สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

vinn
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อีกแล้วที่ศูนย์สุดห่วยรามอินทรา กม.8

วันก่อนเข้าศูนย์บริการสลับล้อและถ่วงล้อ ผลปรากฎว่าออกมาพวงมาลัยเอียงไม่ได้ศูนย์ และรถขับโคลงเคลง อยากจะเข้าไปแก้ไขที่ศูนย์ กม. 8 แต่รำคาญและไม่ค่อยมีเวลา สุดท้ายก็ต้องไปพึ่งศูนย์บริการข้างนอก ตั้งศูนย์ถ่วงล้อและปรับตั้งพวงมาลัยใหม่ เสียเงินไป 500 บาท จึงแจ้งเตือนให้พี่น้องชาวคลับทราบเป็นอุทาหรณ์ และแจ้งเตือนไปยังศูนย์บริการรามอินทรา กม. 8 อยากให้ใส่ใจในการทำงานมากกว่านี้ เพราะคิดว่าปัญหาไม่ได้เกิดจากศูนย์เกิดแต่จากช่างที่สับเพล่ามากกว่า ขาดการดูแลเอาใจใส่จากหัวหน้าช่างจึงอยากให้ปรับปรุงเพราะเมื่อก่อนเคยไปใช้บริการแล้วรู้สึกดีกว่านี้

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5771
    Status
    โพส
    89

มาตรฐาน Re: อีกแล้วที่ศูนย์สุดห่วยรามอินทรา กม.8

ฝ่ายขายก็ห่วยครับ ผมออกรถที่นี่ตั้งแต่มีค. แต่ไม่กล้าเอาเข้าไปเช็คที่นี่เลยครับ

User ID
    9227
    Status
    โพส
    159

มาตรฐาน Re: อีกแล้วที่ศูนย์สุดห่วยรามอินทรา กม.8

โดนมาเหมือนกันครับ เอารถเข้าไปซ่อมสีจุดเล็ก เพราะโดนชนแล้วหนี ฝ่ายสีบอกว่าใช้เวลาซ่อม แค่ครึ่งวัน ก้อเสร็จ สุดท้ายก้อเสร็จจริงๆ ครับ แต่ว่าสีตรงที่ทำมาไม่มีความเงาเลย เหมือนกับเอาสีมาแต้ม แล้วใช้เครื่องขัด

2-3 อาทิตย์ต่อมาปรากฎว่าสีกระเทาครับ เลยต้องเอาเข้าไปทำใหม่ บ้านผมอยู่ งามวงศ์วาน เอารถเข้าไปซ่อม แถ้วรามอินทรา กม. 8 คิดดูว่าไกลแค่ไหน

พนักงานพูดจาเหมือนมะนาวไม่มีน้ำ นัดวันเข้าซ่อม ให้รอสาย อยู่ 10 นาที แล้วสายตัดไป 3 ครั้ง เข้าไปที่ศูนย์ พนักงานไม่มีการไหว้ต้อนรับ ตอนรับรถกลับไม่มีการเดินมาส่งที่รถ รถไม่ได้ล้างให้ (ตรงนี้ไม่ซีเรียส กลัวรถจะเป็นรอยมากกว่า) ถามอะไรกับพนักงานทั้งศูนย์ รวมทั้งเซลล์ ไม่มีใครอยากคุยด้วย เพราะกำลังเม้าท์กันอยู่

สรุป ผมโชคดีมากๆ ที่ไม่ได้ออกรถที่นี่ครับ ครั้งเดียวและครั้งสุดท้ายที่จะเข้าไปเสียเงินให้ กำลังจะเข้าไปเช็ค 5000 โล บ้านอยู่ใกล้ กฤษฏา แถวๆเมืองทอง ไม่รู้ว่าจะเหมือนกันหรือป่าวในเรื่องบริการ

ปล. ผมสังเกตมาว่า ศูนย์มิตซู ส่วนใหญ่มีน้อย และขนาดไม่ใหญ่ ผู้บริหารทำไมไม่สั่งให้แต่ละศูนย์มีการจัดการในเรื่องบริการให้ดีเทียบเท่ากับค่ายๆอื่นๆ บ้าง
    ยกตัวอย่าง ฮอนด้า ศูนย์บริการส่วนใหญ่ (ย้ำครับส่วนใหญ่ ไม่ใช่ทุกที่) งานต้อนรับ และบริการดีมาก พนักงานต้อนรับ เจ้าหน้าที่ฝ่ายบริการ รวมถึงช่าง แทบจะกราบ Teen ลูกค้าเลยก้อว่าได้ ผิดกับศูนย์มิตซูครับ ถ้าใช้คำพูดแรงไป หรือทำให้ท่านใดขุ่นข้องหมองใจ ผมกราบขอโทษด้วยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

สนญ.ไหนว่าจะปรับปรุงทั้งระบบไงครับ เงียบไปเลย

สังเกตุดูดีดี การสลับยาง ต้องมีการตั้งศูนย์ ถ่วงล้อใหม่ทุกครั้ง (เป็นการดีที่สุด)

