สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 18 จากทั้งหมด 18

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

มาตรฐาน ล่องใต่ 7 - 8 วัน ครับ ขอคำแนะนำ

มีนา 53 จะเที่ยวใต้ 7 - 8 วันครับ ไปดำน้ำดูประการัง นั่งเรือดูทะเล เน้นเที่ยวธรรมชาติ ทะเล น้ำตก และเขื่อนเชี่ยวหลานที่พักไม่แพง ไม่ตกปลาครับ โดยเริ่มจาก กทม . ครับ ท่านใดมีข้อมูลขอรบกวนด้วยนะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ไม่เคยไปเลยต้องเตรียมตัวนาน ๆ

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

มาตรฐาน Re: ล่องใต่ 7 - 8 วัน ครับ ขอคำแนะนำ

รออยู่นะครับ
    ขอบคุณครับ

OTTOPLUS
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ล่องใต่ 7 - 8 วัน ครับ ขอคำแนะนำ

แนะนนำเดินทางกลางวันครับ ปลอดภัยและได้เห็นบ้านเมืองต่างๆ ครับ ที่พักในเขื่อนเชี่ยวหลานถ้าไม่แพงก็อยู่ไม่ลึกครับ ถ้าต้องนั่งเรือเข้าไปลึกๆก็แพงหน่อย แต่วิวจะสวยกว่าครับ รายละเอียดคงหาใน Google ได้ไม่ยากครับ ขอให้เที่ยวสนุกๆครับ ฟ้าใสๆ ไม่มีฝนนะครับ

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

เข้ามาอิจ ฉา

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

กระบี่ พังงา สตูล เลยครับ สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านครับ แต่อยากได้แบบเป็นโปรแกรมเลยครับ ไม่เคยขับไปเที่ยวใต้ กลัววิ่งเปลืองน้ำมันแบบเปล่าประโยชน์
    ขอบคุณครับ

User ID
    121
    Status
    โพส
    124

สายใต้ขับลงไม่ยากครับ แต่ไปตอนกลางวันก็ดีหน่อย เห็นอะรัยชัดเจน เพราะเวลากลับบ้านที่ภูเก็ตก้อขับกลับ เต็มถัง 75 ลิตร(เครื่อง 3.2) ออกจากพันท้ายนรสิงห์เวลา 6.00 ถึงภูเก็ต 15.30 จนถึงด่านที่ภูเก็ตเลย ไปเส้นพุนพินนะครับ โดยเติมน้ำมัมอีกครั้งที่ทับปุดครับก่อนถึงสามแยกมีปั้มเชลล์อยู่ จริงๆก้อขับถึง แต่ใส่ไว้ดีกว่า 5555
    ไปถึงก็ไปดูดวงอาทิตย์ตกที่แหลมพรมเทพก่อนเลยครับ เที่ยวจากภูเก็ต แล้วไปพังงา แล้วไปกระบี่ แล้วไปสุราษฯ แหล่มๆ ให้คุ้ม ครับ ยังไงให้สนุกนะครับ คุงน้า

sirisak
    ผู้เยี่ยมชม

อยากไปด้วยจัง ไม่รู้ว่างรึป่าว

godhand
    ผู้เยี่ยมชม

มุ่งด้านอันดามัน จะหางามง่ายกว่าด้านอ่าวไทย

ยิ่งถ้าได้ลงไปถึงสตูลล่ะ

User ID
    7112
    Status
    โพส
    129

กางแผนที่เลยครับ แล้วเริ่มจากระนอง(เลาะฝั่งอันดามัน)-พังงา-ภูเก็ต-กระบี่-ตรัง-สตูล-สงขลา(ข้ามสะพานป๋าเปรม)-นครศรีธรรมราช-สุราษฏร์ธานี-ชุมพร(สิ้สุดฝั่งอ่าวไทย) แต่7-8 วันไม่น่าจะพอนะครับ แต่ถ้าจะไปดำน้ำดูปะการังผมขอเชียร์หลีเป๊ะ-อาดังราวี ไปมาแล้วสวยงามมาก(จังหวัดบ้านผมเอง)ยังไงขอให้สนุกนะครับ ไม่แน่อาจจะได้เจอกันบนท้องถนนเพราะผมจะกลับบ้านช่วงนั้นเหมือนกัน

User ID
    131
    Status
    โพส
    673

เด่ววันสองวันนี้วางๆผมจะมาสาธยายให้ฟังครับ รับรองว่าเยอะจนหูตาลายแน่ครับน้า อิอิอิ

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมหายไปนานเนื่องจากภารกิจ แต่ก็ยังอยากได่ข้อมูลอยู่ครับ เอาแบบคล้าย ๆ โปรแกรมทัวร์เลยนะครับแต่เอาแบบละเอียดยิบเลย ( เอาหลายอย่างจัง ) ขอถามเพิ่มเติมนะครับ ว่าอุทยานแห่งชาติในภาคใต้สามารถกางเตนท์ได้มั้ยครับ ( เห็นว่าฝนเยอะ )
    ขอบคุณมากครับ

User ID
    5950
    Status
    โพส
    408

พอดีมีแพลนจะไปล่องใต้เหมือนกันครับ เลยมีข้อมูลอยู่ ลองเปิดดูตาม link ด้านล่างนะครับ ข้อมูลค่อนข้างจะละเอียด ครบถ้วน อ่านแล้วไม่น่าเบื่อเลยครับ ^^
    http://www.thaidphoto.com/forums/sho...d.php?t=119645
    http://www.travel-is.com/forum/view.php?qID=398

