หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 43

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: บริษัทประกันที่แย่ที่สุดคับ

ปกติ ก้อง พวกนี้เวลาจะจ่ายนะ อ้างนู่นนี่ไปเรื่อย แต่เวลาจะเอาเงินเรานะ ปากนี่หวานเชียว เราพูดยังงัยก็ฟังหมด

ต้องอย่างที่น้าจีบอก ว่าต้องเกี่ยวกิ่งไม้หรืออะไรก็ได้แต่ต้องบอกว่าเกิดจากการที่เราทำเอง
    ถ้าจะเอาแบบที่ก้องจดทะเบียนมาเราจะต้องไปแจ้งตำรวจเอาใบแจ้งความไปขนส่งไปหาทะเบียนรถ เจ้าของรถมาเอง แล้วส่งเรื่องให้บริษัทประกัน ถึงจะดำเนินการให้เราอ่ะ

เห็นปีหน้า จะออกกฏใหม่กรณีทำเกิดขึ้นเองจะเสียค่าแอคเซฟ เป็นเคสๆไป ไม่สามารถซ่อมรถให้ฟรีๆได้แล้ว ไม่รู้จะจริงหรือเปล่านะครับ(พวกขายประกันโทรมาจะให้ต่อก็เลยแอบถามข้อมูลเอาครับ)

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

มาตรฐาน Re: บริษัทประกันที่แย่ที่สุดคับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ปกติ ก้อง พวกนี้เวลาจะจ่ายนะ อ้างนู่นนี่ไปเรื่อย แต่เวลาจะเอาเงินเรานะ ปากนี่หวานเชียว เราพูดยังงัยก็ฟังหมด

ต้องอย่างที่น้าจีบอก ว่าต้องเกี่ยวกิ่งไม้หรืออะไรก็ได้แต่ต้องบอกว่าเกิดจากการที่เราทำเอง
    ถ้าจะเอาแบบที่ก้องจดทะเบียนมาเราจะต้องไปแจ้งตำรวจเอาใบแจ้งความไปขนส่งไปหาทะเบียนรถ เจ้าของรถมาเอง แล้วส่งเรื่องให้บริษัทประกัน ถึงจะดำเนินการให้เราอ่ะ

เห็นปีหน้า จะออกกฏใหม่กรณีทำเกิดขึ้นเองจะเสียค่าแอคเซฟ เป็นเคสๆไป ไม่สามารถซ่อมรถให้ฟรีๆได้แล้ว ไม่รู้จะจริงหรือเปล่านะครับ(พวกขายประกันโทรมาจะให้ต่อก็เลยแอบถามข้อมูลเอาครับ)
    คับน้าปอง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nameless ดูโพส
    พอดีรถผมโดนมอไซค์เฉี่ยวคับผมจดทะเบียนให้ได้ทุกตัวอักษรรุ่นรถสีรถขณะที่ ณ เวลานั้นรถผมติดอยู่แยกไฟแดงพอถึงบ้านผมก็โทรแจ้งทางประกันมาเคลมก็ทำเรื่องออกใบเคลมให้แต่ก็เงียบหายไป2อาทิตย์โทรกลับมาบอกผมว่าซ่อมให้ไม่ได้เพราะไม่มีคู่กรณีผมเลยถามกลับไปว่าแล้วทะเบียนที่ผมจดให้ล่ะเค้าว่าตามให้ไม่ได้
    และผมก็ถามกลับอีกว่าจะให้ผมวิ่งลงไปตามมันเองรึคับงั้นจะทำประกันเพื่ออะไร ทำเพื่อเอาเงินให้พวกคุณใช้หรอคับ ทั้งๆๆที่รถผมก็ไม่มีรอยเลยไม่เคยเคลมมาก่อนด้วยคับไม่เสียประวัติอ่ะคับแล้วเค้าก็จะให้ผมจ่ายค่าแอคเซฟ2000รอยที่โดนเฉี่ยวก็ลอยไม่ใหญ่คับน้าแค่เป็นรอยขูดเล็กๆยาวประมาณ1ฟุตคับซ่อมแผลแค่นี้ไม่เกิน3000แต่มาเรียกผม2000
    เป็นบริษัทที่เห็นแก่ตัวคับเอาเปรียบลูกค้ามากกกกกกกกกกกกกกก

