หน้า 39 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 761 ถึง 780 จากทั้งหมด 978

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

มาตรฐาน Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gotto ดูโพส
    น้าKantoseทำอะไรเพิ่มหรือปรับแต่งอะไรยังใงเฉลยหน่อยครับ
    ความประหยัดดีขึ้นผิดหูผิดตาเลย
    1 ปรับ Sent ที่หม้อต้มแค่ ครึ่งรอบ (เดิม 5 รอบ)
    2 เปลี่ยน ออริฟิท (จำกัดการใหลของ GAS เป็น 3 mm เดิม 5 mm)
    3 ต่อท่อที่เคยเจาะหลัง Air Flow (และใส่สายยางจำกัดการดูดขนาดรูใน 2.5 mm)ไปที่ท่อดูด
    เล็ก ๆ หน้า Turbo
    4 Turbo Boost ที่ 18 PSI

ลองนึกดูก่อนครับว่านอกจากนั้นมีอีกใหม
    ========
    ผมลอง Scan ตอนที่ Off และ On LPG ไว้ครับ
    เลยเอามาให้ดูว่า ลดลง กิโลละ บาทเลยนะครับ (ค่าตั้งแต่ ใช้ LPG 14 km/L)
    ตอนนี้ยังไม่ได้ทำ (Batt Com ไม่ดีครับ กล่อง OBD Scan ก็ต่อไม่ติด )
    ค่าทีโชว์ใน Program มันไม่ตรงเสกลครับ ท่านใดรู้ว่าต้องแก้ Parameter ตรงใหนใหมครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 08-04-2011 เมื่อ 17:08

TTC-00025 TTC-Member
    User ID
    16
    Status
    โพส
    108

มาตรฐาน ตอบ: Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

ขอบคุณครับน้า Kantose

อยากได้อย่างน้า Kantose บ้างอ่ะเดี๋ยวถ้ามีโอกาสจะโทรปรึกษานะครับ

ของผม ยังใช้set upเดิมที่ อ.ต้น จัดให้
    วิ่งทางใกล ก้อ ประมาณ 18 กม./ลิตร แต่ส่วนมากวิ่งในเมืองจะได้ประมาณ 14 กม./ลิตร ครับสำหรับดีเซล

ส่วน LPG ก้อ 27-28 กม./ลิตร

User ID
    5532
    Status
    โพส
    242

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yanyong ดูโพส
    มาดูหลังจากที่ลองปรับจูน GAS ลงแล้วคร่าว ๆ วิ่งไปขอนแก่น น้ำมันครึ่งถังตรงขีดกลาง ได้ 830 Km
    GAS 450 บาท(เติมก่อนหน้านี้)วิ่งรวมแล้ว 1020 Km(ใช้วิธีเช็ค โอมส์ครับ ผมไม่ได้ใส่วงจรเกจ)
    -สรุป น้ำมันครึ่งถัง 35 Liter ได้ 830/35= 23.7 Km/Liter
    -Gas เติมถัง 450 บาท 1020 km/(450/11.35)=25.7 Km/Liter
    คิดเอาแบบเห็นภาพ ง่าย ๆ
    Diesel + Lpg = 30+11.35 =41.35 บาท ต่อ 20 Km
    Diesel 10 km/liter =30+30 = 60 บาท ต่อ 20 Km
    น่าจะ O
    อยากรู้ค่าโอห์มว่าเท่าไหร่ครับ ผมใช้ถัง 36 ลิตรอยากทำตัวบอกระดับแก๊สแบบตั้งAlarmได้ด้วย

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

มาตรฐาน ตอบ: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

ผมก็ว่าจะทำอยู่เหมือนกันครับ
    ขี้เกียจเช็คโอมส์
    แต่มีอีกอย่างที่อยากทำคือ ระบบล็อคความเร็วคันเร่งครับ
    กดแช่นาน ๆ น่องชาหมดเลยครับ พึ่งกลับ ขอนแก่น
    จากการจดบันทึก ได้ระยะทาง ทั้งหมด 1,308 Km ใช้เชื้อเพลิงไป 84.33 Liter เฉลี่ย 15.51 Km/Liter ใช้ความเร็วช่วง
    140 km เป็นส่วนใหญ่ ช่วงแยก ชัยภูมิ เข้าเมืองโคราช 175 Km ราว ๆ 2 นาทีเห็นจะได้ครับ กับ E_su 3000
    (หายจ้อยไปเลย มองกระจกหลังเอาแบบไม่เห็นไฟหน้าไปเลย ที่จริง 140 ก็เริ่มไกล ละครับ)
    GAS 66 liter ได้มา 1,420 km เฉลี่ย 21.51 Km/Liter
    กับความเร็วนั้น ๆ น้ำมันล้วน ๆ ไม่กล้าหรอกครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

