หน้า 37 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 721 ถึง 740 จากทั้งหมด 978

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

มาตรฐาน Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    ตามหลักการคือต้อง On ถังก่อนครับ แล้วค่อน On หม้อต้มเวลาที่เราเร่งเครื่อง ส่วนที่ถังไม่ต้องปิดเปิดบ่อยก็ได้ครับเพียงแต่ทำวงจรเสริมให้มันนิดนึ่งเพื่อลดความร้อนเวลาทำงาน โดยให้ไฟที่ 12 โวลล์ในครั้งแรกแล้วค่อยๆลดโวลล์ลงมาให้เหลือสัก 8-10 โวลล์ ตลอดเวลาแค่นี้ก็ลดความร้อนได้มากทีเดียว ส่วนรอบประมาณ 1100 รอบค่อย On หม้อต้มอันนี้กำลังดีครับ แต่การปรับจูนดี่ดีควรให้มีตัวแปรน้อยที่สุด เช่นปรับกล่องต่างๆที่พ่วงอยู่เป็น Off ให้หมดก่อน แล้วปรับจูนแก๊สจนดีแล้วค่อยๆเพิ่มเติมทีละอย่างจะได้รู้อาการที่เปลี่ยนไป และจะแก้ได้ถูก แต่ถ้าเริ่มด้วยปรับจูนแบบมีทุกอย่างมันจะวนไปวนมานาน หรือบางทีอาจจะไม่ลงตัวเลยก็ได้ครับ
    ขอบคุณกับ วิทยน้ำใจครับ อาจารย์
    -------------
    วันเสาร์-อาทิตย์ หมกมุ่นอยู่กับ วงจรครับ
    - ลองอย่างที่ อาจารย์ต้น แนะนำมา โดยทำวงจร Off ดันรางไปแล้ว
    - จากนั้นก็ หรอก Boost Turbo ลดลง 50 % ของแรงดันที่มาจริงด้วย สูตร อาจารย์ จี
    -เปลี่ยน ทองเหลือง ที่เป็นตัวกำหนดอัตราการใหลใหญ่ขึ้น เบอร์ -3 เป็นเบอร์ 4
    -จูน Sent ที่หม้อต้ม 3 รอบเป๊ะ
    -ปิด Idle ไม่ต้องจ่าย
    -หรี่ Multivalve ทางออกมาที่หม้อต้มลง เปิดที่ ราว ๆ 4 รอบ( Multivalve HANA ป้องกันเติมแก็สเกิน 85 % มีสกรู หรี่ ทั้ง ทางเติมและ ทางออกครับ Tomasetoไม่รู้มีรึเปล่า )
    - เติม GAS ที่ปั้ม เต็มถัง 349 บาท ได้ 38 ลิตร ( ถัง 48 ลิตร)
    -เติมน้ำมัน 500 เหมือนเดิม ( ของเก่า ไม่ลดสัญญาน ใด ๆ ได้ 230 โล พอดี)
    ปรกติ น้ำมันเพียว ๆ ก็ ราว ๆ 220 โลแล้วครับ สรุปว่ายังไม่ประหยัด...แต่..'' แรง จริง ๆ"
    -ทียังเหลือก็แต่ R drop SCV 2 โอมส์ ที่ทิ้งค้างไว้ ด้วยหวังลม ๆ แล้ง ๆ ว่า SCV จะไม่มีทางปิดสนิท (คิดไปเองนะครับ )
    ----------------------------------------------------------------------------
    เพิ่งจะมาได้ทดลองก็วันจันทร์ครับ (เก็บอาการไว้ก่อน)
    -ลองขับตาม ปรกติ เรื่อย ๆ เอ๊ะ ๆๆๆ ไม่เป็นไรแล้วนิ
    - ลองหนักกว่านี้ เซ๊ะ อึ้ย ก็เนียน อยู่นะ
    - เอ้า ลองขับเหมือนเดิมซิ กวาด ซ้าย- ขวา ฉีก -ตาม - หนี ...160 มาตั้งแต่เมื่อไรก็ไม่รู้??????? .... จุ๊กกรู้........... เป็นอย่างที่เขาว่ากันจริง ๆ ด้วย
    ลืมเรื่อง ดันรางไปเลยครับ พุ่งกวาดรอบเร็วมาก แต่ที่ต่างจากดันรางคือไม่มีเสียง ถืด ๆ เวลากดครับ ว้าววววววววววววว
    ประหยัดหรือเปล่า แค่ใหนอาทิตย์หน้า ถึงจะรู้ครับ ผมใช้รถ 30 โล/วัน

