สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

มาตรฐาน ^^ มาบอกเล่า. สู่เพื่อนๆ สระบุรี..^^

เจ้าไม่รู้..ว่ามันเป็นความบังเอิญ เป็นความรู้ไม่ถึงการณ์ หรือเป็นภัยใกล้ตัว หรืออะไรก็แล้วแต่จะเรียก แต่สำหรับเจ้าแล้ว... ไม่คิด..ว่าจะเกิดกับตัวเอง

เรื่องเล่านี้ เป็นอุทาหรณ์ หรือบอกเล่าสู่กันฟัง

วันที่ 31 ตค. เจ้าไปซื้อโทรศัพท์ยี่ห้อ Gnet จากร้าน เอเซียโมบาย ห้างทวีกิจคอมเพล็กซ์ ชั้น 2 ระหว่างบันไดเลื่อนขึ้นจากชั้น 1 และบันไดลงจากชั้น 3 ร้านอยู่ติดบันไดลงจากชั้น 3

อันที่จริง จะใ้ช้แต่โนเกียและซัมซุง แต่เนื่องจากบางประการทำให้ต้องการโทรศัพท์มือถือ แบบ 2 ซิม ที่โนเกียและซัมซุง ไม่มี เลยมองหลักๆไว้เป็น Gnet มีร้านโดยตรงด้านข้างห้างทวีกิจ หลับ บขส.สระบุรี แต่ยังไม่ได้ซื้อเลยขึ้นไปทำธุระที่ทวีกิจชั้นบน

แต่เมื่อเห็นร้านขายโทรศัพท์มือถือเรียงราย หลายร้านและ ร้านเอเซียโมบายนี้เจ้าเคยซื้อโทรศัพท์ ซัมซุงมาแล้วใช้ได้นานหลายปี จีงเข้าไปดูและสนใจยี่ห้อ Gnet รุ่นนี้ โดยปกติซื้อของไม่เคยเกิดการเสียหายจึงมั่นใจ

วันนั้น ได้พูดคุยและตกลงซื้อโทรศัพท์เครื่องนั้น ที่โชว์ อยู่สภาพมือ 1 ใหม่แต่แกะกล่องหรือเปล่าไม่แน่ใจ คาดว่าน่าจะกล่องนั้นแหละที่ตั้งโชว์ ซึ่งห่อหุ้มด้วยพลาสติกใสกันเปื้อนกันมือลูกค้าเวลาจับ เด็กฝึกงานในร้านได้แกะออกมาให้สัมผัสและทดสอบการใช้งานก็นับว่าใช้ได้ดี พร้อมกับโหลดเพลงให้นิดหน่อยไม่กี่เพลงเพื่อทดสอบแต่ก็ยังไม่ทันได้ทดสอบฟัง

ตอนเย็นกลับบ้านเอาโทรศัพท์มาชารจ์ ซึ่งสายเสียบจะอยู่ด้านใต้โทรศัพท์ และเป็นแบบมียางหุ้มต้องดึงออกมาข้างหนึ่ง ไม่สามารถดึงออกจากตัวเครื่องได้เลย

เมื่อชารจ์แบตเต็มก็ได้ถอดสายชารจ์ออก และปิดแผ่นยางดังเดิม แต่..

แผ่นยางนั้นไม่สามารถล๊อคเข้ากับแทนช่องเดิมได้สนิท และไม่ล๊อค ตัวยางจึงเปิดออก ด้านหนึ่ง แง้มๆออกมา

ได้โทรไปที่ร้านและสอบถามว่ามีแผ่นยางเปลี่ยนไหม..เพราะมันปิดไม่ได้

ทางร้านบอกว่า ไม่มีเปลี่ยนต้องส่งศูนย์ซ่อมอย่างเดียว..

