หน้า 5 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 107

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

มาตรฐาน Re: ใคร Set ขาคันเร่ง โดยเอาแหวนรองแล้วบ้าง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    อาการเป็นไง...งาน4ปีกดให้ตานุ๊กดูละนะ...
    ..สั้นๆ...ครับ..
    **กับแผ่นอีพ๊อกซี่0.8mm.1ใบ...**

น้าไม่ถ่ายรูปให้ดูมั่งอะ รอๆๆๆๆทุกลมหายใจ อิอิ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

มาตรฐาน Re: ใคร Set ขาคันเร่ง โดยเอาแหวนรองแล้วบ้าง

ขอบ้างได้ไหมครับพี่น้อง อยากลื่นปื้ดบางจัง

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ที่ผมเคยทำเมื่อปีที่แล้วครับรูปเลยไม่ได้บอกจุดชัดเจนจะรองใต้แกนเหล็กกลมๆเพื่อลดระยะฟรีของขาคันเร่ง(ตรงวงทางขวา)จุดที่รองอยูข้างใน ตอนทำไม่ได้ถ่ายเก็บไว้รีบประกอบเพราะต้องใช้รถส่วนกรอบสี่เหลี่ยมด้านซ้ายคือแม่เหล็กที่อยากเพิ่มสนามแม่เหล็กแต่ไม่รู้จะหาอะไรมาใส่แทนได้ตอนนี้ยังไม่ได้ทำ น้าๆทำที่เดียวกับผมรึเปล่าครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เพิ่มมากไประวังไฟโชว์นะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

สรุปง่ายๆ เหมือนช่างภาพที่ถ่ายชดเชยแสงมากขึ้น 0.7 สตอป ครับ

อาการเดียวกัน

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

น้านุ๊ก ครับ สเต็ปคันเร่ง ลุล่วงยังครับ อยากลอง อิอิ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton9908 ดูโพส
    น้านุ๊ก ครับ สเต็ปคันเร่ง ลุล่วงยังครับ อยากลอง อิอิ
    เสร็จแล้วครับ

ซุ่มในกลุ่มไปสองคันแล้วครับ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    เสร็จแล้วครับ

ซุ่มในกลุ่มไปสองคันแล้วครับ
    น้านุ๊กมีมิตติ้งเมื่อไร แถวบางบอน 5 บอกด้วยน่ะครับอยากไป

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bzz ดูโพส
    อยากเห็นบ้างจังเลยครับ

ผมเห็นมาแล้วครับน้าบี้เมื่อคืนนี้ แตกกระจายเป็นเสี่ยงๆเลยครับ ใช้เชือกฟางมัดแก้ขัดอยู่ ยังไงก็ขอให้น้าชัยซ่อมเสร็จไวๆน๊ะครับ เป็นกำลังใจให้ ทำใจครับ ดันเป็นกล่องล่องหนนิ เรารู้เราเห็นอยู่คนเดียว พอคนอื่นมายุ่งรถเรา ก็ แตกกระจาย 55555+
    ตอนนี้รถพุ่งแล้ว เรื่องรองแหวน เร็วๆนี้จะได้ไปรบกวนครับ อิอิ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

รอ รูป ปลากรอป เอามาลงไวๆๆ หน่อยจิ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

เดี๋ยวจัดให้ครับ ตอนนี้ทางทีมงาน OEM ค่อนข้างจะงานยุ่งนิดหน่อยครับ เพราะหมุนเงินตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน๊อตอยู่ครับ หาเงินทำกล่อง Terbo Timer ครับ ถ้างาน TT เสร็จแล้วเดี๋ยวคงจะได้จัดมิตติ้งน่ะครับ ตอนนี้ซุ่มทำคาดหน้ารถอยู่กะว่าเสร็จแล้วจะทำมาแล้วจัดมิตติ้งติดที่คาดหน้ารถโดยช่างติดฟิลม์มืออาชีพบวกมาโชว์เครื่องเสียงของแกด้วย แรงซ่ะขนาดนั้น

