หน้า 6 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 978

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หมูหยอง ดูโพส
    มาช่วยดันครับ รอชมอย่างใจจดใจจ่อ อยากแรงด้วยคนครับ
    น้าหมูหยองไม่นำเสนอสเต็ปที่น้าทำให้ชมบ้างเลยเผื่อจะเป็นแนวทางในการพัฒนาต่อไป

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

มาตรฐาน Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

อัพวงจhttp://www.upload-thai.com/download....5a0f1a8add9633ร ที่รับปากใว้เมื่อวานครับ ดูเอาเองเด้อ พี่น้อง

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    อัพวงจhttp://www.upload-thai.com/download....5a0f1a8add9633ร ที่รับปากใว้เมื่อวานครับ ดูเอาเองเด้อ พี่น้อง
    File ใหญ่มั๊ย ครับน้า
    ผมเข้าไป Lode ไม่ได้ Net Lock ครับ (ที่ Office อะครับ)
    Up ที่ตู้เก็บของได้ใหมน้า

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

น้า Jee Up version ล่าสุดไปให้แล้วครับพี่น้อง
    ขอเงียบซักครู่ก่อนนะครับ
    **อึ้งงงงงงงงงง**
    ถ้าทำตามนั้น...เสร็จ...ค่อยพูดให้ฟังนะครับ....
    ***อึ้งงงงงงงงงงงง***

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

มาให้กำลังใจครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wiz ดูโพส
    มาให้กำลังใจครับ
    กำลัง Upload file อยู่ครับรอซักครู่นะครับ
    ส่วน Link ข้างล่างนี้ ไว้เป็นตัวเลือกครับ
    เผื่อขี้เกียจทำเอง

http://www.auto2thai.com/webboard/index.php?topic=868.0
    ขอบคุณครับ น้า Wiz
    **
    มี 2 File นะครับ
    File แรก เป็น Zip แตกออก แล้ว ใช้ได้เลย
    File ที่ 2 น้า Jee ให้มา ใช้งานยากนิดนึงครับ แต่แนะนำให้ลองใช้ดูครับ
    สุดยอดดดดดดดด มากออกแบบและ Simulate ได้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 08-10-2009 เมื่อ 10:59

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส

น้าหมูหยองไม่นำเสนอสเต็ปที่น้าทำให้ชมบ้างเลยเผื่อจะเป็นแนวทางในการพัฒนาต่อไป

ของหมูหยองเองก็ทำได้ไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่หรอกครับ ส่วนการทำงานดันรางของหมูหยองจะเริ่มทำงานที่รอบเครื่อง1100 รอบโดย
    เอาแรงดันไฟจากชุดรางจ่ายนั่นล่ะมาเป็นเงื่อนใขในการสั่งหลอกแรงดัน
    แต่พอรอบเครื่องถึง 3800 เงื่อนใขการหลอกแรงดันดันจะถูกยกเลิก
    แต่ดันกี่เปอร์เซ็นนั้นหมูหยองใช้ VR มาปรับเอาครับ มันเลยไม่ค่อยเนียน
    แต่เครื่องรอบเดินเบาไม่เขก และรอบปลายไฟไม่โชว์ ครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หมูหยอง ดูโพส
    ของหมูหยองเองก็ทำได้ไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่หรอกครับ ส่วนการทำงานดันรางของหมูหยองจะเริ่มทำงานที่รอบเครื่อง1100 รอบโดย
    เอาแรงดันไฟจากชุดรางจ่ายนั่นล่ะมาเป็นเงื่อนใขในการสั่งหลอกแรงดัน
    แต่พอรอบเครื่องถึง 3800 เงื่อนใขการหลอกแรงดันดันจะถูกยกเลิก
    แต่ดันกี่เปอร์เซ็นนั้นหมูหยองใช้ VR มาปรับเอาครับ มันเลยไม่ค่อยเนียน
    แต่เครื่องรอบเดินเบาไม่เขก และรอบปลายไฟไม่โชว์ ครับ
    ขอบคุณครับน้าหมูหยองได้แนวคิดจากผู้นำไปใช้งานจริงแบบนี้แหล่มเลยครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

