หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 62

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    218
    Status
    โพส
    344

มาตรฐาน ห้องขับ 2 มีสูตรยกสูงกันอย่างไงบ้าง

บังเอิญออกรถมาก่อน Plus แต่อย่ากเท่ห์เหมือน Plus
    ไม่ต้องสูงเท่ากับ Plus ก็ได้
    มีวิธีไหนที่ทำให้สูงได้บ้างรบกวนเซียนพ่อยกแม่ยกบอกหน่อย

tri8668
    ผู้เยี่ยมชม

เปลี่ยน Max เป็นขอบ 16 แล้วเปลี่ยนยางเป็น A/t หลังเปลี่ยนโช๊คแก็ส แล้วดีดโตงเตงขึ้น รถก็จะสูงขึ้นแล้วครับ แต่สมรรถนะการเกาะถนนก็จะเปลี่ยนไปด้วยนะครับ แต่ถ้าไม่ประมาทน่ะดีที่สุด แต่ถ้าทำแล้วสังเกตว่ารถกินยางหรือไม่ ถ้ากินยางก็อาจต้องดัดคอม้า อันนี้ต้องช่างเก่งๆ น่ะครับ ทำพวกนี้แล้วเรียกกลับสภาพเดิมม่ายค่อยด้าย

User ID
    209
    Status
    โพส
    102

Smile

น้าชัย...ทริปวัดเมืองนนท์ วันไหนครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

อยากยกสูงเหมือนกันครับ แต่ ดูแล้วขับเดิมๆซักพักก่อนดีกว่า หรือใครที่เอาไปยกสูงแล้ว สวยๆขอชมหน่อยนะครับ

User ID
    192
    Status
    โพส
    40

ส่วนผมไม่ชอบสูงครับ เลยซื้อเจ้าเหมียว million แทน

เปลี่ยนยางอย่างเดียว สูกกว่าเดิมนิหน่อย แต่ดูเท่ครับ

ไฟล์แนบ 691

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็เปลี่ยนยาง ครับ กับรอบนอกแต่ง เหมือน พลัส สูงกว่าเดิม นิ้ว กว่า มั้ง ครับ

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

Thumbs up

เปลี่ยนแค่ยางก็สูง

จาก 215 ขอบ 15 เป็นเท่าไรดีครับ

เทคนิคนี้คงเสียเงินน้อยที่สุด และยังคงสมรรถนะของช่วงล่างใว้อยู่

tin50
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเปลี่ยนยางเป็น235/70 R15 สูงได้อีก1นิ้วกว่าๆ ตอนนี้กำลังจะลองไปเสริมแผ่นเหล็ก รองแหนบบรรทุกตามแบบวีโก้ น่าจะสูงได้อีกซัก0.5นิ้ว

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

แต่ว่าถ้าเราทำสูงขึ้นมากเวลาตกหลุม ระยะชักของโช๊ค จะสั้นลงไหม ทำให้กระด้างหรือปล่าว หรือทำให้โช๊ครถเสียไปเลย

SAKAI
    ผู้เยี่ยมชม

Cool

ข้างหน้ารองสเปเซอร์ 1 นิ้ว ข้างหลังใส่แหนบ ADD ใช้โตงเตงเดิม เปลี่ยน MAG Opset +10 หรือ 5 ตามชอบ ยาง 30 X 9.5'' จะเป็น AT หรือ HT ก็ได้ หาโช๊คดี ๆ ซักชุด ไม่งั้นข้าหน้านิ่ม หลังกระด้าง เพราะโช๊คหลังระยะยุบตัวน้อยลง และถ้าจะให้ดีเปลี่ยนลูกหมากปีกนกบนเป็นแบบที่ยาวขึ้นประมาณ 1 นิ้ว แล้วนำไปจอดใกล้ ๆ กับ Dmax LS หรือ Hi-Lander แบบเดิม ๆ แต่กับ Plus ไม่เคยลอง

User ID
    182
    Status
    โพส
    30

มาตรฐาน ขอแจมด้วยคนครับ

4x2 อยากสูง

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่แนะนำนะครับ

ของพี่ sarawoot สวยจังเลย ใช้สูตรไหนครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

Thumbs up ห้องขับ 2 มีสูตรยกสูงกันอย่างไรบ้าง

มีคำแนะนำสำหรับขับ 2 ที่ต้องการยกสูงครับ ที่มีความสูงใกล้เคียงกับ Plus ครับ ประสิทธิ์ภาพในการขับขี่นุ่มนวล เกาะถนน รถไม่โคลง ไม่มีการดัดแปลงรถใดๆทั้งสิ้น อุปกรณ์ในการยกสูงประกอบไปด้วย
    1. ชุดยกหน้า 1" - 3" แล้วแต่ไซส์ยาง
    2. ชุดยกด้านหลังมีให้เลือกเป็นโตงเตงยกสูงหรือจะใช้แหนบ Add-a-leaf ยก
    3. โช้คอัพหน้า - หลังต้องเปลี่ยนเป็นโช้คยกสูง ( โช้คอัพหลังมีให้เลือกทั้งไม่ปรับระดับและปรับได้ 9 ระดับ )
    4. ชุดสปริงกันเซหลัง ช่วยเสริมสมรรถนะในการขับขี่ให้ดียิ่งขึ้น
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ ร้าน พี.พี.ยานยนต์
    034 -852163 / 087-1251009 ( พรต)
    นี่คือรูปรถที่ยกสูงจากทางร้าน

SAKAI
    ผู้เยี่ยมชม

Cool

ข้างหน้ารองสเปเซอร์ 1 นิ้ว ข้างหลังใส่แหนบ ADD ใช้โตงเตงเดิม เปลี่ยน MAG Opset +10 หรือ +5 ตามชอบ ยาง 30 นิ้ว หรือมากกว่า ตามงบที่มี หาโช๊คดี ๆ ซักชุด ไม่งั้นหน้านิ่ม หลังแข็งกระด้าง ถ้าจะให้ดีเปลี่ยนลูกหมากปีกนกบนที่ยาวกว่าเดิมประมาณ 1 นิ้ว จะได้ความนุ่มหนึบ (ช่างเขาว่ามา) จากนั้นนำไปจอดเทียบกับ Dmax LS หรือ Hi-Lander แบบเดิม ๆ ความสูงพอ ๆ กัน แต่กับ Plus ไม่เคยลอง

User ID
    730
    Status
    โพส
    939

เก็บข้อมูลครับ

Rhythm_GOD
    ผู้เยี่ยมชม

เก็บข้อมูลไว้อยากสูงเหมือนกัน

User ID
    36
    Status
    โพส
    467

เก็บข้อมูล อยากยกเหมือนกัน :d :d :d

User ID
    138
    Status
    โพส
    18

รบกวนแนะนำ โช๊ค ให้หน่อยได้มั้ยครับ เสริม แหนบ Add มา กระเปลี่ยน ยาง เป็น 30
    หลัง ดีดมากครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน ห้องขับ 2 มีสูตรยกสูงกันอย่างไรบ้าง

ขอแนะนำโช้คอัพหลังเป็นโช้คปรับ 9 ระดับ ดีกว่าครับ เพราะเราสามารถปรับความนุ่มนวลได้เองตาม Felling ของเราว่าต้องการความนุ่ม หนืบ ระดับไหน
    ถ้าต้องการข้อมูลเพิ่มเติมโทรสอบถามได้ครับ 087-1251009 ( พรต )
    นี่คือรูปรถที่ติดตั้งโช้คอัพหลังปรับ 9 ระดับ ที่ลูกค้าพอใจ

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้