หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 49 จากทั้งหมด 49

กระทู้: เมื่อคืนนี้ เจอด่านเถื่อน เจ็บใจชะมัด (แล้วด่านที่ถูกต้องเป็นยังไง?)

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

มาตรฐาน Re: เมื่อคืนนี้ เจอด่านเถื่อน เจ็บใจชะมัด (แล้วด่านที่ถูกต้องเป็นยังไง?)

นี่แหละครับ ตำหรวดไทย ถ้ารู้ว่าเป็นด่านเถื่อน ไม่ต้องจอดครับ
    ถ้าจอด อย่าให้มันเอาใบขับขี่ไป เซ็งงง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7993
    Status
    โพส
    118

มาตรฐาน Re: เมื่อคืนนี้ เจอด่านเถื่อน เจ็บใจชะมัด (แล้วด่านที่ถูกต้องเป็นยังไง?)

ขั้นต่ำ40 ในคลับเรามีตำรวจไหมครับ ช่วยๆกัน
    ถ้าไม่ผิดก็ไม่ต้องช่วย

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pitak ดูโพส
    ขั้นต่ำ40 ในคลับเรามีตำรวจไหมครับ ช่วยๆกัน
    ถ้าไม่ผิดก็ไม่ต้องช่วย
    ในคลับไม่ทราบแต่นอกคลับเข้ามาอ่านหลายคนครับ 555

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

ตอนนี้ทางเข้ามอร์เตอร์เวย์พวกมันชอบมากคับ

มา 2 คน คนนึงซุ่มตรงทางเข้าก่อนถึงรถมันประมาณ 500 เมตร

แล้ว ว.ไปบอกอีกคนว่าให้จับคันไหน

เซงมากคับ เข้ามอร์เตอร์เวย์ถ้าเจอพวกมันทีไรโดนทุกทีคับ (รถโหลด)

ปล.ที่บอกว่าพยายามอย่าให้ใบขับขี่มัน
    เราควรพูดแบบไหนหรอคับ แค่หยิบให้มันดูแล้วก้อเก็บหรือยังไงคับ

TTC-01188 TTC-Member
    User ID
    6157
    Status
    โพส
    240

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eahichi ดูโพส
    Posted: 25 มีนาคม 2551 เวลา 06:50 | IP Logged ได้รับ FW: เมลมาอยากทราบว่าจะทำแบบนี้ได้จริงหรือไม่ ... เพราะเคยเกือบจะชนมาแล้ว เล่นมายืนกลางถนนมืดๆ

เวลาเจอด่าน ( เถื่อน ) !! คือ มีแค่รถฉลาม 1 คัน จอดตามทางแยก หรือจุดยูเทริน
    >> มีตำรวจทางหลวง 2 -3 คน
    >> โดย 1คน ยืนกลางถนนคอยโบกรถหรือฉายไฟให้รถเราแอบซ้าย ตำรวจที่เหลือเป็นคนตรวจค้น
    >> ถ้าเจออย่างนี้อย่าตกใจหรือชะลอความเร็วหรือหักพวงมาลัยไปตามที่มันโบก
    >> ให้ตีไฟสูงไล่ แล้ววิ่งต่อไป มันไม่มีตาม เพราะมันทำผิดกฎหมายการตั้งด่านจุดสกัด
    >> จากนั้นโทรไปที่ 1193 แจ้งว่ามีกลุ่มคนคล้ายตำรวจทางหลวงมีพฤติกรรมดังกล่าว
    >> ให้ตรวจสอบด้วยว่า เป็นเจ้าหน้าที่จริงหรือเปล่าที่ไปกีดขวางการจราจร หรือเป็นโจรที่ปลอมตัวไปดักปล้น
    >>
    >> ทีนี้มาดูว่าด่านที่ถูกต้องเป็นเช่นไร....
    >> ด่านที่ถูกต้อง
    >> คือ ต้องมีเครื่องหมายบอกล่วงหน้าเป็นระยะว่า ข้าง หน้ามีด่าน และมีสิ่งกีดขวาง เช่น กรวยสีส้ม
    >> กรวยสีส้มตั้งเป็นระยะ เพื่อบีบบังคับทิศทางการจราจรให้เหลือช่องเดียวนำไปยังจุดตรวจค้น
    >> ในจุดตรวจต้องมี นายตำรวจสัญญาบัตรประจำอย่างน้อย 1 คน ลึกไปกว่านั้น
    >> คือ ทางต้นสังกัด(ในพื้นที่นั้นๆ) จะต้องมีหนังสือสั่งการให้ตำรวจกลุ่มนี้ปฎิบัติหน้าที่
    >> ก่อนปฏิบัติหน้าที่ตรวจ ตำรวจสัญญาบัตรที่ควบคุมชุดตรวจ จ ะต้องแจ้งทางวิทยุสื่อสาร
    >> ไปยังศูนย์ควบคุมข่ายนั้นๆ ว่าจะเริ่มปฏิบัติการตั้งจุดตรวจสกัด และ
    >> ตรวจสกัดสิ่งใด ตำแหน่งไหน วันเวลาเท่าไรถึงเท่าไร ใครเป็นผู้ควบคุม ด้วยกำลังพลทั้งหมดเท่าไร
    >> หลังจากเลิกปฏิบัติหน้าที่ ตำรวจท่านนี้จะต้องสรุปผลการจับกุม-ตรวจค้นว่า...
    >> พบสิ่งใดบ้างทางวิทยุสื่อสาร ต่อเจ้าหน้าที่ศูนย์ควบคุมข่าย
    >> จากนั้นจะต้องบันทึกเป็นลายลักษณ์อักษร เสนอต้นสังกัด...เป็นอันจบ.

