หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 24 จากทั้งหมด 24

กระทู้: ขอคำแนะนำปัญหาพวกพวงมาลัย รถสมาชิกเป็นกันหลายคันไหมครับ(รวมรถผมด้วย)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

มาตรฐาน Re: ขอคำแนะนำปัญหาพวกพวงมาลัย รถสมาชิกเป็นกันหลายคันไหมครับ(รวมรถผมด้วย)

ผมคนนึงครับที่เคยประสบปัญหานี้มาแล้วครับเมื่อตอนที่ออกเจ้าตั้นมาได้เดือนแรกๆเลยครับ
    ผมเข้าไปศูนย์ครับ
    ตอนแรกเคลมยอยให้ครับ แต่ไม่หาย
    สรุปกลับไปอีกทีเค้าเคลมให้ทั้งแกรเลยครับพี่น้อง หายมาจยถึงทุกวันนี้เลยครับ สอบยถามผมได้ที่เบอร์ 082-4642927/.087-0741211 (ต่ายครับ)ยินดีตอบถ้าเป็นปัญหาเดียวกันครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

มาตรฐาน Re: ขอคำแนะนำปัญหาพวกพวงมาลัย รถสมาชิกเป็นกันหลายคันไหมครับ(รวมรถผมด้วย)

รถผม plus 4 door ปี 08 ใกล้จะ 2 ขวบแล้ว เคยเจอปัญหาดังกึก ๆ เวลาเลี้ยวบางจังหวะ หรือตอนรถขึ้นเนินเอียง ๆ เคลมตอน 2000 โลแรก(เปลี่ยนยกแกน) พอขับออกมาจากศูนย์ก็มีอาการเหมือนเดิมเป๊ะ มาลองเคลมใหม่ตอน 20000 โล ลองเปลี่ยนศูนย์ดู คราวนี้เปลี่ยนยอยด์ ดังแต่น้อยลง แถมหัวหน้าช่างมาบอกผมว่าอาจเป็นเพราะเปลี่ยนล้อใหม่ (บ้าไปแล้วเค้าดังกันทั่วเมือง) ตอนล้อเดิมก็ดัง ปล่อยมาจน 40000 โล (ต้นปี 09) เปลี่ยนศูนย์ใหม่อีก คราวนี้เปลี่ยนยกแกน และช่างบอกว่าเป็นชุดที่แก้ไขแล้ว ผลก็คือหายครับ จนถึงบัดนี้

User ID
    446
    Status
    โพส
    145

อ่านจากพี่ ๆ สมาชิกที่ได้แก้ไขพวงมาลัยแล้วดีใจแทนจริง ๆ ครับ
    ของผม เคยเคลมเมื่อ ปี 50 แต่ตอนนี้มีอาการ กึก ๆ อย่างที่บอก ไปให้ 0 ภูเก็ต เช็ค 2 ครั้งก็บอกแบบเดิม ว่าไม่มีปัญหาอะไหร ทุกอย่างปกติ แต่จากที่ผมคุยกับเพื่อน ๆ และ พี่ ๆที่พอรู้จัก ที่ทำอู่รถ บอกน่าจะเป็น ที่ ยอย พวงมาลัยไม่แน่น
    แต่พี่ช่างใหญ่ที่ ภูเก็ต ก็ยืนยันปกติ ผมเคยแย้ม ๆ ว่าเราใช้รถอยู่ประจำทำไหมจะไม่รู้อะครับ ถ้ามันไม่มีปัญหา ผมคงไม่มาปรึกษาและขอความช่วยเหลือกับ 0 หรอกครับ ( ยังคิดในใจเลย สงสัยพี่ช่างใหญ่ไม่สนใจเช็คให้ละเอียด เพราะ ที่ภูเก็ตมี แห่งเดียว และ ตอนนี้ทาง 0 ภูเก็ต ก็ขายตัว ปาเจ สปอต์ ดีเชียว เลยไม่เยเส รถ ต่ำ ๆ แบบเรา )
    ตอนนี้บอกตามตรงครับไม่กล้าจะปรึกษา หรือ ขอความช่วยเหลือ เรื่องพวงมาลัยกับ 0ภูเก็ตแล้วครับ (ขนาดผมคนภูเก็ตแท้ ๆ ยังท้อแท้ แล้วครับ)
    มีสมาชิกท่านใด พอจะรู้จัก 0ทางภาคใต้ที่ไม่ไกลจากภูเก็ตบ้างไหมครับ เคยได้ยินว่า บางทีคนใช้รถไทรทรัน พังงา ยังมาเข้า 0 ที่ภูเก็ตเลยไม่คิดไปที่พังงาอะครับ อย่าง สุราษ ก็ได้ครับ เพราะเป็น บ้านแฟน ถ้าได้ไป สุราษ ก็อยู่ 2-3 วัน เผื่อ อาจจะเข้าให้ 0 สุราษ เช็คให้ได้ เคยผ่านหลายครั้ง 0 เค้า ก็ใหญ่เหมือนกันครับ ( ยังคุยเล่น ๆ กับแฟนและพี่ชายว่า ถ้าว่างจากงาน ขับรถไปกรุงเทพ แล้วให้ 0 ที่กรุงเทพที่ดี ๆ ช่วยเช็คให้ เพราะ มีนา ปีหน้าต้องเข้ากรุงเทพพอดี ก็ได้แค่ความคิดที่จะขับรถไป หุ ๆ บ่นเสียยาว เลย คงไม่รำคาญนะครับ ) ตอนนี้อย่างที่บอกครับ เซงจิต กับ ทำใจรับไปก่อน (เอาคำพูดหัวหน้าช่างใหญ่ภูเก็ตที่บอกผมว่า มันยังเล็กน้อยก็ไม่มีปัญหาขับได้และ ต้องมีกันบ้างอาการสะท้านแบบนี้ถือว่าปกติ อยากถามเค้ากลับจริง ๆ ถ้าเป็นรถพี่ รับได้ไหม ถ้าเจอเค้าพูดแบบ นี้ ฮา ๆ ๆ )

User ID
    446
    Status
    โพส
    145

.............................

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้