มาตรฐาน ตอบ: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

เซียน MCU กราบเรียนเชิญที่นี่ครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...29227&p=481156

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ผมกำลังคิดว่า turbo เดิม ๆ เรา มันก็แปลผันได้นี่ครับ พี่น้องครับ
    ทำยังไง มาดูกัน
    1 ตามปรกติหลังจากที่ โบ ปั่นลมแล้วดันเข้าเครื่อง ส่วนหนึ่งก็จะไปที่ เวสเกสเพื่อควบคุมการปิด เปิดประตูลมไอเสียในโข่งไอเสีย
    และการที่เราหมุนเสื้อโบ รวมทั้งการรองแหวน สิ่งที่เกิดขึ้นคือ เป็นการยืดแขนกลที่จะไปหมุนเปิดประตูลมให้ไกลออกไป และทำให้แผ่นไดอะเฟรมภายในเวสเกส
    แข็งมากขึ้น และต้องใช้แรงดันลม ที่มากขึ้น ซึ่งก็คือ "บู๊สสูงขึ้น" จึงจะสามารถทำการปิดประตูลมได้ในที่สุด แต่ต้องผ่าน 2 ด่านที่ว่ามาก่อน
    2 แล้วลมที่จะมากดดันแผ่นไดอะเฟรม ก็มาตั้งแต่ไอเสียเริ่มออก ตั้งแต่แรก ๆ แล้วครับ และมันก็จะมากขึ้นไปเรื่อย ๆ ตามปริมาณของไอเสียที่เพิ่มขึ้น
    ดังนั้นประตูลมระบายไอเสีย มันก็ทำงานตั้งแต่แรก ๆ ที่มีความดันเกิดขึ้นในระบบอยู่แล้ว
    3 การจะไม่ให้มีลมมากดแผ่นไดอะเฟรมก็คือการตัดระบบ ลมที่จะมาที่เวสเกสซะด้วย VSV วาล์ว ถ้าไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงใหน เครื่อง 116 ให้มุดดูที่ใต้ ปีกผีเสื้อครับ
    4 การทำงานของเจ้าตัวนี้คือเมื่อไม่จ่ายไฟ ช่อง ( สมมุติ )1 กับ ช่องที่ 2 ลมจะไม่สามารถวิ่งถึงกันได้ แต่จะมี ช่องนึง ( ช่อง 1 หรือ ช่อง 2)ที่ระบายลอไปที่ช่องที่ 3 ได้ จังหวะนี้เราจะใช้ต่อเวสเกส ออกไปฟรีลมออก
    5 แต่เมื่อจ่ายไฟ ช่อง 1 และสอง จึงจะถ่ายเทลมถึงกันได้ เราก็จะใช้จังหวะนี้ เป็นจังหวะที่ ทำงานเมื่อ บูส ถึงจุที่ต้องการเช่น 14 psi
    6 ตลอดเวลาที่ บูสไม่ถึง 14 psi แผ่นไดอะเฟรมเวสเกสก็จะไม่ถูกกด
    เสาอาทิตย์ จะทำ
    วันจันทร์จะมาโชว์ให้ดูครับ
    โทรศัพย์เสียครับ up ไม่ได้
    แต่ยังไม่ลองแบบวงจรครับ
    แค่ปิดท่อลม ไม่ไปกด เวสเกท ครับ ทุกย่าง เป็นไปตามที่คาดครับ
    เริ่มมาตั้งแต่ 1400 ฝ่า ๆ แต่อย่ากดเพลินนะขอรับ
    เดี๋ยวโบจะระเบิด
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 01-06-2011 เมื่อ 12:47

