หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

กระทู้: อัพ V3.2 พร้อมรองแหวน 4mm. (ดีใจจังตั้งกระทู้ได้แล้ว)

hunter
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อัพ V3.2 พร้อมรองแหวน 4mm. (ดีใจจังตั้งกระทู้ได้แล้ว)

ก่อนนื่นต้องขอบคุณแอ็ดมินที่ช่วยให้ตั้งกระทู้ได้หลังจากอ่านอย่างเดียว

เมื่อวันเสาร์เอาพลัสเดิมๆ ไปเข้าศูนย์เช็ค 5หมื่น ได้เจอกับเพื่อนสมาชิกเรา 2ท่าน (อีโวด้า3ได้คุยด้วยแป็บนึง กับพี่ที่อยู่ptt chem)

ต้องขออภัยท่านอีโวด้า3ที่ไม่ได้ไปmeetingตอนเย็นที่ PMY ตามที่ชวนไว้ แฟนไม่ให้ไปอ่ะ บ่นว่านานๆจะกลับจากปราจีนก็จะหนีไปมีตติ้งอีกแล้ว ก็เลยเอาใจนิดนึง (ล้อแม็คท่านอีโวด้าสวยมาก อยากได้จัง คงต้องเก็บตังค์อีกนาน)

ส่วนพี่ที่อยู่ ptt chemขออภัยจำชื่อไม่ได้อ่ะ รถพี่ท่านแต่งเยอะมาก เครื่องเสียงเพราะด้วย คุยกันไปมาพี่เขาก็ชวนดูรถว่าทำอะไรไปบ้าง ทั้งสายกราวรองแหวน เครื่องเสียง และอื่นๆอีกหลายรายการ

ทำให้เราเกิดอยากลองขึ้นมาทันที เลยตัดสินใจบอกช่างว่าอยากลง 3.2 และรองแหวนให้ด้วย แต่ช่างไม่มีแหวนเลย จนต้องออกไปหาซื้อข้างนอกมาทำให้กว่าจะเสร็จก็เที่ยงพอดี จ่ายเงินค่าบริการและค่าวิชา(ขออภัยช่างนิดนึงเรื่องค่าวิชาเพราะเข้าใจผิดว่ารวมไปในบิลเรียบร้อบแล้ว) ก็รีบกลับปลวกแดง หิวข้าวเพราะไม่ได้กินอะไรเลยตั้งแต่เช้า

เอ้าเข้าเรื่องหลังจากร่ายยาวคือความเปลี่ยนแปลงที่รู้สึกได้กับการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้คือ
    -แรงต้นตอนออกตัวทำได้ดีกว่าเดิม
    -ที่ชอบมากที่สุดคืออัตราเร่งหลังจาก 120ไป 170ทำได้ดี มาเร็วกว่าเดิมมากๆลองเหยียบแป็บนึงเส้นปลวกแดงตอนถนนโล่งๆ
    -ส่วนความเร็วปลายยังไม่รู้เพราะตอนกลับมาปราจีนไม่มีโอกาสเหยียบสุด เพราะลมช่วงเย็นแรงมากๆ เลยใช้ความเร็วที่ขับปกติที่ 120อ่ะ คาดว่าความเร็วปลายน่าจะทะลุ 180 แน่ๆจากปกติไม่เคยเกิน 175เลย
    -เสียงเครื่องดังไม่ต่างจาก V7
    -ความสิ้นเปลืองต้องลองดูสักพัก แต่คิดเอาเองว่าน่าจะเปลืองขึ้นเพราะมันแรงขึ้น

มีอะไรคืบหน้าไว้จะมารายงานเป็นระยะ ขับเร็วได้แต่ขับขี่ด้วยความไม่ประมาทและไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนนะครับ แล้วอย่าลืมระวังด้วยล่ะ 55

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

มาตรฐาน Re: อัพ V3.2 พร้อมรองแหวน 4mm. (ดีใจจังตั้งกระทู้ได้แล้ว)

ยืนรอ...ฟังตอนต่อไปครับ...
    ปลายไม่ไกลผมได้...190~ครับ
    (...รถผมไม่ได้ทำอะไรเลย..เพราะไม่มีตังค์ครับ)

