สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

touchjan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน รบกวน ผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ

ถอย ไทรทัน เมก้าแคบ ตัวเตี้ย มาครับ
    เพิ่งถอยมาเมื่อเดือนที่แล้ว

มีอาการคือ..
    1. รอบต่ำ เกียร์ 1 ไป 2 หรือ 2-3 เวลาออกตัว มีสะอึก วูบๆ ไป ครับ
    2. เกียร์ถอย มีเสียงดัง กึก เวลาเข้าเกียร์ รถใหม่ ทำไมเป็นไวจังครับ

ก่อนหน้านี้ เข้า 0 ให้เปลี่ยนกรองโซล่า และอัพโปรแกรม V.7
    และก็แก้ปัญหาแหนบดัง โดยเค้าแก้ด้วยการอัดจารบีให้ เพราะรุ่นนี้ใส่ยางรองแหนบมาให้แล้ว

ตอนนี้ยังมีปัญหาว่า รอบต่ำมันวูบ เป็นบางครั้งครับ

ใครมีประสบการณ์แนะนำด้วยครับ จนปัญญาแล้วครับ
    ยังกะซื้อรถมือสองมาเลย เฮ้อ....

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7979
    Status
    โพส
    124

มาตรฐาน Re: รบกวน ผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ

ข้อ2ผมก็เป็นตั้งเเต่ออกรถนะครับ (รถรุ่นเเรกเลย) ชินซะเเล้วไม่รู้คันอื่นเป็นรึป่าว ส่วนข้อ 1 มันสะอึกช่วงสตาร์ทตอนเเรกเเล้วขับรึป่าว พอเครื่องร้อนเเล้วก็ไม่สะอึกถ้าใช่ก็เป็นเหมือนผมอีกแหละ

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

มาตรฐาน Re: รบกวน ผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ

ข้อ2ผมก้อดังเหมือนกัน ใช้มา2ปีแล้วชินแล้วครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ touchjan ดูโพส
    ถอย ไทรทัน เมก้าแคบ ตัวเตี้ย มาครับ
    เพิ่งถอยมาเมื่อเดือนที่แล้ว

มีอาการคือ..
    1. รอบต่ำ เกียร์ 1 ไป 2 หรือ 2-3 เวลาออกตัว มีสะอึก วูบๆ ไป ครับ
    2. เกียร์ถอย มีเสียงดัง กึก เวลาเข้าเกียร์ รถใหม่ ทำไมเป็นไวจังครับ

ก่อนหน้านี้ เข้า 0 ให้เปลี่ยนกรองโซล่า และอัพโปรแกรม V.7
    และก็แก้ปัญหาแหนบดัง โดยเค้าแก้ด้วยการอัดจารบีให้ เพราะรุ่นนี้ใส่ยางรองแหนบมาให้แล้ว

ตอนนี้ยังมีปัญหาว่า รอบต่ำมันวูบ เป็นบางครั้งครับ

ใครมีประสบการณ์แนะนำด้วยครับ จนปัญญาแล้วครับ
    ยังกะซื้อรถมือสองมาเลย เฮ้อ....
    ข้อ 1 ปกติครับ ท่านอาจจะชินกับรถที่เป็นคันเร่งสายมาก่อน

มาเจอไฟฟ้า มันมีการหน่วงครับ เราต้องปรับตัวหารถครับ

เพราะเราซื้อเขามาใช้ อิอิ เขาคงปรับหาเราได้ดีที่สุดแล้ว

ข้อ 2 ก็ยังปกติครับ เพราะเฟืองถอย ไม่มีระบบช่วยเข้าเกียร์ (ซิงโครเมทช์)

ต้องออกแรง และมีเสียงขบเฟืองเป็นธรรมดาครับ ต้องลองเบิ้ลคลัตช์

หรือเข้าเกียร์ 1 แล้วตบถอย อาการจะหายไป หรือไม่ก็เข้าช้าๆหน่อย เท่านั้นครับ

สรุปว่า รถไม่ได้เป็นอะไรหรอกครับ ท่านต้องปรับตัวเข้าหารถนิดนึงครับ

touchjan
    ผู้เยี่ยมชม

อ่อ เข้าใจแระครับ
    ทีแรกนึกว่ารถมีปัญหา

ขอบคุณน้าๆ ทุกท่านครับ

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

หากรู้สึกว่ารถเรามีปัญหา ควรหาเวลาเข้าศูนย์แล้วแจ้งให้เขาทราบ แก้ปัญหาที่เกิด และหากคิดว่าปัญหานั้นแก้ไม่ตก ก็คงต้องโทร.ไปยังบริษัทแม่เพื่อช่วยแก้ปัญหา หรือไม่ก็เปลี่ยนศูนย์ เพราะช่างแต่ละคนแต่ละศูนย์จะมีประสบการณ์ในการแก้ปัญหาไม่เหมือนกัน เหมือนเราไม่สบาย ไปหาหมอที่นึงรักษาไม่หาย ก็เปลี่ยนไปหาหมอที่อื่นดู
    ลองดูนะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ไม่เคยเป็นครับ ยังไงก็ขอให้หายและหาวิธีแก้ไขได้ไวๆน๊ะครับ

User ID
    7112
    Status
    โพส
    129

ของผมมีปัญหา เรื่องรอบค้าง ลงช้ามาก ท่านใดมีวิธีแก้ช่วยด้วยครับ

รักครอบครัวครับ TTC-Member
    User ID
    9290
    Status
    โพส
    1,992

Talking Re: รบกวน ผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DOUBLE A ดูโพส
    ของผมมีปัญหา เรื่องรอบค้าง ลงช้ามาก ท่านใดมีวิธีแก้ช่วยด้วยครับ
    ของผมก็เป็นครับ แต่แค่บางครั้ง ลองเข้าศูนย์แล้วแจ้งอาการช่างครับ เขาจะได้แก้ปัญหาให้เราได้ เพื่อความสบายใจครับ

ข้อมูลกระทู้