เสาร์ที่แล้วเด็ก ปิดโรงเรียน
    ลูกมาหาต้องพาเทียว ยังไม่มีเวลาทำอะไรเลย
    น้า Jee ไปถึงใหนแล้วครับ น้า
    Part ไม่มี ก็บบอกนะครับไม่ต้องเกรงใจครับ
    เล็กน้อยถ้าเทียบกันที่น้าให้มาครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ยังไม่ได้ลงมือเลยครับน้าแต่อาจจะมีอะไรดีๆเพราะเดี๋ยวจะขอคำปรึกษากับน้องๆนักศึกษาที่เขาทำหุ่นยนต์แข่งขันครับแต่ตอนนี้ให้น้องเขาหาอุปกรณ์ให้อยู่ ถ้ามีอะไรดีๆไม่ทิ้งกันแน่นอนครับเห็นความตั้งใจของน้าแล้วนับถือจริงๆ ส่วนวงจรผมมีตัวที่สมบูรณ์จะลองส่งไปให้ดูครับผลออกมาจะเป็นเหมือนกับโปรแกรมจูนที่ส่งให้ไปเมื่อวันก่อนครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ยังไม่ได้ลงมือเลยครับน้าแต่อาจจะมีอะไรดีๆเพราะเดี๋ยวจะขอคำปรึกษากับน้องๆนักศึกษาที่เขาทำหุ่นยนต์แข่งขันครับแต่ตอนนี้ให้น้องเขาหาอุปกรณ์ให้อยู่ ถ้ามีอะไรดีๆไม่ทิ้งกันแน่นอนครับเห็นความตั้งใจของน้าแล้วนับถือจริงๆ ส่วนวงจรผมมีตัวที่สมบูรณ์จะลองส่งไปให้ดูครับผลออกมาจะเป็นเหมือนกับโปรแกรมจูนที่ส่งให้ไปเมื่อวันก่อนครับ
    ขอบคุณ
    ไม่รู้จบ ครับน้า

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ใก้ลความจริงเข้ามาอีกแล้วครับ
    ผลงานการสร้าง โดย น้า Jee ครับ
    ส่วนผม ฝ่ายประชาสัมพันธ์ครับ
    นี่คือ กราฟ แสดงแรงดัน แปรผัน ตามรอบ ล่าสุดครับ
    +ตัว Vertion 6 จะดันตั้งแต่แรกไปเรื่อยสูงขึ้น
    +ตัว Vertion 7 จะเริ่มที่ 1.7 Volt แล้วดันลากตามรอบขึ้นไปและ..จะลดการเพิ่มแรงดัน..ถ้าแรงดันมันสูงมากอยู่แล้วครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 13-10-2009 เมื่อ 08:01

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ขออนุญาติแจกแจงนะครับ
    ที่ทำมานี้เป็นเพียงการ ทดลองและการเรียนรู้การทำงานของระบบการ ทำงานร่วมระหว่าง อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกในรถยนต์เท่านั้น ไม่ได้มีเจตนาทำเพื่อขายใด ๆครับ
    *ถ้าท่านใดสนใจอยากได้ต้องทำเองครับ
    *ถ้าทำไม่เป็นก็ จ้างเขาทำครับ ง่ายสุด ประหยัดสุด
    *ถ้าไม่อยากเสี่ยงก็ ..ใน Clup เราก็เห็นมีของ OME มั้งครับที่ทำขาย ติดต่อน้า นุ๊ก ดูครับ
    * ซึ่งใน หัวข้อนี้อาจจะเป็นได้เพียงโจทย์ ข้อหนึ่ง ในคำถาม..ว่ากล่องที่ท่านจะ ซื้อลงในรถของท่าน น่าจะมีอะไรเป็นทางเลือกให้ท่านได้พิจารณาบ้าง
    *หรือสิ่งที่ท่านคาดหวังในกล่องแต่ง คุ้มค่ากับเงินหรือเปล่า
    *และอาจจะเป็นหัวข้อหนึ่ง..ที่เป็นจุดเปลี่ยนหรือพลิกผันหรือช่วยเพิ่มเติมเสริมเขี้ยวเล็บให้กับท่านที่ทำกล่องแต่งบ้าง
    *และผมก็จะยังดำเนินการทดลองต่อไปเรื่อย จนกว่าพี่น้องจะเบื่อ จนกว่า น้าJee จะเหนื่อย (สรุปว่าน้า Jee คิด ครับ ส่วนผมเป็นผู้ช่วย ก็ยังดีครับได้ความรู้)
    *จะยืนหยัดหาความรู้สู่ชุมชน Triton ต่อไปครับ
    + ยังไม่จบนะครับ น้า ๆ +
    -เดี๊ยวรอผมลงปริ้นแล้วจะมา Up รูปกันอีกที
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 13-10-2009 เมื่อ 08:32

