หน้า 25 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 481 ถึง 500 จากทั้งหมด 978

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    ดันรางตัวใหม่เสร็จแล้วครับ พี่น้องและท่านผู้ชมที่ งง อยู่ครับ
    ลองใส่แทนของเดิม แผ่นเล็กเป็น 1:3 เท่าเมื่อเทียบกับของเดิม
    เริ่มตอบสนองกันที่ 2100 Rpm แต่จะปรับลงได้อีกครับ (ถ้าชอบต้นเร็วมาก ๆ )
    ผม Set ค่าการปรับ 4 Step โดยกดปุ่ม Tigger ได้เลยครับ
    ความเนียนดีกว่า Version แรกมาก (มีครูของจริงแล้ว)ไม่มีเสียง ถืดดดด เวลากด ปั้มน่าจะทำงานที่รอบที่เหมาะสมกว่า
    ติดที่ว่า มันโชว์ Power Train ครับ สงสัยมันยังทำใจอยู่ครับ
    ต้องให้เวลาแมวเรียนรู้ก่อน ใช่ใหมครับ จารย์ จี ไม่รู้ว่าที่น้าจี ทำ มันซัดได้เลยหรือเปล่าครับ
    รูป ลืม บลูทูธ ครับ เมื่อ อื่นละกัน
    น้า Jin เข้า ที่.....
    ดีใจด้วยครับบอร์ดสวยดีนี่ถ้าทำ PCB 2 หน้าคงจะเล็กกว่านี้อีกทำเอง คิดเอง ใช้เองเกิดความภาคภูมิใจในตัวเอง พื้นฐานการดันรางจริงๆไม่ว่าที่เขาขายกันมากมายในบ้านเราไม่ได้ต่างกันหรอกครับที่เขาทำแรงมากๆ ถ้าจะให้แรง ปรับหลอกได้มากๆก็ไปทำท้ายรางครับแต่ก็มีข้อดีข้อเสียที่เขาทำกันก็มี 3.9 มิลส่วนใหญ่ น้ายรรยงค์ ลองไปทำดูก็ได้ครับ ส่วนผมทำไปเพื่อให้เกิดความรู้ผมทำแค่ 2.9 มิลแค่นี้ก็แรงได้ครับรับรองไปอัดกับคู่แข่งต่างค่ายที่น้าเคยตามได้สบาย
    -ส่วน code power train ผมไม่เคยเจอเลยครับ กล่องใส่ไปแล้วอัดได้เลยครับไม่มี รันอิน อิอิ ปกติใส่ดันรางมันจะขึ้น P0093,0194 พวกนี้บ่อย แต่ถ้าทำราง code ดังกล่าวจะไม่ค่อยมีให้เห็นครับ ไฟจะโชว์รูป pump น้ำมันแทน

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

มาตรฐาน Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ดีใจด้วยครับบอร์ดสวยดีนี่ถ้าทำ PCB 2 หน้าคงจะเล็กกว่านี้อีกทำเอง คิดเอง ใช้เองเกิดความภาคภูมิใจในตัวเอง พื้นฐานการดันรางจริงๆไม่ว่าที่เขาขายกันมากมายในบ้านเราไม่ได้ต่างกันหรอกครับที่เขาทำแรงมากๆ ถ้าจะให้แรง ปรับหลอกได้มากๆก็ไปทำท้ายรางครับแต่ก็มีข้อดีข้อเสียที่เขาทำกันก็มี 3.9 มิลส่วนใหญ่ น้ายรรยงค์ ลองไปทำดูก็ได้ครับ ส่วนผมทำไปเพื่อให้เกิดความรู้ผมทำแค่ 2.9 มิลแค่นี้ก็แรงได้ครับรับรองไปอัดกับคู่แข่งต่างค่ายที่น้าเคยตามได้สบาย
    -ส่วน code power train ผมไม่เคยเจอเลยครับ กล่องใส่ไปแล้วอัดได้เลยครับไม่มี รันอิน อิอิ ปกติใส่ดันรางมันจะขึ้น P0093,0194 พวกนี้บ่อย แต่ถ้าทำราง code ดังกล่าวจะไม่ค่อยมีให้เห็นครับ ไฟจะโชว์รูป pump น้ำมันแทน
    ช่วยทีครับท่านอาจารย์