User ID
    5532
    Status
    โพส
    243

มาตรฐาน Re: อัพ V3.2 พร้อมรองแหวน 4mm. (ดีใจจังตั้งกระทู้ได้แล้ว)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    (...รถผมไม่ได้ทำอะไรเลย..เพราะไม่มีตังค์ครับ)
    เพิ่มอีกเสียงหนึ่งครับ Balck-Edition 1 ขวบ
    แต่อีกอย่างที่ผมรู้สึกได้ในตัว 4D/AT คือเกียร์เปลี่ยนนุ่มนวลดีกว่าครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    เดิมๆเหมือนน้าชัยครับ ..วุฒิ-บางแค จุ้ฮุ๊ก...กรู

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    เดิมๆเหมือนน้าชัยครับ ..วุฒิ-บางแค จุ้ฮุ๊ก...กรู
    ตลอดน้าวุฒ รถผมดิเดิมแท้ แค่อัพ 3.2 อุด egr เปลี่ยนท่อแคท รองแหวนป๋าวุฒ ปรับบุสมือน้าบาง แรงมากๆ อิอิ แต่มีไม่กล่อง เพราะไม่มีตังแบบน้าชัยคับ

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

ผมเดิมๆๆแท้กว่าน้าชัยมั้งคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

รถผมตอนนี้ วิ่งได้แค่ 160 เองครับน้าชัย (สุดๆแล้ว รอบปาไปเกือบ 6000 รอบ)

เดิมๆ เกียร์ออโต้ สามสปีด ซี๊ดแกส อิอิ

ขอเข้าสังกัด Oem ด้วยนะครับ

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

พลัส 4d ก.ธรรมดา v.5 เพิ่งอัฟ 3.2 007มาเหมือนกัน ไม่รองแหวน เดิมๆยังไม่ทำอะไรเลย วิ่งได้ 25000 โล รถอีกหนึ่งด.ครบ 2ปี อาการคล้ายกันทุกอย่างคือ เดิมช่วง160ไป170 หนืด แต่อัฟแล้วต้นมาเร็วมาก ปลายก็ไวขึ้นน่าแตะ180แน่ แต่เสียงเขกดังขึ้นแต๊กๆชัดเจนเลย แต่สงสัยอยู่อย่างคือตอนเทสแรกๆ มีอาการวูบช่วงเกียร์3 ตอนแตะที่3000รอบ แต่วิ่งได้ซัก10 โล ก็หายไปลองลากพุ่งก็ไ้ด้ถึง4000รอบทุกเกียร์ วันนี้ลองอัดไปกลับ กท-พัทยา ออกตัวจัด ซัดทุกช่วงที่มีโอกาส (วันนี้รถเยอะ) ส่วนใหญ่แตะที่160 ไม่คงที่120-160สลับไปมา 10โลลิตรหรือน้อยกว่า กินกว่าเดิมพอสมควร คือเหยียบแล้วมาไว ก็มันเขาล่ะ ช่างบอกว่า จะมีอาการวูบๆบ้างบางจังหวะ และติดเครื่องแล้วเหยียบวัดรอบจะขึ้นไม่สุดเหมือนตอนยังไม่อัฟนะ (ช่างบอกยังไม่รองเหมือนกัน) ในหลายๆข้อสงสัย น้าๆผู้รู้ช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยได้ไหมครับ อัฟแล้วไฟไม่โชว์ครับและสตาร์ทติดยากขึ้นนิดนึง

User ID
    9069
    Status
    โพส
    175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    รถผมตอนนี้ วิ่งได้แค่ 160 เองครับน้าชัย (สุดๆแล้ว รอบปาไปเกือบ 6000 รอบ)

เดิมๆ เกียร์ออโต้ สามสปีด ซี๊ดแกส อิอิ

จริงหรอครับน้านุ๊กว่าสุดแล้วได้แค่160

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส

อุ๊ป วิ่งได้แค่ 160ไมล์ ล่ะสิ คันนี้ไม่ต้องตามแล้ว ปล่อยไปก่อน รถผมเดิมๆ อิ อิ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ว่าไปเรื่อยน้านุ๊ก รถผม ~5800 รอบ 90 HP.ยังได้ความเร็ว ......+อย่างรถน้าต้องทะลุไมล์ อิอิ ยกหัวฉีดได้ด้วย แถมมีกล่องอะไรอีก แรงสุดๆแล้ว