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

น้าชัยคัรบ อยากลองใส่แหวนดูแล้วละครับ จะรบกวนได้มั้ยเอ่ย วันไหนน้าว่างมีของ แจ้งด้วยน๊ะครับ ถ้าไม่เวิคก็ถอดออกก็คงจะแค่นั้น 55555+ไม่รองเองแล้วไม่รู้แล้วคาใจ
    พอดีพึ่งไปลองรถมาตอน 8.00-9.00 ที่เสียบบุหรี่แบบ ของน้า ท่าจะไม่เหมาะครับมันดึงรอบปลายหาย กับตอนสตาสติดยากขึ้น สงสัยใช้ได้กับต่อตรงหม้ออ่ะครับ หรือเพราะมันต่อพ่วงกับของผมอีกทีหว่า มันเลยเยอะไป 555555555+ สรุป ถ้ามันมากไปไม่เวิคครับน้าสำหรับตัวฟิวเตอร์ต่อที่จุดปุหรี่ที่ใช้ คาร์ปา มากไป เพราะมันกินไฟเยอะไปครับ มีผลตอนสตาสเครื่อง อย่างเห็นได้ชัด ซึ่ง ของผม+ของน้า เป็น 7 ตัว มันเลยไม่เวิคครับ 55555+ ผลลัพ คันเร่งแข็งขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เหยีบพุ่งขึ้น เสียงเพลงหนักขึ้นชัดขึ้นเพราะขึ้น เปิดได้ดังมากขึ้นโดยเสียงไม่ซ่าไม่ขาด แต่ท่าจะลำโพงเดิมผมจะไม่ได้ลองไม้ เลยไปกระแทกกะตัวรถ มันเลยดัง แก๊กๆๆๆ สงสัยต้องเสียงเงินยกชุดใหม่ใส่ 55555+ สรุปตอนเที่ยงจะโทรไปหาครับ เผื่อตอนเย็น น้าว่างๆ จะได้ลองเลยครับ 55555+ จะรบกวนมากไปรึปล่าวครับ เพราะ ตอนนี้แฟนน้ายังไม่สบายอยู่ขอให้หายไวๆน๊ะครับ เอาเป็นว่าน้าสะดวกแล้วกันครับ แล้วยังไงเที่ยงจะโทรหาครับ สุดท้ายนี้ ขอเป็นผู้ทดสอบอีกคน สำหรับรถ 90 แรงม้า ไม่มีคอมม่อนเลวครับ ขอบคุณมากๆครับสำหรับโปรเจ็คนี้ ถ้าโชคดีได้ทดสอบจริง แล้วจะมาแจ้งผลให้ทราบอีกทีครับ ที่สองจิตสองใจเพราะเนื่องจากตอนแรกรถผมถ้าเหยียบคันเร่งเร็วไป แทนที่มันจะไว มันจะวูปแทนครับ แต่ เมื่อคืน ลองไปขับมอไซ KSR 2 คัน ที่ใส่ประกับกับไม่ใส่ (ใส่เพื่อให้ช่วงบิดคันเร่งสั้นลง) ผลที่ได้เห็นได้ชัดครับ เลยตัดสินใจ อยากจะขอรบกวนน้าๆครับ ว่าจะ ช่วยผมได้รึปล่าว ขอบคุณมากมายครับ สำหรับน้าๆทุกท่าน ทั้งข้อมูลและการทดสอบ ที่ต้องการใส่เพราะว่า ต้องการทราบความประหยัดในช่วงระยะทางยาวๆ ว่ายังพอได้สัก 18 โลลิตร รึปล่าว ถ้าได้ต่ำกว่านี้ ผมคงจะตัดใจครับ เพราะจะทำการทดสอบที่ความเร็ว 80-110 เหมือนเช่นเคยครับ ขอบคุณมากมายอีกครับ อิอิ

น้าชัยครับ วงจรผม ถือว่าใช้ได้ มั้ยครับ ช่วยแนะนำที ต้องการผู้รู้ยืนยันครับ อิอิ ใช้ต่อแบบง่ายจัด ขอบคุณมากมายครับ