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

Wink Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

สวัสดีครับน้าก้านโต. เจอแต่ Code อื่นครับน้า. หาต่อไปเนาะ...
    http://www.obd-codes.com/trouble_codes/mitsubishi/

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

เย็นนี้ถ้าไม่ลืมผมจะกลับไปดูที่บ้านให้นะครับ
    ผมมีรหัสเป็นเล่มเลยครับ น้าจะดูรหัสตัวไหนครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    ช่วยทีครับท่านอาจารย์

เอาเท่าที่มีประสบการณ์นะครับ
    -P0088 rail fuel/system pressure -too high ตัวนี้จะเกิดช่วงที่เรายกคันเร่งในกรณีนี้ ECU จะตรวจสอบพบว่าค่าแรงดัน Volt ที่ได้รับจาก rail sensor มันสูงเกินค่าค่า ECU จะยอมรับได้ยกตัวอย่างเช่นในช่วงที่เรายกคันเร่งค่า volt อยู่ที่ 2 volt แต่ปรากฎว่าแรงดันดันที่ ECU ได้รับมันอยู่ที่ 2.5V แบบนี้ครับอาการนี้จะส่งผลทำให้รอบเครื่องค้างก็เลยเกิดเป็น error เพื่อความปลอดภัยทั้งรถทั้งคน สำหรับการแก้ต้องไปดูครับว่าในการหลอกแรงดันเราได้ set ค่าอุปกรณ์ตัวไหนให้เกิดการ delay ค่าหรือไม่เช่นพวก C ถ้าต่อกับสายสัญญาณอาจเป็นเหตุให้เกิดปัญหานี้ได้
    -P0093 fuel system leak detected-large leak ตัวนี้จะตรงกันข้ามกับ 0088 มันจะเกิดช่วงเรากดคันเร่งสาเหตุเกิดได้สองส่วนหลัก
    1. เกิดจากอุปกรณ์ประกอบรางเกิดการรั่วจริงๆรวมถึงท้ายรางเปิดด้วยต้องดูว่ามีอะไรรั่วรึเปล่าถ้าเกิดจากท้ายรางเปิดต้องแก้ชิมเพื่อจะได้จูนได้มากๆ
    2.เกิดจากค่าแรงดัน volt ที่ ECU ได้รับต่ำกว่าค่าแรงดันเป้าหมายนั้นคือเราหลอกสัญญาณมากไปนั่นเองครับ
    ส่วนตัวอืนเดี่ยวต้องดู code ก่อนเพราะไม่เคยพบครับแต่ P1210 injection pressure above expected level คงจะมาพร้อมๆกันกับP0088i7 รึเปล่าครับอีกอย่างครับน้าการอ่าน DTC ผมว่าใช้ scantool อ่านน่าจะบอกรายละเอียดให้มากพอที่เราเข้าใจได้มากกว่า touchscan นะครับจะได้ไม่ต้องไปเปิดหนังสือหาว่า code นี้หมายความว่าอย่างไร
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jee4x4 : 23-03-2010 เมื่อ 19:02

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ขอบคุณ ท่านอาจารย์ ที่ ไม่ทอดทื้ง
    และเท่าที่ผมกลับไปเช็คเปรียบเทียบ การลดแรงดันกับ Revision เก่า
    เห็นชัดเจนว่ามัน สูงกว่า 2 เท่าเลยครับ น่าจะเข้ากรณีรางเปิดได้ครับน้า จี
    ถ้าชิมท้ายรางน่าจะ เนียนครับ
    ว่าแล้ว ขอขั้นตอนการสร้างหน่อยครับ
    1 ขนาด เส้นผ่านศูนย์กลาง วงกลมของแหวน
    2 รูภายในแหวน=? / ความหนา= ที่ 2.9 mm
    3 มีชิ้นส่วนใหนที่ต้องใส่อีกใหมครับ
    น้า Jin รอซักครู่ครับ
    ผมจะปรับค่าให้ใกล้ ๆ เส้นสีเขี่ยว(REV เดิม) และขาลงช่วงแรงดันสูง ลงก่อนนะครับ
    น้า ชัยละครับ พร้อมจะเสี่ยงรึยังครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 24-03-2010 เมื่อ 08:42

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

Thumbs up Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

สวัสดีครับน้าก้านโต.
    เรื่องเสริมซิม เท่าที่ฟัง ๆ มาค่อนข้างลำบากมากครับ ผมหมายถึงถอดยากแล้วก็ระวังงานเข้าเพราะว่า Spring รอง จะกระเด้งซะจนเรามองหาไม่ทันนะครับน้า...
    แต่หากน้าทำเองได้ละก็... เยี่ยมเลยครับ...
    เคยเห็นน้าจีบอกแถว ๆ ที่น้าจีอยู่ราคาค่าทำไม่แพงครับน้า ถูกกว่าแถว ๆ กทม. มาก แต่น้ำอาจจะต้องเสียค่าน้ำมันเพิ่มถือว่ามาเสริมราศรีไปเยี่ยมน้าจีด้วยกันดีมั๊ยครับน้า...