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมก็เข้า OEM เรียบร้อยครับ เพราะ สติ๊กเกอร์ถูกใจกรรมการอย่างแรงยอมให้ติด 555555555+ ผมรองแหวนน้าชัย 3 มม.นิดๆเปลี่ยนกรอง อุดEGR ตัวต้มน้ำมันโปรอาร์ กราวไวด์ หล่อเย็น 90 ม้าความเร็วไม่มากไม่มายที่ ~5500 ถึง ~5800 รอบ(เครื่องสั่นแต่ยังไหลได้อีก) พอใจในผลทดสอบมาก แต่มีงบ จะลองทดสอบว่าอัฟบูส ที่ปอน์ดที่สูงที่รถรับได้ และใช้สำหรับความเร็ว ~80-110 (ความเร็วที่ใช้ปกติ 90 กม/ชม.) จะประหยัดน้ำมัน กับขับเข้า 100 ได้กี่วิ (อัตตราการเร่ง) และความร้อนของเครื่อง ตอนนี้ ต้องหางบเปลี่ยนคลัสก่อน ค่อยว่ากันครับ ตอนนี้ สุรินทร์ กทม.461กม.ใช้น้ำมัน ~1ขีด (เติมนำมัน~ครึ่งถัง) แรงแบบได้แค่นี้ จะเอาอะไรมากมายก็ไม่ได้ โครงการ แต่งแล้วจบ หมดเรื่องเสียเงิน 555+

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อย่างลืมครบ 10000 โล แล้วเลินนิ่งกล่องบ้างนะครับ ช่างบอกมา

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    อย่างลืมครบ 10000 โล แล้วเลินนิ่งกล่องบ้างนะครับ ช่างบอกมา
    ทำไงครับน้า เลินนิ่งกล่อง

arno
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็เดิม ทั้งคันคับ วิ่งได้สุดๆๆเลย 180 คับ ที่4500รอบ

เกียร์4นะ อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

ของผม ล้อโต กระทืบให้ตาย ได้ 150 ก่าๆ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ตลอดน้าวุฒ รถผมดิเดิมแท้ แค่อัพ 3.2 อุด egr เปลี่ยนท่อแคท รองแหวนป๋าวุฒ ปรับบุสมือน้าบาง แรงมากๆ อิอิ แต่มีไม่กล่อง เพราะไม่มีตังแบบน้าชัยคับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nameless ดูโพส
    ผมเดิมๆๆแท้กว่าน้าชัยมั้งคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ผมก็เข้า OEM เรียบร้อยครับ เพราะ สติ๊กเกอร์ถูกใจกรรมการอย่างแรงยอมให้ติด 555555555+ ผมรองแหวนน้าชัย 3 มม.นิดๆเปลี่ยนกรอง อุดEGR ตัวต้มน้ำมันโปรอาร์ กราวไวด์ หล่อเย็น 90 ม้าความเร็วไม่มากไม่มายที่ ~5500 ถึง ~5800 รอบ(เครื่องสั่นแต่ยังไหลได้อีก) พอใจในผลทดสอบมาก แต่มีงบ จะลองทดสอบว่าอัฟบูส ที่ปอน์ดที่สูงที่รถรับได้ และใช้สำหรับความเร็ว ~80-110 (ความเร็วที่ใช้ปกติ 90 กม/ชม.) จะประหยัดน้ำมัน กับขับเข้า 100 ได้กี่วิ (อัตตราการเร่ง) และความร้อนของเครื่อง ตอนนี้ ต้องหางบเปลี่ยนคลัสก่อน ค่อยว่ากันครับ ตอนนี้ สุรินทร์ กทม.461กม.ใช้น้ำมัน ~1ขีด (เติมนำมัน~ครึ่งถัง) แรงแบบได้แค่นี้ จะเอาอะไรมากมายก็ไม่ได้ โครงการ แต่งแล้วจบ หมดเรื่องเสียเงิน 555+
    **แม่บอกม่ายห่าย..โก6..ครายคร้าบบบ**...

