หน้า 26 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 501 ถึง 520 จากทั้งหมด 978

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    น้าๆๆ ครับ สาย Obd2 ซื้อที่ไหนครับ
    ถ้าราคา 1500 บาท ติดต่อเจ้ดาได้เลยครับบอกว่าเพื่อนที่ใช้ไตรตันแนะนำมาผมสั่งมา 2 อันแล้วเค้าอาจลดให้นิดหน่อยครับแต่ถ้ารวมกันซื้อครั้งละมากๆเค้ามีส่วนลดให้ครับ เบอร์โทรครับ 0818666256 ครับ ผมสั่งให้เพื่อนเมื่อวานนี้เองครับหลายท่านแม้แต่เจ้าของบอกว่ามีปัญหาส่งเครมบ่อยแต่ ผมและน้าวัฒน์ใช้มานานแล้วไม่ค่อยพบปัญหายิ่งถ้ามี sorfware ดีรับรองใช้ได้ไม่แพ้ของ usa ครับปัญหาส่วนใหญ่น่าจะเกิดจากผู้ใช้งานครับ โปรแกรมที่แถมมาต่อยากนิดหน่อยสงสัยเป็นสาเหตุของการเครมแต่ในwebนี้มีหลายโปรแกรมให้เล่นไม่ค่อยเกิดปัญหาเลยครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

มาตรฐาน Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ถ้าราคา 1500 บาท ติดต่อเจ้ดาได้เลยครับบอกว่าเพื่อนที่ใช้ไตรตันแนะนำมาผมสั่งมา 2 อันแล้วเค้าอาจลดให้นิดหน่อยครับแต่ถ้ารวมกันซื้อครั้งละมากๆเค้ามีส่วนลดให้ครับ เบอร์โทรครับ 0818666256 ครับ ผมสั่งให้เพื่อนเมื่อวานนี้เองครับหลายท่านแม้แต่เจ้าของบอกว่ามีปัญหาส่งเครมบ่อยแต่ ผมและน้าวัฒน์ใช้มานานแล้วไม่ค่อยพบปัญหายิ่งถ้ามี sorfware ดีรับรองใช้ได้ไม่แพ้ของ usa ครับปัญหาส่วนใหญ่น่าจะเกิดจากผู้ใช้งานครับ โปรแกรมที่แถมมาต่อยากนิดหน่อยสงสัยเป็นสาเหตุของการเครมแต่ในwebนี้มีหลายโปรแกรมให้เล่นไม่ค่อยเกิดปัญหาเลยครับ

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    น้าๆๆ ครับ สาย Obd2 ซื้อที่ไหนครับ
    ลองติดต่อน้าเหน่งดูครับ ไม่รู้ยังพอมีของอยู่ป่าว
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=18028

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

น้าจินดี ครับจากการหาข้อมูลเรื่อง P0089 มานะครับสำหรับรถเราจะเป็น code ที่เกิดจาก SCV มีปัญหาเกิดการติดขัดหรือทำงานผิดปกติ ไม่ทราบว่า code ที่ขึ้นมีทั้งหมดกี่ตัวครับถ้ามีตัวเดียวก็เอาเข้าศูนย์เปลี่ยนไปเลยครับ แต่ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หายทีนี้ก็งานเข้าอีกแล้วครับ ECU อาจเกิดปัญหาน้าโอเคยมีปัญหาลบ code ตัวนี้ไม่ได้มาแล้วครับ รีบแก้เลยครับก่อนที่จะหมดประกัน

User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

น้าจินดีงานเข้าซะแล้ว ขอให้หายไวๆคับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อาการนี้เป็นอาการที่เริ่มแรง เหมือนผมครับ
    Step แรก (ผบ.บ่นทั้งวัน)
    เอาใจช่วยครับน้า Jin
    เสือกำลังจะออกถ้ำ กลับเข้าไปซะแล้ว
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 05-04-2010 เมื่อ 12:21

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ขอบครับน้าจี มียี่ห้อแนะนำไหมครับ

น้าจิน
    เป็นไงบ้างครับ หายดีหรือยังครับ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