เจ้าอึ้ง (อะไรฟระแค่ยางปิดไม่ได้ ไม่ทันข้ามวันข้ามคืนเลย และคิดว่าเอาน่า แค่ยางปิดช่องเสียบแท่นชารจ์ก็ไม่น่าจะอะไรมากมายช่างเหอะ.. เพราะทางร้านยืนยันว่า.ยังไงก็ต้องส่งศูนย์ ) เอาวะ เล็กน้อยไม่ซีเรียสมาก

วันที่ 5 โทรศัพท์เกิดอาการหน้าจอเป็นสีขาว ไม่ขึ้นใดๆ ทั้งสิ้น เลยลองถอดแบตออกทิ้งไว้ เผื่อจะดีขึ้น (ในระยะ 5 วัน ไม่ค่อยได้ใช้งานเท่าใดรับเข้าโทรออก และนำกล้องมาถ่ายภาพสองสามภาพเพื่อเช็คเท่านั้น)

เมื่อใส่แบต..ก็ัยังคงเป็นเหมือนเดิม เลยชักไม่แน่ใจ ลองอีกวัน เมื่อไม่ได้ผลก็นำไปให้ร้านและบอกว่าเป็นแบบนี้ ขอเปลี่ยนเครื่อง

ทางร้านหน้าจ๋อยเพราะโดนต่อว่าเรื่องยางปิดไปครั้งหนึ่งแล้ว (คุณปิ๋ม) บอกว่าเปลี่ยนไม่ได้เพราะวันที่เอามาให้ร้านครบ 7 วันพอดี

เจ้าอึ้ง..อีกสักพัก จำได้เขาบอกว่า ภายใน 7 วันมีปัญหาเขาเปลี่ยนให้ได้ แต่ไม่รับคืน

31 1 2 3 4 5 6 วันที่ 6 ครบ 7วัน ทางร้านยังยืนยันว่าไม่เปลี่ยน แต่จะส่งศูนย์ซ่อมให้ที่กรุงเทพฯ และไม่พูดจาอะไรอีก เลยทิ้งไว้ที่ร้านและเดินออกมา กะว่าจะมาเอาอุปกรณ์ไปให้เขาที่ร้าน (ยังปลอบตัวเองว่าน่าจะได้ ) เลยไม่รู้ตัวเองนับถูกหรือนับผิด

ไปถึงร้าน 19.30 น. ร้านค้าปิดร้านไปแล้ว..เพราะเอากล่องอุปกรณ์ไปให้อีกครั้ง

วันรุ่งขึ้นจึงไปรอแต่เช้า และนำกล่องอุปกรณ์ให้เขา ซึ่งเขาก็ไม่พูดอะไรนอกจากรับของ..ไป

ตอนนี้เจ้าก็กลับมานั่งคอยดูว่าทางร้านเอเซียโมบายจะแก้ปัญหาอย่างไร

กับการส่งศุนย์ซ่อม หรือเปลี่ยนเครื่องให้ แต่ในใจคิดว่าเขาคงส่งไปให้ศูนย์ดู ถ้าซ่อมไม่ได้คงเปลี่ยนเครื่องให้

ที่มาบอกให้ฟังเพราะไม่รู้ว่าตัวเองโง่ไปที่ไม่ลงไปซื้อที่ศูนย์เอง หรือรู้เท่าไม่ถึงกับการขายที่นั่น หรือจะเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ จึงนำมาบอกเล่าสู่กันฟัง

ดีที่เจ้าซื้อเพราะจำเป็นและไม่ได้ซื้อรุ่นใหญ่ ของยี่ห้อนั้น และไม่เคยถามใครๆว่าเกิดปัญหาบ้างหรือไม่

นำมาบอกเล่าสู่ชุมชนคนสระบุรี..ที่นี่คะ

จบแระ เซ็ง...