พูดถึง Scantool ที่น้าจีนำเสนอ ไม่ทราบว่าน้ามีแล้วหรือยังครับน้า ผมเพิ่งไปคว้ามาเมื่อคืนนี้เองครับ เป็น V5.4.1 หากผมเข้าใจไม่ผิดรู้สึกว่าจะมีของแถมมาด้วย หากน้าจะกรุณาก็ช่วยอาสาไปทดลองให้หน่อยนะครับน้าว่าวัดแรงม้าได้ด้วยจริงหรือเปล่า...
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Jindee : 24-03-2010 เมื่อ 09:26

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    เรื่องเสริมซิม เท่าที่ฟัง ๆ มาค่อนข้างลำบากมากครับ ผมหมายถึงถอดยากแล้วก็ระวังงานเข้าเพราะว่า Spring รอง จะกระเด้งซะจนเรามองหาไม่ทันนะครับน้า...
    แต่หากน้าทำเองได้ละก็... เยี่ยมเลยครับ...
    เคยเห็นน้าจีบอกแถว ๆ ที่น้าจีอยู่ราคาค่าทำไม่แพงครับน้า ถูกกว่าแถว ๆ กทม. มาก แต่น้ำอาจจะต้องเสียค่าน้ำมันเพิ่มถือว่ามาเสริมราศรีไปเยี่ยมน้าจีด้วยกันดีมั๊ยครับน้า...

พูดถึง Scantool ที่น้าจีนำเสนอ ไม่ทราบว่าน้ามีแล้วหรือยังครับน้า ผมเพิ่งไปคว้ามาเมื่อคืนนี้เองครับ เป็น V5.4.1 หากผมเข้าใจไม่ผิดรู้สึกว่าจะมีของแถมมาด้วย หากน้าจะกรุณาก็ช่วยอาสาไปทดลองให้หน่อยนะครับน้าว่าวัดแรงม้าได้ด้วยจริงหรือเปล่า...
    ถ้ามีข้อมูลพร้อมน่าจะ สามารถทำเองได้ครับ การถอดรื้อ เครื่องมือ สถานที่ผมพร้อมพอทำได้ครับ
    ส่วนการวัดม้า เท่าที่รู้ จะวัดที่ล้อครับแต่ถ้า Program สามารถอ่านค่า Sensor
    จาก Gear ได้ก็น่าสนใจครับ เพราะหาที่รองล้อหมุนมันต้องอาศัยร้านที่ ทำอยู่
    ส่งเข้า ตู้ครับ อะไรเต็มก็ลบออกก่อนครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส

โปรแกรมใหม่ยังไม่มีเลยครับ ส่วนเรื่องขนาดของการชิมผมทราบเพียงความหนาครับ น้ายรรยงค์ทำเองคงไม่ลำบากถ้ามีอุปกรณ์และเครื่องมือครบนะครับแต่ตอนถอดให้ระวังลูกปืนและสปริงกระเด็นหายนะครับมันเล็ก ถ้ามีเวลามากๆก็ถอดล้างท่อร่วมไอดีพร้อมเลยครับจะได้ถอดท้ายรางง่ายๆ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

น้าก้านโตครับ.
    วันนี้คงต้องประชุมทั้งวัน เดี๋ยวเย็นนี้ผมจะอัพให้นะครับน้า. เรื่องเสริมซิม หากน้ำทำเองได้ถ่ายรูปขั้นตอนมาเป็นวิทยาทานด้วยเน้อ...