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

มาตรฐาน Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

ช่วงนี้รอผลการทดลอง การใช้ LPG
    ก็กลับไปที่ ชุดฉีดน้ำเลี้ยง Inter Cooler ที่ ค้าง ๆ ไว้ครับเลยถ่ายรูปชัด ๆ มาให้ดู
    แถมมุมมองท้าย ถัง LPG

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

สุดยอดครับน้า อีกหน่อย คงทำกล่องหลัก มาใช้เองแน่ๆๆ อิอิ(ล้อเล่นค้าบ)
    น้า ว่าแต่ ต้องไปแจ้งขนส่งไหม ครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    สุดยอดครับน้า อีกหน่อย คงทำกล่องหลัก มาใช้เองแน่ๆๆ อิอิ(ล้อเล่นค้าบ)
    น้า ว่าแต่ ต้องไปแจ้งขนส่งไหม ครับ
    เดี๊ยวทำให้น้า ชัย ลองก่อนใครเลยครับ
    ครับต้องไปตรวจ ที่ร้านที่ขายอุปกรณ์ให้อะน้า แล้วเขาจะออกใบรับรอง(ความแรง) ให้ อิอิ
    ---------------------------------------
    Update ล่าสุดครับ
    เติม B5 500
    หลังจากกลับจาก ใบเทคฯ ได้มา 98 km
    ไปแฟชั่นฯ กลับบ้าน ได้ 162 km
    เมื่อเช้านี้ 180 ก็ยังสูงกว่าขีดแรก
    ปรกติ 200 โลนี่ก็ เกือบสุดด้านล่างครับ
    ------------------------------
    เจอแล้วครับ ภาพจาก มือถือเพิ่งซ่อมมาครับ (ก่อนหน้ามันโหลดไม่ได้ครับ)
    500 บาทตั้งแต่ลิตรละ 27.59 ครับ ท่านผู้ชม
    ปิด คันเร่ง
    ปิด ดันรางอยู่นะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 29-11-2010 เมื่อ 08:00

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้าว....ไปถึงไหนแล้วครับ แวะมาดู ติดขัดตรงไหนก็โทรหาได้นะครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    อ้าว....ไปถึงไหนแล้วครับ แวะมาดู ติดขัดตรงไหนก็โทรหาได้นะครับ
    ขอบคุณครับที่อาจารย์ต้นอุปการะวิทยาทาน
    ตอนนี้กำลังจดจ่ออยู่ที่เดิม ๆ ก่อนครับ รอผลการทดลองนิ่ง ๆ ถึงจะลอง ขั้นต่อไปครับ
    แต่ที่สอดแทรกตอนนี้ก็ ปรับ Bo ขออากาศเพิ่มอีกนิด เต็มที่ ก็ 22 psi แต่ก็ไม่ใช้ถึงขีดครับ
    เพราะตอนที่ลองกด ยาว ๆ หนัก ๆ พอ Boost 22 มีเสียง แก็ก ๆ ออกมา นิด ๆ
    ไม่ทราบว่า GAS ถูกดูดมาจะเริ่มหนาไปรึเปล่า
    แต่ก่อนที่จะเพิ่ม Boost (จาก 20 psi) ก็ไม่มีเสียง ครับ เงียบปรกติ
    และตัว Sensitive Screw ผมปรับ 5 รอบ สุดพอดีครับ มันจะเข็กมากช่วงที่ลองกด Boost สูง
    ตอนนี้ใช้อยู่ที่ 3.5 รอบครับ ฟัง ๆ เสียงเขกไม่ดังก็เลยลองตรงนี้ดูครับ
    ส่วนตัว Idle Screw ปิดสนิดไว้ครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    ขอบคุณครับที่อาจารย์ต้นอุปการะวิทยาทาน
    ตอนนี้กำลังจดจ่ออยู่ที่เดิม ๆ ก่อนครับ รอผลการทดลองนิ่ง ๆ ถึงจะลอง ขั้นต่อไปครับ
    แต่ที่สอดแทรกตอนนี้ก็ ปรับ Bo ขออากาศเพิ่มอีกนิด เต็มที่ ก็ 22 psi แต่ก็ไม่ใช้ถึงขีดครับ
    เพราะตอนที่ลองกด ยาว ๆ หนัก ๆ พอ Boost 22 มีเสียง แก็ก ๆ ออกมา นิด ๆ
    ไม่ทราบว่า GAS ถูกดูดมาจะเริ่มหนาไปรึเปล่า
    แต่ก่อนที่จะเพิ่ม Boost (จาก 20 psi) ก็ไม่มีเสียง ครับ เงียบปรกติ
    และตัว Sensitive Screw ผมปรับ 5 รอบ สุดพอดีครับ มันจะเข็กมากช่วงที่ลองกด Boost สูง
    ตอนนี้ใช้อยู่ที่ 3.5 รอบครับ ฟัง ๆ เสียงเขกไม่ดังก็เลยลองตรงนี้ดูครับ
    ส่วนตัว Idle Screw ปิดสนิดไว้ครับ
    Idle ปิดไว้ถูกแล้วครับ เวลาBoot หนักๆให้ระวังเรื่องแกร๊ก ถ้าแกร๊กช่วงกดครัชเปลี่ยนเกียร์นิดหน่อยยังไม่อันตรายเท่าไรแต่อย่าให้มีดีกว่า แต่ถ้าแกร๊กไปพร้อมๆกับกดคันเร่ง ไม่ว่าช่วงใดก็ตามให้ยกคันเร่งแล้วปรับลดแก๊สลงไปอีกเยอะๆเลยเพื่อความปลอดภัยของเครื่องยนต์ (ถ้าคิดคบกับ Boot หนักๆอย่าใส่แก๊สเยอะ ถ้า Boot แบบบ้านๆจะสามารถจูนแก๊สได้เยอะกว่าครับ) ผมคาดว่าถ้าปรับจูนได้ที่แล้วจะทิ้งกล่องนะซี้ เอาไว้แค่ คันเร่ง กับ ปลดบูท ก็พอแล้วมั๊ง

