หน้า 27 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 521 ถึง 540 จากทั้งหมด 978

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

มาตรฐาน Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    อ่าว ว่าจะไปให้น้า สอนทำกล่องหน่อยอ่ะครับ
    ถ้าน้า ติดตามมาตลอดที่ผ่านมา
    และพร้อมรับความเปลี่ยนแปลงก็ มาคุยกันครับ
    วันเสาร์ ครับ สะดวกทุกเสาร์ครับ
    085-3178099
    ส่วน Com to Car
    - USB พร้อมครับ
    ใช้ APC UPS ของเก่าที่เสียแล้ว (ส่วนมากจะเสียเฉพาะ ส่วนภาคชาร์จไฟเข้า Batt ครับ IC ระเบิดเถิดเทิง )
    -รอ จอ 7 "
    แต่เท่าที่วัด ไฟ ที่ออกมาได้แค่ 172 V เดี๋ยวค่อยหาวิธีเพิ่มทีหลังครับ

Camera

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

มาตรฐาน Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

เมื่อเช้าลองของ E-max 2500 (แต่งรอบคันครับ )
    ท่าทาง ดุเอาเรื่องครับ ตามจี้ตูดผมชนิดสุดคันเร่งครับถ้าทางใกลคงเสร็จเขาละครับ
    แรงดี จริง ๆ ครับ แต่ดันมาเล่นกันในทางชุมชน
    แต่ปัญหาคือ ควันผมท่วมตูดเลยครับ ไม่เคยเป็นมาก่อน (ก่อนที่จะเปิดช่องดูดอากาศเพิ่มเดิมปิดไว้)สงสัยว่าทำใมอากาศทางเข้าเยอะมันมีอะไรไม่ลงตัว ????
    ตอนนี้ อัดกับทุกคันที่ชวนครับ 9.37 km/L ครับ เศร้าละ V6 ผม
    232 km/24.74 Liter
    boost 20.5 psi + ดัน บ้าน ๆ
    น้ำมันเครื่อง ดำ มากกกกก เปลี่ยน สงกรานต์ครับ w40 Mo,b, ไม่ work

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

น้ายงค์..ผมทำไม่ได้เสี้ยวน้าเลยนะเนี่ย..หุ หุ..

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

เอ้อ น้า ก้านโต โปรแกรมวัดแรงม้าเป็นไงมั่งครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    เอ้อ น้า ก้านโต โปรแกรมวัดแรงม้าเป็นไงมั่งครับ
    ก็อย่างที่โม้ไว้ครับ น้า ชัย แต่ตอนนี้เอา Com ลงไป Stand by ไปเลยดีกว่าครับ
    แหม มาพร้อมกัน สอง ชัยละครับพี่น้องผม
    รอมีตังเหลือใช้ว่าจะขึ้น Dyno แต่คิดดูแล้วไม่รู้จะขึ้นไปทำใมครับ ไม่ได้ทำขาย
    ท่านใดอยากทดลอง ขวีมือตัวเอง ก็ทำเอง ลองเอง ซ่อมเอง ก็มาคุยกันครับแค่ทำเล่น ๆ แต่ใช้จริง
    Project ซ้อนเริ่ม ก่อตัวแล้วครับ น้า ชัย ๆ
    ยัด Com ลงรถ ไม่ยากส์
    ตามภาพครับ ถอด ๆๆๆๆ แล้วก็ใส่อย่างอื่นเข้าไป แต่ตอนี้ รอ งบซื้อ จอ 7 ''
    ครับที่ใส่ตอนนี้เป็น GPS ครับ มี AV in จาก Com เข้าได้เลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 24-05-2010 เมื่อ 08:01

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ต่อไปก็ภาค UPS เก่า ที่เขาที้ง ๆอะครับมันเสียแค่ระบชาร์จครับ
    การแปลงไฟยังใช้ได้ เลือกรุ่นที่มี Selector Switch 110-220v เพราะของผมมันจ่ายมา 172 v น่าจะเป็นอะไรมัยเนี่ย
    หาที่ลงได้เหมาะที่สุดตามนั้นครับ พี่น้อง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 24-05-2010 เมื่อ 07:51

