หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 43

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9069
    Status
    โพส
    175

มาตรฐาน Triton Plus อยากจะมัน

ผมอยากจะทำเครื่องTriton Plusให้แรงขึ้น แต่ไม่รู้ว่าจะต้องทำอะไรบ้างอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับขอบคุณครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: Triton Plus อยากจะมัน

ตามสเตป

1.ถอดแคต ใส่ท่อแทน 700 บาท

2.อุดอีจีอาร์ ฟรี

3.ลงโปร 3200 เริ่มที่ 0 บาท

4.รองแหวน 4 มิล ฟรี

เอาเบาๆ ไปก่อน ถ้ามากขึ้นก็

5.ดันราง (หลายราคา)

6.ทำท้ายราง (หลายราคา) โม Scv

7.บูสท์คัท แล้วแต่ค่าย

8.ยกหัวฉีด ตามสบาย

9.หัวฉีดโต

10.โบใหม่ อินเตอร์ใหม่

11.ท่อแหล่มๆ

ตามขั้นไป อยากหยุดก็หยุดครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน Re: Triton Plus อยากจะมัน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ตามสเตป

9.หัวฉีดโต

ขอบคุณมากคร้าบบบ น้านุ๊ก
    ทีนี้ล่ะคร้าบ เลือกเอาตามใจชอบเลยว่าอยากแรงนาดไหนกัน...พี่น้องงงงงงงงงง

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ต่อไปก็ของหนักครับ

เฟืองท้าย เกียร์ เครื่องยนต์ ไส้ใน

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ตามสเตป

9.หัวฉีดโต

เมื่อรถแรงขึ้นก็ต้องมีคลัชดีๆเพื่อจะจับม้าลงพื้นให้ครบทุกตัว

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

น้านุ๊กคับ ผมพลัส09 ลง3.2 ได้เปล่าคัน กุญแจอีโมคับ ที่. 0 บอกลงไม่ได้คับอยากแรง+ประหยัด ตอนนี้ รองแหวน+ขยับหอย= 17.9ปอนคับ อยากได้อีกสักหน่อยคับ

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

รบกวนน้านุ๊กครับ ตัว 2.4 เบนซิน ไม่มีโบ ถ้าเปลียนท่อใหม่(อันวาวๆ ใสๆ) แต่อย่างอื่นยังเหมือนเดิม จะมีผลมากน้อยขนาดไหนครับ หรือได้ผลทางจิตใจอย่างเดียวครับ

User ID
    9069
    Status
    โพส
    175

ขอบคุณน้านุ๊กมากๆนะครับ ที่ชี้แนะในการเพิ่มขุมพลังรถให้มากขึ้นจะได้มันกัน

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CHATREE ดูโพส
    เมื่อรถแรงขึ้นก็ต้องมีคลัชดีๆเพื่อจะจับม้าลงพื้นให้ครบทุกตัว
    ลืมไปครับ โทษที เฮ้อ ขับออโต้ก็เลยลืมครับ แหะๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    น้านุ๊กคับ ผมพลัส09 ลง3.2 ได้เปล่าคัน กุญแจอีโมคับ ที่. 0 บอกลงไม่ได้คับอยากแรง+ประหยัด ตอนนี้ รองแหวน+ขยับหอย= 17.9ปอนคับ อยากได้อีกสักหน่อยคับ
    กุญแจอิมโม ลงได้ครับ แต่ไม่ใช่ตัว 006 ครับ มันต้องใช้ตัวล่าสุดครับ