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

Idle ปิดไว้ถูกแล้วครับ เวลาBoot หนักๆให้ระวังเรื่องแกร๊ก ถ้าแกร๊กช่วงกดครัชเปลี่ยนเกียร์นิดหน่อยยังไม่อันตรายเท่าไรแต่อย่าให้มีดีกว่า แต่ถ้าแกร๊กไปพร้อมๆกับกดคันเร่ง ไม่ว่าช่วงใดก็ตามให้ยกคันเร่งแล้วปรับลดแก๊สลงไปอีกเยอะๆเลยเพื่อความปลอดภัยของเครื่องยนต์ (ถ้าคิดคบกับ Boot หนักๆอย่าใส่แก๊สเยอะ ถ้า Boot แบบบ้านๆจะสามารถจูนแก๊สได้เยอะกว่าครับ) ผมคาดว่าถ้าปรับจูนได้ที่แล้วจะทิ้งกล่องนะซี้ เอาไว้แค่ คันเร่ง กับ ปลดบูท ก็พอแล้วมั๊ง
    ขอบคุณอาจารย์ต้นครับ
    เย็นวานลด Boost ลง 20 เท่าเดิมเช้าลองกดดู มีแกร๊ก ที่ 140 จะไป 150 ครับ
    เลยคลึงไว้ แล้วแช่ดูที่ 140 ก็ ok แต่ถ้าอยากไปมาก กว่า 140 คงต้องมี วงจรลด LPG ที่ช่วง 140 ขึ้น
    ยังไงก็ต้องขอขอบคุณ อาจารย์ต้น อยู่เรื่อย ๆ เลยนะครับ
    ที่มีน้ำใจ ช่วยเป็น โค๊ช และแนะนำอย่างไม่เกี่ยง
    อย่างงี้ก็ ยืนยัน ได้แน่นอนครับว่า สมาชิกที่จะไปติดตั้งกับ อาจารย์ต้น
    ไม่ผิดหวัง และอาจารย์ไม่ทิ้งงาน หรอกครับ