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

มาตรฐาน ตอบ: Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yanyong ดูโพส
    1 ปรับ Sent ที่หม้อต้มแค่ ครึ่งรอบ (เดิม 5 รอบ)
    2 เปลี่ยน ออริฟิท (จำกัดการใหลของ GAS เป็น 3 mm เดิม 5 mm)
    3 ต่อท่อที่เคยเจาะหลัง Air Flow (และใส่สายยางจำกัดการดูดขนาดรูใน 2.5 mm)ไปที่ท่อดูด
    เล็ก ๆ หน้า Turbo
    4 Turbo Boost ที่ 18 PSI

ลองนึกดูก่อนครับว่านอกจากนั้นมีอีกใหม
    ========
    ผมลอง Scan ตอนที่ Off และ On LPG ไว้ครับ
    เลยเอามาให้ดูว่า ลดลง กิโลละ บาทเลยนะครับ (ค่าตั้งแต่ ใช้ LPG 14 km/L)
    ตอนนี้ยังไม่ได้ทำ (Batt Com ไม่ดีครับ กล่อง OBD Scan ก็ต่อไม่ติด )
    ค่าทีโชว์ใน Program มันไม่ตรงเสกลครับ ท่านใดรู้ว่าต้องแก้ Parameter ตรงใหนใหมครับ
    น้าครับ ขอ Touchscan หน่อยสิครับเวอร์ไหนครับเนี้ย

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

จัดเต็ม
    1 ตัวนี้เป็น Program บริหารนะครับ เช็คว่าในฟาร์ม มีม้ากี่ตัว
    http://file1.uploadfile.biz/i/EMEHMEIIEZWEIZ
    2 ตัวนี้เป็นผู้จัดการ คอยตรวจสอบ เก็บประวัติ และแก้ปัญหาเรื่อง รถเรื่องเล็กครับ
    http://file1.uploadfile.biz/i/EMEHMEIIEZWWWE
    ถ้าตัวที่ 1 ติดตั้งไม่ได้ให้ไป เอาตัวนี้มาลงก่อน
    http://www.thequickhost.com/view.asp...0-00215e4daf9c
    3 ท้ายสุดเป็นข้อมูลและ หน้าต่างที่ผมใช้งาน เอาเป็นแนวทางเฉย ๆ พอครับ
    http://file1.uploadfile.biz/i/EMEHMEIIEZDDDX
    หลังจากที่ลงตัวที่ 2 เสร็จแล้ว Un-zip แล้ว Copy ทั้ง Floder ไปวางทับของเก่า ใน My documents เลยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 02-06-2011 เมื่อ 07:56

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ผมกำลังคิดว่า turbo เดิม ๆ เรา มันก็แปลผันได้นี่ครับ พี่น้องครับ
    ทำยังไง มาดูกัน
    โทรศัพย์เสียครับ up ไม่ได้
    แต่ยังไม่ลองแบบวงจรครับ
    แค่ปิดท่อลม ไม่ไปกด เวสเกท ครับ ทุกย่าง เป็นไปตามที่คาดครับ
    เริ่มมาตั้งแต่ 1400 ฝ่า ๆ แต่อย่ากดเพลินนะขอรับ
    เดี๋ยวโบจะระเบิด
    มายืนยันการทดลองครับว่า เกียร์ 2 เริ่มมาตั้งแต่กดคันเร่งเลยครับ
    1500 -1600 rpm ได้ มาที่ 5 psi แล้วครับ ถ้าท่านใดมาเร็วกว่านี้ ก็ แล้วไปครับ
    ลืมแจ้งอีกเรื่อง รถผมติดแก็สด้วยนะครับ ความต่างจะเห็นมากกว่า ดีเซล ล้วน ๆ คนละเรื่องเลยครับ
    ยิ่งตอนแก็สหมดนี่....รถคนละคันครับ ขอบอก..อิอิอิอิ

TTC-00855 TTC-Member
    User ID
    9110
    Status
    โพส
    1,278

อาทิตย์ที่แล้ว ซุ่มเจาะรู SCV เสียดายลืมถ่ายรูปไว้ให้ดู
    แต่ตอนเปลี่ยนก็ไม่ลืมครับ ที่ทำไปเนื่องจากว่า รถผม
    ช่วงที่เร่งรอบ 2800-3000 RPM มันจะสะดุดฟรีคันเร่งไปเลยครับ
    จนกว่ารอบจะตกลงมาหรือมากกว่า จุดที่ว่า ก็จะไม่สะดุด
    ( ถ้าปิดดันรางก็จะเป็นช่วง 2500-2700 Rpm )
    ซึ่งผลการทดลองเมื่อเช้าลองดูปรากฏว่า อาการหายไปแล้วครับ
    หลังจากที่ทนรับมันมา ตั้ง 3 ปี อิอิ
    (ต้องขัดให้มันเรียบ และอย่าให้มีเศษเล็ก ๆ ได้)
    เจาะแล้วอัตราสิ้นเปลืองเพิ่มอีกไหมครับ รถเดิมทำได้ไหมครับน้า

