หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

กระทู้: ขอคำแนะนำปัญหาพวกพวงมาลัย รถสมาชิกเป็นกันหลายคันไหมครับ(รวมรถผมด้วย)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    446
    Status
    โพส
    145

Thumbs up ขอคำแนะนำปัญหาพวกพวงมาลัย รถสมาชิกเป็นกันหลายคันไหมครับ(รวมรถผมด้วย)

ผมอ่านจาก กะทู้ ที่กำลัง ขึ้นปัจจุบัน และเคย อ่านจากกะทู้เก่า ๆ ทำไหม บาง ศูนย์ ก็ดูแล เรื่องนี้ ดี ทำไหม บาง ศูนย์ ก็บอกปัดไป
    อย่างรถผมก็มีอาการ ตอนเบรค หรือ ตอนเร่งเครื่อง ออก ตัว ก็จะรู้สึก กึก มาที่พวงมาลัย เคยให้ ศูนย์(ภูเก็ต) เช็คเมื่อเดือนก่อน พี่ช่างกลับบอกปกติว่าอาการนี้ต้องมีกันบ้าง แต่ พออ่านจากข้อมูล สมาชิกท่านอื่น ผมเลยไม่แน่ใจว่า เป็นอาการ ที่ ยอยพวงมาลัยหรือเปล่า เพราะรถผมก็เคยผ่านการเคลมทำพวงมาลัยมาแล้ว เมื่อ ปีกว่า ๆมา แล้วครั้งหนึ่งครับ
    ว่า คราวหน้า เข้าไปศูนย์(ภูเก็ต)ใหม่ จะต้องคุยให้รู้เรื่องอีกทีแล้ว เพราะ บางจังหวะตอนมี อาการ กึก ที่พวงมาลัย จะเสียความรู้สึกครับ พอมีสมาชิกท่านใด แนะนำบ้างได้ไหมครับ เดือนหน้า ว่า ไป สุราษ บ้านแฟน จะเข้าไปให้ ศูนย์ สุราษ เช็คให้ จะได้หรือเปล่าเนี้ย
    ผมก็ดีใจ กับรถสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ที่ได้รับการแก้ไขพวงมาลัย

User ID
    446
    Status
    โพส
    145

มาตรฐาน Re: ขอคำแนะนำปัญหาพวกพวงมาลัย รถสมาชิกเป็นกันหลายคันไหมครับ(รวมรถผมด้วย)

สงสัยคำถามนี้ มิพบพา อีกตามเคย..............ขอบาย................

User ID
    7401
    Status
    โพส
    117

มาตรฐาน Re: ขอคำแนะนำปัญหาพวกพวงมาลัย รถสมาชิกเป็นกันหลายคันไหมครับ(รวมรถผมด้วย)

อาการเดียวกันเลย ครับ ต้องแก้ตรงไหน รบกวนผู้รู้ครับ น้า

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

ตลอด 4 ปีเศษที่ผ่านมา เกือบทุกครั้งที่เข้าศูนย์เช็คระยะ น่าจะตั้งแต่สมัย 1หมื่นโล ต้องแจ้งเรื่องพวงมาลัยกิ๊กๆ ให้เขาเช็คให้ แล้วก็เปลี่ยนทั้งชุดแล้ว ครั้งแรกแถวห้องเครื่อง ครั้งที่ 2 ในตัวรถ หลังจากนั้นก็ยังเป็นอยู่ ที่ศูนย์ทำให้คือการขันน๊อตยึดต่างๆให้แน่น ออกจากศูนย์ก็หายเป็นไปสักระยะ แล้วก็เป็นอีก กลับเข้าศูนย์เช็คระยะครั้งต่อไปก็ทำแบบนี้ ชั่วนาตาปี จนกว่ารถคันนี้จะหาไม่

