราคา ไล่ๆ กัน แบบมีส่วนลด ประมาณนี้ OEM TOKIKO 1400฿
    Bendix Metal King 1200฿
    National deluxe 1300฿

ใครที่ชอบขับรถเร็ว แนะนำ ผ้าเบรคประเภท เซรามิค เขาว่าจับดี แต่ ราคาเอาเรื่อง ถามๆ มา3000฿ กว่าๆ อัพ
    เซรามิค มันต้องความเร็วระดับซุปเปอร์คาร์ครับ

กับความเร็วรถแบบเรา มีแต่คำว่าทื่อครับ

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

ข้างทางหรือลงคลองครับน้า

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tor_jun ดูโพส
    ข้างทางหรือลงคลองครับน้า
    แถวนั้น มันคลองนี่หว่า เออ... ใช่

ลงคลอง ไม่ใช่ข้างทาง

User ID
    7142
    Status
    โพส
    196

ได้ยินมาว่า ยี่ห้อ BEN... เมื่อก่อนเขาใช้วัสดุในการผลิตดีมาก
    คุณภาพในการเบรกจึงดี
    แต่ในระยะหลังช่วง 1-2 ปีหลัง เขาลดCost การผลิตลงถึง20%
    คุณภาพที่ได้จึงลดลงมาก เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆในรุ่นเดียวกันครับ
    (ร้านตัวแทนจำหน่ายที่สนิทกัน เขาเล่าให้ฟังอ่ะครับ)

User ID
    13315
    Status
    โพส
    90

แล้ว Bendix ราคาเท่าไหร่ครับ ชอบยี่ห้อนี้อยู่เหมือนกัน

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

เปลี่ยนมา สองวัน Bendix Standard = 1400 บาทครับ
    ไม่รู้สึกว่าดีขึ้น รึเลวลงอย่างไร แต่เวลาเบรครุ้สึกมันนุ่มๆ หยุ่นๆพิกล แต่ก็เบรคอยู่ดี ลักษณะเหมือนเนื้อมันนุ่มกว่าของเดิมมั้ง
    ส่วน Bendix Metal King = 1800 ครับ ไม่เคยลอง

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

คันเก่าของผมเคยใช้ Bendix Metal King แล้วเกิดอาการเบรคลื่นจับไม่อยู่ แถมยังทำให้จานเบรคดำ ล้อดำมีต่างหาก เลยไม่อยากใช้อีกเลย

แต่ที่พึ่งเปลี่ยนใหม่เมื่อวันอาทิตย์ ผมเลือกของเดิมมิตซูครับ เคยใช้อยู่ตอนติดรถก็เลยไม่ต้องเปลี่ยนความรู้สึกใหม่

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    แนะนำให้ใช้ของเดิมติดรถครับ

ราคาพอพอกับ Bendix Metal King ครับ

ด้วยเหตุผลสองสามอย่างครับ

1.ของแท้มาตรฐานมิตซู

2.ล้อไม่เลอะ ฝุ่นไม่มี

3.เบรคไม่เฟดครับ กดได้ยาวๆ

ส่วนตัวใช้รุ่น Metal King อยู่ครับ ล้อเลอะมาก ต้องเช็ดทุกวัน ระยะเบรคสั้นดีไม่เถียงครับ

แต่ระยะก่อนหยุดไม่เฉียบเท่าของเดิมครับ และเรื่องเฟด Metal King เฟดกว่าเบรคเดิมแน่ๆ

เพราะลองมาแล้วครับ Bendix หยุดดีในครั้งสองครั้งแรกครับ หลังจากนั้น ตัวใครตัวมันครับ

ส่วนตัวผมคงไม่กลับไปใช้อีกแน่นอนครับ สำหรับผ้าเบรครุ่นนี้
    เห็นด้วยอย่างแรงกับน้านุ๊ก ตอนนี้ผมใช้อยู่รอมันใกล้หมด แล้วจะไปใช้ของเดิมดีกว่าครับ ไม่กลับไปใช้มันแล้วBendix Metal King ลื่นมากๆๆ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้