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

โปรแกรมใหม่ยังไม่มีเลยครับ ส่วนเรื่องขนาดของการชิมผมทราบเพียงความหนาครับ น้ายรรยงค์ทำเองคงไม่ลำบากถ้ามีอุปกรณ์และเครื่องมือครบนะครับแต่ตอนถอดให้ระวังลูกปืนและสปริงกระเด็นหายนะครับมันเล็ก ถ้ามีเวลามากๆก็ถอดล้างท่อร่วมไอดีพร้อมเลยครับจะได้ถอดท้ายรางง่ายๆ
    ท่อร่วมไอดี ล้างไปแล้วรอบครับ จากที่ พี่น้องเรา Post นี่แหละครับ ตอนนั้นพึ่งเข้า Club ด้วยครับ เลยจำไม่ได้ว่าใช่น้า จี หรือเปล่าที่ Post ไว้
    เข้าเรื่องครับ
    -จากตัวแรก V136 พัฒนามาเป็น V711
    -V136 จะกระชากตั้งแต่ต้น V711 จะเริ่มต้น น้อยกว่าปั้มไม่ดัง เครื่องเงียบ
    -กลาง ปลาย หนักกว่า ปรับ offset ขึ้น ลงได้ รองรับการทำรางพร้อม
    -จะส่งวางแผง Single แรก ให้ผู้นิยมความเสี่ยง จันทร์หน้า นี้

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ดูจากกราฟการดันแรงแน่ครับน้าแต่ถ้าไม่ได้ทำท้ายรางจะจูนปลายเปิดแบบนั้นไม่ได้
    น้าจินครับวงจรที่ผมส่งให้อาจมีอุปกรณ์ไม่กี่ตัวแต่น้าลองทำดูนะครับกราฟที่ออกมาจะประมาณของน้า ยรรยงค์นี้แหละครับแต่จะไม่มี code P0088 ให้เห็นเพราะวงจรใช้อุปกรณ์ที่ไม่มีการ delay สัญญาณแต่ถ้าไม่ได้ทำท้ายรางจะไม่สามารถจูนได้มากครับเวลาขับจะเกิด code P0093 หากปรับ VR จนสุดนะครับแต่ถ้าทำราง ไม่ต่างจากสำนักดังๆหลอกครับผมลองมาแล้ว อิอิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jee4x4 : 25-03-2010 เมื่อ 21:51

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

X00 บาท ไม่มีกล่อง (กล่อง+300) ครับน้าชัย
    วงจร Tigger + 200 ( option)
    ขอบอกว่าเนียนสุด ๆ (เฉพาะขาประจำ อิอิ)
    และขั้นตอนการวัดค่า วงจรครับ
    ขอบคุณครับ น้า เดี๋ยวผมรอ โน๊ตบุ๊คก่อนครับ ใกล้ล่ะ วางยา คอม PC ทุกวัน มันไม่พังสักที ฮ่าๆๆๆๆ

น้าก้านโต น้าจิน น้าจี ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับ ตัวไหนน่าเล่น เอาไว้ทำบัญชีที่ร้าน ดูหนังฟังเพลง เล่นเกมส์นิดๆๆ หน่อยๆๆ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ผลงานของ V117 เมื่อเช้ามาทำงานนี่เองครับ
    แรงดันที่ Set แบบรางไม่เปิดครับ ตามภาพเลย
    สูงสุดน่าจะไม่เกิน 150 Bar ครับงั้นรางเปิดเพราะผมลอง Gear 3 กดพุ่งแล้วตัดครับ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

Talking Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

ดูจากกราฟการดันแรงแน่ครับน้าแต่ถ้าไม่ได้ทำท้ายรางจะจูนปลายเปิดแบบนั้นไม่ได้
    น้าจินครับวงจรที่ผมส่งให้อาจมีอุปกรณ์ไม่กี่ตัวแต่น้าลองทำดูนะครับกราฟที่ออกมาจะประมาณของน้า ยรรยงค์นี้แหละครับแต่จะไม่มี code P0088 ให้เห็นเพราะวงจรใช้อุปกรณ์ที่ไม่มีการ delay สัญญาณแต่ถ้าไม่ได้ทำท้ายรางจะไม่สามารถจูนได้มากครับเวลาขับจะเกิด code P0093 หากปรับ VR จนสุดนะครับแต่ถ้าทำราง ไม่ต่างจากสำนักดังๆหลอกครับผมลองมาแล้ว อิอิ
    ขอบคุณมากครับน้าจีที่เอื้อเฟื้อ. เดี๋ยวขอเช็คร้านทำท้ายรางแถว ๆ ชลบุรีก่อนนะครับน้าหายากจริง ๆ เชียว...
    ว่าแต่ว่าตกลง VR ตัวที่สามใช้ 10K เนาะ...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    ขอบคุณครับ น้า เดี๋ยวผมรอ โน๊ตบุ๊คก่อนครับ ใกล้ล่ะ วางยา คอม PC ทุกวัน มันไม่พังสักที ฮ่าๆๆๆๆ