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ art_se ดูโพส
    เจาะแล้วอัตราสิ้นเปลืองเพิ่มอีกไหมครับ รถเดิมทำได้ไหมครับน้า
    ความต่างหรือความสิ้นเปลืองไม่เปลี่ยนไปหรอกน้า
    เพราะว่ามันจะเล็กหรือใหญ่ ECU มันคุมไว้ตามสูตรอยู่แล้วครับ
    แต่ความเปลี่ยนที่ต้องยอมรับคือ ปั๊มทำงานหนักขึ้นครับ แต่ไม่ถึงกับหนักเกินหรอกครับ
    แต่สิ่งที่จะได้มาแค่ว่า น้ำมันไม่วอดในช่วงที่ต้องการน้ำมัน มาก ๆ เร็ว ๆ
    โดยเฉพาะรถที่หรอก sensor ทั้งหลายครับ เพราะ ECU โดนหลอกไปแล้ว ต่อไปก็ขึ้นอยู่กับว่า
    ใครต้องการส่วนใหน หลอกอะไร และได้อะไรครับ

User ID
    9110
    Status
    โพส
    1,278

ความต่างหรือความสิ้นเปลืองไม่เปลี่ยนไปหรอกน้า
    เพราะว่ามันจะเล็กหรือใหญ่ ECU มันคุมไว้ตามสูตรอยู่แล้วครับ
    แต่ความเปลี่ยนที่ต้องยอมรับคือ ปั๊มทำงานหนักขึ้นครับ แต่ไม่ถึงกับหนักเกินหรอกครับ
    แต่สิ่งที่จะได้มาแค่ว่า น้ำมันไม่วอดในช่วงที่ต้องการน้ำมัน มาก ๆ เร็ว ๆ
    โดยเฉพาะรถที่หรอก sensor ทั้งหลายครับ เพราะ ECU โดนหลอกไปแล้ว ต่อไปก็ขึ้นอยู่กับว่า
    ใครต้องการส่วนใหน หลอกอะไร และได้อะไรครับ
    น่าสนครับ จะเจาะเพิ่มเป็นกี่มิลดีครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ผมเจาะไป 3 มิลลิเมตร เหมาะสมหรือเปล่าอย่าไปคิดมากครับ
    เพราะยังใงซะ ตอนนี้ มันก็ นอกเหนือจาก ปรกติแล้วนี่ครับ

และขอย้ำเลยนะครับว่า ขัดให้เรียบ ๆๆๆๆๆๆ
    ห้ามมีเศษผง เด็ดขาด ไม่อย่างงั้น SCV มันจะติดครับ
    เพราะโดยตัวของมันเองก็สวมพอดีมาก ๆ ถ้ามีเศษนิด
    มันจะเบียดข้างและติดขัดทันที อาการคือวิ่งไปแล้วความเร็วลดลงทันที่ ให้รีบชิดขอบทางภายใน 30 วินาทีเลยครับ
    หลังจากนั้นมันก็จะเร่งไม่ได้ แต่สตาร์ทได้ แล้วก็ไปใหนไม่ได้เลย แหง๊ก อยูตรงนั้นแหละ วิธีแก้เพื่อให้กลับบ้านได้คือ
    ถอดปลั๊กที่ SCV ออก แล้ว สตาร์ทเครื่อง (มันจะไม่ติดครับ ช่างมัน)แล้วเสียบปลั๊กเข้าไปใหม่ ถ้าติดแล้วก็จะไปได้ ต่อ
    (ดับเครื่องแล้วรอก็ไม่หายครับ รอเป็นเครื่องชั่วโมง)
    ที่โม้มาทั้งหมดนี่คือ มันเกิดขึ้นกับตัวผมเองครับน้าเลยแพร่มได้ยาว