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chatuchak ดูโพส
    ตลอด 4 ปีเศษที่ผ่านมา เกือบทุกครั้งที่เข้าศูนย์เช็คระยะ น่าจะตั้งแต่สมัย 1หมื่นโล ต้องแจ้งเรื่องพวงมาลัยกิ๊กๆ ให้เขาเช็คให้ แล้วก็เปลี่ยนทั้งชุดแล้ว ครั้งแรกแถวห้องเครื่อง ครั้งที่ 2 ในตัวรถ หลังจากนั้นก็ยังเป็นอยู่ ที่ศูนย์ทำให้คือการขันน๊อตยึดต่างๆให้แน่น ออกจากศูนย์ก็หายเป็นไปสักระยะ แล้วก็เป็นอีก กลับเข้าศูนย์เช็คระยะครั้งต่อไปก็ทำแบบนี้ ชั่วนาตาปี จนกว่ารถคันนี้จะหาไม่

ใช้ไปเรื่อยๆ เข้าหูซ้าย ทะลุ หูขวา เดี๋ยวมันก็จะหายไปเอง (ชิน )

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

มาช่วยอัฟกระทู้ครับ...อยากรู้เหมือนกัน

User ID
    446
    Status
    โพส
    145

ดีครับ พี่ จตุจักร ผมเห็น พี่ จตุจักร มาตั้งแต่ เว็ปเดิม แรก ๆ เลยครับ สบายดีนะครับพี่
    รถผมก็อย่างที่เล่า คราวก่อนเขา 0(ภูเก็ต)พี่ช่างบอกปกติ ผมถาม ไม่ทำอะไหรให้บ้างเลยหรือ พี่ช่างบอกงั้นเดียวผมให้เด็ก ตรวจดูน็อต ต่าง ๆ ให้แน่น ละกัน อย่างที่ พี่จตุจักร เจอ ละครับ แต่ยังดี รถพี่ยังได้เคลมหลายครั้งอยู่ สุดท้าย อาการ ก็เป็นอยู่ เหมือนไม่ได้ทำอะไหร
    ผมเลยแก้ปัญหาตอนนี้ โดยการปรับคอพวงมาลัยลงเล็กน้อยครับ ช่วยได้บ้าง ไม่กึก ๆ มาก เหมือนปรับขึ้นบนสุดครับ
    มีรถสมาชิกเป็นอาการแบบนี้ หลายคันหรือครับ หรือว่าเป็นที่ข้อต่อ ยอย พวงมาลัยไม่แน่น ผมมองดู มี ต่อกัน 2 ข้อนะครับ
    นี้รอเข้า 0(ภูเก็ต) คราวหน้า ต้อง ขอร้อง+เสียงแข็ง กับพี่ช่างหน่อย หหุ ๆ ไม่มีปัญญาเปลี่ยนรถใหม่ สร้างรถคันแรก ก็ไม่อยากให้มันมีปัญหา ต้องทำใจ ปรับปรุง และ พยายามแก้ไขกันไป เสียความรู้สึกครับ