น้าก้านโต น้าจิน น้าจี ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับ ตัวไหนน่าเล่น เอาไว้ทำบัญชีที่ร้าน ดูหนังฟังเพลง เล่นเกมส์นิดๆๆ หน่อยๆๆ
    สวัสดีครับน้าชัย. ความฝันใกล้จะเป็นจริงอย่าเพิ่งทิ้งกันน๊ะ.
    น้าชัยเปิดร้านอะไรหรือครับ พอจะบอกได้มั๊ยครับ เผื่อจะได้ไปอุดหนุนน่ะ...
    ว่าแต่ว่า น้า ๆ ท่านใดพอจะมีความรู้เกี่ยวกับเฟรนไชน์ของ Seven หรือ Lotus Express แนะนำหน่อยเน้อ...
    ว่าด้วยเรื่อง Notebook เท่าที่น้าบอกการใช้งานผมว่า ใช้ Spec ตามท้องตลาดทั่ว ๆ ไปได้เลยครับน้า เอาราคาเป็นหลัก... แต่โน๊ตบุ๊คจะมีค่า Maintenance ตามมาบ่อย ๆ นั่นก็คือ Battery นะครับน้า...จากประสบการณ์ใช้งานสองสามยี่ห้อ Battery ของ IBM ทนสุดครับ. (3 ปีอัพ)

ผลงานของ V117 เมื่อเช้ามาทำงานนี่เองครับ
    แรงดันที่ Set แบบรางไม่เปิดครับ ตามภาพเลย
    สูงสุดน่าจะไม่เกิน 150 Bar ครับงั้นรางเปิดเพราะผมลอง Gear 3 กดพุ่งแล้วตัดครับ
    น้าก้านโตและเพื่อน ๆครับ. ผมอัพ ScanTool ไปให้แล้วเน้อ เข้าไปแล้วก็จะเจอในตู้เก็บของ...

---------

ลืมไปอีกเรื่องครับ. เกี่ยวกับ Bootcut ปัจจุบันนี้หากดูไม่ผิดของผมน่าจะอยู่ที่ประมาณ 18 PSI ซึ่งก็ไม่น่าที่จะเกิน Standard limit (น่าจะอยู่ที่ประมาณ 22 PSI?) แล้วทีนี้หากเราทำดันรางเข้าไปจำเป็นมั๊ยที่จะต้องทำ Bootcut ด้วยเพิ่มด้วยอีกหรือเปล่าครับน้า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Jindee : 26-03-2010 เมื่อ 10:17

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

เกี่ยวกับ Bootcut ปัจจุบันนี้หากดูไม่ผิดของผมน่าจะอยู่ที่ประมาณ 18 PSI ซึ่งก็ไม่น่าที่จะเกิน Standard limit (น่าจะอยู่ที่ประมาณ 22 PSI?) แล้วทีนี้หากเราทำดันรางเข้าไปจำเป็นมั๊ยที่จะต้องทำ Bootcut ด้วยเพิ่มด้วยอีกหรือเปล่าครับน้า
    bootcut จำเป็นเหมือนกันครับน้าจิน จริงๆการดันรางเป็นการเพิ่มปริมาณน้ำมันในการฉีดแต่ละครั้งถ้าเราเพิ่มน้ำมันไม่เพิ่มอากาศการเผ่าไหม้อาจไม่สมบูรณ์ควันจะดำถ้าน้ำมันหนาแต่ถ้าเพิ่มอากาศมาแล้วการเผาไหม้จะดีขึ้นการเพิ่มก็อย่าให้มากเกินไปเล่นสัก 18-20 กำลังดีสำหรับ step ดันรางแต่ถ้ายกหัวฉีดเล่นบูสมากกว่านี้ได้ครับแต่มันก็ติดที่มันจะทำให้ turbo เดิมๆของเราลาจากเราไปก่อนวัยอันควร ผมลืมบอกไปกล่องข้างบนที่ผมทำมันมีปลดบูสด้วยครับจะเห็นว่ามี VR 3 ตัวเหมือนกันแต่ใช้ปรับแรงดันราง 2 ตัวครับ อีกตัวปรับปลดบูส ถ้าสนใจเดี๋ยวผมส่งวงจรไปให้ลองรับรองแรงแน่ๆลองไปหาดูสำนักที่ทำขายได้ครับหลักการเดียวกันถ้าทำท้ายรางก็จะแรงได้เหมือนกัน

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

.

