สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

WinZ
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เสียงจากช่องตรงเสาเก็บเข็มขัดนิรภัย

รถใครมีเสียงจากช่องตรงเสาเก็บเข็มขัดนิรภัยบ้างครับ
    ของผมมีอาการด้านซ้ายฝั่งคนนั่งก่อน....ตั้งแต่ออกป้ายแดง
    ให้ศูนย์แก้อาการไม่หายสะที
    ตอนนี้ผ่านมาสามเดือนเป็นฝั่งคนขับแล้ว...
    ใครตอบได้ช่วยทีครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7186
    Status
    โพส
    169

มาตรฐาน Re: เสียงจากช่องตรงเสาเก็บเข็มขัดนิรภัย

มีครับแต่ยังไม่เคยแกะดูเลย

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เสียงจากช่องตรงเสาเก็บเข็มขัดนิรภัย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ WinZ ดูโพส
    รถใครมีเสียงจากช่องตรงเสาเก็บเข็มขัดนิรภัยบ้างครับ
    ของผมมีอาการด้านซ้ายฝั่งคนนั่งก่อน....ตั้งแต่ออกป้ายแดง
    ให้ศูนย์แก้อาการไม่หายสะที
    ตอนนี้ผ่านมาสามเดือนเป็นฝั่งคนขับแล้ว...
    ใครตอบได้ช่วยทีครับ
    มันเป็นที่สปริงตัวปรับเข็มขัดนิรภัย ถอดฝาครอบแล้วยืดสปริงอีกหน่อยหายชัวร์ครับ

M-16
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Winmark ดูโพส
    มันเป็นที่สปริงตัวปรับเข็มขัดนิรภัย ถอดฝาครอบแล้วยืดสปริงอีกหน่อยหายชัวร์ครับ
    ใช่น้าวินมาร์ค( เจ้าเหมียวการ์ฟิว ) คนที่เคยเอาเจ้าตัวโปร3.2มาลงคนแรกหรือเปล่าครับหากใช่แล้วน้าหายไปไหนซะนานเลยหมู่เฮาคิดถึงน้ามากที่เอาอะไรดีๆทิ้งไว้ให้เราทำตาม

WinZ
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณข้อมูลที่ให้มานะครับ
    ได้ผลอย่างไรจะมารายงานครับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ M-16 ดูโพส
    ใช่น้าวินมาร์ค( เจ้าเหมียวการ์ฟิว ) คนที่เคยเอาเจ้าตัวโปร3.2มาลงคนแรกหรือเปล่าครับหากใช่แล้วน้าหายไปไหนซะนานเลยหมู่เฮาคิดถึงน้ามากที่เอาอะไรดีๆทิ้งไว้ให้เราทำตาม
    ใช่ครับ ช่วงนี้มงมุ่นอยู่กับLancer EX เลยไม่ค่อยมีเวลา จะเข้ามา หลังเปิดตัวรถคงจะเข้ามาบ่อยๆ ทำงานเบื่องหลังเนี่ยปวดหัวจริงๆ...555

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

นั่นไง! ผมนึกว่าเป็นของผมคันเดียว แบบนี้ต้องให้ศูนย์แก้ไขไช่ไหมครับ

Oat-weN
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็ดังครับ
    ว่าจะลอกแกะฝาครอบเบลล์ดูเหมือนกันครับ
    ....ยังงี้..ต้องลอง

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ของผม คอนโซลหน้าทั้งชุดครับ ครึ่กๆเลย เวลาเปิดเพลงดังหน่อย

Oat-weN
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วมันแกะยังงัยละครับ...ตรงที่ครอบเบลล์หนะครับ
    เสียงนับวันมันยิ่งดังขึ้นเรื่อย ๆ..

Oat-weN
    ผู้เยี่ยมชม

ผมถอดฝาครอบแล้วแต่ก็ไม่เจอสปริงที่ว่าหนะครับ
    หรือว่าผมต้องถอดชิ้นไหนก่อนครับ (จะบนหรือล่างก็พร้องจะถอดแล้วครับ)
    ช่วยบอกด้วยครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มีอีกที่หนึ่งตรงสายคาด คือจุดล๊อดตัวเลื่อนปรับระดับ ที่ตัวลูกปืนมานหลวมและตรงจุดปลดล๊อคสายคาด หาอะไรมาอัดให้แน่นก้อหาย ผมตัดผ้าชามัวร์อัดช่วยเข้าไปก้อหาย
    ตอนที่ดังไม่ว่าจะขับทางเรียบแค่ไหนก้อดังเหมือนเสียงจิ้งหรีดมาร้องข้างหู กิ๊กๆๆๆๆๆๆๆอย่างเดียวไม่มีแฟน 55555

Robert
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมเข้า 0 ตั้ง 3 ครั้งแล้วยังไม่หาย ที่เสาก็เปิดออกมาตัดฟองพันเทปก็แล้ว ที่ประตูหลังถอดที่ครอบเปลี่ยนตัวยึดที่เป็นพาสติดจากสีฟ้าเป็นสีขาว ก็ยังไม่หาย กะว่า เข้า 10000 โลจะให้เปลี่ยนตัวยึดที่ประตูหน้าอีกประตู ถ้าไม่หาย ก็ทำใจได้อย่างเดียว ส่วนแหนบเข้าไปจัดแหนบเมื่อวาน ลองโยก ๆ ดูก็เริ่มดัง อีกแล้วคับท่าน..............เหนื่อยโจนิ

ข้อมูลกระทู้