สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 18 จากทั้งหมด 18

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    996
    Status
    โพส
    777

มาตรฐาน งงกับมิตซูปราจีนแฮะ

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อ 2 สัปดาห์ก่อน ผมได้เอารถเข้าไปเช็คระยะ 50,000 km. กับเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่มิตซูฯศูนย์ปราจีนฯ การตรวจสอบก็เป็นไปตามปกติครับ (มีข้อติติดหน่อย แต่ไม่ใช่ประเด็นกระทู้นี้)

พอมาวันนี้ก็มีโทรศัพท์เข้ามาว่าจะขอสอบถามความพึงพอใจ ซึ่งปกติพี่น้องคงคุ้นเคยกันดีว่ามันจะมีหลายหัวข้อเลือกให้คะแนนได้เต็ม 10

มาคราวนี้เริ่มหัวข้อแรกเรื่องการต้อนรับของพนักงาน ผมก็บอกให้ 7 คะแนนล่ะกัน เพราะผมเข้าผิดทางทำให้ไม่มีใครมาต้อนรับ (ความผิดผมส่วนนึงแหละ แต่ก็น่าจะมีใครออกมาดูสักหน่อย) พนักงานก็บอกว่าไม่ใช่ความผิดเค้า ขอ 10 ได้ไหม ผมก็บอกว่าให้ 8 ล่ะกัน ( 80% น่าจะผ่านเกณฑ์ประเมิน KPI ปกติ) เท่านั้นล่ะ พนักงานก็ชิงตัดบทบอกขอบคุณที่ใช้บริการคราวหน้าเชิญใหม่นะคะ

ไม่แน่ใจว่านี่เป็นเรื่องปกติหรือเปล่า การเมคตัวเลขเพื่อให้ได้ภาพที่ดีคุณอาจจะมีตัวเลขสวยๆไปให้ผจก.ศูนย์ดูหรืออะไรก็ตาม แต่ว่าไม่ดีต่อการบริการจริงๆนะครับ อยากให้ปรับปรุงหน่อย ซื่อตรงกับตัวเองและลูกค้ามากขึ้น

แต่ถ้าศูนย์นี้มีการถามแค่หัวข้อเดียว ก็ขออภัยที่เข้าใจผิดครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: งงกับมิตซูปราจีนแฮะ

ปกติจะถามเยอะมากครับ

ไอ้ 7 กับ 10 เนี่ย ผมว่ามันไม่ค่อยแฟร์เนอะ

ต้องประเมินจากความพอใจของเราเองดิ ว่าป่ะ

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

มาตรฐาน Re: งงกับมิตซูปราจีนแฮะ

ผมเข้า ศูนย์มิตซูปราจีณ ตลอด
    และให้ เต็ม สิบ เกือบทั้งหมด ทุกครั้งครับ
    ผมว่าที่นี่ บริการ ได้ น่าประทับใจดีครับ
    แล้ว น้า นุ๊ก แวะ มา ที่ ปราจีณ มั่ง ม่ะ ครับ เนี่ย

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ถามเยอะนะครับ ถามผมเกือบครึ่งชั่วโมงแน่ะ
    ผมให้ 7 บางข้อเหมือนกัน ไม่เห็นเขาว่าไงนะ ก็คุยปกติดี แต่ส่วนมาก 9-10 ครับ

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ปกติศูนย์อื่นก็ถามหลายอย่างครับ สงสัยที่นี่เห็นว่าผมคงให้ไม่เยอะกลัวเลขจะไม่สวยมั้ง ไม่ยอมถามต่อหัวข้ออื่นอาจจะได้เยอะก็ได้เนอะ อิอิ

User ID
    1234
    Status
    โพส
    27

พี่ยังจะเข้าอีกเหลือศูนย์ ปราจีน ผมว่าวิ่งไป แปดริ้ว ไทธาดา จะดีกว่าไหม

User ID
    4641
    Status
    โพส
    92

ไทธาดาแปดริ้วไม่เวิร์คครับ ผมจำได้มีเซลล์คนนึงชื่อขวัญผมเคยโทรติดต่อไปสองครั้งเพื่อถามโปรโมชั่นเพื่อถามเรื่องการเทิร์นรถฟังจากน้ำเสียงคำพูดไม่ค่อยง้อลูกค้า
    แถมตอนที่ผมถามเรื่องส่วนรถของแถมยังไม่ได้เท่าที่ปราจีนเลยครับ แต่ที่ปราจีนก็ยังถือว่าน้อยมากๆเมื่อเทียบกับที่ กทม
    และที่ปราจีนทำให้ผมเสียความรู้สึกกับเซลล์ครั้งนึงเหมือนกันที่ไม่ยอมบอกเงื่อนไขให้หมด
    แต่ตอนนี้เคลียร์ได้แล้วครับ
    การบริการก็ถือว่า ok ดีครับผมเคยใช้บริการตั้งแต่ขับ E-car อยู่

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

เคยโทรมาถามผม ให้ 5-6 ด้วซ้ำ แต่ก็ไม่มีอะไรดีขึ้น แล้วจะโทรมาถามให้เสียเวลาทำไม ใช่เปล่าครับพี่น้อง

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

ใช่ โทรถามเป็นพิธี ถามไปไม่ปรับปรุง แล้วจะถามเพื่ออะไร มิตซูประเทศไทยยยยยยยยยยย มันไม่ต้องถาม ผมแจ้งไป มันก็ยังไม่เห็นปรับปรุงเลย