สวัสดีครับน้าชัย. ความฝันใกล้จะเป็นจริงอย่าเพิ่งทิ้งกันน๊ะ.
    น้าชัยเปิดร้านอะไรหรือครับ พอจะบอกได้มั๊ยครับ เผื่อจะได้ไปอุดหนุนน่ะ...
    ว่าแต่ว่า น้า ๆ ท่านใดพอจะมีความรู้เกี่ยวกับเฟรนไชน์ของ Seven หรือ Lotus Express แนะนำหน่อยเน้อ...
    ว่าด้วยเรื่อง Notebook เท่าที่น้าบอกการใช้งานผมว่า ใช้ Spec ตามท้องตลาดทั่ว ๆ ไปได้เลยครับน้า เอาราคาเป็นหลัก... แต่โน๊ตบุ๊คจะมีค่า Maintenance ตามมาบ่อย ๆ นั่นก็คือ Battery นะครับน้า...จากประสบการณ์ใช้งานสองสามยี่ห้อ Battery ของ IBM ทนสุดครับ. (3 ปีอัพ)
    ขอบคุณครับน้า
    ผมเปิดร้านขายเสื้อผ้าอยู่ แถบ สมุทรปราการครับ

ส่วนเรื่อง 7-11 กับ โลตัส ผมว่า 7-11 น่าจะ ok กว่า เพราะ ของขายแพงกว่า น่าจะได้กำไรเยอะกว่า ของมีครบกว่า เพราะคนส่วนมาก มาหาซื้อของจำเป็นกัน(คือต้องการใช้จริง ของจุกจิก แพงไม่เกี่ยง) แถวบ้านมี แฟมมิลี่มาร์ท โลตัส 7-11 108 shop เหลือ 7-11 ยังอยู่ได้คนเข้าตลอด โลตัส ไม่ค่อยคนเข้าเท่าไร แต่ก็ยังอยู่ได้ เพราะ มีสาขาใหญ่ เป็น บริษัทใหญ่
    จะมีบริษัทมาขาย แฟรนชาย ตามห้าง ทุนค่าของ500 000- 1000 000 +ค่าบริหารจัดการ อีก 500 000 ครับ อลงโทรไปดูตาม เบอร์ของ cp หน้าร้านดูครับ เดี๋ยวเค้าคงให้เอร์ ติดต่อมาครับ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

ขอบคุณมากครับน้าจี ยินดีนำมาทดลองครับน้า...
    น้าชัยครับ. มีโอกาสคงได้เจอกันครับ. ผมมีีที่อยู่แถว ๆ สำโรง 4 หากผ่านไปคงได้เจอกันครับ.
    เรื่อง 7-11 เท่าที่ดูอยู่ตอนนี้ก็ประมาณที่น้าบอกแหละครับ 1.5 ล้าน แต่ก็ลังเลอยู่ที่ระเบียบการนั่นแหละครับว่าทำอย่างไรถึงจะอยู่ได้โดยที่แบ่งจ่ายอย่างยุติธรรม...
    ก็เลยอยากจะได้ประสบการณ์จากเพื่อน ๆ ท่านที่ทำอยู่นะครับน้า.
    ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำครับน้า.

-------------
    แจ้งข่าวถึงน้า Sim พรุ่งนี้ผมนำรถไปเข้าศูนย์ (หนองไม้แดง) หากน้าีมีโอกาสไปวิ่งแรง ๆ แถว ๆ นั้นก็แวะไปพบกันได้เลยครับน้า เผื่อว่าจะได้ลอง OBD2 ด้วยเลย ไปแต่เช้าเลยครับพรุ่งนี้...
    -------------
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Jindee : 26-03-2010 เมื่อ 21:50

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

แล่ว แล้ววววว:d:d:d
    Attached Images Attached Images  

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

น้าๆๆ ครับ สาย Obd2 ซื้อที่ไหนครับ

หน้า 25 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้