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

มาตรฐาน Re: ^^ มาบอกเล่า. สู่เพื่อนๆ สระบุรี..^^

อ่า เข้ามาเป็นกำลังใจให้เจ้านางคนสวย จากประสบการ์ณเคยผ่านเรื่องซื้อสินค้าแล้วสินค้ามีปัญหาเช่นกัน ยังไงก็ขอให้เจ้านางได้มือถือกลับมาใช้แบบสมบูรณ์เร็วๆนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: ^^ มาบอกเล่า. สู่เพื่อนๆ สระบุรี..^^

ทำใจครับงานนี้ ยังไงก็ขอให้แก้ปัญหาได้ไวๆน๊ะครับ ผมก็ซื้อมือถือ คิตตี้ ให้แฟน มีปัญหาแบทหมดเร็วครับ ต้องลดการใช้ไฟ ค่อยอยู่ได้ถึงวัน บอกให้ ขายทิ้งแล้วเอา ยี่ห้ออื่นมาใช้ก็ไม่ยอม เซ็งเลย

User ID
    2235
    Status
    โพส
    263

จากผู้ขายโดยตรงครับ ผมขายอยู่ที่โคราชนะ จีเน็ต จะเป็นปัญหานี้บ่อยครับ อาการจอขาว นี่ประจำเลย แต่ไอ้อาการยางปิดไม่ได้นี่ก็พูดยากนะครับ ส่วนใหญ่แล้วทางร้านเค้าชอบให้ลูกน้องขาย บางทีจะเคลมมันก็ยากนะครับ เพราะการเคลมนี้ เวลาเคลม เข้าบริษัท เราจะไม่ได้เครื่องใหม่มานะครับเค้าก็เอาเครื่องเก่านั่นแหละกลับมาขายใหม่ ทำให้บางทีร้านค้าก็ไม่อยากจะเคลมให้ลูกค้า แต่ถ้าอาการเสียเด่นชัดแล้วเครื่องไม่ได้เป็นรอยอะไร ถ้าทางร้านไม่เคลมให้ก็แสดงว่า "ไม่มีความรับผิดชอบครับ"...แนะนำนะครับว่า ถ้าใครสนใจที่จะใช้สินค้า เฮาส์แบรนด์ทั้งหลาย ก่อนออกจากร้านกรุณา ตรวจสอบสินค้าให้ครบถ้วน และซื้อจากร้านที่..คนขายน่าเชื่อถือ( ไม่ใช่ร้านน่าเชื่อถือ...ไม่จำเป็นต้องร้านใหญ่) ให้เป็นผู้ใหญ่นิดนึง เพราะจะได้มีความรับผิดชอบ...และ กรุณาใช้ด้วยความถนุถนอม ห้ามเป็นรอย เวลาเคลมจะได้ไม่ยาก ถ้าเครื่องเป็นรอยแม้แต่นิดนึงก็ไม่ได้ เพราะมันจะทำให้เคลมยาก

User ID
    2235
    Status
    โพส
    263

อ้อ นิดนึงครับ กรณี ยางปิดรูทั้งหลาย ถ้าเราจะให้ทางร้านเคลม มันก็ยากนะครับ เป็นผมเองก็คงพูดไม่ออกเหมือนกัน เพราะออกจากร้านมันก็คงน่าจะสมบูรณ์ดี แต่ถ้าอาการเสียเด่นชัด และไม่ได้เกิดจากการกระทำของลูกค้า ทางร้านผมเคลมให้ 100% ครับ....ย้ำอีกนิดครับ การใช้สินค้าเฮาส์แบรนด์ทั้งหลาย หรือแบรนด์เนม ก็เถอะ การใช้งานช่วงแรกๆกรุณารักษาให้ดีที่สุด ห้ามเป็นรอย แล้วการเคลมจะง่ายขึ้น กรณีแบบนี้เกิดขึ้นบ่อย ลูกค้านำไปใช้แค่ 2-3วัน มีปัญหา แต่เครื่องกลับมามีรอย ขีด ข่วนๆ มากบ้างน้อยบ้าง จะให้ร้านเปลี่ยนของใหม่ให้เลย มันไม่ได้นะครับ เค้าก็ต้องทำตามขั้นตอน คือส่งเคลมศูนย์ ซึ่งต้องใช้เวลา 3-5 สัปดาห์

หงิงงงงงงงงงงงงงงงงง 5 สัปดาห์..... เลยเหรอ...คะ

ทางร้านเขาดูแล้วไม่มีรอยขีดข่วนค่ะ .. เขาบอกว่า ครบเจ็ดวันพอดี เลยไม่เปลี่ยนให้... หงิงงงงงงง (อีกรอบ)

