หน้า 8 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 141 ถึง 160 จากทั้งหมด 229

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน Re: OEM Group ทำอะไรมั่ง

...ถึงบ้านตี 3 เลยครับเบียร์ไม่หมดอีกต่างหาก แถมโดน ดีมอน แง่มด้วย อิอิ ดีนะเหนียว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    802
    Status
    โพส
    120

มาตรฐาน Re: OEM Group ทำอะไรมั่ง

ผมร่วมแชร์ด้วย แบบผมไม่ค่อยมีความรู้ทางนี้ แต่ตามอ่านงานของกลุ่ม Oem แล้วมันส์มากสนุก แล้วจะหาทางหิ้วเบียร์ไปแจม ขอดูๆๆๆๆ อยากดูมาก

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ...ถึงบ้านตี 3 เลยครับเบียร์ไม่หมดอีกต่างหาก แถมโดน ดีมอน แง่มด้วย อิอิ ดีนะเหนียว
    ไม่ได้อาบน้ำอ่ะดิน้าโต้ง...

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

เจ้าของบ้านคาวง....ยันเช้า

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ขอบคุณมากครับ น้าชัยที่นำทางพากลับบ้าน ไม่งั้นผมหลงทางแน่ 5555+ ตายิ่งดีๆอยู่ ตามน้านุกไม่ไหวครับ เพราะเข้าเขตชุมชนและ กับ พวกน้าหาย ตกใจหมดนึกว่าจะตามกันมาติดๆ เฮ้ย ถ้าวันนั้นไม่ไปก็ไม่รู้ว่าไมล์เราอ่อน เซ็งเลย นึกว่าขับ 140 กว่า จริงๆ เหอะๆ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

คาวงคือ หลับ เนียรใช่มั้ยครับ น้าวุฒิ ขอบคุณมากๆน๊ะครับ สำหรับความรู้และข้อมูลใหม่ๆ มีโอกาศได้เจอกันอีกครับ อิอิ ชอบ หมอกบ้านน้ามากๆเลย ขอบอก

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ไปทำอะไรกับเจ้าดีมอนล่ะ มันถึงได้แง่มเอาง่ะ อิ อิ ส่วนใหญ่มันชอบเล่นด้วยไม่ใช่เหรอ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

รายงานผลดันราง OEM ครับสรุปคือการดันรางโดยใช้แค่ R มาคร่อมที่วงจรใช้ไม่ได้ครับ
    อาการที่เกิดขึ้นจากรถที่ได้ทดลองน่ะครับ บอกเล่ากันมา
    1. เมื่อติดตั้งเสร็จเกิดอาการไฟเครื่องโชว์ครับ
    2. พอลองสตาร์เกิดอาการเข็กอย่างแรงครับ
    3. มีควันขาวมากเหมือนการสันดาบในห้องเครื่องไม่สมบูรณ์
    4. บู๊ดดูด(เว็คคัม)เพราะลิ้นปีกผีเสื้อพยายามที่จะปิดไม่อยู่ในสถานะปกติครับ
    5. พอถอดกล่องดันราง OEM ออกแล้วไฟยังโชว์อยู่เหมือน ECU มันเช็คเจอ ERROR ในระบบ ต้องทำการดับเครื่องสักสองถึงสามครั้งจึงจะเป็นเหมือนเดิม

จากสภาพที่เกิดขึ้นทำให้ได้ทราบว่าถ้าใช้ R คร่องหรือ R ปรับค่าได้ยังใช้งานได้ไม่ดีครับ ต้องมีตัว IC หรือตัวควบคุมที่ดีกว่านี้เพื่อควบคุมกระแสไฟที่ส่งมาให้กับกล่อง ECU ที่แน่นอนกว่านี้ครับ
    ตอนนี้ทีมงานกำลังปรึกษากันอยู่ว่าจะพัฒนา่ต่อหรือจะหยุดการพัฒนาทางด้านนี้ไปหาอะไรอย่างอื่นทำแทน