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

วงจรนี้มีอุปกรณ์หลายตัวแผ่นปริ้นจะใหญ่ถ้าปริ้นสองหน้าขนาดต้อง 3x4" งานต่อไปจะคิดเรื่องการใช้ chip DSP และ microcontroller ใครมีความรู้ด้านนี้ช่วยด้วยนะครับแผ่นวงจรจะได้เล็กลง ส่วน V 7 กราฟขาลงชันไปอาจต้องปรับค่า R ทางขาลงหน่อยให้เกิดความชันพอกับขาขึ้นน่าจะดี
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jee4x4 : 13-10-2009 เมื่อ 10:03

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

วงจรนี้มีอุปกรณ์หลายตัวแผ่นปริ้นจะใหญ่ถ้าปริ้นสองหน้าขนาดต้อง 3x4" งานต่อไปจะคิดเรื่องการใช้ chip DSP และ microcontroller ใครมีความรู้ด้านนี้ช่วยด้วยนะครับแผ่นวงจรจะได้เล็กลง ส่วน V 7 กราฟขาลงชันไปอาจต้องปรับค่า R ทางขาลงหน่อยให้เกิดความชันพอกับขาขึ้นน่าจะดี
    ต้องรบกวนน้า จี สอนวิธีการคำนวนแล้วละครับ
    ว่าจะปรับค่าตรงจุดใหน ยังไง
    ผมลองแก้ไขตัวเลขแล้ว
    ถ้ากราฟได้อย่างข้างล่างนี้ต้องทำยังไงครับ
    แรงดันข้างล่างนี้ ผู้สันทัดกรณี บอกมาว่ามันสูงเกินไป ครับ Engine จะ ไม่ยอม
    update หน้า 7 ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 16-10-2009 เมื่อ 16:32

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น้ารถผมพร้อมทดลองนะน้า เอาเกียร์ออโต้แรงๆหน่อย อิอิอิ น้าโก้เขาจะได้ไม่ว่าเอา

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ่ะจ๊ากกกก

ของแรงอยู่นี่เอง

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    อ่ะจ๊ากกกก

ของแรงอยู่นี่เอง
    ไม่เอาแรงมากครับ
    ขอแค่ตูด ยุบ ๆ ตอนหนีน้านุ๊กได้ก็พอครับ

User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

อยากรู้ อยากลอง ด้วยคนได้ไหมครับ สงสัยมานานแล้วว่าเขาทำกันยังไง มีรายละเอียดอะไรบ้าง

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

Smile Re: OBD 2 + Electronic + Electric = Room

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sim_m ดูโพส
    อยากรู้ อยากลอง ด้วยคนได้ไหมครับ สงสัยมานานแล้วว่าเขาทำกันยังไง มีรายละเอียดอะไรบ้าง
    ด้วยความยินดีครับน้า
    แต่มีข้อ แม้
    มีอะไรต้องแบ่งปันกันแค่นั้นพอครับ
    ส่งMail ส่วนตัวน้า ไปที่ ผม แล้วจะส่งระหัสเข้า Load program ครับ
    ไม่อยากแจก สะเปะสะปะ ครับ เสียดายของ อิอิ
    สาเหตุมาจากนี่ ครับ น้า
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=15989
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 16-10-2009 เมื่อ 07:57

หน้า 6 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้