ของน้องปาปอร์ตครับ มีอาการข้างเคียงหน่อยนะครับ

คือเกียร์ ไม่ค่อยคิกดาวน์นะครับ ไม่แรงเท่า 005-006 นะครับ บอกไว้ก่อน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lXl ดูโพส
    รบกวนน้านุ๊กครับ ตัว 2.4 เบนซิน ไม่มีโบ ถ้าเปลียนท่อใหม่(อันวาวๆ ใสๆ) แต่อย่างอื่นยังเหมือนเดิม จะมีผลมากน้อยขนาดไหนครับ หรือได้ผลทางจิตใจอย่างเดียวครับ
    ประการหลังครับ ท่อดีดี ได้มาประมาณ 3-5% ครับ หรือส่อเค้าไปทางแย่ลงครับ ถ้าทำไม่ถูกหลักครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ justdoit ดูโพส
    ขอบคุณน้านุ๊กมากๆนะครับ ที่ชี้แนะในการเพิ่มขุมพลังรถให้มากขึ้นจะได้มันกัน
    ยินดีครับ

arno
    ผู้เยี่ยมชม

ส่วนเรื่องขุมพลังเกี่ยวกับดันราง สอบถามผมได้เลยคับ 080 -2686050 อาโน

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

แวะมาชม

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

มาเก็บข้อมูลจ้า

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

น้านุ๊กระหว่างท่อเดิมๆใส่แทนแคท
    กับท่อที่ยิงตรงจากหลังโบมาลงหน้าเพลาแล้วใส่พักกลางที่เขาบอกกันว่าพักสูตร 1,500 ประมาณนี้ มันต่างกันอย่างไรอันไหนดีกว่ากันในช่วงต้นไม่เน้นปลายครับ
    รบกวนหน่อยน่ะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanchung ดูโพส
    น้านุ๊กระหว่างท่อเดิมๆใส่แทนแคท
    กับท่อที่ยิงตรงจากหลังโบมาลงหน้าเพลาแล้วใส่พักกลางที่เขาบอกกันว่าพักสูตร 1,500 ประมาณนี้ มันต่างกันอย่างไรอันไหนดีกว่ากันในช่วงต้นไม่เน้นปลายครับ
    รบกวนหน่อยน่ะครับ
    ถ้าเน้นต้น ท่อที่สั้นที่สุด ได้เปรียบครับ

ปลายหายแน่ ถ้า แรงบิดไม่พอ

User ID
    9069
    Status
    โพส
    175

ตามสเตป

9.หัวฉีดโต

น้านุ๊กครับถ้าผมจะทำตามสเตปนี้ต้องไปที่ไหนได้บ้างครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ justdoit ดูโพส
    น้านุ๊กครับถ้าผมจะทำตามสเตปนี้ต้องไปที่ไหนได้บ้างครับ
    1.ถอดแคต ใส่ท่อแทน 700 บาท (ร้านท่อไอเสียทั่วไป ก็มีครับ)

2.อุดอีจีอาร์ ฟรี (ไปมีตติ้ง รับรองได้ฟรี)

3.ลงโปร 3200 เริ่มที่ 0 บาท (ศูนย์ที่เข้าประจำครับ)

4.รองแหวน 4 มิล ฟรี (มามีตติ้งได้ฟรีครับ)

5.ดันราง (หลายราคา) (ตามแต่สำนักที่ท่านชอบครับ โปรดใช้วิจารณญาน)

6.ทำท้ายราง (หลายราคา) โม Scv (ทำดันราง ส่วนมากได้เป็นของแถม)

7.บูสท์คัท แล้วแต่ค่าย (มาพร้อมกับดันราง เหมือนกัน แล้วแต่ค่าย)

8.ยกหัวฉีด ตามสบาย (ส่วนมาก ก็ตราหัวกะโหลกครับ)

9.หัวฉีดโต (ร้านดีเซล ที่มีชื่อเสียง)

10.โบใหม่ อินเตอร์ใหม่ (ตามอู่ซิ่ง ทั่วไป แล้วแต่รู้จักครับ)

11.ท่อแหล่มๆ (ก็ร้านท่อไง)

12.เสียเงินทำคลัตช์ (หาข้อมูลดูครับ มีหลายสำนัก)

โดยส่วนตัวแล้ว สามารถทำได้จบในร้านเดียวครับ

พอดีผมไม่ใช่คนขายของครับ เลยแจ้งไม่ได้ เมลมาคุยกันก็ได้ครับ

nop_thaiscan@hotmail.com

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

น้านุ๊กครับกล่องดันรางที่มีหลายยี่ห้อนั้นมีข้อแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ
    1.วงจรภายใน