ปล.การงานไม่ทำ ชิ่งออกไปลองรถซะงั้น 5555+

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    เดี๋ยวจัดให้ครับ ตอนนี้ทางทีมงาน OEM ค่อนข้างจะงานยุ่งนิดหน่อยครับ เพราะหมุนเงินตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน๊อตอยู่ครับ หาเงินทำกล่อง Terbo Timer ครับ ถ้างาน TT เสร็จแล้วเดี๋ยวคงจะได้จัดมิตติ้งน่ะครับ ตอนนี้ซุ่มทำคาดหน้ารถอยู่กะว่าเสร็จแล้วจะทำมาแล้วจัดมิตติ้งติดที่คาดหน้ารถโดยช่างติดฟิลม์มืออาชีพบวกมาโชว์เครื่องเสียงของแกด้วย แรงซ่ะขนาดนั้น
    มีตติ้งรอบหน้า ช่วยโหวตสถานที่หน่อยครับ

เนื่องจาก ทีมงาน จะนำรถพลังเสียงกับแบตเดิมๆ ไดเดิมๆ

ความดังระดับ 145 DB มาโชว์ด้วยครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

โลตัส พระราม 3 ที่เดิมครับ จัดไป 555+ วันก่อนเห็นรถเก๋งมาเปิดอย่างดัง แต่ อย่ามาเปิดแข่งกะเต้นอาราบิกตอนเย็นละครับ พวกเค้าเยอะ เดี๋ยวจะเต้นกันหลง แล้วงานจะเข้าพวกเรา 55555555+

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    โลตัส พระราม 3 ที่เดิมครับ จัดไป 555+ วันก่อนเห็นรถเก๋งมาเปิดอย่างดัง แต่ อย่ามาเปิดแข่งกะเต้นอาราบิกตอนเย็นละครับ พวกเค้าเยอะ เดี๋ยวจะเต้นกันหลง แล้วงานจะเข้าพวกเรา 55555555+
    เกรงใจบ้านที่อยู่ใกล้ๆอ่ะครับ

เพราะคันนี้ ออกครบ ดังมาก ให้ดูเป็นแนวทางของรถ Cab กับราคา

แสนนิดนิด ทั้งระบบ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

นึกสถานที่ไม่ออกเลยครับงานนี้
    ที่นึกออกถึงบางอ้อ ก็คันเร่งไฟฟ้านี่แหละครับ พอดี งง อยู่ตั้งนาน เลยโทรหาน้าชัย แล้วไปลองทดสอบที่รถของตัวเองมา ผลสรุปก็ตามรูปละครับ 55555+ผิดพลาดก็ขออภัยด้วยน๊ะคร๊าบบบบ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

น้าชัยครับ มี ลิงค์มาฝากครับ อิอิ ได้เสียเงินแน่งานนี้ 5555+
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...?t=7054&page=2

