หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 54 จากทั้งหมด 54

มาตรฐาน Re: ^^เขาใหญ่..กับเจ้า 2^^

เจ้าไม่กล้าลงน้ำ เพราะหลังจากป่าใต้แล้ว พยาธิ เข้าเท้าเล่นเอาหวาดเสียวไปตามๆ กัน งานนี้นั่งรอริมตลิ่ง ได้ภาพใบบอนบ้าง

มาตรฐาน Re: ^^เขาใหญ่..กับเจ้า 2^^

บางทีก็ใบม้วนหางสิลูก เก็บภาพไปเรื่อยเปื่อยก่อนตะวันจะลับฟ้า

บางทีสายลมอ่อนๆ กับตะวันจะลับฟ้า ยังมีตั๊กแตนตัวน้อย รอคอยคู่ตรงนี้บ้างมั๊ง

บางทีก็นั่งมองตะปูน้อยๆ ที่เกี่ยวร้อยแท่นไม้ให้เป็นโครงเพื่อรองรับ..

ฟ้าใกล้มืดแล้ว.. เราไปอาบน้ำกันสี่คนริมแอ่งใกล้ๆ น้ำใสตามรางน้ำ ตาวุฒิอาบก่อนแล้วเดินขึ้นไปบนบ้านพักเพื่อทำอาหารให้พวกเราทาน

ตี๋นอนบนบ้านเหมือนเดิมเพราะกลัวความหนาว เจ้า ก๊อก เบียร์ผูกเปลคอนโด ข้างๆ โต๊ะอาหารใต้ถุนบ้านพัก เราไม่ยอมนอนกันบนบ้านเพื่อให้ได้มาการนอนป่าพักแคมป์ ระหว่างอาหาร ตาวุฒิ เบียร์ ก๊อก ตี๋ สอนให้เจ้ากินหอย ต้มจิ้มน้ำจิ้มรสเด็ดที่ตาวุฒิทำให้ อย่างอร่อย เจ้าไม่เคยกินแบบนี้มาก่อน รู้สึกดีจังคะ

กับเช้าวันใหม่... หลังจากดื่มด่ำความหนาว เร้าระทึกด้วยเสียงจากสัตว์ป่ารายล้อมรอบบ้านพัก เรานอนคอนโดผูกเปลกัน 3 ชั้น นอนกันไปได้...

กับยามเช้าที่ตื่นขึนมาและต้องรีบออกจากป่าให้ทันก่อน 9 โมงเช้าอาหารที่หมวดแฟรงค์บรรจงสร้างสรรค์ให้เรา .. กับ one fine day

คริ คริ หน้าตาแต่ละคนยังไม่หายง่วงเลย ต้องเดินทางออกป่ากันแล้วค่ะ อากาศเย็นได้ใจ สบายๆ กับวันแรมทาง เรา 4 คนสนุกกันมากกับเส้นสายรายทางแห่งนี้ อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

เส้นทางสุดท้ายจากหน่วยบึงไผ่เราเดินตัดทุ่งหญ้าฟ้ากว้าง เสียงเก้งกวางรายทางเดินเงียบๆ ได้ใจความวันแห่งความสุขผ่านไป กลับออกสู่โลกกว้างทางไกลอีกครั้ง

เกือบๆ 1 ฃม ที่ต้องเดินไปวิ่งไป ฉุดลากกันขึ้นเนินบ้างข้ามลำน้ำบ้าง เรียงแถวเรียงแนว บ้างก็กระโดดหนีทากลื่นปื้ด ลื่นปื้ด เมื่อออกมาถึงถนนใหญ่บนเขาใหญ่ได้ เราก็เหมือนแมวตกน้ำกันทั้งเหงื่อทั้งโคลน.. แล้วจะกลับกันยังไง ใครจะให้โบกขึ้นรถคะนี่.. สภาพไม่น่าดู

และแล้วรถรับจ้างผ่านมาก็ให้เราอาศัยกลับหน่วยป้องกันฯ อย่างสวัสดิภาพ

ภาพสุดท้ายเรา 4 คน ก่อนแปลงร่างเป็นเจ้านางและเจ้าชาย กลับบ้าน..

เจ้ากลับบ้านด้วยความอ่อนเพลีย คิดถึงกีวีที่ไม่ได้นอนด้วยกันนาน 3 วัน..หงิงงงงง

เพื่อนๆ ไปเอาท์เล็ทปากช่องกันต่อค่ะ...

อีกคำที่เพื่อนๆมักบอกเจ้าว่า สุโค่ย... (เขาบอกว่าแปลว่ายอดเยี่ยม) โย่ววววววว

เขาใหญ่ของเจ้า

สุดท้ายไปนอนแย้ว...

เส้นทางคลองอีเฒ่า-หนองผักชี-บึงไผ่ อีกหนึ่งจุดสนใจการท่องไปเชิงนิเวศน์..

เก็บภาพส่วนใหญ่จากกล้องโอลิมปัสfe330 คอมแพ็คตัวเก่ง
    และนิคอนตัวโปรด...

คืนนี้ฝันดีคะ่ บ๋ายบาย

vasin2523
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีครับ
    ถ่ายรูปสวยมากเลยครับ ผมอยู่ปากช่องแท้ๆยังไม่มีโอกาสได้ทำแบบนี้เลย
    มีโอกาสมาเที่ยวอีกเชิญที่ร้านนะครับ ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกๆท่านครับ
    ร้านอาหารแม่ไฝปลาเผา www.maefai.com

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vasin2523 ดูโพส
    สวัสดีครับ
    ถ่ายรูปสวยมากเลยครับ ผมอยู่ปากช่องแท้ๆยังไม่มีโอกาสได้ทำแบบนี้เลย
    มีโอกาสมาเที่ยวอีกเชิญที่ร้านนะครับ ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกๆท่านครับ
    ร้านอาหารแม่ไฝปลาเผา www.maefai.com
    ราคาพิเศษสำหรับสมาชิกไทรทันคลับมั้ยคับ อิอิ

คืนนี้ไปนอนแคมป์ข้างๆ เขาใหญ่ค่ะ แต่ไม่ถึงปากช่อง แค่ภูอุทัยเอง แต่น้องสาวอยู่ปากช่อง ไว้ให้พาเพื่อนๆ ไปอุดหนุนคะ..

กำลังหัดใช้คอมแพ็คถ่ายภาพ ค่ะ..หงิงงง

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้