2.ระบบควบคุม

3.การติดตั้ง

4.คุณภาพของ

5.ฝีมือคนจูน

6.โปรแกรมจูนครับ

ถ้าเอาง่ายๆสรุปง่ายๆ ประมาณว่า อุปกรณ์ภายในต้องดีพอ ระบบประมวลผล

ต้องไม่ส่งเอฟเฟกต์ให้กล่องหลักจับได้ การใช้งานต้องง่าย โปรแกรมจูน ต้อง

ละเอียด คนจูนต้องระดับพระกาฬ ครับ ต้องมีผลงานในสนามการันตี (ถ้าชอบแรง)

ต้องมีผู้ใช้บอกต่อ (ถ้าใช้งานจริง) การรับประกันสินค้า บริการหลังการขายอีก

อีกมากมายครับ

จะใช้ยี่ห้อไหน ราคาใด อยู่ที่คุณเป็นผู้เลือครับ

สินค้า ราคาไม่เท่าไรหรอกครับ ที่ขายกันราคาสูง ก็ ...

1.คุณซื้อบริการหลังการขายของเขาด้วย อย่างน้อยก็ 5 ปี

2.โปรแกรมและลิขสิทธิ์ต่างๆ ที่ต้องพัฒนาตลอดระยะเวลาที่เราใช้งาน

3.ค่าคิดค้น และค่า ON Site เวลาเราเรียกใช้

เราเป็นผู้ใช้งาน อยู่ที่เราเลือกครับ

การดันรางมีความเสี่ยง ผู้ดันควรศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจ

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

อาจารย์นุ๊กครับที่ว่าการดันรางมีความเสี่ยง ผมขอข้อมูลแบบลึกซึ้งด้วยครับเพราะกำลังจะใส่กะเค้าบ้างเพราะตอนนี้มีหลายราคาตั้งแต่พันบาท-หมื่นบาท ขอความอนุเคราะห์จากอาจารย์ด้วยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CHATREE ดูโพส
    อาจารย์นุ๊กครับที่ว่าการดันรางมีความเสี่ยง ผมขอข้อมูลแบบลึกซึ้งด้วยครับเพราะกำลังจะใส่กะเค้าบ้างเพราะตอนนี้มีหลายราคาตั้งแต่พันบาท-หมื่นบาท ขอความอนุเคราะห์จากอาจารย์ด้วยครับ
    การเพิ่มแรงดันรางจ่าย (คอมมอนเรล) มีผลดีคือ

1.แรงดันน้ำมันที่มาก ทำให้น้ำมันแตกตัวละเอียด เผาไหม้สมบูรณ์มากขึ้น

2.ด้วยแรงดันที่เข้าไปมากกว่าเดิม ทำให้ปริมาณน้ำมันที่เข้าหัวฉีดมีมากขึ้น

3.ด้วยเหตุผลสองข้อดังกล่าว ทำให้รถยนต์มีอัตราเร่งที่ดี ทันใจ ปลอดภัย

4.การจูนสามารถ ยกกราฟขึ้นลงได้ตามรอบ ตามคันเร่ง ตามบูสท์ และตามใจ

5.เมื่อยิ่งแรง ถ้าขับปกติจะยิ่งประหยัด (ฟังไม่ผิดหรอก)