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kui ดูโพส
    ดีครับ พี่ จตุจักร ผมเห็น พี่ จตุจักร มาตั้งแต่ เว็ปเดิม แรก ๆ เลยครับ สบายดีนะครับพี่
    รถผมก็อย่างที่เล่า คราวก่อนเขา 0(ภูเก็ต)พี่ช่างบอกปกติ ผมถาม ไม่ทำอะไหรให้บ้างเลยหรือ พี่ช่างบอกงั้นเดียวผมให้เด็ก ตรวจดูน็อต ต่าง ๆ ให้แน่น ละกัน อย่างที่ พี่จตุจักร เจอ ละครับ แต่ยังดี รถพี่ยังได้เคลมหลายครั้งอยู่ สุดท้าย อาการ ก็เป็นอยู่ เหมือนไม่ได้ทำอะไหร
    ผมเลยแก้ปัญหาตอนนี้ โดยการปรับคอพวงมาลัยลงเล็กน้อยครับ ช่วยได้บ้าง ไม่กึก ๆ มาก เหมือนปรับขึ้นบนสุดครับ
    มีรถสมาชิกเป็นอาการแบบนี้ หลายคันหรือครับ หรือว่าเป็นที่ข้อต่อ ยอย พวงมาลัยไม่แน่น ผมมองดู มี ต่อกัน 2 ข้อนะครับ
    นี้รอเข้า 0(ภูเก็ต) คราวหน้า ต้อง ขอร้อง+เสียงแข็ง กับพี่ช่างหน่อย หหุ ๆ ไม่มีปัญญาเปลี่ยนรถใหม่ สร้างรถคันแรก ก็ไม่อยากให้มันมีปัญหา ต้องทำใจ ปรับปรุง และ พยายามแก้ไขกันไป เสียความรู้สึกครับ
    สยายดีครับคุณกุ่ย
    เรามันประเภทสมาชิกล๊อดแรกของ Triton ครับ รถออกมาใหม่ๆ เจอปัญหาอะไรก็พวกเรานี่แหละ
    หากว่าปัญหานี้เป็นปัญหาอมตะของรถรุ่นนี้ ก็เห็นสมควรจะหาผู้เสียสละทำเรื่องเสนอ สคบ. ให้เข้ามาใกล่เกลี่ยเหมือนอย่างปัญหา SCV Vale และปัญหาคลัชดังของรถเกียร์ธรรมดา เผื่อจะได้เรียกรถทุกคันทุกล๊อตไปเปลี่ยนชิ้นส่วน ตัวผมเองตอนนี้งานมันรัดตัวครับ เวลาจะให้กับตัวเองยังแทบจะไม่มีเลย แต่หากใครจะทำหนังสือถึง สคบ.อย่างที่ว่า ไม่ยากไม่เย็นครับ เขียนปัญหาและความเดือดร้อนส่งไปที่ สคบ. ไม่นานเกินรอก็จะมีเจ้าหน้าที่โทร.เข้ามา ตามด้วยหนังสือตอบรับจากทางการ แต่หากรอแล้วเงียบไปก็อาจต้องโทร.ไปถามเขาสักหน่อยว่าเรื่องไปถึงไหนแล้ว คราวที่แล้วผมส่งหนังสือไปเดือนเศษครับ จึงได้รับหนังสือเรียกไปเจรจา แต่ก่อนถึงวันนัด เจ้าหน้าที่จากบริษัทก็จะนัดเราไปคุยก่อน ถึงตอนนั้นคงต้องให้พวกเราใครที่พอมีเวลาให้ช่วยกันไปเป็นแนวร่วม เพราะทางบริษัทฯจะเป็นทีมมาเลยครับ แต่ไม่ต้องกลัว เอาความจริงไปยันกันครับ แล้ววันที่ไปสคบ.ก็เหมือนกัน ช่วยกันไปเป็นเพื่อนหน่อย คราวที่แล้วผมค่อนข้างว๊าเหว่ ดีที่มีคุณpreechasan ผู้เขียนบทความเรื่องปัญหา SCV Vale มาช่วยให้ข้อมูลทั้ง 2 ครั้งครับ
    ใครจะเป็นแนวหน้าในเรื่องนี้น๊า.....

User ID
    446
    Status
    โพส
    145

สวัสดีครับพี่จตุจักร สบายดีนะครับ
    ใช่อย่างที่พี่บอก อะครับ เรามัน รถ ล๊อตแรก ๆ ก็ต้องทำใจหลายประการ หุ ๆ
    ตอนนี้ที่รออยู่คือ ผมตั้งใจไว้ไกล้ถึงระยะเช็ค ตอน 45000 โล จะเข้าไปคุยกับพี่ช่างอีกที เรื่องที่รถผมตอนเร่ง หรือ ตอนเบรค บางช่วงถนน (จะรู้สึก กึก ๆ รับรู้ได้เลยครับ) ว่า พี่ช่างที่ 0(ภูเก็ต) จะแก้ไขอะไหรให้โอเคเราไหม อีกอย่างผมว่าส่วนตัวผมเอง ก็ไม่ได้ไปมีอะไหรเรื่องมาก กับ 0(ภูเก็ต) รถผมก็เข้าเช็ค 0(ภูเก็ต)ตลอดครับ
    ตอนนี้ ทางครอบครัว(ภรรยา) กำลังไฟเขียวให้ ขาย รถ คันนี้ไปอะครับ ตอนนี้เหลือยอดอยู่ แสนกว่าบาทครับ และจะซื้อรถอะไหรใหม่ ก็คิดกันอีกทีครับ
    แล้ว รถพี่ จตุจักร ละครับ มีปัญหา อะไหร ที่ยังไม่โอเค บ้างครับ ดีนะรถผมเรื่อง รถวูบ แหนบดัง ยังไม่เคยมีอาการ
    ส่วนอีกเรื่อง ที่พี่เคยร้องเรียนทาง ส.ค.บ. มีความคืบหน้าเรื่องอะไหรบ้างแล้วครับ
    ยังไง พี่จตุจักร รักษาสุขภาพกาย สุขภาพใจ ให้ดี นะครับ อากาศยิ่ง เปลี่ยนแปลงบ่อย (อย่าง ภูเก็ต ช่วงนี้ ร้อนมาก ๆ ครับ)