ข้อความข้างบนนี้มาจาก สวพ.เอ็ฟเอ็ม
    http://www.trafficbkk.com/boardnews0...p?TID=161&PN=1

การตั้งด่านตรวจที่ถูกต้องแบบนี้ส่วนมากเป็นของตำรวจภูธรครับเป็นงานป้องกันและปราบปรามครับส่วนตำรวจทางหลวงที่ขับรถมาจอดไว้ข้างทางบ้างเกาะกลางบ้างแล้วคอยหลอกหลอนกันกลางถนนนั้นเขาให้เหตุผลว่าเป็นการกวดขันวินัยจราจรครับรู้หลบเป็นปีกรู้หลีกเป็นหางดีกว่าครับเพราะถ้าเขาไม่มาทำตรงนี้เลยคงมีรถสิบล้อวิ่งเต็มทุกเลนคงมีพวกทีนผีขับไม่สนใจใครและอีกหลากหลายครับเอาเป็นว่าขับรถตามกฎดีกว่าครับรอดทุกข้อกล่าวหาครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ blackknight ดูโพส
    การตั้งด่านตรวจที่ถูกต้องแบบนี้ส่วนมากเป็นของตำรวจภูธรครับเป็นงานป้องกันและปราบปรามครับส่วนตำรวจทางหลวงที่ขับรถมาจอดไว้ข้างทางบ้างเกาะกลางบ้างแล้วคอยหลอกหลอนกันกลางถนนนั้นเขาให้เหตุผลว่าเป็นการกวดขันวินัยจราจรครับรู้หลบเป็นปีกรู้หลีกเป็นหางดีกว่าครับเพราะถ้าเขาไม่มาทำตรงนี้เลยคงมีรถสิบล้อวิ่งเต็มทุกเลนคงมีพวกทีนผีขับไม่สนใจใครและอีกหลากหลายครับเอาเป็นว่าขับรถตามกฎดีกว่าครับรอดทุกข้อกล่าวหาครับ
    เห็นด้วยครับ แน่นด้วยเหตุและผลเลยครับ ต่างฝ่ายต่างเข้าใจในหน้าที่ซึ่งกันและกันครับ ใจเขาใจเราอ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ...

BigGun
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับทุกๆท่านที่บอก ทำไมตำรวจบ้านเรามัน........ จังเลย น่าเบื่อ(ตำรวจที่ไม่ดีนะ)

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ blackknight ดูโพส
    อย่างที่น้าว่ามามันก้อถูก

แต่รถโหลดเตี้ยที่ไม่ได้เยกว่ากฏหมายกำหนด เค้าไม่น่าจับหรอกคับ

ถ้าผิดจิงผมจะไม่ว่าเลย

อิอิ

User ID
    4153
    Status
    โพส
    260

ไม่ได้กินผมหรอก เพราะว่าไม่ได้ทำอะไรผิด 55555

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้