หน้า 1 จากทั้งหมด 6 หน้า 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 101

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4628
    Status
    โพส
    134

มาตรฐาน Triton เบนซิน ติดแก๊สแล้วเป็นไงกันบ้าง

Triton เบนซิน ติดแก๊สแล้วเป็นไงกันบ้างครับ
    มีปัญหา อาการใดๆ อัตราสิ้นเปลือง หรือช่วยลงข้อคิดเห็นด้วยก็ดีครับ
    ผมติด LPG Mixer ใช้มา 4 หมื่นโลแล้วครับ เคยเจอปัญหาอยู่ครั้งนึง
    มือบอน ไปจูนแก๊สเอง ปรากฎว่าส่วนผสมไม่ได้ Backfire ครับ แต่ airflow ไม่เป็นไร
    หม้อกรองฉีกเลย ตั้งแต่นั้นมา ไม่ยุ่งเลยครับ จูนที่ร้านครั้งเดียวจบ ใช้จนทุกวันนี้
    ใช้ไปใช้มา ผมว่ามันวิ่งดีกว่าน้ำมนแฮะ (คิดไปเองมั้ง) เฉลี่ยได้ 7.5 โล/ลิตร

saksans
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: Triton เบนซิน ติดแก๊สแล้วเป็นไงกันบ้าง

ยังไม่ได้ติดครับ กินโซฮอล95 อยู่ ประมาณ 10โล/ลิตร อยากรู้จักสมาชิกเบนซินเยอะๆครับ มีปัญหาจะได้แชร์กัน

ชื่อแสนครับ saksans@hotmail.com (msn ออนไลน์ตลอดครับ)

User ID
    2265
    Status
    โพส
    71

มาตรฐาน Re: Triton เบนซิน ติดแก๊สแล้วเป็นไงกันบ้าง

ติดหัวฉีดของversus ตกโลละ1.5-1.6บาท เติมปั๊มในชลบุรีครับ

boonchai56
    ผู้เยี่ยมชม

Cool Re: Triton เบนซิน ติดแก๊สแล้วเป็นไงกันบ้าง

ของผม cab 2010 ออกมา24/6/53 ครั้งแรง 8.6โล/ลิตร ครั้งสอง 8.11โล/ลิตรผมใช้ e20 วิ่งในเมืองและทางด่วน 100-140 บางที่ 170 อยากลองความเร็มแต่ไม่มีถนนให้วิ่งยังกดไม่หมดนะครับ พรุ่งนี้จะนำไปติด LPG ที่วังหินติดใต้ท้อง 28900 บาทไม่มีที่บังถังต้องไปติดเองแล้วจะมาเล่าให้เพื่อนๆว่าเป็นไงครับ

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

ยังไม่ได้จับอัตราการสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงเลยครับ ว่ากิน ซด กันเท่าไหร่บ้าง

boonchai56
    ผู้เยี่ยมชม

ติดมาแล้วครับเป็น Cng ครับถัง 130 ลิตรน้ำตั้งบนกระบะหลังแบบดูด 42000 บาท ขับอืดขึ้นครับแต่ยังเร่งขึ้นครับขับสนุกเหมือนเดิมส่วนความประหยัดรอรอบหน้าจะแจ้งให้ทราบครับ

boonchai56
    ผู้เยี่ยมชม

Talking Re: Triton เบนซิน ติดแก๊สแล้วเป็นไงกันบ้าง

สรุปการใช้งานถังหนึงวิ่งได้ 235 กม . เติมไป 23 กก อยู่ตก 0.84 บาท / กม ครับ 100-120 ครับในเมือง

User ID
    11428
    Status
    โพส
    247

โห้ๆๆๆ วิ่งไป 235 กม. เติมไป 23 กก. กิโลกรัมหรือครับ หรือว่า ลิตร ชักงง แต่ วิ่ง 100-120 ในเมือง แค่ .084 บาท โครตตตตตตตตตตตตตตประหยัด ถามว่าแก๊สลิตรละเท่าไหร่? ผมต้องไปติดตัวนี้เพิ่มอีกแหนะ...พอดีมีคนมาเสนอให้ขายให้ ...www.phanthai.com/satcom/kks.htm

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

nvg ก็ลิตรละ 8.5 บาท ถ้าลองได้ติดรถละก็ งัยก็ประหยัดมากกว่า lpg ครับ ^ ^

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boonchai56 ดูโพส
    ของผม cab 2010 ออกมา24/6/53 ครั้งแรง 8.6โล/ลิตร ครั้งสอง 8.11โล/ลิตรผมใช้ e20 วิ่งในเมืองและทางด่วน 100-140 บางที่ 170 อยากลองความเร็มแต่ไม่มีถนนให้วิ่งยังกดไม่หมดนะครับ พรุ่งนี้จะนำไปติด LPG ที่วังหินติดใต้ท้อง 28900 บาทไม่มีที่บังถังต้องไปติดเองแล้วจะมาเล่าให้เพื่อนๆว่าเป็นไงครับ
    เเถวๆวังหินป่าวครับร้านไหนครับ เเถวนี้ๆ มีร้านเยอะเเต่ผลงานผมไม่ทราบครับ ผมอยุ่เเถวๆนี้อ่าคับ