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

ของผม Up 3.2 V6 หมุนหอย 5 มม. ขับเพลินๆ Overboots ซะงั้น

User ID
    2434
    Status
    โพส
    223

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hunter ดูโพส
    ก่อนนื่นต้องขอบคุณแอ็ดมินที่ช่วยให้ตั้งกระทู้ได้หลังจากอ่านอย่างเดียว

เมื่อวันเสาร์เอาพลัสเดิมๆ ไปเข้าศูนย์เช็ค 5หมื่น ได้เจอกับเพื่อนสมาชิกเรา 2ท่าน (อีโวด้า3ได้คุยด้วยแป็บนึง กับพี่ที่อยู่ptt chem)

ต้องขออภัยท่านอีโวด้า3ที่ไม่ได้ไปmeetingตอนเย็นที่ PMY ตามที่ชวนไว้ แฟนไม่ให้ไปอ่ะ บ่นว่านานๆจะกลับจากปราจีนก็จะหนีไปมีตติ้งอีกแล้ว ก็เลยเอาใจนิดนึง (ล้อแม็คท่านอีโวด้าสวยมาก อยากได้จัง คงต้องเก็บตังค์อีกนาน)

ส่วนพี่ที่อยู่ ptt chemขออภัยจำชื่อไม่ได้อ่ะ รถพี่ท่านแต่งเยอะมาก เครื่องเสียงเพราะด้วย คุยกันไปมาพี่เขาก็ชวนดูรถว่าทำอะไรไปบ้าง ทั้งสายกราวรองแหวน เครื่องเสียง และอื่นๆอีกหลายรายการ

ทำให้เราเกิดอยากลองขึ้นมาทันที เลยตัดสินใจบอกช่างว่าอยากลง 3.2 และรองแหวนให้ด้วย แต่ช่างไม่มีแหวนเลย จนต้องออกไปหาซื้อข้างนอกมาทำให้กว่าจะเสร็จก็เที่ยงพอดี จ่ายเงินค่าบริการและค่าวิชา(ขออภัยช่างนิดนึงเรื่องค่าวิชาเพราะเข้าใจผิดว่ารวมไปในบิลเรียบร้อบแล้ว) ก็รีบกลับปลวกแดง หิวข้าวเพราะไม่ได้กินอะไรเลยตั้งแต่เช้า

เอ้าเข้าเรื่องหลังจากร่ายยาวคือความเปลี่ยนแปลงที่รู้สึกได้กับการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้คือ
    -แรงต้นตอนออกตัวทำได้ดีกว่าเดิม
    -ที่ชอบมากที่สุดคืออัตราเร่งหลังจาก 120ไป 170ทำได้ดี มาเร็วกว่าเดิมมากๆลองเหยียบแป็บนึงเส้นปลวกแดงตอนถนนโล่งๆ
    -ส่วนความเร็วปลายยังไม่รู้เพราะตอนกลับมาปราจีนไม่มีโอกาสเหยียบสุด เพราะลมช่วงเย็นแรงมากๆ เลยใช้ความเร็วที่ขับปกติที่ 120อ่ะ คาดว่าความเร็วปลายน่าจะทะลุ 180 แน่ๆจากปกติไม่เคยเกิน 175เลย
    -เสียงเครื่องดังไม่ต่างจาก V7
    -ความสิ้นเปลืองต้องลองดูสักพัก แต่คิดเอาเองว่าน่าจะเปลืองขึ้นเพราะมันแรงขึ้น

มีอะไรคืบหน้าไว้จะมารายงานเป็นระยะ ขับเร็วได้แต่ขับขี่ด้วยความไม่ประมาทและไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนนะครับ แล้วอย่าลืมระวังด้วยล่ะ 55
    ขออนุญาติ ตอบแทนชาวระยองหน่อยนะครับ Evoda ที่น้าว่าคือน้าเกียงส่วนอีกคนที่ว่าทำที่ ptt cham น่าจะน้าเบียร์ ผม ใช้116 hp pro 3.2 เช่นกัน
    ที่อยากรู้จริงๆเลยก็คือว่าน้าอยู่ปราจีนอำเภออะไร ผมอยู่กบินทร์ครับน้า

User ID
    5533
    Status
    โพส
    116

ของผม Plus Black Edition /2008/4D/Manual รู้เลยว่าเสียงเครื่องเปลี่ยน ตอนแตะคันเร่งเสียงยิ่งชัดเลย จะมีปัญหาพายหลังหรือป่าวครับ ขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยครับ ลง 3200 รหัสโปรแกรมลงท้าย 005 สปีดต้นดีขึ้นครับ อัตราความสิ้นเปลืองต้องขอเก็บข้อมูลก่อน

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้