อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chatuchak ดูโพส
ผมว่านะ รถคันนี้ยังอยู่ในระยะประกัน เรื่องแค่นี้น่าจะไม่ต้องมีค่าใช้จ่าย รถผมก็เคยเกิดอาการนี้เมื่อตอนออกรถมาไม่นาน ขับรถจากกรุงเทพไปตราด แล้วสายแว๊คคัมหลุดระห่างทาง โทร.เข้าศูนย์ระยอง เขาก็แนะนำให้แก้ปัญหาแล้วเอาไปเข้าศูนย์ซึ่งเป็นทางผ่าน เพื่อให้เขาเอาสายมาเสียบลบไฟ Engin ก็ไม่ต้องเสียตังค์ครับ
ถึงมันจะไม่ใช้ค่าใช้จ่ายมี่มากมายอะไร แต่รักษาน้ำใจของลูกค้า น่าจะได้มากกว่าเงิน 160 บาทครับ
ยืนยันครับที่ระยองไม่เสียเงินผมหมดประกันนานแล้วเข้าไปอัพ ECU เล่นบ่อยๆส่วน code ก็อ่านให้แต่ไม่พบอะไรเพราะผมมีเครื่องอ่านและลบเองก่อนเข้าศูนย์บริการ อิอิ รถเราทำอะไรมาบ้างเขาก็ไม่รู้แต่ถ้าเราไปลงโปรแกรมใหม่เรื่อยๆข้อมูลจะบันทึกประวัติไว้ในเครื่อง MUT นั่นแหละครับถ้ากล่องพังเขาจะมาดูประวัติการลงโปรแกรมได้ถ้าอยู่ในประกันแต่เราไปลงข้ามสายพันธ์แล้วกล่องพังงานเข้าเราแน่นอนเพราะที่เครื่องลบข้อมูลการลงโปรแกรมไม่ได้ยกเว้น format เครื่อง