จากที่บอกมาปกติจะเครมได้ครับมีรายละเอียด อยู่พอสมควร เราไม่ใช่ฝ่ายผิดช้ายป่าวครับ ถ้าได้เบอร์โทร รูปถ่ายที่เกิดเหตุ หรือใบแจ้งความจะง่ายขึ้นหรืออย่างมาก็ถ้าเราผิดก็เสียค่าแอคเซบ 1000 บาท หรืออย่างน้าจีว่าก็ได้
    ไม่ได้ชี้ช่องนะครับเดี๋ยวผมโดน
    ส่วนเรื่องเครมไม่ได้เนี่ยผมว่าปกติเครมได้ครับไม่น่ามีปัญหา
    ว่าแล้วเล่าเครสผมให้ฟัง
    ผมขับรถเข้าไปซอยแคบๆพอดีมีเจสสวนมาต่างคนต่างชิดกำแพงซ้ายมือแล้วค่อยขยับแต่แม่เจ้า ยางล้อหลังขวาเราไปถูกะบั้นท้ายน้องเขา เลยลงมาดูก้มีรอยยางถูต้องข้างท้ายหน่อย น้องเขา(สวยด้วย)ตกใจทำไม่ถูกผมเลยบอกไม่เป็นไรครับมีประกันทั้งคู่ของผม อาค์เนย์ ของน้องเขาวิริยะ มาเร้วน้อ 15นาทีเอง(เนี้ยอันดับ1ในไทยเลย)เบี้ยแพงด้วย ประกันมาดูบอกว่าโดนล้อเอาน้ำยามาขัดก็ออกแล้วน้องเขาก้โอเค เลยลงประวัติถ่ายรูปเพื่อยกเลิกเครมแล้วแยกย้ายกันไปส่วนของผมก้โทรมาบอกอยู่ห่างประมาณ5กิโลมี SMS บอกด้วย กลับบ้านแล้วคนเครมเราโทรมาพี่อยู่ไหนขอถ่ายรูปหน่อยทำยกเลิกเครมเลยมาที่บ้านเลยบ่นไปซะ1ที เขาบอกศูนย์ปล่อยงานช้า รอ30นาทีจับเวลา (ถ้าของเรามาช้าทำให้เสียโอกาสในการเจรจานะครับแต่เครสผมมันกล้ำกึ่งครับเลยไม่มีคนผิด จบข่าว รู้ยังว่าทำไมวิริยะถึงแพงกว่าที่อื่น

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ของผมประกันก็ธนชาต...เจ้าหนี้ก็ธนชาต..ชักเสียวๆแล้วครับ..เพิ่งต่อไปเอง..อิอิ..

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เข้าปี2 ไม่จำเป็นต้องต่อของเขาครับ เราเลือกได้ครับ การต่อพรบ ภาษี ค่าธรรมเนียมแพงครับไม่ต้องใช้เล่มก็ต่อได้ครับแค่เราไปทำ พรบ.ก่อนต่อภาษีแล้วไปต่อได้เลยบอกเลขทะเบียนแค่เล่มไม่อัพเราก็ได้สต้กเกอร์ไปโชว์ที่รถแล้ว