สมัยก่อน ผมใช้โตโยต้ามาตั้งหลายคัน สลับยางทุกคัน ไม่มีอาการเสียศูนย์แต่อย่างใด

เพราะอะไร เพราะเขามีเครื่องตั้งศูนย์ไงครับ

ของมิตซู มีสักกี่ที่ ที่มี ลองคิดดู ตั้งพวงมาลัยเบี้ยว ยังตั้งไม่ได้เลย

แล้วจะเอามาตรฐานอะไรล่ะครับ เคมีภัณท์ ก็น้อยที่มากๆ ที่จะใช้ของแท้

ส่วนมากก็ เป็นหน้าม้า ขายยี่ห้ออื่น ในราคาแพงๆ

สุดท้ายก็มาโบ้ย กับลูกค้าว่า ต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ทุก 5000 โล ไร้สาระสิ้นดี

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ปล. ผมสังเกตมาว่า ศูนย์มิตซู ส่วนใหญ่มีน้อย และขนาดไม่ใหญ่ ผู้บริหารทำไมไม่สั่งให้แต่ละศูนย์มีการจัดการในเรื่ องบริการให้ดีเทียบเท่ากับค่ายๆอื่นๆ บ้าง
    ยกตัวอย่าง ฮอนด้า ศูนย์บริการส่วนใหญ่ (ย้ำครับส่วนใหญ่ ไม่ใช่ทุกที่) งานต้อนรับ และบริการดีมาก พนักงานต้อนรับ เจ้าหน้าที่ฝ่ายบริการ รวมถึงช่าง แทบจะกราบ Teen ลูกค้าเลยก้อว่าได้ ผิดกับศูนย์มิตซูครับ ถ้าใช้คำพูดแรงไป หรือทำให้ท่านใดขุ่นข้องหมองใจ ผมกราบขอโทษด้วยครับ
    สนญ.ไหนว่าจะปรับปรุงทั้งระบบไงครับ เงียบไปเลย

สังเกตุดูดีดี การสลับยาง ต้องมีการตั้งศูนย์ ถ่วงล้อใหม่ทุกครั้ง (เป็นการดีที่สุด)

สมัยก่อน ผมใช้โตโยต้ามาตั้งหลายคัน สลับยางทุกคัน ไม่มีอาการเสียศูนย์แต่อย่างใด

เพราะอะไร เพราะเขามีเครื่องตั้งศูนย์ไงครับ

ของมิตซู มีสักกี่ที่ ที่มี ลองคิดดู ตั้งพวงมาลัยเบี้ยว ยังตั้งไม่ได้เลย

แล้วจะเอามาตรฐานอะไรล่ะครับ เคมีภัณท์ ก็น้อยที่มากๆ ที่จะใช้ของแท้

ส่วนมากก็ เป็นหน้าม้า ขายยี่ห้ออื่น ในราคาแพงๆ

สุดท้ายก็มาโบ้ย กับลูกค้าว่า ต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ทุก 5000 โล ไร้สาระสิ้นดี

อันนี้เห็นด้วยครับ อยากให้ดีกว่านี้หน่อย เรารวมกันเยอะๆเลยครับตั้งกระทู้อัดเลยอิอิอิ

User ID
    9859
    Status
    โพส
    220

ผมเจอมาเหมือนกันครับ ไปเปลี่ยนสายพานทามมิ่งมา แต่ผู้จัดการฝ่ายรับเรื่องพูดจากวน ทีนตลอด เลยบอกกับมันไปให้พูดดีๆ ไม่เดี่ยวผมไประเบิดบ้างจะหาว่าไม่เตือน มันก็เลยหยุดและก็พูดด้วยน้ำเสียงดีขึ้น ไม่งั้นมีคงมีปัญหาแน่ครับ ผมว่าต้องแรงให้เขารับรู้บ้างก็ดีเพราะเราเป็นลูกหากพูดจาไม่ดีเดี่ยวมันจะซวยครับ

User ID
    152
    Status
    โพส
    48

ผมก็ออกรถที่นี่ บริการแย่มากมาย เข็ดขยาด...

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมเข้าตอนเช็ค 1000 โลครับ 0 นี้ สามารถตรวจสภาพให้และล้างรถเสร็จสรรพ อย่างรวดเร็ว จากรถที่ล้างและทำความสะอาดมาแล้วก่อนนำเข้า ออกมาแทบน้ำตาเล็ดครับ งง รับประทาน และเป็นที่มาของผมที่ต้องไปดูที่รถของตัวเองตลอดตอนช่วงที่พนักงานทำงาน แบบ ห้ามคลาดสายตา เจอ 0 ดีๆ ได้ความรู้มาเพียบ เจอ 0 ห่วยๆ เห็นเติมน้ำมันให้ 7 ลิตร คิดเงิน 8 ลิตร ได้อย่างเนียรไม่น่าเชื่อ ทั้งที่คุยกันก่อนให้เช็ครถ แถม + โน่นเติมนี่ ทั้งที่ไม่ได้ทำ เช่น น้ำกลั่น น้ำมันเบรคขาด (ไม่ได้ทำแต่ลงและคิดราคาเต็มกระป๋
    อง) ทั้งที่เรายังเดินไปถามช่างอีกรอบให้ สรุป ไม่เข้าครับ 0 ไหนที่ไว้ใจไม่ได้ ลาขาดอย่างเดียวครับ ง่ายสุดๆ ยอมเสียน้ำมันเสียเวลาเพิ่มสักนิด แต่สบายใจ ยิ่งอยู่กรุงด้วย ตัวเลือกเยอะครับ ไม่ต้องกังวล

ข้อมูลกระทู้