User ID
    9110
    Status
    โพส
    1,278

ผมเจาะไป 3 มิลลิเมตร เหมาะสมหรือเปล่าอย่าไปคิดมากครับ
    เพราะยังใงซะ ตอนนี้ มันก็ นอกเหนือจาก ปรกติแล้วนี่ครับ

และขอย้ำเลยนะครับว่า ขัดให้เรียบ ๆๆๆๆๆๆ
    ห้ามมีเศษผง เด็ดขาด ไม่อย่างงั้น SCV มันจะติดครับ
    เพราะโดยตัวของมันเองก็สวมพอดีมาก ๆ ถ้ามีเศษนิด
    มันจะเบียดข้างและติดขัดทันที อาการคือวิ่งไปแล้วความเร็วลดลงทันที่ ให้รีบชิดขอบทางภายใน 30 วินาทีเลยครับ
    หลังจากนั้นมันก็จะเร่งไม่ได้ แต่สตาร์ทได้ แล้วก็ไปใหนไม่ได้เลย แหง๊ก อยูตรงนั้นแหละ วิธีแก้เพื่อให้กลับบ้านได้คือ
    ถอดปลั๊กที่ SCV ออก แล้ว สตาร์ทเครื่อง (มันจะไม่ติดครับ ช่างมัน)แล้วเสียบปลั๊กเข้าไปใหม่ ถ้าติดแล้วก็จะไปได้ ต่อ
    (ดับเครื่องแล้วรอก็ไม่หายครับ รอเป็นเครื่องชั่วโมง)
    ที่โม้มาทั้งหมดนี่คือ มันเกิดขึ้นกับตัวผมเองครับน้าเลยแพร่มได้ยาว
    รถเดิมแค่มีโปร 3.2 กับรองแหวนจะได้แรงบิดเพิ่มอีกสักนิดไหมครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ art_se ดูโพส
    รถเดิมแค่มีโปร 3.2 กับรองแหวนจะได้แรงบิดเพิ่มอีกสักนิดไหมครับ
    ลองไล่อ่านกลับหลังบทความดูครับน้า
    ที่น้าอยากจะทำนะ ผมได้ลองทำและ Post ไว้แล้วครับหลาย ๆ อย่าง
    อยากได้แรงบิดมากต้องเพิ่มน้ำมันหรือเชื้อเพลิง(แก็ส)ครับ แล้วก็หลอก Sensor ยกหัวฉีด
    กลับไปอ่านดูครับน้า ผมลองมาใช้ได้ดีครับ (หน้า 30 กว่า ๆ)

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

แอบมาดู

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

จารย์ครับ ผมซื้อ CAPACITOR มือสองมาแบบที่ใส่ในเครื่องเสียงอ่ะครับ
    ปรากฏว่าตัว digital voltmeter มันน่าจะเสียครับ จ่ายไฟ 12V เข้าไป มันจะอ่านค่าเป็นประมาณ 16V พอถึง 16V relay ก็จะตัดไม่ชาร์ตไฟเข้า capa
    พอผมจ่ายไฟ 5V เข้าไปมันกลับอ่านได้ 10-11V แต่ relay ก็ไม่ต่อเพื่อชาร์ตไฟเข้า capa เหมือนกัน

อาการนี้น่าจะเสียที่ตัวไหนครับ ไม่มี diagram ครับ วงจรมี diode 2-3 ตัว transistor NPN ธรรมดา 2 ตัวแล้วก็ 7-segment อีก 1 ตัว
    แล้วก็ IC ที่ยังอ่านเบอร์ไม่ออก (อยู่ใน PCB) อีกหนึ่งตัวครับ
    ตัว capa ไม่เสียนะครับผมลองชาร์ตแรงดันโดยตรงก็สามารถเก็บประจุได้ดี