User ID
    12488
    Status
    โพส
    58

ของผมยังไม่ได้ติดเลยแต่คาดว่าจะติด lpg ของ eurogas ครับ

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nick-ice ดูโพส
    ของผมยังไม่ได้ติดเลยแต่คาดว่าจะติด lpg ของ eurogas ครับ
    oscar-n obd can น่าสนใจมากครับ

boonchai56
    ผู้เยี่ยมชม

Cool Re: Triton เบนซิน ติดแก๊สแล้วเป็นไงกันบ้าง

ไม่ใช่วังหินครับตอนแรกเอารถไปจอดที่โพธิ๋แก้ว 1 วันเต็มไม่ทำอะไรให้เลยทั้งที่เจ้าของร้านบอกว่าเย็นได้รถตอนนั้นจะติด lpg/ใต้ท้องนะครับพอไม่ทำอะไรให้ผมก็ขับออกมาว่าจะไปติดที่วังหินแต่พอดีไปคุยกับรถแท๊กซี่เข้าบอกว่าอย่าไปติด lpg เลยเล่นngv ดีกว่าผมบอกไม่ไหวครับค่าติดแพงเข้าบอกว่าติดระบบดูดไม่แพงไม่ต้องซ่อมปรับจูนง่ายใช้มาไม่เคยมีปัญหาวิ่งในเมืองไม่เกินบาท/กม.ผมเลยไปหาข้อมูลแล้วตัดสินใจไปติด ngv ที่รังสิต 42000 บาท ถัง 130 ลิตรน้ำ บรรจุก๊าสได้ประมาณ 26 กก. ล่าสุดเติมไป 163 บาท(19.17กก.)วิ่งได้204กม.สรุป 0.799 บาทต่อ กิโลเมตร ครับโดยตอนนี้ผมปรับจูนหม้อต้มเองที่ ร้านที่ติดตั้งไม่ต้องมาจูนของผมเลยขนาดเช็คพันโลยังบอกว่า ok ไม่ต้องจูนแล้วไม่หนาไม่บางกำลังดีไม่อืดขับได้สบาย ส่วนตัวคิดว่าคุมแล้วครับกับ ngvระบบดูดแล้ว มีเงินเก็บไว้ซ่อมรถในอนาคตได้สบายๆ

boonchai56
    ผู้เยี่ยมชม

โดยการเติมก๊าส 2 ครังหลังสุดผมก็เติมที่ปั้ม ปตท.ซอยนวลจันทร์คิดว่าการกินก๊าสต่อกม.ไม่ผิดแน่นอนครับ

boonchai56
    ผู้เยี่ยมชม

วันนี้เข้าเติมก๊าสที่ปั้ม ปตท.พุทธบูชา วิ่งได้ 251 กม.เติมก๊าสได้ 21.5กก.เป็นเงิน 183 สรุป 0.76 บาท/กม.แต่คิดว่าปั้มนี้แรงอัดน้อยทำให้เติมก๊าสได้น้อยเพราะวิ่งมาเกือบหมดถังเลย ธรรมดาถ้าเติมที่นวลจันทร์จะได้ไม่น้อยก่วา 25 กก.

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

ประหยัดดีครับ ^ ^

tjanuri
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมติดระบบหัวฉีดยี่ห้อ Sec ใช้ Lpg ออกจากศูนย์ติดเลย
    ค่าติดตั้งใต้ท้องแทนยางอะไหล่ 30,000บาท วิ่งจากราชบุรีถึงสงขลาเติมแก็สไป 1,050บาทความเร็วประ 100-120 เฉลี่ยแล้วกิโลละ 1.20 บาทครับถือว่าโอเคครับ เพราะคันเก่าผมใช้เครื่อง 2j.6สูบอัตราการกินแก๊สเฉลี่ย 1.70บาทต่อกิโลครับ

User ID
    11927
    Status
    โพส
    383

มาตรฐาน รบกวนถามอยากทราบว่าใช้ไททัลเบนซิลแล้วได้กลิ่นน้ำมั นกันบ้างไหม

คือใช้พลัส 4 ประตูค่ะเครื่องเบนซินแต่ตอนนี้ติด แอลพีจีแล้วสงสัยว่าทำไมพอลงจากรถจะได้กลิ่นน้ำมันเบนซิลแต่จริง ๆแล้ววิ่งแก๊สมีปัญหากันบ้างไหมค๊ะรบกวนหน่อยค่ะ

tjanuri
    ผู้เยี่ยมชม

ตอบคุณ
    นามแฝง: pook
    TTC-01569 ไม่ทราบว่าติดตั้งระบบตัดปั้มติ๊กหรือเปล่า ถ้าไม่ติดตั้ง ปั้มติ๊กก็ยังทำงานอยู่แม้ว่าจะวิ่งแก๊สก็ตาม โดยปั๊มติ๊กจะดูดน้ำมันแล้วเวียนกลับเข้าถังตามเดิม เพราะคันเก่าของผมเครื่อง 2J เป็นเหมือนกันครับ (ช่างอธิบายให้ฟังครับ)

User ID
    11927
    Status
    โพส
    383

Smile Re: Triton เบนซิน ติดแก๊สแล้วเป็นไงกันบ้าง

ขอบคุณมากค่ะอยากทราบว่าถ้าไม่ได้ติดตัวนี้แล้วจะมีผลอะไรไหมค๊ะทางร้านไม่เห็นแนะนำเลย

หน้า 1 จากทั้งหมด 6 หน้า 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้