User ID
    10936
    Status
    โพส
    121

เพิ่งได้มานั่งอ่านอย่างจริงจัง สุดยอดครับ นับถือ.....
    ผมจบ อิเล็กมาแท้ๆ แต่ลงหม้อไปหมดแล้วรู้ยังไม่ได้ครึ่งของน้าเลยครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boon_triton ดูโพส
    เพิ่งได้มานั่งอ่านอย่างจริงจัง สุดยอดครับ นับถือ.....
    ผมจบ อิเล็กมาแท้ๆ แต่ลงหม้อไปหมดแล้วรู้ยังไม่ได้ครึ่งของน้าเลยครับ
    ขอบคุณที่ให้เกียรติครับ แต่ก็ขอบอกว่ายังไม่ถึงขั้นหรอกครับน้า แค่ช่าง บ้าน ๆ
    ทำเล่น ๆ ดีกว่าไม่มีอะไรทำ มีอะไรใหม่ ๆ ในรถ มันทำให้รู้สึกดี อยากขับรถและอารมณ์ดีครับน้า

และขอ Update เรื่องทีทดลองเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง Mob?? 15w-40w

-116 Hp
    -Mile 51,300 Km
    -B5 (ตั้งแต่เกิด)
    -EGR อุด
    -CAT ออก
    -ดันราง
    -หมุน Turbo เสริมแหวน Boost ที่ 23 psi (แต่ละคันไม่เหมือนกันครับ)
    -inter Plus
    -ล้อเดิมๆ

-15-40w ฟันดำมาก ๆๆ
    -Start ติดยากกว่า 10w-30w ( เพราะผมเปลี่ยนเป็น 10-30w เมื่อวานเย็น ลองวิ่งเช้านี้ครับ)
    -10-30w ออกตัวดีกว่ามาก เครื่องไม่สั่น ฟันไม่ขาว (ลืมบอกว่า 10-40w ควันขาวออกด้วยถ้ากดสุด ๆ)
    -ล้อฟรีได้กว่า 4 วิเลยครับ ที่ Gear 2 ก่อนนี้ฟรี แพร็บเดียว (กดยาวเท่าเดิม ออก U-turn)
    ที่ลองเพราะคิดไปเองครับว่า บ้านเราอากาศร้อน จะเปลี่ยนเกรดให้เหมาะกับอากาศครับ
    ไม่มีอะไรครับ เล่าให้ฟังเฉยๆ เผื่อท่านใดอยากลองจะได้ไม่เสียตังเปล่า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 03-06-2010 เมื่อ 07:23

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

จะแอบอุ่นน้ำมันครับ
    เสร็จละ
    แต่ต้องหาสายที่ทนความร้อนอย่างเช่นสายน้ำมันไฮดรอลิกดีกว่าครับ
    จะได้มั่นใจว่ามันจะไม่รั่วถ้าร้อนมาก ๆเพราะว่ามันจะเป็นการจุดระเบิดในห้องเครื่อง แทนทีจะไประเบิดในห้องเผาใหม้ครับ
    เรื่องความร้อน ร้อนได้ใจครับ เดี๋ยวผมใส่เกจวัดอุณหภูมิไปแล้วค่อยมาดูกันว่าร้อนขึ้นเท่าใหร่
    และต้องทำให้สั้นลงกว่าที่เห็นครับ เพราะว่า มันหักคอทางน้ำเกินไปครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 21-06-2010 เมื่อ 07:09