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ถ้าเป็นผมให้ไปตามความเป็นจริงจากใจเราครับ ถ้าเค้าทำดีจริงยังไงคะแนนเต็ม 10 ไม่มีพลาด บางท่ผมยังอยากให้เกิน 10 ด้วยซ้ำเลย อาธิเช่น ไปรับรถ 2 ท่าน มีคนรับรถกับต้อนรับ พาไปนั่งกรอกข้อมูลการเข้า0และคุยเรื่องรายละเอียดการทำ มีน้ำเย็นๆมาเสริพ แถมพอคุยเสร็จ พาเดินไปห้องรับรองอีก แล้วบอก มุมนี้มุมอ่านหนังสือ ถ้าจะดื่มกาแฟหรือชาก็โต๊ะตรงนั้น(พอดีเจอห้องรับรอง 1 แอร์เสีย พนักงานก็พาไปห้องรับรอง 2 ที่แอร์เย็นฉ่ำแต่แค่ไม่มีทีวีดูโดยพนักงานบอกรายละเอียดครบถ้วน) ปล.ครั้งนั้นได้ของแถมหลังทำเสร็จอีกต่างหาย แต่ สุดท้าย ไม่มีคนโทรมาสอบถามการประเมิณคะแนน สงสัยเพราะหมดประกัน3ปีแล้วละมั้งครับ 5555+แต่ผมบอกเลย อยากให้เป็นมาตรฐานแบบนี้ทุกที่เลย เพราะ ประทับใจมาก อิอิ

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

ให้คะแนนไป 7-8-9-10 แล้วอะไรมันจะดีขึ้นบ้างละครับ
    ผมว่าทางศูนย์น่าจะส่งแบบสอบถามที่มีการให้คะแนนแล้ว
    ส่งไปให้ศูนย์ใหญ่อีกที แล้วให้ศูนย์ใหญ่สุ่มมาถามอีกครั้งว่าคะแนนที่เราตอบ
    ตรงกับใบประเมินที่ทางศูนย์ให้ไปหรือไม่

User ID
    1079
    Status
    โพส
    116

ศูนย์นครนายก ติดต่อพี่ประจวบได้เลยครับ กันเองสุดๆ ตั้งแต่เคลมแกนพวงมาลัย ชุดแหนบไฟเบอร์ เคลม SCV vale เปลี่ยนตู้แอร์ เปลี่ยน version ECU สามารถทำได้โดยไม่เสียงตังค์ ที่ปราจีนเสีย 150 ผมว่าจะเข้าไปเปลี่ยนสายพานอยู่ครับ 103500 โลแระ

nattasak
    ผู้เยี่ยมชม

ปกติแล้วจะมีบริษัทกลาง โทรไปสอบถามความพึงพอใจลูกค้าครับ เรียกว่าค่า Csi ซึ่งศูนย์ทุกศูนย์จะรู้จะแนนดีครับ ว่าเดือนๆนี้ได้เท่าไหร่ ว่าท่านใดไม่พอใจเรื่องอะไรบ้าง

แต่ขอยืนยันว่าทุกคำตอบของพวกท่าน ศูนย์ฯได้รับทราบนะครับ และพยายามหาแนวทางแก้ไขให้ดีที่สุด

ขอบคุณครับ

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

หุหุหุ...ปราจีนเคยเข้า...ที่พักคอยแออัด..ลูกค้าบางเท้าเหม็นมากมาย..ฮ่าๆๆๆ..กาแฟตราบิ๊กซี...ล้างรถก้งั้นๆ...เจอคนรับรถทะเลาะกับช่างอีก...ฮ่าๆๆๆๆ...มิตซูปราจีน

User ID
    176
    Status
    โพส
    348

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sanya ดูโพส
    ผมเข้า ศูนย์มิตซูปราจีณ ตลอด
    และให้ เต็ม สิบ เกือบทั้งหมด ทุกครั้งครับ
    ผมว่าที่นี่ บริการ ได้ น่าประทับใจดีครับ
    แล้ว น้า นุ๊ก แวะ มา ที่ ปราจีณ มั่ง ม่ะ ครับ เนี่ย
    จิงอะ น้าปั้น ผมเลิกเข้ามันนานมากแล้วนะครับ ตอนนั้นเสียความรู้สึกอย่างแรง
    ไปแปดริ้วดีกว่าเยอะครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ถ้าอย่างนี้ไม่ต้องโทรมาถามหรอก ใส่แม่งเองเลย ต่อให้กูบอก 7 แม่งก็ใส่ 10

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

ทุกวันนี้บริษัทต่างๆแทบทุกกิจการอ้างแต่KPIจนพนักงานขยาดเพราะถ้าได้คะแนนน้อยเงินก็จะขึ้นน้อยตามไปด้วย ฝากท่านเจ้าของกิจการต่างๆเอาหัวใจของท่านมาบริหารงานเป็นอันดับแรกเถอะแล้วเอาKPIมาเป็นอันดับสอง อะไรๆในสังคมมันจะได้ดีขึ้นอีก.

User ID
    2931
    Status
    โพส
    248

ส่วนผมลูกค้ามิตซูชัยภูมิ แฮบปี้ตลอดตามใจสั่ง เร็วบ้างช้าบ้างตามจำนวนลูกค้า ต่ผมก็พอใจนะครับ มีเน็ตเล่น ช่างจะทำเร็วทำช้า ผมเล่นเน็ตอย่างเดียว เข้าเว็บ Thaitritonclub เพลินเลย

ข้อมูลกระทู้