ข้อควรระวังน่ะครับ ในการใส่กล่องดันราง ถ้าใส่กล่องที่ไม่ได้คุณภาพจะเกิดปัญหาขึ้นในกล่อง ECU เพราะกล่อง ECU สามารถที่จะตรวจสอบตัวเองถึงความผิดปกติของอุปกรณ์ต่างๆ ได้ แม้บางครั้งจะไม่โชว์ Error ขึ้นมาให้เห็น แต่ยังยืนยันเหมือนเดิมว่ายังไงกล่อง ECU ก็ไม่พังแต่กล่องอาจจะมีปัญหาเพราะโปรแกรมที่ใส่อยู่ในกล่องเกิดการรวนอาจจะต้องแก้โดยการลงโปรแกรมใหม่ ซึ่งตอนนี้กำลังลองทำอยู่เพื่อกู้ระบบให้กลับมาเหมือนเดิม

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

การลงกล่องพ่วงที่ได้มาตรฐาน (จริงๆแล้วทุกยี่ห้อใส่ได้)

จากการที่ได้ที่ปรึกษาที่มีประสพการณ์สูง (มาก) ท่านหนึ่ง

ซึ่งมั่นใจได้ว่าเป็นกลางพอ เขายืนยันมาว่า....

กล่องแทบทุกยี่ห้อ เมื่อใส่แล้วจะเกิด Effect กับกล่องหลักแน่นอน โดยเฉพาะกล่องดันราง

แต่มีเพียงสามยี่ห้อเท่านั้น ที่เข้าใจระบบไฟในรถไทรทัน ได้เป็นอย่างดี

ซึ่งอุปกรณ์ที่ใช้ รวมถึงการติดตั้ง เกิดปัญหากับตัวรถน้อยที่สุด (เมื่อใช้งานปกติ)

1.ต้องไม่ได้ทำการโมปั๊มเพิ่ม

2.ท้ายรางชิมได้ แต่ไม่ได้อุด

3.หัวฉีดโตได้

4.ต้องเป็นรางเดิม

พูดง่ายๆคือรถบ้านๆ ใช้งานประจำวัน ที่ทำแล้วจบ ไม่บานปลาย

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    ไปทำอะไรกับเจ้าดีมอนล่ะ มันถึงได้แง่มเอาง่ะ อิ อิ ส่วนใหญ่มันชอบเล่นด้วยไม่ใช่เหรอ
    มังง่วงมั้งครับ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

เข้ามาดู55555555555

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    การลงกล่องพ่วงที่ได้มาตรฐาน (จริงๆแล้วทุกยี่ห้อใส่ได้)

จากการที่ได้ที่ปรึกษาที่มีประสพการณ์สูง (มาก) ท่านหนึ่ง

ซึ่งมั่นใจได้ว่าเป็นกลางพอ เขายืนยันมาว่า....

กล่องแทบทุกยี่ห้อ เมื่อใส่แล้วจะเกิด Effect กับกล่องหลักแน่นอน โดยเฉพาะกล่องดันราง

แต่มีเพียงสามยี่ห้อเท่านั้น ที่เข้าใจระบบไฟในรถไทรทัน ได้เป็นอย่างดี

ซึ่งอุปกรณ์ที่ใช้ รวมถึงการติดตั้ง เกิดปัญหากับตัวรถน้อยที่สุด (เมื่อใช้งานปกติ)

1.ต้องไม่ได้ทำการโมปั๊มเพิ่ม

2.ท้ายรางชิมได้ แต่ไม่ได้อุด

3.หัวฉีดโตได้

4.ต้องเป็นรางเดิม

พูดง่ายๆคือรถบ้านๆ ใช้งานประจำวัน ที่ทำแล้วจบ ไม่บานปลาย

สามกล่องที่ว่ามีอะไรบ้างครับ
    เริ่มเสียวแล้วว

rachan-p@hotmail.com
    ขอบคุณน่ะครับ น้านุ๊ก

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อิอิ มีเรื่องบกวนน้าวุฒิอกซะงั้นเรา ขอบุณมากน๊ะครับ น้าที่เป็นธุระให้