User ID
    446
    Status
    โพส
    145

วันนี้ 1-12-09 นำรถเข้าไปเช็คระยะ นัดไว้ 45000 โลครับ พี่ช่าง บอกจะเปลี่ยนกรองโซล่าให้ฟรี และเช็คทั่วไป เลยขอปรึกษาเรื่อง อาการพวงมาลัย พี่เค้าดีมากครับ คุยดี แต่ ยังไงก็ขอเทสก่อน
    พี่เค้าโทรมาแจ้งว่า เค้านำรถไปเทสแล้ว ยังไม่มีอาการรู้สึกอย่างที่ผมบอกไปเลยครับ เลยยืนยันคำพี่เค้า หนักแน่นว่า รถผมขับทุกวัน รู้สึกครับ แต่ไม่ทุกครั้ง เลยรบกวน บอกพี่เค้าถ้ายังไง เช็คพวกแกน พวกตัวยึด ยอย พวงมาลัยให้หน่อย กับ ที่ตัวล๊อคพวงมาลัยคอ มัน แข็งกระด้างมากครับ
    ยังไงก็รอ พี่ที่ 0(ภูเก็ต)แจ้งมาละครับ แต่จากการพูดคุย คงไม่มีแนวโน้ม เปลี่ยนแกน หรือเคลม แกน แน่ ๆ ๆ มั้ง...........

User ID
    446
    Status
    โพส
    145

มารายงานผมแม้จะมีใครอ่าน หรือ ไม่อ่าน มิสำคัญ แค่อยากบอก อิ ๆ
    พี่ช่างใหญ่ โทรมาบอก สรุป แล้ว บอกว่าไม่มีอะไหรใด ๆ ทั้งสิ้น คอพวงมาลัย ยอยพวงมาลัย แกน ต่าง ๆ ตัวล๊อคคอพวงมาลัยก็ปกติทั้งสิ้น
    ผมก็บอก ผมไม่คิดไปเองหรอกครับ รถตัวเองใช้ประจำ ทำไหมจะไม่รู้สึกแปลก ๆ ไปถ้าเกิดปัญหาขึ้น ก็ จิปาถะ กันไป
    พี่ช่างยังย้ำมาอีกว่า เอาอย่างนี้ละกัน ถ้ามันรู้สึกมาก ๆ ค่อยมากันอีกที
    แต่ก็โอเค ตอนคุยกัน ก็พี่เค้ารับเรื่องดีอะครับ
    แต่ สรุปมาแบบนี้ ก็สุดจะเอ่ยต่อไป ครับ
    ถ้ายังมีอาการอยู่แบบเดิม ก็ ทำใจรับไป หรือ ไม่ก็ ตัดใจขายครับ พี่น้องครับ ขอบายครับ

User ID
    6468
    Status
    โพส
    176

ของผมก็มีอาการแบบเดียวกันเลยครับ ตอนเอารถเข้า 0 คนรับรถ และหัวหน้าช่างก็บอกว่าปกติดี ผมเข้าไปให้เขาเช็คให้ ถึง 3ครั้ง ถึงจะยอมเคลมแกนพวงมาลัยให้ผม แล้วทีนี้ยังมีหน้ามาบอกว่ารุ่นนี้มันเป็นกันหลายคันแล้ว แต่ทีแรกเห็นพี่ท่านบอกปกติละครับ ผมว่าทางศุนย์เขารู้อยู่แล้วว่ามันมีปัญหาตรงไหน แต่ขึ้นอยู่กับทาง 0 ว่าจะแคลมให้เราหรือไม หรือถ้าอาการไม่ชัดเจนมาก ก็จะยื่อเวลา ไปจนหมดประกัน แล้วค่อยเปลื่ยนคิดเงิน เพื่อนผมโดนมาแล้ว

