หน้า 24 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 461 ถึง 480 จากทั้งหมด 978

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

มาตรฐาน Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

[quote=Jindee;283230]รับทราบครับน้า sim, ยินดีต้อนรับเข้าสู่ครับ ComtoCar ครับ...อิอิ...

น้าว่างเมื่อไรบอกได้เลยนะครับ comtocarขอบคุณคับ

User ID
    2712
    Status
    โพส
    106

มาตรฐาน Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

[quote=sim_m;283473]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    รับทราบครับน้า sim, ยินดีต้อนรับเข้าสู่ครับ ComtoCar ครับ...อิอิ...

น้าว่างเมื่อไรบอกได้เลยนะครับ comtocarขอบคุณคับ
    น้าๆจะทำ CarPC กันหรือครับ งั้นเชิญที่นี่เลยครับ...

http://www.comtocar.com/index.htm

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    .

น้าชัยครับ. ใจเย็น ๆ ครับน้า. อาจจะต้องใช้วิชาเจรจาทางการทูตพูดว่าอยากได้ๆ ให้คุณนายเบื่อไปเลย...แฮะ ๆ...อย่างว่าแหละครับน้า. ผู้จัดการน่ะเค้าไม่เหมือนเรา พอมีอะไรเข้ากระเป๋าแล้วเค้าก็บริหารอย่างดีเลย นั่นคือข้อดีละครับน้า...เพราะฉนั้นอย่าใจร้อนเน้อ พอเผลอแล้วค่อยลุย...หุหุ...
    เข้าไปแล้วมันออกยากครับ

น้าก้านโต ผมคุ้นๆๆ ว่าน้าเคยต่อท่อลมแอร์ไปยังเครื่องยนต์ใช่หรือป่าวครับ
    พอดีผมมีปัญหานิดหน่อย คือ มันมีกลิ่นเข้ามาในห้องโดยสาร ทั้งๆๆๆ ที่สวิทเปิดลมเข้ามาปิดแล้ว
    พอดี ลูกชายไปเลื่อนมันเล่น โยกไปโยกมา พอผมขับรถไปกลิ่น ควันไฟ ที่จุดอยู่ข้างทางมันเข้า ทั้งๆๆ ที่ผมโยกปิดแล้ว น้าพอจะรู้บ้างไหมว่า ไอ้ แผ่นเปิดอากาศเข้าอยู่ตรงไหนครับ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

Talking Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

[quote=vista;283483]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sim_m ดูโพส

น้าๆจะทำ CarPC กันหรือครับ งั้นเชิญที่นี่เลยครับ...

http://www.comtocar.com/index.htm

ขอบคุณมากครับน้า Vista ครบ Set ราคาแรงเอาเรื่องเหมือนกันเนาะสำหรับผม...
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    เข้าไปแล้วมันออกยากครับ

น้าก้านโต ผมคุ้นๆๆ ว่าน้าเคยต่อท่อลมแอร์ไปยังเครื่องยนต์ใช่หรือป่าวครับ
    พอดีผมมีปัญหานิดหน่อย คือ มันมีกลิ่นเข้ามาในห้องโดยสาร ทั้งๆๆๆ ที่สวิทเปิดลมเข้ามาปิดแล้ว
    พอดี ลูกชายไปเลื่อนมันเล่น โยกไปโยกมา พอผมขับรถไปกลิ่น ควันไฟ ที่จุดอยู่ข้างทางมันเข้า ทั้งๆๆ ที่ผมโยกปิดแล้ว น้าพอจะรู้บ้างไหมว่า ไอ้ แผ่นเปิดอากาศเข้าอยู่ตรงไหนครับ
    มาคั่นรายการระหว่างรออาจารย์ก้านโตนะครับน้าชัย.
    เรื่องนี้คงต้องถ่ายรูปให้ดูจะได้มารื้อดูหนูด้วยกัน แฮ่ ๆ...
    น้าลองถอดเก๊ะเก็บของด้านซ้ายออกมาก่อนนะครับน้า แล้วลองโยกสังเกตุดู. เจ้าตัวที่ว่านี่น่าจะอยู่ตรงด้านในที่เพื่อน ๆ มือไวนำมาใส่ Filter Air นั่นแหละครับน้า...

งงใช่มั๊ยล่ะ...เดี๋ยวมีเวลาจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ. หรือน้าลองค้นกระทู้เก่า ๆ เกี่ยวกับการใส่ Filter Air ดูก่อนก็ได้ครับ. อยู่บริเวณเดียวกันครับผม.