User ID
    13651
    Status
    โพส
    116

ที่อ่านมาพี่ๆดันรางโดยการลดไฟที่กลับไปหา ecu ใช้หรือเปล่าครับ
    ถ้าจะดันให้แรงขึ้นนิดหน่อยผมต่อไดโอดฟอร์เวิร์ดไบอัสสายสัญญาณจาก rail เซ็นเซอร์ 1 ตัวมันจะดร็อป 0.7 v ทุกๆแรงดันที่ Rail SENSOR ส่งมา
    ไม่ทราบว่าวิธีนี้ช่วยให้แรงขึ้นได้ไหมครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nut_ty ดูโพส
    ที่อ่านมาพี่ๆดันรางโดยการลดไฟที่กลับไปหา ecu ใช้หรือเปล่าครับ
    ถ้าจะดันให้แรงขึ้นนิดหน่อยผมต่อไดโอดฟอร์เวิร์ดไบอัสสายสัญญาณจาก rail เซ็นเซอร์ 1 ตัวมันจะดร็อป 0.7 v ทุกๆแรงดันที่ Rail SENSOR ส่งมา
    ไม่ทราบว่าวิธีนี้ช่วยให้แรงขึ้นได้ไหมครับ
    ถูกต้องครับน้า แต่มันจะเป็นเส้น ขนานกับแนวเดิมตลอดครับ
    ถ้าช่วงต้นก็ไม่น่าจะมีปัญหา แต่ช่วงสูง รางอาจจะเปิดได้ครับ
    เพราะว่าไม่มีการค่อย ๆ ลดการดันลงให้สวนทางกับแรงดันที่สูงขึ้นครับ
    แต่ก็ใช้ได้ครับน้า แรงขึ้นในระดับต้นทุน 3 บาท แต่ได้คล้าย ลงทุน 3-4000 ครับ
    สนับสนุนคนกล้าลองครับ ผมชอบคนแนวกล้า ๆ อย่างงี้สนุกครับ
    ---------------------------------------------------------------
    มาว่ากันต่อเรื่อง LPG ครับ Update ล่าสุด โปรดใช้สติในการรับข้อมูลครับ
    -B5 500 17 liter
    -LPG 19 liter
    - 374 Km
    500 bth/374 km = 1.336 bth/km
    LPG 11.35* 19liter =215.65 bth
    215.65 bth/374 km=0.576 bth/km
    รวมใช้กะตังเติมพลังไป 1.336+0.576 = 1.9 บาท/ กิโลเมตร
    Diesle 374 km/17 liter = 22 km/liter
    LPG 374 km/19 liter = 19.68 km/liter
    เฉลี่ย ใช้น้ำมัน เกือบ 50:50 เลยนี่น๊า.........
    แต่ถ้าคิดมากไปคือ เดิม 500 bth/220 km=2.27 บาท/กิโล
    ก็ 2.27 บาท -1.9 บาท = 0.37 บาท/กิโล
    ถ้า 1000 km =372 บาท ( 1 เดือน ใช้รถราว ๆ นี้)
    ถ้า 1 ปีก็ 4,464 บาท
    ถ้าใช้รถมากก็ลองคิดดูครับ พี่น้องครับ
    ส่วนผมใช้ไม่เยอะแต่..จา...ติด..
    เรื่องการขับขี่ก็อาจจะมีช้า เร็วบ้าง แต่ตามวิสัยการขับ มันเปลี่ยนยากครับ
    สรุปก็คือ ขับเร็ว แต่ไม่ดุดัน แซง 3-4 คันรวดเหมือนเดิมเท่านั้นครับ
    เพราะมีถัง LPG ห้อยตูด เลยกลัวมันล่วงครับ อิอิ
    -LED บอกสถานะการ เปิด/ปิด ถังและหม้อต้มครับ ไม่มีมันก็อยากรู้ครับ
    ว่ามันทำงานตามที่วาดฝันไว้รึเปล่า สรุปว่า O ครับ (เรานี่ก็ใช้ได้แฮะ อิอิ)
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 07-12-2010 เมื่อ 07:49

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

น้า ๆ ท่านใดมี Program PROTEUS V7 บ้างครับ
    ขอหน่อยได้ใหมครับ ไปซื้อก็ที่ แฟนฉั๊น ไม่มี ที่ พานติ๊ป ก็ใกลบ้าน
    จะเริ่มหัด MCU จริงๆ ซะทีครับ จุดมุ่งหมายที่ หวังแรกคือ LPG 40 km/liter อิอิ

User ID
    10203
    Status
    โพส
    207

น้าก้านโตเริ่มจาก ardiano ดีกว่าครับ โคตรง่าย เลย ผมเอาไปไปใช้คอนโทรล ตัวกล้องหน้ากับกล้องหลังอยู่ ว่าให้พอสตาร์ทรถให้โชว์ภาพจากกล้องหน้า 5 วินาทีสลับกล้องหลัง 5 วินาทีแล้วค่อยโชว์จากเครื่องภาพปกติ เว็ปนี้ครับสั่งให้ส่งที่บ้านได้เค้าคิดค่า่ส่ง 100 บาท http://www.etteam.com/product/03000AVR.html