User ID
    446
    Status
    โพส
    145

อืม ตามที่ คุณ Joe_Thungsong บอกก็น่าคิดนะครับ อาจเป็นไปได้ เพราะพี่ช่างใหญ่ยังย้ำผมว่า เดียวนี้ มิตซูใหญ่ เค้าเข้มงวด แต่ช่างเถอะ เค้ารู้ดีว่า รถไทรทรัน ล๊อตนี้มีปัญหาแบบนี้ส่วนใหญ่แต่ไม่เคลมให้ บอกว่า เช็คแล้วปกติ ยอย ก็ปกติ น๊อตอะไหรก็แน่นหมด ก็งั้นแระครับ นี้ ผม 2 รอบ แต่ละรอบ ห่าง 2 เดือน สรุปก็คำตอบเดิมครับ ไม่มีอะไหรเกิดขึ้น ตอนที่ผมไปรับรถ ยังปรับพวงมาลัยลงมาอีก ไม่กล้าปรับขึ้นสุดครับ เพราะ อาการที่ผมกล่าวมานี้ รู้สึก กึก ๆ อะ จะชัดเจนมากตอนปรับพวงมาลัยขึ้นจนสุด แต่ถ้าปรับลงมาเล็กน้อย จะรู้สึก ไม่ชัดเท่ากับปรับบนสุดครับ ไม่รู้เพราะอะไหร( 0ภูเก็ต) แหม อยากจะบอกพี่ช่างใหญ่ เอารถผมไปใช้สัก อาทิตย์ เลยดีไหม จะได้รู้สึกอาการ สงสัย ต้อง ขายรถ รุ่นนี้ไปดีกว่า ครับ เพราะ สิ่งสำคัญรถ อยู่ที่ ตัวควบคุมพวงมาลัย(บวกคนขับ) ถ้ามันมีปัญหา ก็ ไม่มั่นใจ ละสิครับ งานนี้
    กำลังปรึกษากับครอบครัว ว่า จะสรุป ให้ได้ภายในสิ้นปีนี้ ว่า จะปล่อย หรือ จะเก็บ ไว้ครับ
    เศร้า และ เบื่อ ครับ(แก้ไม่ตก)

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kui ดูโพส
    มารายงานผมแม้จะมีใครอ่าน หรือ ไม่อ่าน มิสำคัญ แค่อยากบอก อิ ๆ
    พี่ช่างใหญ่ โทรมาบอก สรุป แล้ว บอกว่าไม่มีอะไหรใด ๆ ทั้งสิ้น คอพวงมาลัย ยอยพวงมาลัย แกน ต่าง ๆ ตัวล๊อคคอพวงมาลัยก็ปกติทั้งสิ้น
    ผมก็บอก ผมไม่คิดไปเองหรอกครับ รถตัวเองใช้ประจำ ทำไหมจะไม่รู้สึกแปลก ๆ ไปถ้าเกิดปัญหาขึ้น ก็ จิปาถะ กันไป
    พี่ช่างยังย้ำมาอีกว่า เอาอย่างนี้ละกัน ถ้ามันรู้สึกมาก ๆ ค่อยมากันอีกที
    แต่ก็โอเค ตอนคุยกัน ก็พี่เค้ารับเรื่องดีอะครับ
    แต่ สรุปมาแบบนี้ ก็สุดจะเอ่ยต่อไป ครับ
    ถ้ายังมีอาการอยู่แบบเดิม ก็ ทำใจรับไป หรือ ไม่ก็ ตัดใจขายครับ พี่น้องครับ ขอบายครับ
    อ่านอยู่ครับน้ากุ่ย แต่ก็ได้แต่นั่งปลงแทนครับ ในตัวรุ่นผมมันก็ยังไม่เกิดขึ้นด้วยซิครับเลยไม่รู้จะตอบให้น้าได้ยังงัยดี คันผมคงยังใช้ได้ไม่ถึงอายุขัยมันมั้งครับ...แต่ก็ไม่อยากเจออาการแบบน้าน่ะ...ยังงัยก็คงแล้วแต่การตัดสินใจของน้ากุ่ยครับผมล่ะเซ็งค์แทนจริงๆ..