Talking Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

สวัสดีครับผม. ขอบคุณสำหรับกำลังใจจากน้าจี, น้า sim, น้าก้านโต, น้าชัยและผองเพื่อน...
    สงสัยไม่ค่อยถูกกับความแรง เลยต้องหาแสงส่องสว่าง ทางปัญญา สุดท้ายเลยได้ของมาจากเมืองจีน...เอ๊ย...ของผลิตจากจีนครับ จากอมร... 70 บาท...ทนไม่ทนยังไม่รู้ครับ รู้แต่ว่า ใช้แทนไฟฉายก็น่าจะได้นะ... ท่านใดสนใจก็จัดไปครับ. LED ship 18 ดวง...

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    สวัสดีครับผม. ขอบคุณสำหรับกำลังใจจากน้าจี, น้า sim, น้าก้านโต, น้าชัยและผองเพื่อน...
    สงสัยไม่ค่อยถูกกับความแรง เลยต้องหาแสงส่องสว่าง ทางปัญญา สุดท้ายเลยได้ของมาจากเมืองจีน...เอ๊ย...ของผลิตจากจีนครับ จากอมร... 70 บาท...ทนไม่ทนยังไม่รู้ครับ รู้แต่ว่า ใช้แทนไฟฉายก็น่าจะได้นะ... ท่านใดสนใจก็จัดไปครับ. LED ship 18 ดวง...
    ทำใจได้ แล้วค่อยว่ากันครับ
    แมวผมมันเชื่องครับ ตอนนี้ทำอะไรให้ มันรับได้หมด
    และล่าสุด Project ไฟ เบรค กระพริบ 5 ครั้งครับ แล้วติดค้าง
    ขนาด PCB 62x52 mm เล็ก ๆ คึรับ
    พรุ่งนี้ เสร็จครับ แต่จะหาทางมา Up ไห้ชมครับ เพราะหยุดงานแล้วไม่เข้าสำนักงาน และไม่มี Net ทีบ้าน
    ลองเข้าไปสืบข่าว ใน CLUP คู่แข่งดู หวังว่าจะได้ของฟรีมาลอง
    แต่มีแต่พ่อค้า ครับ เลยรู้สึกว่า Triton เราเผื่อแผ่กันมากกว่าครับ
    เช่น อาจารย์ จี อาจารย์ วัฒนา เป็นต้นครับ แล้วราคาก็โคตระ โหดครับ
    ท่านใดพร้อมเสี่ยง ว่ามา

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ผลงานการดันครับพ่อแม่พี่น้อง
    สงกรานต์ ลอง ใล่ ฟอร์จูนเนอร์ สงสัยเข้าไม่เอาด้วยครับ ไปขาดที่ 160 กว่าพี่แกถึงยอม
    E max 3000 นี่ ขาดที่ 140
    E-go ลองกดขึ้นเขา ไม่ตามครับแม้
    ขากลับแถวก่อนแยกปักลอง พี่น้องเรา Cap น้ำเงินเสียดายครับรถติดไปหน่อยเห็นน้า แกพุ่ง ๆ เลยตามประกบว่าจะทักซะหน่อยต้องค่อย ๆ คลานกันก่อน
    และขากลับพี่ ที่บ้าน ขับ E Max ไม่เอารถกลับบ้าน เลยติดรถ(เป็นขี้ควาย แก ว่างั้น)
    มาด้วย บอกชอบ เวลากดมันตาม Teen มาก ช่วงเปลี่ยนเกียร์รอบตกแล้วดีดขึ้นเร็ว มาก ๆ
    ท่าทางจะสนใจ แต่ผมไม่เอาด้วยครับ เพราะของน้า Jin ยังไม่ผ่านเลยครับ
    ส่วนข้อมูลข้างล่างลองก่อนกลับบ้านครับ พึ่งมีโอกาศ Post
    ผมว่าจะลอง ขึ้น Dyno Test ที่ L Testcar ดูครับ งบ 1000 / 2 Test( ก่อน 1 และ 2 หลังใส่อุปกรณ์ )มีตังค์ แล้วจะไปครับ
    เบื้องต้นตามภาพ หน่วยเป็น 9813 Kw/hr แปลงเป็น Hp-hr จะได้ 131.76
    แรงบิด 222.89 N ทั้งหมดที่ได้ใช้รอบแค่ 2312 รอบครับ (สุดถนนก่อน)ถ้า Program ไม่เพี้ยนมากมันก็ใช่ครับ (นี่ไม่ใช่การ โฆษณาเพราะไม่ทำขายครับ )
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 20-04-2010 เมื่อ 07:34

