สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7451
    Status
    โพส
    77

มาตรฐาน ขอเส้นทางอุดรไป เพชรบูรณ์

ช่วยแนะนำเส้นทาง อุดร ไป เพชรบูรณ์ ให้หน่อยครับ
    เอาทางสวยๆ และ ประหนัดเวลาด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    1322
    Status
    โพส
    92

มาตรฐาน Re: ขอเส้นทางอุดรไป เพชรบูรณ์

วิ่งเส้นนี้ครับ
    ลงมาขอนแก่น ออกไปชุมแพ จะผ่านช่วงอำเภอคอนสาร ชัยภูมิ วิ่งเข้าหล่มสัก หล่มเก่า แล้วเลยไปเพชรบูรณ์ครับ เ้ส้นทางนี้แจ่มแน่ครับ.. มีผ่านอุทธยานน้ำหนาว ผ่านสะพานที่ข้ามช่องเขาด้วยนะครับ.. สวยสุดๆ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน Re: ขอเส้นทางอุดรไป เพชรบูรณ์

จริงครับเส้นนี้ สุดยอดครับ แฟนผมบ่นเวียนหัวเลยครับ มีจุดชมวิวข้างทางด้วยน่าถ่ายรูปมากครับ

User ID
    7451
    Status
    โพส
    77

ขอบคุณครับน้าปลัดดำ และน้าแจ็ค สำหรับคำแนะนำ เส้นนี้ด่านเยอะมั๊ยครับ ยังป้ายแดงอยู่เลย

User ID
    1322
    Status
    โพส
    92

จริงๆ แล้วผมก็ยังไม่เคยขับรถไปเองหรอกครับ เพียงแต่เคยนั่งรถโดยสารผ่าน สมัยไปเรียนที่พิษณุโลกอ่ะครับ เคยผ่านทั้งเส้นที่ว่านี้ และเส้นที่วิ่งเข้าหนองบัวฯ ผ่านเลย ผ่าน นครไท แต่เปรียบเทียบกันแล้วเส้นทางที่บอกไปนี่สวยกว่าเยอะครับ ส่วนเรื่องด่านนี่ต้องถามคนพื้นที่ที่เขาผ่านบ่อยๆ แล้วละครับ ว่ามีมาตั้งกันไหม.. แต่ที่แน่ๆ ด่านป่าไม้มีแน่นอนครับ 555

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

อยู่ส่วนไหนของอุดรครับ
    ถ้าอยู่ในเมืองวิ่งไปทางจังหวัดหนองบัวลำภูสิครับ ไปอ.ศรีบุญเรือง ไปอ.ชุมแพ แล้วค่อยขึ้นน้ำหนาว จะมีด่านก่อนทางขึ้น รู้สึกจะเป็นด่านของอุทยานน้ำหนาวนะครับ แล้วก็หล่มสัก ครับ ทางนี้ใกล้
    ส่วนจะเอาสวยขอแนะนำ ไปทางจ.หนองบัวลำภู อ.นากลาง อ.วังสะพุง เข้าเลย ขึ้นอ.ภูเรือ โอ๊ยๆๆๆ หนาวสุดๆ มีดอกไม้สวยๆ ให้ดูด้วยครับ ไปด้านซ้าย หล่มเก่า เส้นนี้วิวสวยครับ ผมวิ่งบ่อย
    พอดีว่ามาอยู่เชียงใหม่ บ้านปู่อยู่ชุมแพ บ้านย่าอยู่อ.ผาขาว บ้านตาอยู่กุดจับ บ้านยายอยู่ลพบุรี บ้านน้าอยู่กุมภวาปี บ้านอาอยู่ศรีบุญเรือง ช่วงมัธยยมผมอยู่ขอนแก่น ตอนนี้พ่ออยู่ฉะเชิงเทรา ผมเลยไปทั่วเลยครับ อิอิ คนพเนจรนะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ป้ายแดงก็ไม่โดนครับถ้าเป็นกลางวันยิ่งไม่โดน ถ้ามีสมุดคู่มือคุมป้ายแดง ตอยป้ายแดงผมเที่่ยวทั้งแกาะช้างเจอด่านใหญ่มาก 18.น.กว่าที่ จ.จันทร์ฯยังไม่โดนเลย อีกที่ลงมาจาก อ.เทพสถิต เจอทางหลวงก็แค่ถามเฉยว่าไปไหนมาก็ไม่ได้ตรวจอะไร ยังงัยพกเอกสารไปให้หมดครับ ที่สำคัญ พ.ร.บ.กับสมุดคู่มือคุมป้ายแดง ใบซื้อขาย...
    ช่วงเทศกาลปีใหม่ ป้ายแดงทะเบียนกรุงเทพฯวิ่งกันเต็มไปหมดทั้งเชียงใหม่ อ.ปาย เชียงราละครับ..

User ID
    7451
    Status
    โพส
    77

น้า Leo นี่ไปมาทั่วเลยนะ ญาติผมอยู่แถวภูฝอยลมครับ เคยใช้เส้นทางหนองบัว และ เส้นที่เลาะแม่น้ำโขง ( จำชื่อไม่ได้แล้ว ) ไปภูเรือมา 2ครั้งแล้ว ขากลับจากภูเรือ ไม่ได้สังเกตุว่ามีทางไปทางด่านซ้าย หรือหล่มเก่า แต่เส้นทางที่น้าปลัดดำแนะนำมา ผมว่าน่าสนใจครับ
    อาจจะใช้เส้นนี้ก็ได้ ตอนนี้เก็บข้อมูลไปเรื่อยๆครับ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

เส้นนี้ไม่ค่อยมีด่านครับ จะมีก็ตรงด่านอุทยานที่สองที่ครับ แต่เขาแค่ให้รถชลอผ่าน ไม่เข้มอะไรมาก แค่ดู่ว่า แอบขโมยช้างออกจากอุทยานหรือป่าว

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

[quote=sarut;237785]น้า Leo นี่ไปมาทั่วเลยนะ ญาติผมอยู่แถวภูฝอยลมครับ เคยใช้เส้นทางหนองบัว และ เส้นที่เลาะแม่น้ำโขง ( จำชื่อไม่ได้แล้ว ) ไปภูเรือมา 2ครั้งแล้ว ขากลับจากภูเรือ ไม่ได้สังเกตุว่ามีทางไปทางด่านซ้าย หรือหล่มเก่า แต่เส้นทางที่น้าปลัดดำแนะนำมา ผมว่าน่าสนใจครับ
    อาจจะใช้เส้นนี้ก็ได้ ตอนนี้เก็บข้อมูลไปเรื่อยๆครับ[/quote ทางเส้นนี้สวยงามครับคดเคี้ยวโค้งหกศอกเยอะและค่อนข้างลาดชันมาก ยังไงก็ให้เที่ยวสนุกนะครับ ถ้าจะให้ดีนอนที่ภูทับเบิกสัก 1 คืน นอนที่ภูหินร่องกล้าสัก 1คืน ที่เที่ยวเยอะครับ

User ID
    1322
    Status
    โพส
    92

สะพานข้ามช่องเขา ช่วงระหว่างชุมแพ - หล่มสัก ครับ

ข้อมูลกระทู้