User ID
    4032
    Status
    โพส
    78

ลองหาข้อมูล หรือว่าดูใน WWW.goolgle.com เชิตหาคำว่า MAP แล้วลองค้นหาเริ่มต้นจากที่เราอยู่ กทม สุดปลายทางที่ใหน ภูเก็ต ในระบบดาวเทียมจะบอกหมดว่าต้องเดินทางมาเส้นใหน มีที่เท่วที่ใหนบ้างสถานทีสำคัญ ต่างๆๆ ไม่หลงคราบ ผมก็ใช่วิธีนี้คราบ ออกจาก กทม มา ประมาณ10.00 - 21.00 น แนะนำขับกลางวันคราบ ออกบ้านสัก 05.00 คราบจะได้ไม่มืด มากเพราะถนนบางช่วง เค้ายังทำทางไม่เสร็จ รถบรรทุกเยอะคราบ แวะเท่วมาเรื่อยๆๆ เด่วก็ถึง เท่วให้สนุกน่ะคราบ ...........มานานระวังจะหลงรักสาวไต่ อิอิอิ

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ golfham ดูโพส
    พอดีมีแพลนจะไปล่องใต้เหมือนกันครับ เลยมีข้อมูลอยู่ ลองเปิดดูตาม link ด้านล่างนะครับ ข้อมูลค่อนข้างจะละเอียด ครบถ้วน อ่านแล้วไม่น่าเบื่อเลยครับ ^^
    http://www.thaidphoto.com/forums/sho...d.php?t=119645
    http://www.travel-is.com/forum/view.php?qID=398
    ขอบคุณอย่างแรงครับ

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dutsadee ดูโพส
    ลองหาข้อมูล หรือว่าดูใน WWW.goolgle.com เชิตหาคำว่า MAP แล้วลองค้นหาเริ่มต้นจากที่เราอยู่ กทม สุดปลายทางที่ใหน ภูเก็ต ในระบบดาวเทียมจะบอกหมดว่าต้องเดินทางมาเส้นใหน มีที่เท่วที่ใหนบ้างสถานทีสำคัญ ต่างๆๆ ไม่หลงคราบ ผมก็ใช่วิธีนี้คราบ ออกจาก กทม มา ประมาณ10.00 - 21.00 น แนะนำขับกลางวันคราบ ออกบ้านสัก 05.00 คราบจะได้ไม่มืด มากเพราะถนนบางช่วง เค้ายังทำทางไม่เสร็จ รถบรรทุกเยอะคราบ แวะเท่วมาเรื่อยๆๆ เด่วก็ถึง เท่วให้สนุกน่ะคราบ ...........มานานระวังจะหลงรักสาวไต่ อิอิอิ
    คงไม่มีโอกาสหลงแล้วละครับ แม่เจ้าประคุณไปด้วยละสิ้ ขอบคุณมากมายครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

จัดไปครับ รับรองไม่ผิดหวัง ปีก่อนผมไปแหงกอยู่ที่กระบี่ 5 วัน มันสุดๆ (อาศัยนอนกับชาวบ้านแถมไม่ครบทุกหลังด้วย) ดันไปตอนปีใหม่ เจอแต่ฝน 55555555+ ถ้าไปก็ขับตอนกลางวันก็ดีครับ กันหลง หรือหาจีพีเอส สักตัวกันเหนียวก็ดีครับ จะได้ประหยัดและไม่วนไปมา ลองดูใน กูเกิ้ลหรือซื้อหนังสือแผนที่มาก็ได้ครับ รับรองว่า 8 วันอาจจะน้อยไป เพราะเดินทางไปกลับ ก็2 วันแล้ว เที่ยวเกาะหมดไปอีกเป็นวัน แต่ถ้าทัวเป็ด จะได้ไปหลายที่เลยครับ แบบว่า ที่นึงถ่ายรูปไม่กี่ภาพก็ ก๊าบกลับกลับกลับ 5555+ยังไงก็ขอให้เที่ยวให้สนุกและเดินทางปลอดภัยน๊ะครับ ที่สำคัญอย่าลืมเอารูปสวยๆกลับมาฝากด้วยน๊ะครับ

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    จัดไปครับ รับรองไม่ผิดหวัง ปีก่อนผมไปแหงกอยู่ที่กระบี่ 5 วัน มันสุดๆ (อาศัยนอนกับชาวบ้านแถมไม่ครบทุกหลังด้วย) ดันไปตอนปีใหม่ เจอแต่ฝน 55555555+ ถ้าไปก็ขับตอนกลางวันก็ดีครับ กันหลง หรือหาจีพีเอส สักตัวกันเหนียวก็ดีครับ จะได้ประหยัดและไม่วนไปมา ลองดูใน กูเกิ้ลหรือซื้อหนังสือแผนที่มาก็ได้ครับ รับรองว่า 8 วันอาจจะน้อยไป เพราะเดินทางไปกลับ ก็2 วันแล้ว เที่ยวเกาะหมดไปอีกเป็นวัน แต่ถ้าทัวเป็ด จะได้ไปหลายที่เลยครับ แบบว่า ที่นึงถ่ายรูปไม่กี่ภาพก็ ก๊าบกลับกลับกลับ 5555+ยังไงก็ขอให้เที่ยวให้สนุกและเดินทางปลอดภัยน๊ะครับ ที่สำคัญอย่าลืมเอารูปสวยๆกลับมาฝากด้วยน๊ะครับ
    ขอบคุณจั๊งจังครับสำหรับคำแนะนำ

ข้อมูลกระทู้