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

น้าถ้าทำใส่ E max ได้บอกด้วยนะครับผมลองดูไม่ผ่านครับมันจะเกิด error ตอนช่วงยกคันเร่ง code pressure too low

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    น้าถ้าทำใส่ E max ได้บอกด้วยนะครับผมลองดูไม่ผ่านครับมันจะเกิด error ตอนช่วงยกคันเร่ง code pressure too low
    อาจารย์ว่ามางี้ ก็สบายใจครับ อย่างน้อยมี คนช่วยนำทางแล้วครับ
    ว่าแต่น้า จี มีคู่มือ Wiring หรือยังครับ ถ้ามีแล้ว ผมจะขอ
    ถ้ายังไม่มีผมจะซื้อครับ แล้วจะ Up ให้ 350 Bth
    E-go 250
    ไฟเบรค ยังไม่ผ่านครับ กำลังแก้ไข แล้วจะมาแจก ควี ๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 20-04-2010 เมื่อ 12:46

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    อาจารย์ว่ามางี้ ก็สบายใจครับ อย่างน้อยมี คนช่วยนำทางแล้วครับ
    ว่าแต่น้า จี มีคู่มือ Wiring หรือยังครับ ถ้ามีแล้ว ผมจะขอ
    ถ้ายังไม่มีผมจะซื้อครับ แล้วจะ Up ให้ 350 Bth
    E-go 250
    ไฟเบรค ยังไม่ผ่านครับ กำลังแก้ไข แล้วจะมาแจก ควี ๆ
    wiring ยังไม่มีทั้งสองรุ่นเลยครับ งมๆอยู่แต่ระบบรางซับซ้อนอ่อนไหวมากครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    ผลงานการดันครับพ่อแม่พี่น้อง
    สงกรานต์ ลอง ใล่ ฟอร์จูนเนอร์ สงสัยเข้าไม่เอาด้วยครับ ไปขาดที่ 160 กว่าพี่แกถึงยอม
    E max 3000 นี่ ขาดที่ 140
    E-go ลองกดขึ้นเขา ไม่ตามครับแม้
    ขากลับแถวก่อนแยกปักลอง พี่น้องเรา Cap น้ำเงินเสียดายครับรถติดไปหน่อยเห็นน้า แกพุ่ง ๆ เลยตามประกบว่าจะทักซะหน่อยต้องค่อย ๆ คลานกันก่อน
    และขากลับพี่ ที่บ้าน ขับ E Max ไม่เอารถกลับบ้าน เลยติดรถ(เป็นขี้ควาย แก ว่างั้น)
    มาด้วย บอกชอบ เวลากดมันตาม Teen มาก ช่วงเปลี่ยนเกียร์รอบตกแล้วดีดขึ้นเร็ว มาก ๆ
    ท่าทางจะสนใจ แต่ผมไม่เอาด้วยครับ เพราะของน้า Jin ยังไม่ผ่านเลยครับ
    ส่วนข้อมูลข้างล่างลองก่อนกลับบ้านครับ พึ่งมีโอกาศ Post
    ผมว่าจะลอง ขึ้น Dyno Test ที่ L Testcar ดูครับ งบ 1000 / 2 Test( ก่อน 1 และ 2 หลังใส่อุปกรณ์ )มีตังค์ แล้วจะไปครับ
    เบื้องต้นตามภาพ หน่วยเป็น 9813 Kw/hr แปลงเป็น Hp-hr จะได้ 131.76
    แรงบิด 222.89 N ทั้งหมดที่ได้ใช้รอบแค่ 2312 รอบครับ (สุดถนนก่อน)ถ้า Program ไม่เพี้ยนมากมันก็ใช่ครับ (นี่ไม่ใช่การ โฆษณาเพราะไม่ทำขายครับ )
    อิจฉาจัง น้าก้านโตอยู่แถวไหนครับ ว่าจะไปขอความรู้หน่อยครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อิจฉาจัง น้าก้านโตอยู่แถวไหนครับ ว่าจะไปขอความรู้หน่อยครับ
    ยินดีครับ น้า ชัย
    แต่ต้องเตรียมใจไว้ก่อนด้วยนะครับ
    ถ้าจะซน ต้องมั่นใจและยอมรับความเป็นไปที่ จะเกิดขึ้น
    ถ้าเป็น 116 น่าจะแก้ได้ อย่างของผม ถ้าเป็น Puls ของน้า J/D ยังไม่ได้ลองต่อ แต่มีปัญหาที่ SCV ติดครับ ปีกไฟฟ้าไม่มีตัวอย่างใกล้ ๆ ให้ลอง
    ตอนนี้ก็รับอาสาสมัคร เอาไปลองครับ สำหรับ Plus
    ผมอยู่ แถว หนองจอก-ลาดกระบัง ครับน้าชัย
    ดีใจครับ ที่สิ่งที่ผมทำ ไม่ไร้สาระ แค่อยากให้พี่น้องเรา แรงกันทั่วหน้าครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ขอบคุณครับน้า เด๋วจะหาเวลาไปรบกวน ครับ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