User ID
    2712
    Status
    โพส
    106

[quote=Jindee;283665]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vista ดูโพส
    ขอบคุณมากครับน้า Vista ครบ Set ราคาแรงเอาเรื่องเหมือนกันเนาะสำหรับผม...
    ถ้าน้าสนใจจริงๆออนมาคุยกันได้นะครับ...ไม่แพงอย่างที่คิดครับ....
    b_amnart@ฮ๊อตเมล.com
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย vista : 16-03-2010 เมื่อ 21:42

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

Talking Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

ขอบคุณมากครับน้า vista ที่เอื้อเฟื้อผมล่วงหน้า น่าจะเป็นเวลาหลายปี...แฮ่ ๆ...
    ช่วงนี้หากได้งบประหยัดกับดันรางน่าจะพอง้างกระปุกให้ย้ายข้างมาจับวางกับ Comtocar บ้างละน๊ะ...
    ตอนนี้ความหวังฝากอยู่ที่น้าจีกับน้าก้านโตเลยต้องโผล่มากดดันครับ...

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

[QUOTE=Jindee;283665]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vista ดูโพส

มาคั่นรายการระหว่างรออาจารย์ก้านโตนะครับน้าชัย.
    เรื่องนี้คงต้องถ่ายรูปให้ดูจะได้มารื้อดูหนูด้วยกัน แฮ่ ๆ...
    น้าลองถอดเก๊ะเก็บของด้านซ้ายออกมาก่อนนะครับน้า แล้วลองโยกสังเกตุดู. เจ้าตัวที่ว่านี่น่าจะอยู่ตรงด้านในที่เพื่อน ๆ มือไวนำมาใส่ Filter Air นั่นแหละครับน้า...

งงใช่มั๊ยล่ะ...เดี๋ยวมีเวลาจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ. หรือน้าลองค้นกระทู้เก่า ๆ เกี่ยวกับการใส่ Filter Air ดูก่อนก็ได้ครับ. อยู่บริเวณเดียวกันครับผม.
    ขอบคุณครับน้า จิน
    ผมดูแล้ว ปรากฏว่า จุดที่ สายสลิงยึดกับ ช่องเปิด - ปิดหลุดครับ แต่ผมใส่เข้าไปแล้ว โยก 2 ทีก็หลุดอีก มันต้องมี กิ๊ฟ ล็อกอะไรหรือเปล่าครับ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

มาซะดึกเลยครับน้าชัย
    เรื่องกีฟล็อกเนี่ย เดี๋ยวมีเวลาจะลองเปิดหาดูให้ครับว่ามันอยู่ไหนมีไว้หรือเปล่า...เพราะไม่ได้สังเกตุเหมือนกันครับ...

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

งานเข้าครับน้า ชัย น้า Jin
    เป็นกำลังใจให้ก่อนครับ ช่วงนี้
    สู้ ๆ ครับ ว่างแล้วจะมา

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

อาจารย์งานเข้าลูกศิษย์ก็เศร้าละซิเนี่ย...
    อย่าหักโหมนะครับน้า ลูกศิษย์คอยท่าอยู่หลายคน...

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

มาซะดึกเลยครับน้าชัย
    เรื่องกีฟล็อกเนี่ย เดี๋ยวมีเวลาจะลองเปิดหาดูให้ครับว่ามันอยู่ไหนมีไว้หรือเปล่า...เพราะไม่ได้สังเกตุเหมือนกันครับ...