User ID
    446
    Status
    โพส
    145

ขอบคุณครับ คุณ กระทิงพลัดฝูง ที่เข้ามาอ่านและ แสดงความเห็นใจครับ
    ถ้าตัดสินใจจะใช้ต่อไป คงจะไปเปลี่ยน ยางเส้นใหม่หมดทั้ง 4 ล้อ ครับ
    เพราะ ยาง พี่ช่างบอก คันผม เริ่มจะ ออก บวม ๆ แล้วครับ

User ID
    9531
    Status
    โพส
    61

สวัสดีคับทุกๆคน ผมขอเข้ามาบ่นมั่งนะคับ
    เพราะวันนี้เองเลยคับเจออาการดัง กึกๆ
    เวลาโยกพวงมาลัย(จอดรถเฉยๆโยกพวงมาลัยไปทางซ้าย-ขวา)
    ก้อดังแล้วนะคับ รถผมพึ่ง 1400 โลเองนะคับออกมาได้ 20 วัน
    เป็นตัว Plus Cab ก้อเจอแล้วนะคับ อย่างนี้มีวิธีแก้หรือป่าวนะคับ
    เซ็งมากๆเลยคับ

User ID
    7142
    Status
    โพส
    196

สวัสดีครับ น้ากุ่ย
    ผมอ่านและติดตามมาตลอด
    ผมคิดว่าอย่าเพิ่งเปลี่ยนรถเลยนะครับ
    ลองเปลี่ยนศูนย์บริการใหม่ก่อนดีกว่า
    เพราะทักษะช่างแต่ละคน ไม่เท่ากันหรอกครับ
    ผมเจอกับตัวมาแล้ว ใจเย็นๆก่อนครับ
    รถที่เราใช้ถือว่าดีในระดับนึงแล้วครับ
    มองในแง่ดีไว้ก่อน รถทุกคันก็มีปัญหากันทั้งนั้นแหละครับ
    ยังไง ลองเปลี่ยน 0 ดูก่อนนะ
    เป็นกำลังใจให้นะครับ..

User ID
    446
    Status
    โพส
    145

อะ คุณ tj-plus ครับ รถใหม่เลยนี้ครับ ไม่น่าจะมีปัญหาอาการดังกล่าวเพราะได้ยินจากสมาชิกส่วนใหญ่ ระบุ ล๊อตใหม่ ๆ ปัญหาตรงพวงมาลัยปรับปรุงหมดแล้วนี้ครับ ยังไงลองไปให้ 0 เช็คให้ดีนะครับ
    ดีครับ คุณ pound Chonburi ที่บอกว่ารถเจ้าเหมียวเราดีอยู่แล้ว ยอมรับครับ อิ ๆ อย่างรถผม ล๊อตแรกเลยครับ อย่างพวงมาลัย มีอาการ ก็คุย กับ 0 หลายครั้งคำตอบก็เหมือนเดิม ไม่มีอะไหร แกน กับ ยอย ก็ปกติ(รถเราขับประจำทำไหมจะไม่รู้อะครับ) นี้ยังดี พวก แหนบ พวก วาวล์ ยังไม่มีปัญหา ส่วนที่แนะนำว่าให้ลองเปลี่ยน 0 ก็คงทำไม่ได้ครับ เพราะ ที่ภูเก็ตมีอยู่แห่งเดียว เบ็ดเสร็จ ครับผม ถ้ามีอะไหร พี่ช่าง สรุปยังไง ก็คงตามนั้น ละครับ เซงจิตครับ ยังแอบอิจฉา สมาชิกบางแห่ง ที่ยังสามารถเปลี่ยน 0 ที่ดูแลให้อย่างดีเลยครับ
    แต่ยังคุยกับทางบ้านอยู่ว่าจะสรุปยังไง เพราะส่วนตัวแล้ว พวกภายในที่ดัง ก็อก แก็ก ๆ ตรงโน้นดัง ตรงนี้ สะเทือน รับได้หมดครับ แต่พวกชุดควบคุมรถแบบนี้ ไม่มั่นใจครับ ต่อไปจากเซงจิตอยู่อาจเปลี่ยนเป็นเกิดอาการจิตตก เอาเข้าได้ หุ ๆ ๆ
    ตอนนี้ ก็ พยามยาม ทำใจรับสภาพไปแระครับ