User ID
    13651
    Status
    โพส
    116

[quote=YanyonG;396730]ถูกต้องครับน้า แต่มันจะเป็นเส้น ขนานกับแนวเดิมตลอดครับ
    ถ้าช่วงต้นก็ไม่น่าจะมีปัญหา แต่ช่วงสูง รางอาจจะเปิดได้ครับ
    เพราะว่าไม่มีการค่อย ๆ ลดการดันลงให้สวนทางกับแรงดันที่สูงขึ้นครับ
    แต่ก็ใช้ได้ครับน้า แรงขึ้นในระดับต้นทุน 3 บาท แต่ได้คล้าย ลงทุน 3-4000 ครับ
    สนับสนุนคนกล้าลองครับ ผมชอบคนแนวกล้า ๆ อย่างงี้สนุกครับ
    ---------------------------------------------------------------
    ต้องเบรกแรงดันที่รอบเครื่องประมาณเท่าไหร่ครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

[quote=nut_ty;396826]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    ถูกต้องครับน้า แต่มันจะเป็นเส้น ขนานกับแนวเดิมตลอดครับ
    ต้องเบรกแรงดันที่รอบเครื่องประมาณเท่าไหร่ครับ
    2000 Bar รางเปิดครับ เติมที่ 2200 Bar ครับ
    ที่จริงแล้ว ถ้าเราไม่ทำอะไร เร่ง 5000 รอบก็ไม่ตัดครับ
    แต่พอเราหลอกแรงดัน มันก็รับข้อมูลว่า แรงดันต่ำมันจะสั่ง SCV เปิดน้ำมัน
    เข้าปั้มจนถึงจุดที่ Spring ต้านแรงดันน้ำมันไม่ได้ ก็จะระบายออก
    จุดที่เป็นปัญหาคือ พอรางเปิดแล้วมันไม่ปิดคืนทันทีครับ
    แต่มันจะเปิดจนแรงดันลดลงจนเหลือ ราว ๆ 50 Bar Spring จึงจะมีแรงพอที่จะ
    ดันสู้แรงน้ำมันกลับไปปิดรางได้อีกที 1 ซึ่งก็เป็นอาการ วูบ ที่ความเร็วสูง ๆ และไฟโชว์ครับ
    ไม่แน่ว่ามันจะเปิดที่รอบ 3000-5000 เสมอไป ถ้าหลอกแรงดันมาก ๆ
    มันก็จะเปิดที่ 2500 รอบก็ยังได้ครับ และที่มีผลกระทบอีกที่ต้องรู้คือ ปั้ม ทำงานหนักขึ้นนะครับ...พี่น้อง ...แต่ใคร ๆ ก็เล่นอย่างงี้ทั้งนั้น อย่าไปสนใจมากครับ
    พังก็ซ่อม ซ่อมไม่ได้ก็เปลี่ยนรถ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 24-08-2012 เมื่อ 17:54

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mitrejit ดูโพส
    น้าก้านโตเริ่มจาก ardiano ดีกว่าครับ โคตรง่าย เลย ผมเอาไปไปใช้คอนโทรล ตัวกล้องหน้ากับกล้องหลังอยู่ ว่าให้พอสตาร์ทรถให้โชว์ภาพจากกล้องหน้า 5 วินาทีสลับกล้องหลัง 5 วินาทีแล้วค่อยโชว์จากเครื่องภาพปกติ เว็ปนี้ครับสั่งให้ส่งที่บ้านได้เค้าคิดค่า่ส่ง 100 บาท http://www.etteam.com/product/03000AVR.html
    ถ้าผมซื้อมาแล้วน้า เข้ามาแนะนำ ด้วยนะครับ
    แต่ตอนนี้ผมพอจะเข้าใจ PIC บ้างแล้ว ถ้าเปลี่ยนรุ่น
    ผมจะต้องนั่ง งง อีกครั้งนะเนี่ย น้า
    แต่ตอนนี้ อยากได้ Proteus 7 ก่อน มีใหมน้า
    อีกอย่างผมขอ เขียนความต้องการในการออกแบบวงจร
    แล้วให้น้า ๆ ที่เซียน ๆ ช่วยเขียน Program ได้ใหมครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 07-12-2010 เมื่อ 13:01

