สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9090
    Status
    โพส
    21

มาตรฐาน +++ปัญหายางขอบกระจกขยับได้!!!

สืบเนื่องจากเมื่อวันที่ 12 ตุลาคม 2552 ที่ผ่านมาผมได้ออกรถ triton plus
    เรื่องมันเกิดหลังจากรับรถครับ
    คือยางขอบกระจกด้านคนขับเกิดรอยขึ้นครับ
    ตรงนี้กำลังค้นหาสาเหตุครับแต่ที่แน่ๆคือทางศูนย์รับผิดชอบในการเปลี่ยนให้
    แต่ผมกังวลใจเรื่องการเปลี่ยนขอบยางที่ว่านี้เพราะกว่าจะเห็นว่าขอบกระจกเป็นรอย(เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายไว้ให้ดู) มันก็ผ่านการรับรถไป 3 วันแล้วครับ
    ทั้งตากแดดตากฝน(โดยเฉพาะฝน)
    สาเหตุนั้นไม่แน่ใจแต่ถามจากคนติดฟิล์มคนติดฟิล์มบอกว่าไม่เห็น(ปัดความรับผิดชอบ)
    แต่มองจากรูปการณ์แล้วจุดที่เป็นรอยลักษณะเหมือนโดนของแข็งขูด
    แต่เจ้าหน้าที่ศูนย์บอกว่าเคยเห็นลักษณะยางโดนขูดแบบนี้เหมือนโดนไดฟ์เป่าผมก็เป็นได้พราะเคยเห็นลักษณะเดียวกัน

แต่สิ่งที่ผมกังวลใจมากที่สุดคือเรื่องของอนาคต
    รถผมจะมีโอกาสเป็นสนิมได้ไหม
    เมื่อวานไปจับและลองขยับเบาๆตรงยาง
    เห็นมันขยับได้ด้วยไม่ทราบว่าของคนอื่นๆเป็นอย่างไงบ้างครับ
    พอจะขยับได้ไหม
    เจ้าหน้าที่(ช่าง)บอกว่าไม่ต้องกังวลน้ำเข้าไปก็ไม่ทำให้เป็นสนิมได้หรอก(เหมือนว่าทุกๆคันก็เป็นแบบนี้แระข้างล่างเป็นกาวไม่ใช่เนื้อเหล็ก)
    ตอนนี้เครียดมากครับ
    ท่านใดมีประสบการณ์ในการเปลี่ยนขอบยางกระจกมาบ้างรบกวนด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    8877
    Status
    โพส
    134

มาตรฐาน Re: +++ปัญหายางขอบกระจกขยับได้!!!

พอจะอธิบายให้เข้าใจกว่านี้มั้ยครับ ว่าเป็นรอยตรงไหน หรือถ่ายรูปมาก็ได้ จะไปดูของผมบ้างว่าเป็นรอยเหมือนกันหรือเปล่า

User ID
    9090
    Status
    โพส
    21

มาตรฐาน Re: +++ปัญหายางขอบกระจกขยับได้!!!

ตอนนี้ทางศูนย์เปลี่ยนไปให้แล้วครับ
    ลืมถ่ายรูปมาให้ดูครับ
    รอยก็เหมือนกับพลาสติกละลายแล้วโดนของแข็งปาด
    ลักษณะจะยุ่ยๆยาวประมาณสิบเซ็นต์

ข้อมูลกระทู้