รับทราบ ขอบคุณ สำหรับความรู้นี้ค่ะ

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

งุงิ
    ผมก้เคยใช้จีเน็ท 2 ซิม
    มีปัญหาเวลากดเรียกดูรายชื่อ เพื่อจะโทรออก
    มันมักจะขัดข้อง แสดงเบอร์ไม่ได้ อยู่นานสองนาน
    เวลาที่รีบๆนะครับ โคตรโมโห แทบจะขว้างทิ้งเลย

สุดท้าย ผมลืม เอามันลงเครื่องซักผ้าไปพร้อมกับกางเกงยีนส์

พังเลย สมน้ำหน้ามัน ได้ซื้อเครื่องใหม่ซะที

มาอับเดท...

ได้โทรไปถามที่ร้านว่า นำโทรศัพท์ ไปส่งศนย์หรือยัง ไปถึงไหนแล้ว เพราะไม่ได้รับการติดต่อจากทางร้าน.

ที่ร้านบอกว่า..เขาส่งไม่ทันพี่เจ้าของร้านเข้ากรุงเทพฯ จึงได้ส่งไปรษณีย์ให้ศูนย์ คาดว่า 1 เดือนคงซ่อมเสร็จ.. แต่เขาจดเบอร์เจ้าไว้แล้วเพื่อติดต่อหลังเครื่องกลับมา

เลยถามว่ามีเครื่องสำรองให้ใช้ไหม ทางร้าน ตัดสินใจว่า จะให้โนเกียมาสำรองใช้ก่อน 1 เครื่องให้ไปพบที่ร้านได้ค่ะ ซึ่งก็นับว่าทางร้านใจดีกับลูกค้าอย่างเจ้าแล้ว

ตอนค่ำได้โทรไปที่ร้านและถามว่าร้านจะปิดหรือยังจะไปเอาเครื่องสำรอง..ที่ร้านบอกว่ากำลังปิด แล้วก็วางสายไป

จึงโทรไปอีกครั้ง ร้านบอกให้รอแป๊บไปคุยกับคุณปิ๋ม..ก่อน แล้วก็วางสายไปอีกที

ก็โทรไปอีกครั้งติดกันบอกว่าอย่าพึ่งวางสายยังคุยไม่จบ ..... เขาก็หายไปนานแล้วบอกว่ามารับเครื่องได้เลยค่ะ

ถึงร้าน ที่ร้านเอาเครื่องโนเกีย 5030 ให้เพื่อสำรองและเขียนบิล (ไม่ได้ใส่ราคา) ให้เพื่อรับเครื่องมา ก็โอเคนะยังไงก็สำรองไว้ก่อน และถามว่าจะให้ใช้ถึงเมื่อไร จะใช้จนกว่าจะรับเครื่องที่ซ่อมคืนนะคะ

ที่ร้าน บอกว่าจะใช้จนไ้ด้รับเครื่องคืนเลยหรือ... เจ้าก็ยังยืนยันและถามว่าถ้าระหว่างใช้แล้วเครื่องเกิดเสียต้องรับผิดชอบอะไรไหม

เขาถามว่าจะเสียยังไง ถ้าเสียก็ต้องรับผิดชอบ.. เจ้าก็เงียบไปพักหนึ่งและไม่ยอมก็ได้พูดคุยกัน อยู่ๆ ก็มีคนมาส่งเครื่องที่พึ่งซื้อไปแล้วเสีย ให้ร้านเอาไปซ่อมก็เลยยืนฟัง คนขายบอกว่าเนี่ยพี่ คนนี้เสียไม่เห็นเขาจะโวยวายหรืออะไรเลย. พึ่งซื้อไปด้วยซ้ำ ส่งซ่อมก็ส่งซ่อม