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanchung ดูโพส
    สามกล่องที่ว่ามีอะไรบ้างครับ
    เริ่มเสียวแล้วว

rachan-p@hotmail.com
    ขอบคุณน่ะครับ น้านุ๊ก
    อยากรู้เหมือนกันครับ
    ekasak.pr@gmail.com
    รบกวนหน่อยครับ

TTC-00790 TTC-Member
    User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

ตามเข้ามารอด้วยคนครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    รายงานผลดันราง OEM ครับสรุปคือการดันรางโดยใช้แค่ R มาคร่อมที่วงจรใช้ไม่ได้ครับ
    อาการที่เกิดขึ้นจากรถที่ได้ทดลองน่ะครับ บอกเล่ากันมา
    1. เมื่อติดตั้งเสร็จเกิดอาการไฟเครื่องโชว์ครับ
    2. พอลองสตาร์เกิดอาการเข็กอย่างแรงครับ
    3. มีควันขาวมากเหมือนการสันดาบในห้องเครื่องไม่สมบูรณ์
    4. บู๊ดดูด(เว็คคัม)เพราะลิ้นปีกผีเสื้อพยายามที่จะปิดไม่อยู่ในสถานะปกติครับ
    5. พอถอดกล่องดันราง OEM ออกแล้วไฟยังโชว์อยู่เหมือน ECU มันเช็คเจอ ERROR ในระบบ ต้องทำการดับเครื่องสักสองถึงสามครั้งจึงจะเป็นเหมือนเดิม

จากสภาพที่เกิดขึ้นทำให้ได้ทราบว่าถ้าใช้ R คร่องหรือ R ปรับค่าได้ยังใช้งานได้ไม่ดีครับ ต้องมีตัว IC หรือตัวควบคุมที่ดีกว่านี้เพื่อควบคุมกระแสไฟที่ส่งมาให้กับกล่อง ECU ที่แน่นอนกว่านี้ครับ
    ตอนนี้ทีมงานกำลังปรึกษากันอยู่ว่าจะพัฒนา่ต่อหรือจะหยุดการพัฒนาทางด้านนี้ไปหาอะไรอย่างอื่นทำแทน

ข้อควรระวังน่ะครับ ในการใส่กล่องดันราง ถ้าใส่กล่องที่ไม่ได้คุณภาพจะเกิดปัญหาขึ้นในกล่อง ECU เพราะกล่อง ECU สามารถที่จะตรวจสอบตัวเองถึงความผิดปกติของอุปกรณ์ต่างๆ ได้ แม้บางครั้งจะไม่โชว์ Error ขึ้นมาให้เห็น แต่ยังยืนยันเหมือนเดิมว่ายังไงกล่อง ECU ก็ไม่พังแต่กล่องอาจจะมีปัญหาเพราะโปรแกรมที่ใส่อยู่ในกล่องเกิดการรวนอาจจะต้องแก้โดยการลงโปรแกรมใหม่ ซึ่งตอนนี้กำลังลองทำอยู่เพื่อกู้ระบบให้กลับมาเหมือนเดิม
    น้าครับสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมเรื่องใช้ R ครับว่าได้ต่อกับอุปกรณ์อื่นรึเปล่าเพราะปกติกล่องดันรางที่ใช้ R เขาจะมีไดโอดต่อด้วยและลองวัดแรงดันไฟฟ้าดูถ้าใช้มิเตอร์ เข็มแทบจะไม่เห็นความแตกต่างของแรงดันต้องใช้ digital มิเตอร์ที่มีความละเอียดสูงทศนิยม 3 ตำแหน่งเพราะเขาหลอกกันแค่หลัก mV ถ้ามากกว่านั้น engine โชว์ครับถ้าใช้ R ลองเพิ่มไดโอดต่อให้ขั้วลบเข้า R ขั้วบวกลงกราวด์ดูครับเพราะถ้าต่อแบบนี้ ไดโอดจะมีความต้านทานภายในสูงมากครับ หลัก เมกกะโอห์มทำให้แรงดันที่ผ่าน R คร่อมเปลี่ยนแปลงน้อยมากครับลองดูครับทดลองบนบอร์ดก่อนก็ได้เดี๋ยวกล่องหลักจะพังเอาแต่ข้อเสียของมันคือมันจะหลอกตั้งแต่ต้นจนปลายเลยบางที่ควันดำมากถ้าจูนหนักแล้วท้ายรางอาจเปิดได้