ข้อเสียของการดันราง

1.ชุดปั๊มสร้างแรงดัน สึกหรอ เสื่อมสภาพเร็วขึ้น เพราะภาระมากขึ้น

2.ชุดหัวฉีดเดิม มีขนาดเล็ก ถ้าดันมาก งานจะเข้า แบบท่านไม่คาดคิด

3.กรณีไม่ทำท้ายราง การสึกหรอ จะน้อยกว่า แต่ไม่คุ้มค่า กับความแรงที่ได้มา

4.ทำท้ายราง การสร้างแรงดันช่วงปลายทำได้ดี แต่ให้ระวัง เรื่องของรางซึม

ถ้าแนะนำนะ (ตามงบ) สำหรับดันราง

1.ควรมีบูสท์คัท ปรับไปเล่นที่ 20-22 ปอนด์ กำลังดี

2.ควรใช้ความแรงอย่างมีสติ ปลอดภัยด้วย โดยเฉพาะถนนลื่น มันแถง่ายๆครับ

3.ถ้าดันแล้วทำท้ายรางแล้ว ควรยกหัวฉีดด้วย เพื่อให้แรงดันที่สร้าง มีที่ระบาย

4.เมื่อยกหัวฉีดแล้ว ให้ยกกราฟช่วงทอร์คลงมานิดนึง รักษาเครื่องยนต์หน่อย

แค่นี้ รถเดิมๆ ก็ไม่มีถนนจะวิ่งแล้วครับ

แนะนำง่ายๆนะครับย้ำเลยว่า ถ้าดันมาก ต้องยกหัวฉีดด้วย

แล้วสเตปต่อไปมันจะมาเอง (เทอร์โบ อินเตอร์ หัวฉีดโต)

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

การเพิ่มแรงดันรางจ่าย (คอมมอนเรล) มีผลดีคือ

1.แรงดันน้ำมันที่มาก ทำให้น้ำมันแตกตัวละเอียด เผาไหม้สมบูรณ์มากขึ้น

2.ด้วยแรงดันที่เข้าไปมากกว่าเดิม ทำให้ปริมาณน้ำมันที่เข้าหัวฉีดมีมากขึ้น

3.ด้วยเหตุผลสองข้อดังกล่าว ทำให้รถยนต์มีอัตราเร่งที่ดี ทันใจ ปลอดภัย

4.การจูนสามารถ ยกกราฟขึ้นลงได้ตามรอบ ตามคันเร่ง ตามบูสท์ และตามใจ

5.เมื่อยิ่งแรง ถ้าขับปกติจะยิ่งประหยัด (ฟังไม่ผิดหรอก)
    ข้อเสียของการดันราง

1.ชุดปั๊มสร้างแรงดัน สึกหรอ เสื่อมสภาพเร็วขึ้น เพราะภาระมากขึ้น

2.ชุดหัวฉีดเดิม มีขนาดเล็ก ถ้าดันมาก งานจะเข้า แบบท่านไม่คาดคิด

3.กรณีไม่ทำท้ายราง การสึกหรอ จะน้อยกว่า แต่ไม่คุ้มค่า กับความแรงที่ได้มา

4.ทำท้ายราง การสร้างแรงดันช่วงปลายทำได้ดี แต่ให้ระวัง เรื่องของรางซึม

ถ้าแนะนำนะ (ตามงบ) สำหรับดันราง

1.ควรมีบูสท์คัท ปรับไปเล่นที่ 20-22 ปอนด์ กำลังดี

2.ควรใช้ความแรงอย่างมีสติ ปลอดภัยด้วย โดยเฉพาะถนนลื่น มันแถง่ายๆครับ

3.ถ้าดันแล้วทำท้ายรางแล้ว ควรยกหัวฉีดด้วย เพื่อให้แรงดันที่สร้าง มีที่ระบาย

4.เมื่อยกหัวฉีดแล้ว ให้ยกกราฟช่วงทอร์คลงมานิดนึง รักษาเครื่องยนต์หน่อย

แค่นี้ รถเดิมๆ ก็ไม่มีถนนจะวิ่งแล้วครับ

แนะนำง่ายๆนะครับย้ำเลยว่า ถ้าดันมาก ต้องยกหัวฉีดด้วย

แล้วสเตปต่อไปมันจะมาเอง (เทอร์โบ อินเตอร์ หัวฉีดโต)
    สุดยอดครับ น้านุ๊ก กระจ่าง ชัดเจนและเข้าใจง่ายดีครับ
    ด้วยความเคารพครับ....

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้