สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

IIWSnoJ
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เอาภาพวัฒนธรรมลีซูมาฝาก

ต้องขอบอกว่าโชคดีไม่ใช้น้อยที่ได้มีโอกาสเก็บภาพ ที่ผมเองคิดว่าปีนี้พลาดจนต้องรอปีหน้าแน่ๆ .... !!!
    เพราะครั้งแรกตั้งใจว่าตรุษจีนที่ผ่านมาจะขึ้นไป อ.ปาย เพื่อไปเก็บงานปีใหม่ของชาวเขาเผ่าลีซู แต่ก็ไปไม่ได้ติดภาระกิจอื่นเยอะมากๆ ในช่วงนั้น

จนแล้วจนรอดเมื่อวันมาฆะบูชาที่ผ่านมาก็ได้มาเยี่ยม อ.ปาย อีกครั้งแต่สิ่งที่บอกว่าโชคดีมากๆ ก็คือปีนี้งาน

"มหกรรมสืบสานวัฒนธรรมลีซูแห่งประเทศไทย"

ได้มาจัดที่ อ.ปาย พอดีก็เลยไม่ชักช้าต้องแวะเข้าไปชื่นชมและขอเก็บภาพหน่อย ....... !!!!

งานมหกรรมสืบสานวัฒนธรรมลีซูแห่งประเทศไทย ถือได้ว่าเป็นงานที่ยิ่งใหญ่งานหนึ่งของชาวลีซู(ขอย่ำว่าออกเสียงว่า "ลีซู") เพราะเป็นการรวบรวมชาวลีซูเผ่าต่างๆ ทั่วประเทศไทยมาพบปะเพื่อแสดงวัฒนธรรมแลกเปลี่ยนภูมิปัญญาของชาวลีซู โดยในงานจะมีทั้งการแสดงและการละเล่นพื้นบ้าน การแสดงดนตรีพื้นบ้านและการเต้นรำปีใหม่ รวมถึงการประกวดชุดแต่งกายลีซู

หุหุหุ ..... ไปชมภาพกันเลยนะคร๊าบบบบบบบบบบ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    155
    Status
    โพส
    671

มาตรฐาน Re: เอาภาพวัฒนธรรมลีซูมาฝาก

ขอบคุณมากครับ
    ได้เปิดหูเปิดตา
    ภาพสวยมากครับ
    แสงกำลังดีทีเดียว

(หน้าตาคนในภาพ คุ้นๆ เหมือนคนงานแถวบ้านเลย...555)

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

มาตรฐาน Re: เอาภาพวัฒนธรรมลีซูมาฝาก

ถ่ายรูปได้ สวยจังเลยครับ

User ID
    351
    Status
    โพส
    58

ถ่ายได้สุดยอดเหมือนเดิมเลยตาชิน

สาวๆนี่สวยเนอะ ดูดี๋ดูดี
    แต่รุ่นใหญ่นี่น่ากลัวชมัดเลย

IIWSnoJ
    ผู้เยี่ยมชม

น้าเล็ก ..... จะสละโสดอยู่แล้วไม่ใช่หรอ .... ยังออกแนว อีกหรอ
    เดี๋ยวก็ หรอ

vinsent
    ผู้เยี่ยมชม

เหอ ๆ คนงานนิฟังดูแล้วก้อหยาบๆ นะ

ลีซอบางคนการศึกษายังสูงกว่าคนในเมืองเยอะ

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

ภาพที่ 16 นี่สุดยอดเลยครับ
    หน้าเบลอ หลังชัด จังหวะยอดเยี่ยมมากครับ

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

สวยๆ หลายคน เอ๊ย หลายภาพครับ

princess
    ผู้เยี่ยมชม

เพิ่งไปปายมา แต่ไม่เห็นลีซู เค้าอยู่กันตรงไหนเหรอคะ ..
    เจอแต่ coffee in love - - คนเยอะมากๆ

IIWSnoJ
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ princess ดูโพส
    เพิ่งไปปายมา แต่ไม่เห็นลีซู เค้าอยู่กันตรงไหนเหรอคะ ..
    เจอแต่ coffee in love - - คนเยอะมากๆ
    ปีที่แล้วผมยอมรับเลยครับว่าโชคดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ที่ได้มีโอกาสเข้าชมภายในงานนะครับ

ส่วนปีนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าจัดที่ไหน ..... เพราะเป็นของชาวเขาเผ่าลีซูที่อาศัยอยู่ในประเทศไทย(ไม่ใช่งานที่ทาง อ.ปาย จัดขึ้นนะครับ) โดยเขาจะสลับกันเป็นเจ้าภาพครับ

mj8632
    ผู้เยี่ยมชม

สวยมากเลยครับ

ข้อมูลกระทู้