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    จากที่บอกมาปกติจะเครมได้ครับมีรายละเอียด อยู่พอสมควร เราไม่ใช่ฝ่ายผิดช้ายป่าวครับ ถ้าได้เบอร์โทร รูปถ่ายที่เกิดเหตุ หรือใบแจ้งความจะง่ายขึ้นหรืออย่างมาก็ถ้าเราผิดก็เสียค่าแอคเซบ 1000 บาท หรืออย่างน้าจีว่าก็ได้
    ไม่ได้ชี้ช่องนะครับเดี๋ยวผมโดน
    ส่วนเรื่องเครมไม่ได้เนี่ยผมว่าปกติเครมได้ครับไม่น่ามีปัญหา
    ว่าแล้วเล่าเครสผมให้ฟัง
    ผมขับรถเข้าไปซอยแคบๆพอดีมีเจสสวนมาต่างคนต่างชิดกำแพงซ้ายมือแล้วค่อยขยับแต่แม่เจ้า ยางล้อหลังขวาเราไปถูกะบั้นท้ายน้องเขา เลยลงมาดูก้มีรอยยางถูต้องข้างท้ายหน่อย น้องเขา(สวยด้วย)ตกใจทำไม่ถูกผมเลยบอกไม่เป็นไรครับมีประกันทั้งคู่ของผม อาค์เนย์ ของน้องเขาวิริยะ มาเร้วน้อ 15นาทีเอง(เนี้ยอันดับ1ในไทยเลย)เบี้ยแพงด้วย ประกันมาดูบอกว่าโดนล้อเอาน้ำยามาขัดก็ออกแล้วน้องเขาก้โอเค เลยลงประวัติถ่ายรูปเพื่อยกเลิกเครมแล้วแยกย้ายกันไปส่วนของผมก้โทรมาบอกอยู่ห่างประมาณ5กิโลมี SMS บอกด้วย กลับบ้านแล้วคนเครมเราโทรมาพี่อยู่ไหนขอถ่ายรูปหน่อยทำยกเลิกเครมเลยมาที่บ้านเลยบ่นไปซะ1ที เขาบอกศูนย์ปล่อยงานช้า รอ30นาทีจับเวลา (ถ้าของเรามาช้าทำให้เสียโอกาสในการเจรจานะครับแต่เครสผมมันกล้ำกึ่งครับเลยไม่มีคนผิด จบข่าว รู้ยังว่าทำไมวิริยะถึงแพงกว่าที่อื่น
    ใช่คับน้าปกติเคลมได้แต่เค้าไม่ควรจะมาปฏิเศษว่าเคลมให้ไม่ได้เพราะตามรถไม่ได้อีกแย่คับ
    น้าๆๆท่านไหนใช้ของบริษัทนี้ระวังๆๆกันไว้ด้วยนะคับ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

ผมก็เคยเจอครับ

User ID
    5519
    Status
    โพส
    693

จะจำใว้......อย่างงี้นี่เอง.......

User ID
    6004
    Status
    โพส
    152

ปัจจุบันผมใช้ เจ้าพระยา ที่ติดรถมาอยู่ครับ กะว่าจะเปลี่ยน เป็น ธ. ที่น้าใช้อยู่ เห็นเบี้ยถูกดี โฆษณาดี (ถ้าเขาทำได้อย่างที่โฆษณานะ) ดีนะที่ผมเห็นข้อความนี้ก่อนขอบคุณมากครับ น้าก้องที่นำมาเผยแพร่ ผมจะได้ไม่ใช้ประกันของบริษัท ธ.

User ID
    4099
    Status
    โพส
    182

มาเก็บข้อมูลครับ....ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล...ปีหน้าผมว่าจะเปลี่ยนไปใช้ไอ้เจ้า ธ...น...ช อยู่พอดี เห็นไม่รับผิดชอบแบบนี้ ไม่เอาดีกว่า

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ดูข่าวข้นคนข่าว โฆษณาซ๊ะน่าเชื่อถือ...เซ๊งค์เลย ...