ก็เลยบอกว่านั่นเขา นี่เรา แต่ก็โอเคว่าได้รับเครื่องสำรองมาใช้ก่อนก็ยังดี ถ้าเสียไม่ต้องรับผิดชอบยกเว้นทำหาย น้องในร้านคนสวยๆ น่ารักๆ ยืนยันให้

อีกกรณี ที่เข้าใจว่า ซื้อเครื่องแล้ว 7 วัน ถ้าเครื่องเสียทางร้านรับผิดชอบ การนับไม่ได้นับจากวันที่เราซื้อของ แล้วภายใน 7 วัน หลังจากซื้อ

แต่เป็นการนับจากที่ร้านซื้อจากศูนย์ออกมา ซึ่งระหว่างนั้นไม่รู้กี่วันถึงจะมีคนมาซื้อเครื่อง ซึ่งก็อาจจะภายใน หรือเกินกว่า 7 วันมาแล้วค่ะ

ทางร้านบอกว่าถ้าจะตามเครื่องให้โทรไปที่ศูนย์หรือต่อว่าศูนย์ ไม่ใช่ต่อว่าทางร้านเพราะทางร้านบริการดี แต่ของคุณภาพไม่ดี

เพื่อนๆซื้อของก็เก็บกรณีเจ้าไว้เป็นแนวคิดนะคะ

ตอนนี้เจ้าก็รออย่างเดียวม๊ะไรเครื่องจะเสร็จหนอ...

ขอบคุณค่ะเจ้าของร้านที่เอื้อเฟื้อเครื่องสำรองให้เจ้าใช้ค่ะ

รายงานสดจาก จน..

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

มาปลอบใจครับ

มาอับเดท ตอนจบ

1 เดือนพอดี ทางร้านได้แจ้งมาว่าเครื่องส่งซ่อมมาแล้วให้ไปรับคืน แต่ได้บอกไปว่า ไม่ขอรับคืนแต่จะขายคืนร้านที่ซื้อ ขอเงินคืน (นั่นหมายความว่าทางร้านรู้ดีอยู่แล้วว่าเครื่องนี้ มีประวัติอย่างไรถ้านับจากของเรา น่าจะได้ราคาบ้าง)

ร้านให้ราคาเครื่อง 1200 ซื้อในราคา 3200 ร้านบอกว่าตีราคามือ 2 ซึ่งเราขอให้คิดใหม่อีกครั้ง ทางร้านให้ 1500 เราเลยเงียบ และบอกว่าให้เก็บไปคิดใหม่อีกครั้ง ได้ใจความว่าอย่างไรให้โทรบอก ด้วย จะได้นำเครื่องสำรองไปคืน ด้วย ซึ่งเรายอมสละแล้วว่า ต่ำสุด 2000 กับเครื่องที่ไม่ได้ใช้งานเกินกว่า 5 วัน ค่าโง่อีก 1200 ที่ยอมเสียเปล่า

ทางร้านไม่ติดต่อกลับมา 3 วัน

จึงตัดสินใจไปที่ร้านแบบไม่ให้ตั้งตัว คนในร้านเห็นก็นิ่งเงียบและตกใจนิดหน่อยว่ามาแบบไม่บอก เจ้าของร้านเห็นก็รีบคุยโทรมือถือ(ทำเสมือนว่าไม่ว่างมาคุยให้เด็กมาคุย) ซึ่งเด็กในร้านกับเราก็ยืนรอให้เจ้าของตัดสินใจ นับเกือบครึ่งชม. ที่เขาไม่วางสาย และไม่ยอมมาคุยกับเราให้รู้เรื่อง เราเตรียมเครื่องโทรศัพท์สำรอง+ซองใส่+สายชารจ์ที่ทางร้านหยิบให้ไปวันให้ใช้เครื่องสำรองจากใต้ตู้ ซึ่งดูสภาพไม่ได้ใหม่เหมือนเครื่องและซอง นำคืนให้ร้านพร้อมถุงใบเดิมที่ทางร้านใส่ให้ไป