User ID
    10203
    Status
    โพส
    207

ถ้าผมซื้อมาแล้วน้า เข้ามาแนะนำ ด้วยนะครับ
    แต่ตอนนี้ผมพอจะเข้าใจ PIC บ้างแล้ว ถ้าเปลี่ยนรุ่น
    ผมจะต้องนั่ง งง อีกครั้งนะเนี่ย น้า
    แต่ตอนนี้ อยากได้ Proteus 7 ก่อน มีใหมน้า
    อีกอย่างผมขอ เขียนความต้องการในการออกแบบวงจร
    แล้วให้น้า ๆ ที่เซียน ๆ ช่วยเขียน Program ได้ใหมครับ
    ผมก็คล้ายๆกันครับ สมัยเรียน ครูก็สอนแต่ mcs 51 จะเอามาใช้เมื่อ 2 เดือนที่แล้วเอาตำรา mcs 51 สมัยเรียนมาพลิกดู โฮ้ลืมไปหมดเลย เลยตัดใจไปซื้อ avr มาดูเห็นช่วงนี้ ardruno กำลังดังน่าจะมีเพื่อนเยอะมาลองเขียนดู ง่ายดีแฮะ พลิกตำราที่ซื้อมา แล้วก็ลองอินพุตดู 3 - 4 คืนก็เขียนได้ละ ไม่แพงด้วยนะครับ ประมาณ 1-2 พันก็ซื้อมาเรียนรู้ได้ละ มันใช้ภาษาardruno ซึื่งพัฒนาจาก c มาใช้ เราจะใช้ ไอซีตัวไหนมันก็จะมีไลบรารีมาให้ด้วยครับ ไม่ต้องไปเขียนในระดับบิตแบบ mcs 51

User ID
    13651
    Status
    โพส
    116

รู้แล้วไม่กล้าทำเลยครับ รถเพิ่งซื้อเองครับ
    ไม่ไหว แต่ diyเรา ยาวตัด สั้นต่อ ไม่พอพอก พังซื้อใหม่

User ID
    2712
    Status
    โพส
    106

น้า ๆ ท่านใดมี Program PROTEUS V7 บ้างครับ
    ขอหน่อยได้ใหมครับ ไปซื้อก็ที่ แฟนฉั๊น ไม่มี ที่ พานติ๊ป ก็ใกลบ้าน
    จะเริ่มหัด MCU จริงๆ ซะทีครับ จุดมุ่งหมายที่ หวังแรกคือ LPG 40 km/liter อิอิ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vista ดูโพส
    น้า YanyonG ของผมมี proteus 7.4 sp3 พอใช้ได้ไหมครับกำลังอัพอยู่ถ้าเสร็จจะเอาลิ้งค์มาแปะให้นะครับ แบ่งๆกันใช้
    อัพเสร็จแล้วครับ >> http://www.mediafire.com/?5yizcnfbc4yhv22#2
    ซ่อนลิ้งค์ไม่เป็นน้าท่านไหนทราบช่วยสอนหน่อยครับ
    น้าก้านโต ยังโหลดไม่ได้หรือครับ >>> หน้า 29 #576

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vista ดูโพส
    น้าก้านโต ยังโหลดไม่ได้หรือครับ >>> หน้า 29 #576
    ผมโหลดมาได้แต่มันแตก File ไม่ได้
    หรือต้องทำยังไงครับ ผมมึน
    รบกวนน้า Post วิธีได้ใหมครับ

User ID
    2712
    Status
    โพส
    106

ผมโหลดมาได้แต่มันแตก File ไม่ได้
    หรือต้องทำยังไงครับ ผมมึน
    รบกวนน้า Post วิธีได้ใหมครับ
    ผมลองโหลดไฟล์ดูก็โหลดได้และแตกไฟล์ได้ตามปกตินะครับ
    ใช้ winrar หรือ 7-zip แตกไฟล์ครับ
    ขนาดไฟล์ตามรูปครับ 57.2 Mb.

ไฟล์แนบ 91403

แตกไฟล์แล้วข้างในจะมีอยู่ 2 ไฟล์ ให้แตกไฟล์อีกรอบครับ

ไฟล์แนบ 91404

ระวังแอนตี้ไวรัสมองเห็น patch เป็นไวรัสนะครับ...อย่าตกใจ
    ลองดูอีกทีนะครับน้า

หน้า 37 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้