จารย์ๆลองวิเคราะห์ให้หน่อยครับ
    ตอนเย็นๆจะลองเพิ่มเติมรูปเป็นข้อมูลครับ

User ID
    9110
    Status
    โพส
    1,278

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yanyong ดูโพส

ห้ามมีเศษผง เด็ดขาด ไม่อย่างงั้น scv มันจะติดครับ
    ถอดปลั๊กที่ scv ออก แล้ว สตาร์ทเครื่อง (มันจะไม่ติดครับ ช่างมัน)แล้วเสียบปลั๊กเข้าไปใหม่ ถ้าติดแล้วก็จะไปได้ ต่อ
    จัดการเรียบร้อยแล้วครับพอดีเข้ากะก็เลยจัดเลยครับ มีทั้งหมด 6 รู เจาะทั้ง 6 รูเลยครับรูละ 3 มิล แต่ประกอบเสร็จแล้วลองสตาร์ทดูปรากฎว่ามีเสียงเขกดังหลังสตาร์ทเครื่อง มันพึ่งเป็นหรือเป็นมานานแล้วไม่รู้ครับ ไม่ได้สังเกตุ เดี๋ยวพรุ่งนี้มารายงานผลว่ารอบมาเร็วกว่าเดิมขนาดไหนครับ หรือจะเสียตังซื้อ scv ใหม่ก็ไม่รู้ครับ(ซนดีนัก)

User ID
    9110
    Status
    โพส
    1,278

จัดการเรียบร้อยแล้วครับพอดีเข้ากะก็เลยจัดเลยครับ มีทั้งหมด 6 รู เจาะทั้ง 6 รูเลยครับรูละ 3 มิล แต่ประกอบเสร็จแล้วลองสตาร์ทดูปรากฎว่ามีเสียงเขกดังหลังสตาร์ทเครื่อง มันพึ่งเป็นหรือเป็นมานานแล้วไม่รู้ครับ ไม่ได้สังเกตุ เดี๋ยวพรุ่งนี้มารายงานผลว่ารอบมาเร็วกว่าเดิมขนาดไหนครับ หรือจะเสียตังซื้อ scv ใหม่ก็ไม่รู้ครับ(ซนดีนัก)

รายงานผลครับ รอบแรกผลปรากฎว่า ตอนวิ่งเร่งเครื่องได้ไม่ถึง 2000 รอบ ถอดออกมาscv ติดครับเลยถอดออกมาจัดการโดยใช้กระดาษทรายเบอร์ 1000 ขัดจนลื่นครับ ประกอบเข้าไปรอบสอง ลองวิ่งดูปกติครับแต่สิ่งที่ได้มาคือขับเนียนกว่าเดิมครับเกียร์ 3 วิ่ง 20 ประมาณพันรอบนิดๆ กดลงแล้วมาไว้กว่าเดิม แล้วลองลากที่เกียร์สองดูรอบเครื่องถึงห้าพันรอบครับจากเดิมเคยได้ที่สี่พันนิดๆครับ ผลคือน่าพอใจมากครับสำหรับรถเดิมมีแค่โปร 3.2 และรองแหวนมา 3.5 มิล

ขับที่ความเร็วนิ่งๆรู้สึกว่ารอบเครื่องจะต่ำกว่าเดิมด้วนนะครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

รายงานผลครับ รอบแรกผลปรากฎว่า ตอนวิ่งเร่งเครื่องได้ไม่ถึง 2000 รอบ ถอดออกมาscv ติดครับเลยถอดออกมาจัดการโดยใช้กระดาษทรายเบอร์ 1000 ขัดจนลื่นครับ ประกอบเข้าไปรอบสอง ลองวิ่งดูปกติครับแต่สิ่งที่ได้มาคือขับเนียนกว่าเดิมครับเกียร์ 3 วิ่ง 20 ประมาณพันรอบนิดๆ กดลงแล้วมาไว้กว่าเดิม แล้วลองลากที่เกียร์สองดูรอบเครื่องถึงห้าพันรอบครับจากเดิมเคยได้ที่สี่พันนิดๆครับ ผลคือน่าพอใจมากครับสำหรับรถเดิมมีแค่โปร 3.2 และรองแหวนมา 3.5 มิล

ขับที่ความเร็วนิ่งๆรู้สึกว่ารอบเครื่องจะต่ำกว่าเดิมด้วนนะครับ
    ระวังนะครับเรื่อง scv ติด ยิ่งตอนเร่งแซงนี่เสียวเลยนะน้า
    ถ้าแซงรวด 4-5 คันดูให้มั่นใจครับ ว่าข้างหน้าเรา มาไม่ถึงชัว ๆ
    เพราะถ้า scv ติดช่วงนี้ มัน เสียวได้ครับ
    ขอให้ทุกอย่างราบเลื่อนครับ ขอต้อนรับ " ขาซนคนจริง" ครับ (ผมชอบครับ คนซนจริง กล้าจริงอย่างน้าเนี่ย)

หน้า 39 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้