สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

s_Com
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs down บริการแย่ๆ ของศูนย์มิตซูเชียงราย

เมื่อวันที่ 5 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมาดิชั้นเอารถ มิตซู รุ่นไทรทันไปไปเช็คที่ศูนย์มิตซูเชียงรายเพราะรถวิ่งถึง10,000 กม.แล้ว ช่างบอกว่าต้องเช็ค ความร้อน ล้างเครื่องยนต์ ล้างหัวฉีด แล้วช่างคิดได้ไง รถวิ่งแค่ หมื่นกว่าโล ห้องเครื่องกะหัวฉีดคงไม่มีปัญหาขนาดนั้นหรอก ก็เลยปฏิเสธไป แต่พอช่างเปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้เสร็จ ก็มีพนักงานเข้ามาถามอีกว่า แอร์ที่มีกลิ่นอับต้องล้างห้องแอร์ด้วยไหม และก็อบโอโซนด้วย ความที่เราก็อยากจะรักษารถของเรา เราก็ต้องทำ เลยถามว่ามีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ พนักงานบอกว่า 1,972 ก็เลยย้อนถามว่ารวมทั้งหมดเลยนะ เค้าก็บอกว่าใช่ พอให้ยินอย่างนี้ใครจะไม่ทำ ทั้งเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ล้างห้องแอร์ อบโอโซนในห้องแอร์ สรุปแล้วก็คือทำ ใช้เวลาทำทั้งหมดที่ว่ามาประมาณ สองชั่วโมงกว่า พอเสร็จก็คิดว่าเสียหาย แต่ก็ต้องตกใจเมื่อ ตัวเลขที่โชว์อยู่ในบิลมันไม่ใช่ 1,972 อย่างที่พนักงานบอกตอนแรก ค่าใช้จ่ายเป็น 3,276.34 บาท พอเห็นแล้วก็ต้องโวย พนักงานกลับพูดว่าผมเข้าใจว่าทั้งหมดของพี่คือล้างห้องแอร์กับอบโอโซน ผมเลยประมาณค่าใช้จ่ายให้พี่ดูว่า 1,972 ฟังแล้วไม่เข้าหูจริงๆ อย่างนี้มันไม่ยุติธรรมกับลูกค้าเลย สรุปก็หมายความว่าเราผิดงั้นหรือคะ สุดท้ายก็มีแต่คำว่าผมผิดไปแล้วครับ ผมขอโทษ เค้าบอกว่าเราสื่อสารกันไม่รู้เรื่อง ถ้ารู้อย่างนี้ดิฉันคงไม่ต้องนั่งเสียเวลาคอยหรอกค่ะ คงเห็นว่าเราเป็นผู้หญิงจะทำอะไรก็ได้ สรุปแล้วก็ต้องจ่าย ไม่เข้าใจว่าทำงานกันประสาอะไร อย่างนี้ถ้าลูกค้าเจอกันแบบนี้ 10 ราย บริษัทก็สบายเลย คิดแต่จะหาประโยชน์เข้าตัวอย่างเดียว อย่างนี้คงไม่มีใครอยากเข้าศูนย์มิตซูที่เชียงรายอีก เพราะอย่างน้อยดิฉันก็คงไม่เข้าอีกแน่นอน เสียเงินไม่เท่าไหร่แต่เสียความรู้สึกนี้สิบรรยายไม่ถูกจริงๆ :kapook-17327-8367:

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    218
    Status
    โพส
    344

มาตรฐาน Re: บริการแย่ๆ ของศูนย์มิตซูเชียงราย

พนักงานเข้ามาถามอีกว่า แอร์ที่มีกลิ่นอับต้องล้างห้องแอร์ด้วยไหม และก็อบโอโซนด้วย ความที่เราก็อยากจะรักษารถของเรา เราก็ต้องทำ เลยถามว่ามีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ พนักงานบอกว่า 1,972

อาการนี้ผมก็โดนมาแล้วครับ ต้นปีที่ผ่านมานี่เอง

อย่างงี้แหละครับถึงได้บอกพี่ๆน้องๆในนี้ว่า 0 มันจะยัดเยียดเรื่องเสียเงินมาให้

User ID
    842
    Status
    โพส
    60

มาตรฐาน Re: บริการแย่ๆ ของศูนย์มิตซูเชียงราย

ทำใจครับ ไม่ต้องไปอีกครับ เรื่องจะได้จบๆ แล้วก็บอกเพื่อนๆพี่ๆ คนที่จะไป ว่าเรื่องมันเกิดแบบนี้ ปากต่อปาก เดี๋ยวก็ไม่มีคนเข้าเองครับ

jimji_ubol
    ผู้เยี่ยมชม

ต้องทำใจครับศูนย์น่ะดีแต่ไอ้คนในนั้นต่างหากครับ

toey_w1
    ผู้เยี่ยมชม

ยอดแย่ด้วยค่ะ.....กวงไถ่บางนา ถอยรถมาเมื่อ26/3/51 ออกมาจอดไว้เฉยๆ เอาออกมาขับเป็นเรื่องเป็นราว วันที่ 28 จอdvd เปิดไม่ติด เอาเข้าศูนย์ 31/3/51 ศูนย์ถอดจอไปเครม ...แล้วจะได้เมื่อไหร่....คำตอบสำหรับเจ้าของรถที่เพ ิ่งถอยมายังไม่ถึง 7 วัน ...จะเร่งให้ครับ... มันเอารถอะไรมาให้..ห่วยจริงๆ..จะต้องไปทุบรถออกสื่อมั้ยเนี่ย

Love Triton
    ผู้เยี่ยมชม

มิน่า... พลัส ถึงลดได้เป็น แสน

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ภาวณาอย่าได้เจอเถอะ ศูนย์ที่มีพนักงาน ...... แบบพวกนี้ เร่งอบรมย์พนักงานได้แล้วครับท่านเจ้าของศูนย์

ข้อมูลกระทู้