User ID
    2712
    Status
    โพส
    106

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    ก็อย่างที่โม้ไว้ครับ น้า ชัย แต่ตอนนี้เอา Com ลงไป Stand by ไปเลยดีกว่าครับ
    แหม มาพร้อมกัน สอง ชัยละครับพี่น้องผม
    รอมีตังเหลือใช้ว่าจะขึ้น Dyno แต่คิดดูแล้วไม่รู้จะขึ้นไปทำใมครับ ไม่ได้ทำขาย
    ท่านใดอยากทดลอง ขวีมือตัวเอง ก็ทำเอง ลองเอง ซ่อมเอง ก็มาคุยกันครับแค่ทำเล่น ๆ แต่ใช้จริง
    Project ซ้อนเริ่ม ก่อตัวแล้วครับ น้า ชัย ๆ
    ยัด Com ลงรถ ไม่ยากส์
    ตามภาพครับ ถอด ๆๆๆๆ แล้วก็ใส่อย่างอื่นเข้าไป แต่ตอนี้ รอ งบซื้อ จอ 7 ''
    ครับที่ใส่ตอนนี้เป็น GPS ครับ มี AV in จาก Com เข้าได้เลย
    พึ่งเห็นว่าทำ Car PC ใส่บอร์ดในช่องเก็บของเลยของผมวางไว้ใต้เบาะครับขอแนะนำหน่อยนะครับเรื่องบอร์ดควรยิงกาวร้อนของอุปกรณ์บางตัวเพื่อป้องกันการเคลื่อนที่ด้วยนะครับเพราะรถมีการเคลื่อนที่ตลอดอย่างว่าถนนบ้านเราไม่ได้เรียบเสมอไปเดี๋ยวมีหลวมหรือหลุด ควรยิงกาว vga card , ตัวล๊อคของแรม , ขั้วไฟจ่า่ยให้ Hardisk ...หาพัดลมระบายความร้อนมาใส่สักตัวก็ดีนะครับ
    ส่วนโปรแกรม Car PC หาโหลดได้ที่นี่ครับ Comtocar.com

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vista ดูโพส
    พึ่งเห็นว่าทำ Car PC ใส่บอร์ดในช่องเก็บของเลยของผมวางไว้ใต้เบาะครับขอแนะนำหน่อยนะครับเรื่องบอร์ดควรยิงกาวร้อนของอุปกรณ์บางตัวเพื่อป้องกันการเคลื่อนที่ด้วยนะครับเพราะรถมีการเคลื่อนที่ตลอดอย่างว่าถนนบ้านเราไม่ได้เรียบเสมอไปเดี๋ยวมีหลวมหรือหลุด ควรยิงกาว vga card , ตัวล๊อคของแรม , ขั้วไฟจ่า่ยให้ Hardisk ...หาพัดลมระบายความร้อนมาใส่สักตัวก็ดีนะครับ
    ส่วนโปรแกรม Car PC หาโหลดได้ที่นี่ครับ Comtocar.com

ขอบคุณครับน้า Vista
    น้าใช้จออะไร ยังไงอยู่ครับ วานบอก
    เอาแค่รับสัญญาน Com ชัดๆ ก็ Ok ครับ
    และถ้า Touch screen ราคา 1000-2000 หาได้ที่ใหนครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 07-06-2010 เมื่อ 08:45

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ท่านใดยังไม่มี Inter Cooler
    ก็ ทำตามผมก็ได้นะครับ
    ที่จริงใช้ของ Plus อยู่แต่ไม่ถึงใจ และอยากทำเอง มันกว่า
    ที่เห็นเป็นต้นแบบ ของฝรั่งครับ
    แต่ถ้าจะวางใน Triton ต้องทำทรงแบบ ครับ
    วางบนพัดลมหน้าเครื่อง และหล่อเย็นด้วยน้ำหล่อเย็นอีกที
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 15-06-2010 เมื่อ 16:31