เด็กในร้านออกไปทำธุระ เจ้าก้ยังยืนรอหน้าร้านอย่างเงียบๆ ไม่ไปไหนจะดูสิว่าเขาจะวางสายมาพูดหรือไม่ ยืนมองหน้าส่งสัญญาณว่าจะคุยด้วย ก็ไม่ยอมวางสาย ไม่เห็นเขาคุยอะไรนอกจาก เอาโทรศัพท์แนบหูไว้

เลยบอกเด็กว่า โทรศัพท์มือถือสำรองโนเกีย ไม่ให้คืนจะใช้ต่อ และขอเงินเพิ่ม 500 เด็กในร้านก็หันไปบอกเจ้าของ เจ้าของก็อ้ำๆอึ้งๆ (ยังไม่ยอมวางสายอีกจะ 1 ชม.แล้ว) เห็นว่านานแล้วเจ้าก็ไม่ไปไหนยืนอยู่หน้าร้าน(โดยไม่ได้พูดอะไรสักอย่าง ยืนบังหน้าร้านไปงั้นๆ) เจ้าของก็คุยกับเด็กในร้าน แล้วหยิบเงินให้ 500 พร้อมทั้งไม่ให้ดูเครื่องที่นำไปซ่อมว่าไปอยู่ตรงไหน

แล้วนำกล่องเครื่องสำรองมาให้ ใส่ถุง แต่เรากลับนำออกมาเปิดดูแล้วถามว่า สายชารจ์แบต ไม่มี มีแต่สาย smalltalk ที่แกะใช้แล้ว(ยังพอรับได้) ร้านก็ให้สายชารจ์เดิมที่ให้สำรอง ซึ่งเรามองว่าไม่ควร ๆจะเป็นสายชารจ์ของเครื่องที่ใช้สำรองจากกล่องจริง

(สายชารจ์ที่ได้รับจากร้านเป็นสายเก่า ช่องเสียบขนาดใส่เครื่องที่สำรองได้และชารจ์แบต เข้า มีป้ายติดวันที่จางนิดหน่อย และชื่อร้านๆ นึงแต่ไม่ใช่ชื่อร้านของที่ให้สำรอง ซึ่งไม่ได้ใส่ใจมากเพราะแค่ชารจ์ระหว่างใช้งานจนกว่าเครื่องส่งซ่อมจะได้คืนมา)

เด็กในร้านยืนอึ้ง เจ้าของก็ยืนเงียบ (ยังไม่วางสายของโทรศัพท์มือถือตั้งแต่ที่ไปติดต่อ) แล้วก็บอกว่า สายที่เรานำไปไม่ใช่สายชารจ์แบบแท้ ที่ร้านไม่เคยมีสายปลอม แล้วป้ายติดที่สายชารจ์ ไม่ใช่ชื่อร้าน แสดงว่า เราหยิบไปผิดให้เขา

เราก็ยืนยัน นั่งยัน นอนยันว่า วันมารับเครื่องสำรองนั้น ได้ขอสายชารจ์ซึ่งร้านไม่ได้หยิบจากกล่องให้ แต่ไปคว้าจากในตู้ใต้ชั้นวางโชว์โทรศัพท์ ขึ้นมาให้สภาพไม่ได้ใหม่ และป้ายไม่ได้บอกว่าเป็นของยี่ห้อสำรองที่ให้ไป เด็กในร้านเองก็ยืนยันว่าจำได้ว่าหยิบจากตรงไหน

เด็กในร้านบอกจำได้ เพราะน่าจะเป็นคนเดียวที่ไม่ได้ละเลยกับสิ่งเหล่านี้เหมือนคนอื่นๆที่ ซื้อของไป เครื่องเสียก็มาซ่อมทั้งๆ ทีใช้ไปไม่ถึง 1 อาทิตย์ และไม่ติดใจร้องเรียนอย่างใดกับร้านค้า

สายชารจ์ของแท้จากกล่องหายไปไหน.........