P0089 ให้อัฟกล่องครับถ้ายังไม่หายก้อเปลี่ยน Scv ครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ่าว!!!! น้าๆๆ น้าจี น้าก้านโต น้าจิน ไปไหนกันหมด
    ไม่ออกมาอัพเดท ข้อมูลความรู้กันเลย

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ่าว!!!! น้าๆๆ น้าจี น้าก้านโต น้าจิน ไปไหนกันหมด
    ไม่ออกมาอัพเดท ข้อมูลความรู้กันเลย
    แรงแล้ว เลิก ครับ น้า ชัย
    ทำแล้ว ใส่ได้คนเดียว ไม่มันเลยอะ

ช่วงนี้ได้ Com PC มาจะยัดลงรถ แต่มันยังขาด UPS อยู่ครับ งบก็ร่อยหลอ
    ใหนจะจอภาพอีก เลย ง่อยเลยครับ ช่วงนี้
    แผนที่วางไว้คือ
    -กล้อง Web cam 550 Bth AND ติดบนหลังคา เอาไว้ชะโงก ดูรถ 5 คันด้านหน้า ว่า จะแซงดีใหม
    -จะถอดหูแมวออก เหลือกระจกไว้เล็ก ๆ ก็พอ แล้วใส่กล้อง มองที่กระจกมองข้างแทน (เอาเข้าไป)
    ท่าทาง ดูดีจังเลยอะ
    And nee
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 10-05-2010 เมื่อ 09:55

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

แรงแล้ว เลิก ครับ น้า ชัย
    ทำแล้ว ใส่ได้คนเดียว ไม่มันเลยอะ

ช่วงนี้ได้ Com PC มาจะยัดลงรถ แต่มันยังขาด UPS อยู่ครับ งบก็ร่อยหลอ
    ใหนจะจอภาพอีก เลย ง่อยเลยครับ ช่วงนี้
    แผนที่วางไว้คือ
    -กล้อง Web cam 550 Bth AND ติดบนหลังคา เอาไว้ชะโงก ดูรถ 5 คันด้านหน้า ว่า จะแซงดีใหม
    -จะถอดหูแมวออก เหลือกระจกไว้เล็ก ๆ ก็พอ แล้วใส่กล้อง มองที่กระจกมองข้างแทน (เอาเข้าไป)
    ท่าทาง ดูดีจังเลยอะ
    And nee
    อ่าว ว่าจะไปให้น้า สอนทำกล่องหน่อยอ่ะครับ

หน้า 26 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้