หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 62

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    138
    Status
    โพส
    18

เดี๋ยวผมโทรไปสอบถามรายละเอียด

ขอบคุณมากครับ

User ID
    730
    Status
    โพส
    939

เก็บข้อมูลครับ

pom
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    มีคำแนะนำสำหรับขับ 2 ที่ต้องการยกสูงครับ ที่มีความสูงใกล้เคียงกับ Plus ครับ ประสิทธิ์ภาพในการขับขี่นุ่มนวล เกาะถนน รถไม่โคลง ไม่มีการดัดแปลงรถใดๆทั้งสิ้น อุปกรณ์ในการยกสูงประกอบไปด้วย
    1. ชุดยกหน้า 1" - 3" แล้วแต่ไซส์ยาง
    2. ชุดยกด้านหลังมีให้เลือกเป็นโตงเตงยกสูงหรือจะใช้แหนบ Add-a-leaf ยก
    3. โช้คอัพหน้า - หลังต้องเปลี่ยนเป็นโช้คยกสูง ( โช้คอัพหลังมีให้เลือกทั้งไม่ปรับระดับและปรับได้ 9 ระดับ )
    4. ชุดสปริงกันเซหลัง ช่วยเสริมสมรรถนะในการขับขี่ให้ดียิ่งขึ้น
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ ร้าน พี.พี.ยานยนต์
    034 -852163 / 087-1251009 ( พรต)
    นี่คือรูปรถที่ยกสูงจากทางร้าน
    ราคามันประมาณเท่าไหร่ครับ

romeo
    ผู้เยี่ยมชม

ที่ร้าน Pp นี่ ตอนบอร์ดเก่ายังอยู๋ก็มีสมาชิกเราไปทำหลายคนเหมือนกัน ลองโทรไปถามกันดูครับ
    ซึ่งผมกำลังคิดอยู่ว่าจะยกดีไหม จะใช้สูตรนั้นอยู๋เหมือนกัน งบประมาณอยู๋ที่หมื่นนิดๆก็อยู่

a73ch007
    ผู้เยี่ยมชม

ดีพี่ ยังไม่ซื้อพลัสอีกเหรอครับ เห็นพี่บ่นอยากเปลี่ยนตั้งนาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanwit_st ดูโพส
    ของผมก็เปลี่ยนยาง ครับ กับรอบนอกแต่ง เหมือน พลัส สูงกว่าเดิม นิ้ว กว่า มั้ง ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pom ดูโพส
    ราคามันประมาณเท่าไหร่ครับ
    ราคาประมาณหมื่นนิดๆครับ ราคาขึ้นอยู่ว่าจะเลือกโช้คอัพหลังแบบปรับระดับเองตามสภาพถนนหรือเลือกโช้คอัพปรับ 9ระดับที่ท่านสามารถเลือกปรับความนุ่ม หนืบ ที่ปุ่มโช้คตามFelling ของท่านครับ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ทราบมาว่าเจ้าหนึ่ง (มานะ พรศิริเชิด) ซึ่งใช้ตัว 4Dr. 2Wd. 2.5 DI-D A/T กำลังจับเจ้าเหมียวไปยกสูง ก็เลยขอให้ช่วยถ่ายรูปขั้นตอนต่างๆ มาให้ ซึ่งเจ้าหนึ่งบอกว่าเป็นการปรับยกสูงที่เกือบเท่า PLUS
    เมื่อเรียบร้อยแล้วจะนำมาลงกระทู้ให้สมาชิกได้ศึกษาครับ
    รถของเจ้าหนึ่งได้เปลี่ยนไปใช้กล่อง RALLY ART พร้อมกล่องพ่วง ได้ทั้งแรงม้า แรงบิดมานิดหน่อย แค่ 200 ม้ากว่านิดหน่อย บอกว่าติดไว้เล่นกับรถพวกชอบบ้าพลังน่ะ
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

ล้อหมุน
    ผู้เยี่ยมชม

อยากยกเหมือนกันคับกำลังดูๆๆๆๆว่าจะยังไง
    ระหว่างเปลี่ยนยางอย่างเดียวกับเปลี่ยนโตงเตงและรองสปริง+เปลี่ยนโช๊คหน้า
    ........เพื่อนๆๆช่วยแนะนำด้วยคับ

ล้อหมุน
    ผู้เยี่ยมชม

.................อยากทราบราคาคร่าวๆๆๆคับ (pp ยานยนต์)

User ID
    176
    Status
    โพส
    348

ได้รูปมาแล้วรีบเอามาแบ่งให้กันดูเลยนะครับป๋า

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ล้อหมุน ดูโพส
    .................อยากทราบราคาคร่าวๆๆๆคับ (pp ยานยนต์)
    ราคาประมาณ 5,000 บาทครับ

prapon ko
    ผู้เยี่ยมชม

ใส่ตัวรองสปริงหน้าพร้อมยางรองสปริง หลัง เปลี่ยนเป็นโตงเตง 3นิ้ว เปลี่ยนโช้คทั้งหน้าหลัง เปลี่ยนยางใหม่เป็น255/60/18 สูงขึ้นกว่าเดิมประมาณ2 นิ้ว

kitkung
    ผู้เยี่ยมชม

ผมลองเปลี่ยนยางเป็น 235/75/15 แล้ว ออกตัวอึด ,ขึ้นเขาอึด และกินน้ำมันมากกว่าเดิมครับ ตอนนี้ก็เลยต้องทำใจไปก่อนน่ะครับ แต่ยอมรับได้เพราะว่าดูเท่ห์ครับ

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

เอารูปมาหให้ชมหน่อยได้ไหม

ยางเส้นล่ะเท่าไหรครับ

ต.ตั้ม
    ผู้เยี่ยมชม

คุณ พรต ครับ ให้ดูรูปรถผม ครับ อันนี้เปลี่ยนเฉพาะ ยางอย่างเดียว

ต้องทำไงบ้างครับ

tee99cu
    ผู้เยี่ยมชม

เก็บข้อมูลไว้ทำมั่ง อิอิ

ถึงคุณ Tong สีเดียวกันรุ่นเดียวกันเลยครับ

SAKAI
    ผู้เยี่ยมชม

ราคาสปริงกันเซเท่าไหร่ครับ หาดใหญ่ 2800 ใส่แล้วติดยางอะไหล่รึเปล่า

love_triton@windowslive.c TTC-Member
    User ID
    1454
    Status
    โพส
    184

ผมก็เอาtritonของผมไปยกมาเหมือนกันของผมใส่ยาง 235/75 R15

love_triton@windowslive.c TTC-Member
    User ID
    1454
    Status
    โพส
    184

ถ้าหยากรู้ลองโทรมาพูดคุยกันได้ 083-6923756 ผมชื่อแต้ครับ

Shrimp
    ผู้เยี่ยมชม

ขับ 2 ธรรมดาครับ Shrimp

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้