arno
    ผู้เยี่ยมชม

วิริยะ กับ กรุงเทพคับ สุดยอดประกันแล้ว ผม ว่าจะเปลี่ยนเหมือนกัน ของเก่าเป็นเจ้าพระยา ประกันใช้ได้แต่อุ่ในเครือห่วยแตก และปีหน้าไม่ว่าจะเคลมกรณีไดๆต้องเสียค่าแอ็คเซฟแล้วคับ ไม่ว่ากรณีไดๆก็ต้องเสียคับ

User ID
    20
    Status
    โพส
    315

จากประสบการณ์ผมนะครับ ประกันบริษัทเดียวกันนิแหล่ะแต่การบริการของแต่ล่ะท้องที่ไม่เหมือนกันหรอกนะครับ อีกที่หนึ่งพูดดีแถมช่วยแนะนำเราด้วย อีกที่หนึ่งพูดกวน...เราบอกว่าถอยหลังไปชนเสาโรงรถมา มันก็ว่าไม่น่าจะใช่น่ะ หาว่ามอไซด์มาชนรึป่าว พูดกันอยู่พักใหญ่เค้าถึงยอมรับว่าถอยชนโรงรถก็ชนโรงรถแล้วกัน.....จะดีไม่ดีมันขึ้นอยู่กับพนักงานเครมคนๆนั้นด้วยนะครับ คนเราไม่เหมือนกัน

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

ผมว่าศรีเมืองก็เคลมง่ายดีนะครับ เมื่อก่อนใช้อยู่ตอนนี้ใช้อีกเจ้านึง รู้สึกเลยว่า ทำไมตรูไม่ใช้ของเดิมฟะ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

นานาจิตตังครับ น้า ทางทีดีเราควรศึกษาข้อมูลไว้ครับจะได้ใช้ประกันอย่างคุ้มค่าและถูกทางเป็นกำลังใจทุกท่านครับ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

เป็นกำลังใจให้ครับ รถผมซ่อมปีล่ะ3-4 ครั้ง ผมสนิทกับเจ้าของอู่แล้วครับ5555555555555555

User ID
    98
    Status
    โพส
    36

ผมก็เคยใช้นะ ก็บริการดีนี่ครับหรือว่าเดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปแล้ว

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

พนักงานก้อมีส่วนนะครับ
    ผมใช้ สินมั่นคง มาตลอดครับ มาเร็ว เคลียร์เร็ว ซ่อมเร็ว 555

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

ผมก็เหมือนกันครับ ลากรถผมเข้าอู่ ทุนซ่อมแสนนึง(ชนหนัก) พอซ่อมเสร็จอู่เรียกเก็บ 30000 บวกค่าเงื่อนไข 2000 รวม 32000 ที่เรียกเก็บส่วนเกินจาก 100000 ผมไม่ติดใจ เพราะตกลงกันแล้ว แต่พอถามว่าอะหลั่ยที่เปลี่ยนและซ่อมมีอะไรบ้าง(อยากรู้ว่าค่าแรงบวกค่าอะหลั่ยรวมแล้วมันใกล้เคียงแสนสามรึเปล่า) อู่บอกว่าไม่มีรายการครับ เป็นอะหลั่ยตีรวมราคามา ผมเซ็งสุดๆ งานซ่อมเข้าขั้นห่วยครับ รับรถมาหนึ่งวันผมต้องเปลี่ยนแบตเตอรี่ เพราะมันใส่แบตเสื่อมแล้วให้รถผม จำใจรับสภาพครับ ประกันบริษัท ธ นี่แหละครับ ที่เขาโฆษณาว่า ประกันสองพลาด ครับ

User ID
    86
    Status
    โพส
    368

ของผมสหมงคลคับ ปีนี้เคลมไปสองครั้งแล้ว..แต่ละครั้งไม่มีคู่กรณี..แต่น้องเขาดีมากเลยคับที่ช่วยไม่ให้เราต้องเสียตังซักบาท..น้องเขาจะแนะนำให้เราหมดเลยคับ...

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้