เวลาชารจ์ที่บ้าน ก็จะชารจ์แล้วจะนำสายเก็บเข้าถุงพลาสติกที่ร้านใส่ให้มาเป็นชุดเหมือนเดิม ไม่ได้ให้ใครยืม และไม่มีสายชารจ์แบบนี้ที่บ้านซึ่งระวังที่สุดเพราะกลัวของเสียแล้วจะคืนเครื่องสำรองไม่ได้

เมื่อยืนยันและเริ่มขึ้นเสียง เจ้าของได้ให้เด็กไปเอาสายชารจ์ nk6101 ที่ขายจากร้านอื่นมาให้เพื่อให้จบๆ เรื่องกันไป เด็กในร้านไปนำมาให้และทดสอบเสียบสายชารจ์ ว่าใช้งานได้ แม้จะไม่ใช่สายของเครื่องสำรองเครื่องนี้ โดยตรง

เมื่อได้ของครบแล้ว เราจึงยืนหน้าร้านเพื่อรออีกว่าเจ้าของจะไม่วางสายมือถือจริงๆหรือนี่.. เพื่อพูดคุยให้ถนัดๆ และทำความเข้าใจให้ดี

เห็นหน้าเด็กในร้านที่อึดอัดแทนแล้ว เราเองก็ได้ของแล้ว และยอมเสียค่าสูญสิ้นอีกเป็นหลักพัน จึงหันหลังเดินทางกลับ และได้เรียกเจ้าของร้าน ซึ่งแหงะหน้ามามองด้วยคิ้วขมวด เหมือนว่ายุ่งหรือเครียดอะไรบางอย่างกับการโทรศัพท์พูดคุยสายนั้น แล้วเราก็บอกไปว่า ขอบคุณนะคะสำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง แล้วก็เดินจากไป

ป่าวไม่ได้ไปไหนเดินไปให้พ้นสายตาร้าน แล้วแอบยืนมอง เมื่อร้านเห็นเราไปแล้วเขาเอามือถือที่ทำโทรเป็นชม. ลงและเรียกเด็กในร้านไปพูดคุย... ไม่รู้ว่าพูดคุยอะไร... เห็นหน้าเด็กในร้ายจ๋อยๆไป

ตอนนี้อภัยให้กับสิ่งที่เกิดขึ้น แต่นำมาเล่าสูกันฟัง เพื่อนๆผู้บริโภค ไม่มีใครถูกใครผิด.. ไม่จำเป็นต้องเชื่อกับการบอกเล่า ..แค่เป็นอุทาหรณ์ และระวังไว้บ้าง ก็เท่านั้น..กับสิ่งที่เกิดขึ้นกับตัวเอง

อีกเรื่องที่ผ่านไป...

เจ้า..

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

เจ้าป้าครับ ผมขอชื่อร้าน+สถานที่ได้มั๊ยครับ
    โทรบอกหลานก็ได้นะคริๆๆๆ0814894483ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    เจ้าป้าครับ ผมขอชื่อร้าน+สถานที่ได้มั๊ยครับ
    โทรบอกหลานก็ได้นะคริๆๆๆ0814894483ครับ

โจ้ แกรให้หวยช้านเหรอ ฮ่วย.... ไม่โทร เปลืองตัง...แบร่รรรรรร

ซัมซุงออกโทรศัพท์ 2 ซิมใหม่แล้ว หน้าจอสัมผัส วางตลาดสระบุรีอาทิตย์ที่แล้ว กำลังจะไปถอยเร็วๆนี้

โนเกียมี 1 รุ่น 2 ซิมแต่ไม่ชอบ คริ คริ

จบข่าว...

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

เล่นกะใครไม่เล่น มาเล่นกับเจ้านาง สั่งปิดเลยมั้ย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    เล่นกะใครไม่เล่น มาเล่นกับเจ้านาง สั่งปิดเลยมั้ย

เล่าให้ฟังเจ๋ยๆ...

ไปถอยมาแล้ว Samsung ลงท้าย 70 ลืมชื่อรุ่น แบบ 2 ซิม หน้าจอสัมผัส แต่ไม่มี GPS

ตอนนี้ครบ 7 วันยังไม่เดี้ยง... ออเคเลย

รายงานข่าวเฉยๆ

ข้อมูลกระทู้