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

หลังจากได้วิเคราห์ข้อมูล จากผู้เชี่ยวชาญ ทั้งสองท่าน น้าบี้ และน้าชัย ด้วยความใจร้อนของผม เลยทำการ DIY ขาคันเร่งไฟฟ้า แบบง่ายๆสไตรผม ไม่ต้องคิดมาก เพราะผมโง่คิดอะไรไม่ออก มาอีกแนว แนะนำให้แก่เพื่อนๆที่สนใจ ไม่อยากลงทุนเยอะ แกะโน่นงัดนี่ ตามรูปนี้เลยครับ หรือจะใช้แผ่นปิดสแตนเลสตัดให้ได้ขนาด และตัดแปะทับกันให้ได้ความหนาตามที่ต้องการ และทำการกดขาคันเร่งลง แล้วแปะไว้ตามรูป แค่นี้ก็เสร็จพิธีการครับ อย่าลืมน๊ะครับ ความหนา แค่ช่วง GAP ที่ผมลงใว้ จากมี 100%ให้เหลือแค่10-20% ก็พอ หนาประมาณ 0.05-0.08 cm. ผลทีได้ ทำให้ขาคันเร่งลงต่ำ เหยียบสบายขึ้นไม่เมื่อยเท้า เพราะไม่ต้องยกเท้าขึ้นมาก (เนื้องจาก ทฤษฏีแรงโน้มถ่วงของโลก และสรีระของมนุษ) พอแตะปุ๊บก็จะถึงรอบคันเร่งที่จะตอบสนองเท้าทันที ทำให้เรารู้สึกว่ารถมันพุง จริงๆแล้วไม่มีอะไรครับ แค่พอเท้าเรา องศาเปลี่ยนเหยียบคันเร่งสบายขึ้น ไม่ต้องเกรง เลยทำให้รู้สึก ดีขึ้นแค่นั้นเองครับ และช่วง แค่ 0.08 cm. ปลายที่เราต้องเหยียบคันเร่ง จะทดมาอีก 10 เท่า หรือ ~1 cm.ในกรณีขาเหยียบแต่งแบบผม สรุปแล้ว แค่เสี้ยววินาทีในการแข่งรถก็สามารถชนะการแข่งขันได้ (ช่วง GAP ที่เราต้องเสียเวลาไป) จบข่าวครับ ใครสะดวกจะหาอะไรรองก็ได้ครับใช้ได้หมด เทปกาว หรือสก๊อตเทปใส รองรองเล่นๆดู แต่ถ้าจะเอาจริง ต้องใช้ตัวปิดอุดรอยรั่ว สังกะสีและกะละมังอลูมิเนียม เพราะมันจะมีการยุบตัวน้อยกว่าอย่างอื่น ส่วนผม ใช้กระดาษกาว 2 หน้าแบบบาง เพราะว่าเป็นของเหลือใช้ครับ ยังไงก็ขอให้มีความสุขและขับขี่มัน อย่างมีความสุขและปลอดภัยกันถ้วนหน้าน๊ะครับ จุ๊ฟๆๆๆๆๆ

ปล.พอดีใช้มือถือเน่าๆถ่ายภาพเลยไม่กิ๊ก ว่างๆจะมาอัฟให้พี่ๆน้องๆดูกันใหม่น๊ะครับ แล้วช่วงที่ทำการรอง ผมว่า อย่าเกิน 0.8 mm. หรือ สังเกตุที่รอบเครื่องขึ้น ต้องลดความหนาลงทันที ห้ามไม่ให้รอบขึ้นกว่าเดิมโดยเด็ตขาด ด้วยความหวังดี จากผม อิอิ ไม่งั้นรถท่านกินน้ำมันอีกนิดแน่นอนเลย

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

เยี่ยมเลยครับ 145 db แบบนี้คงเล่นสเต็ปเจาะกระบะแล้วมั้งครับน้านุ๊ก ฮ่าๆ
    >>ถ้าวัดความดังได้ 145 db วัดห่างจากหน้ารถ 1 เมตรนะ โครตดังเลยอ่ะครับ <<

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

แวะเอาที่ผมทำมาให้ดูเป็นแนวครับ กว่าเน็ตจะใช้ได้เล่นเอาซะดึกเลย 5555+ ใครอยากทำไม่ว่ากัน ครับผลลัพ ต้องลองเองถึงจะรู้ครับ บอกไปอีกเดี๋ยวไม่จบ อิอิ ยังไงก็ตามที่เคยลงไว้ครับ ถ้าจะเห็นผลชัวๆ ต้อง Diy 2 แบบ พ่วงกันเลยครับ คือ Diy คันเร่งไฟฟ้าง่ายๆแบบผม+ DIY bomjuju power filter รวมเป็นชุด KID เพิ่มความเสถียนของไฟ และความแรงของรถ สำรับรถเดิมๆอีกระดับ ใครไม่ลองไม่รู้ครับ ลองทำกันดูน๊ะครับพี่ๆน้องๆ อิอิ

หน้า 5 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้