TTC-00906 TTC-Member
    User ID
    170
    Status
    โพส
    98

กำลังจะลงดันรางพอดีขอข้อมูล3กล่องด้ว...ครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    น้าครับสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมเรื่องใช้ R ครับว่าได้ต่อกับอุปกรณ์อื่นรึเปล่าเพราะปกติกล่องดันรางที่ใช้ R เขาจะมีไดโอดต่อด้วยและลองวัดแรงดันไฟฟ้าดูถ้าใช้มิเตอร์ เข็มแทบจะไม่เห็นความแตกต่างของแรงดันต้องใช้ digital มิเตอร์ที่มีความละเอียดสูงทศนิยม 3 ตำแหน่งเพราะเขาหลอกกันแค่หลัก mV ถ้ามากกว่านั้น engine โชว์ครับถ้าใช้ R ลองเพิ่มไดโอดต่อให้ขั้วลบเข้า R ขั้วบวกลงกราวด์ดูครับเพราะถ้าต่อแบบนี้ ไดโอดจะมีความต้านทานภายในสูงมากครับ หลัก เมกกะโอห์มทำให้แรงดันที่ผ่าน R คร่อมเปลี่ยนแปลงน้อยมากครับลองดูครับทดลองบนบอร์ดก่อนก็ได้เดี๋ยวกล่องหลักจะพังเอาแต่ข้อเสียของมันคือมันจะหลอกตั้งแต่ต้นจนปลายเลยบางที่ควันดำมากถ้าจูนหนักแล้วท้ายรางอาจเปิดได้
    เดี๋ยวลองดูครับ แต่ตอนนี้ทางทีมงานงานเข้าเยอะมากครับ เลยต้องพักพวกโปรเจคไว้ก่อน เดี๋ยวงานหลักเสียน่ะครับ ไว้หลังปีใหม่จะพัฒนาต่อ อิ อิ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

เอาลิงค์มารวมไว้ให้ครับ จะได้ไม่ต้องค้นหานาน
    1.ไฟถอยหลัง Automatic Remove
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ghlight=remove

2.เล่นเพลงต่อเนื่องในตอนสตาร์ท

3.กราวน์ไวร์ 9 จุด
    ขอยืมจากกระทู้น้า Munic มาครับ ขออนุญาติทำลิงค์น่ะครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=7531

4.ระบบเปิดปิดจอพลัส
    ขอยืมกระุทู้ของน้า OMP เอามาโชว์ครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=17521

5.แตรหลายเสียง ในปุ่มเดียว
    ติดตั้งแล้วที่รถน้าชัยแต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปโพสครับ

6.ดันรางจ่าย
    อยู่ในขั้นพัฒนาแต่ไม่รู้จะทำต่อหรือเปล่า

7.บูสท์คัท

8.ระบบ Push Start/Stop และ Keyless

9.Turbo Timer แบบล่องหน
    กำลังอยู่ในขั้นดำเนินการ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...d.php?p=224707

10.รองแหวน อัพบู๊ต
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=10489

11.การติดตั้งพัดลมไฟฟ้า
    ขอยืมลิงค์ของน้า ap107 มาครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=1221

12. ติดตั้งเกจวัดบู๊ต

13. เปลี่ยนสีไฟที่เสียบกุญแจ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...d=1#post224843

หน้า 8 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้