User ID
    9531
    Status
    โพส
    61

อะ คุณ tj-plus ครับ รถใหม่เลยนี้ครับ ไม่น่าจะมีปัญหาอาการดังกล่าวเพราะได้ยินจากสมาชิกส่วนใหญ่ ระบุ ล๊อตใหม่ ๆ ปัญหาตรงพวงมาลัยปรับปรุงหมดแล้วนี้ครับ ยังไงลองไปให้ 0 เช็คให้ดีนะครับ
    ดีครับ คุณ pound Chonburi ที่บอกว่ารถเจ้าเหมียวเราดีอยู่แล้ว ยอมรับครับ อิ ๆ อย่างรถผม ล๊อตแรกเลยครับ อย่างพวงมาลัย มีอาการ ก็คุย กับ 0 หลายครั้งคำตอบก็เหมือนเดิม ไม่มีอะไหร แกน กับ ยอย ก็ปกติ(รถเราขับประจำทำไหมจะไม่รู้อะครับ) นี้ยังดี พวก แหนบ พวก วาวล์ ยังไม่มีปัญหา ส่วนที่แนะนำว่าให้ลองเปลี่ยน 0 ก็คงทำไม่ได้ครับ เพราะ ที่ภูเก็ตมีอยู่แห่งเดียว เบ็ดเสร็จ ครับผม ถ้ามีอะไหร พี่ช่าง สรุปยังไง ก็คงตามนั้น ละครับ เซงจิตครับ ยังแอบอิจฉา สมาชิกบางแห่ง ที่ยังสามารถเปลี่ยน 0 ที่ดูแลให้อย่างดีเลยครับ
    แต่ยังคุยกับทางบ้านอยู่ว่าจะสรุปยังไง เพราะส่วนตัวแล้ว พวกภายในที่ดัง ก็อก แก็ก ๆ ตรงโน้นดัง ตรงนี้ สะเทือน รับได้หมดครับ แต่พวกชุดควบคุมรถแบบนี้ ไม่มั่นใจครับ ต่อไปจากเซงจิตอยู่อาจเปลี่ยนเป็นเกิดอาการจิตตก เอาเข้าได้ หุ ๆ ๆ
    ตอนนี้ ก็ พยามยาม ทำใจรับสภาพไปแระครับ
    รถผมป้ายแดงเลยนะคับ ใช้ไป 1800 โลเอง ไปเคลมมาแล้วนะคับ
    โดย 0 อ้างว่าเป็นที่ ล็อคเทค แล้วก้อที่เรายกสูงมาประมาณ 1 นิ้ว
    แล้วเห็นบอกว่าล๊อดใหม่ไม่เป็นแล้วด้วย เซ็งมากๆเลยนะคับ

ตอนนี้เคลมมาได้แล้ว แต่ 0 ไม่ยอมใส่ ล็อคเทคให้
    โดย 0 บอกว่าลองดูก่อน ถ้าขับไปแล้วไม่ดังค่อยมาใส่ ล็อคเทค
    ให้ งง..มากมาย

มี พี่ๆเพื่อนๆ เป็นแบบนี้บ้างคับผม มาบอกกล่าวกันมั่งนะคับ

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

ของผมเคลมมาแล้วเมื่อต้นปี ตอนนี้ดังอีกแล้วยังไม่มีเวลาเข้า0เลย

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้