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

น้า YanyonG กะน้า Jee ครับ
    รบกวนขอ mail หน่อยได้ไหมครับน้า พอดีมีปัญหาจะปรึกษาเกี่ยวกับพวก elecๆ เนี่ยล่ะ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    น้า YanyonG กะน้า Jee ครับ
    รบกวนขอ mail หน่อยได้ไหมครับน้า พอดีมีปัญหาจะปรึกษาเกี่ยวกับพวก elecๆ เนี่ยล่ะ
    yanyong.sy@tycoelectronics.com
    ตอบได้ก็จะตอบ
    ตอบไม่ได้ก็จะหลอก อิอิ
    ---------------------------------------------------------------------------
    น้า ชัย Ok รึยังครับ ผมถ่ายรูปเมื่อเช้า รื้อออกมาเสร็จแล้วลืมเอา บูทู๊ช มา
    Load เข้าเครืองไม้ได้
    -ถ้ายังไม่ได้นะครับ
    มันจะมี Spring มั้วน ๆ แล้วสวมไว้กับเดือยสั้น ๆ ดูว่ามันเอียงใหม (จะหลุด)
    จากจุดต่อไป จะมีพลาสติก ทรงโค้ง ๆ จะทำหน้าที่กันไม่ให้แนวสายหลุด
    จากนั้นจะเป็น ชุดกิ๊บล๊อคสายสลิง จัด กดให้เข้าที่ก็ Ok ครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    yanyong.sy@tycoelectronics.com
    ตอบได้ก็จะตอบ
    ตอบไม่ได้ก็จะหลอก อิอิ
    ---------------------------------------------------------------------------
    น้า ชัย Ok รึยังครับ ผมถ่ายรูปเมื่อเช้า รื้อออกมาเสร็จแล้วลืมเอา บูทู๊ช มา
    Load เข้าเครืองไม้ได้
    -ถ้ายังไม่ได้นะครับ
    มันจะมี Spring มั้วน ๆ แล้วสวมไว้กับเดือยสั้น ๆ ดูว่ามันเอียงใหม (จะหลุด)
    จากจุดต่อไป จะมีพลาสติก ทรงโค้ง ๆ จะทำหน้าที่กันไม่ให้แนวสายหลุด
    จากนั้นจะเป็น ชุดกิ๊บล๊อคสายสลิง จัด กดให้เข้าที่ก็ Ok ครับ
    ขอบคุณครับน้า ผมดูแล้ว ของผมไม่ กิ๊ฟล็อกครับ คอยจะหลุดอยู่เรื่อยๆๆ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ดันรางตัวใหม่เสร็จแล้วครับ พี่น้องและท่านผู้ชมที่ งง อยู่ครับ
    ลองใส่แทนของเดิม แผ่นเล็กเป็น 1:3 เท่าเมื่อเทียบกับของเดิม
    เริ่มตอบสนองกันที่ 2100 Rpm แต่จะปรับลงได้อีกครับ (ถ้าชอบต้นเร็วมาก ๆ )
    ผม Set ค่าการปรับ 4 Step โดยกดปุ่ม Tigger ได้เลยครับ
    ความเนียนดีกว่า Version แรกมาก (มีครูของจริงแล้ว)ไม่มีเสียง ถืดดดด เวลากด ปั้มน่าจะทำงานที่รอบที่เหมาะสมกว่า
    ติดที่ว่า มันโชว์ Power Train ครับ สงสัยมันยังทำใจอยู่ครับ
    ต้องให้เวลาแมวเรียนรู้ก่อน ใช่ใหมครับ จารย์ จี ไม่รู้ว่าที่น้าจี ทำ มันซัดได้เลยหรือเปล่าครับ
    รูป ลืม บลูทูธ ครับ เมื่อ อื่นละกัน
    น้า Jin เข้า ที่.....
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 23-03-2010 เมื่อ 12:58

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

สวัสดีครับน้าก้านโต. ขอบคุณสำหรับข้อมูลความคืบหน้าจะได้นำมาอยู่ด้วยเสียหน่อย...
    ว่าแต่ว่าเวอร์ชั่นแรกเป็นด้วยหรือเปล่าครับสำหรับไฟโชว์ Power Train. ผมว่าเดี๋ยวรออาจารย์จีชี้แนะอีกหน่อยก็คงจะปล่อยได้เลยเนาะ...

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อิจฉา จัง ทำไม่เป็น คงต้องดมควัน น้าๆๆ ไปก่อน 55555

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    อิจฉา จัง ทำไม่เป็น คงต้องดมควัน น้าๆๆ ไปก่อน 55555
    X00 บาท ไม่มีกล่อง (กล่อง+300) ครับน้าชัย
    วงจร Tigger + 200 ( option)
    ขอบอกว่าเนียนสุด ๆ (เฉพาะขาประจำ อิอิ)
    และขั้นตอนการวัดค่า วงจรครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 27-04-2010 เมื่อ 08:37

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

น้าชัยครับ. ผมเองก็ทำไม่เป็นเช่นกันครับ ขอเชิญน้าเข้ามา งม...ด้วยกันเลยครับน้า...

ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับน้าก้านโต. ECU ขาเยอะมิน่าสมองแยะ จำแนกสั่งการได้ไงเนาะ...อิอิ...
    ว่าแต่ว่าเจ้า MAP IN คืออะไรครับ...หลังไมค์ก็ได้นะครับน้า...
    เดี๋ยวอีกหน่อยคงได้เพิ่ม Option กันสตาร์ทไปด้วยเลยแน่ ๆ เลยเชียว...

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

น้าชัยครับ. ผมเองก็ทำไม่เป็นเช่นกันครับ ขอเชิญน้าเข้ามา งม...ด้วยกันเลยครับน้า...

ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับน้าก้านโต. ECU ขาเยอะมิน่าสมองแยะ จำแนกสั่งการได้ไงเนาะ...อิอิ...
    ว่าแต่ว่าเจ้า MAP IN คืออะไรครับ...หลังไมค์ก็ได้นะครับน้า...
    เดี๋ยวอีกหน่อยคงได้เพิ่ม Option กันสตาร์ทไปด้วยเลยแน่ ๆ เลยเชียว...
    MAP IN สำหรับ ขาสัญญานเข้าของ แรงดันห้อง ID ครับน้า Jin
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 28-04-2010 เมื่อ 07:10

หน้า 24 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้