User ID
    8624
    Status
    โพส
    302

นับถือเลยคับน้า เยี่ยมคับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

จะแรงไปถึงไหนเนี่ย เล่นอินเตอร์น้ำเลย

User ID
    2712
    Status
    โพส
    106

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    ขอบคุณครับน้า Vista
    น้าใช้จออะไร ยังไงอยู่ครับ วานบอก
    เอาแค่รับสัญญาน Com ชัดๆ ก็ Ok ครับ
    และถ้า Touch screen ราคา 1000-2000 หาได้ที่ใหนครับ
    พึ่งอ่านเจอใช้จอ Touch Screen Lilliput รุ่น EBY-701 ครับ
    เป็นจอคอมมี av in 2ชุด ถ้าถูกๆคงต้องหาจอมือ2ล่ะครับ
    ของใหม่อีกรุ่นหนึ่งก็ 5,900 ครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ลองปรับ VR ในวงจรเพิ่ม
    และหมุน โบไปอีก 2 mm ครับดู Boost มา
    เผื่อท่านใดอยากได้ Boost สูง ๆ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

Wink Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

น้าก้านโต.
    TouchScan แบบไม่ต้อง Install เสร็จแล้วนะครับน้า แต่ว่าไฟล์ใหญ่มาก ประมาณ 92 Mb. น้าลองไปโหลดดู ที่นี่ นะครับน้า...

naraknakhon
    ผู้เยี่ยมชม

น้าคับอยากแรงมั่งไม่ได้ทำไรเลยแค่อัพกล่องกับถอดปลั๊ก EGR ช่วยบอกหน่อยคับจะทำไงต่อแบบว่าอยากแรงมั่งอะคับขอความกรุณาหน่อย narak.khon01@hotmail.com

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ naraknakhon ดูโพส
    น้าคับอยากแรงมั่งไม่ได้ทำไรเลยแค่อัพกล่องกับถอดปลั๊ก EGR ช่วยบอกหน่อยคับจะทำไงต่อแบบว่าอยากแรงมั่งอะคับขอความกรุณาหน่อย narak.khon01@hotmail.com
    แนะเท่าที่ทำนะครับ
    1 หมุน Turbor ไปตามเข็มนาฬิกา ซัก 5 mm ( ขีดทำมาร์คไว้ก่อน)และใช้แหวนหนา 3 mm รองหนุน West gate อีกที ( น๊อต 2 ตัวนะแหละ)
    2 ทีนี้อากาศจะมาเยอะละ รถจะพุ่งอีก พอให้แปลกใจเล่น ๆ
    3 Inter ไว้ก่อนก็ได้ พอเข้าใจระบบแล้วค่อยหามาใส่ทีหลัง
    4 ใส่ Gauge วัดแรงดัน Turbo 450 bth ซักตัว ถ้าจะเล่นซน ต้องมี
    5 ดันราง ซะ ถ้าอ่านทั้งหมดแล้วก็อาจจะทำเองได้ (ถ้า ซื้อ ก็ ติดต่อน้า Jee 4x4 ได้ น่าจะ 2500 นะถ้าจำไม่ผิด ม้ากระโดด ก็ 4500 มีคนใช้พอสมควร ถ้าอยากใช้ความสามารถ ก็เสี่ยงเอา ตามผมนะแหละ ราว ๆ 1000 ได้ก็แรง ผิดก็เจ้ง)
    6 อยากนั่งเงียบ ๆ ก็ลง Program V6 ที่ 0 แรงไม่สะดุด ชัว ลากนี่ เนียนกริบบบ
    นี่แค่ บ้าน ๆ นะน้า ไม่ใช่สุดยอดหรอก เพราะรถเราต้องใช้งานต่อ
    ไม่ได้ทำไปแข่ง

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    น้าก้านโต.
    TouchScan แบบไม่ต้อง Install เสร็จแล้วนะครับน้า แต่ว่าไฟล์ใหญ่มาก ประมาณ 92 Mb. น้าลองไปโหลดดู ที่นี่ นะครับน้า...
    ขอบคุณครับ น้า Jin

น้า ริมทาง ครับ แกกำลังขมักขะเม่นต่อวงจรโดยแผ่นเอนกประสงค์(กัดปริ้นไม่สำเร็จครับ ต้องซ้อมใหม่)
    ผมละนับถือในความกล้าและพยายามจริง ๆ
    วงจร ถ้าน้า Jin ยังไม่ให้ใครไป จะแนะนำ น้า ริมทาง โทรหาน้า Jin เอาเน้อ

หน้า 27 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้