หน้า 3 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 456

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IamDream ดูโพส
    ข้อ 1 ถูกต้องครับ
    ข้อ 2 สมมุติว่า Battery เป็นโอ่งน้ำ แล้วตัวคาปาซิเตอร์เป็นถังน้ำสำรอง จากนั้นคุณอาบน้ำที่โ่อ่งไม่เกินวันละสองถังน้ำสำรอง ที่เหลือก็ต้องเททิ้งเพราะต้องนำถังไปใส่อย่างอื่น แล้วถ้าคุณมีถังน้ำ 7 ถัง แต่คุณอาบวันละสองถังเอง ประโยชน์จึงเกิดได้แค่สองถังครับ ที่เหลือไม่เกิดประโยชน์อะไรครับ
    ข้อ 3 คุณมีน้ำ 12 ลิตร แต่คุณมีถัง 63 ลิตร แล้วมีประโยชน์มั๊ยครับที่จะนำมาใส่ 12 ลิตร อันนี้ก็คิดให้คุณคิดเองนะครับ
    ข้อ 4 มีน้ำ 12 ลิตร นำ้ถัง 16 และ 25 ลิตร ใส่ได้มั๊ยครับ อันนี้ก็ให้คุณคิดเองนะครับ
    ข้อ 5 อย่าให้ต่ำกว่า 12 V. เป็นอันใช้ได้ครับ

พอเข้าใจยังครับ ฮ่าๆ
    น้าวัฒน์ลองใส่ต่ำกว่า 12V ดูครับ ลอง 10V ดูก็ได้แล้วลองเสียไฟ 12V แล้วรอดูสักพักแล้วน้าจะเห็นว่าถังแตกเป็นงัยไม่แตกเปล่ามีควันเหม็นด้วย ล้อเล่นครับอย่าไปทำจริงนะเดียวจะแตกใส่หน้าเอา

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

กำ แล้วน้าจี จะมาบอกทำไมละครับ แหม ถ้าแตกใส่หน้าแบบญี่ปุ่นค่อยว่าอีกอย่าง อันนี้ เล่น ระเบิดพร้อมกลิ่นเลย นึกถึงกลิ่นไอซีไหม้แล้วแทบอวกครับ ไม่ชอบอย่างแรง 5555+

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    กำ แล้วน้าจี จะมาบอกทำไมละครับ แหม ถ้าแตกใส่หน้าแบบญี่ปุ่นค่อยว่าอีกอย่าง อันนี้ เล่น ระเบิดพร้อมกลิ่นเลย นึกถึงกลิ่นไอซีไหม้แล้วแทบอวกครับ ไม่ชอบอย่างแรง 5555+
    ตรงแตกใสหน้านี่เห็นภาพเลยน้าโจ้

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ฮืม เกือบได้หน้าแตกแล้วไหมล่ะ เดี๋ยวหมดหล่อเลย เรา
    เสร็จแล้ว ครับ ส่งงานครับ น้า เดี๋ยวไปลองครับ

มีของเล่นมาแบ่งกันอีกครับ

saksit
    ผู้เยี่ยมชม

สอบถามนิดครับ ใช้กับ เครื่อง เบนซิล หรือ เกียร Auto ได้ใหมครับ

ปล. เท่าๆ ที่ลองอ่านๆมา เหมือนมันเป็น รีเรย์ ไฟ ยังไงไม่รู้

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

Smile Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ผมใช้ 2 ครับ แต่ลองใส่ 4 ตัวดูแล้วครับ เลยเอาออกน้าบอม เหลือ อยู่ ชุด นึง แต่ไม่สวยเพราะใบเลื่อยไปโดนสี คาปารื ถลอก ถ้า สนใจและไม่คิดมาก ลองโทรไปถามขอดูคับ ตอนนี้น่าจะยังมีของอยู่ เพราะว่า พึ่งทำกันเมื่อคืนครับ 0852289548 น้าบอมจุจุ แต่ต้องไปหาหัวใส่เองน๊ะครับ 20 บาทเอง ไม่อยากให้ไปยุ่งกะส่วนอื่นครับเลยออกมาแนวนี้ อิอิ
    ลืมบอกไปอีกอย่างครับ เวลาเราเปิดเพลง เสียงเบสหนักๆ จะรู้สึกว่าเพลงมันจะเสียงตกไม่เนียร ยังกะไฟไม่พอ ก็หายครับ 5555+ พลาดไปได้ไงเนี่ย ลองดูกันครับ ข้อมูลที่บอก คือผมทดสอบลองดูกับแฟนด้วยรถผม ครับ
    ถูกจังน้า บ้านผมตัวตั้ง 60 บาทแน่ะ อย่างว่าแหล่ะ บ้านผมมันชนบท อิๆ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

Smile Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ saksit ดูโพส
    สอบถามนิดครับ ใช้กับ เครื่อง เบนซิล หรือ เกียร Auto ได้ใหมครับ

ปล. เท่าๆ ที่ลองอ่านๆมา เหมือนมันเป็น รีเรย์ ไฟ ยังไงไม่รู้
    ได้ทุกรุ่นครับที่มี กล่อง ECU ครับ

ปล. Capacitor แบบ Electrolysis มีอายุการใช้งานไม่เกิน 5 ปีนะครับ ควรเปลี่ยนทุกๆ 2 - 3 ปีครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

รถผมไม่มีกล่อง แต่มีคันเร่งไฟฟ้าก็ใช้ได้ครับ อิอิ เห็น เบ็นซินหลายๆคันก็ใส่

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

รถผมไม่มีกล่อง แต่มีคันเร่งไฟฟ้าก็ใช้ได้ครับ อิอิ เห็น เบ็นซินหลายๆคันก็ใส่
    อั่นแน่ น้าโจ้เล่นมุขอีกละ อย่าให้เจอนะ จะอัดด้วยน้ำอัดลม 2 ขวดใหญ่เลย 5555

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

น้าฝันคับ...ผมสนใจมากครับ...แต่ผมไม่มีความรู้เรื่องไฟฟ้าเลยคับ..ผมควรทำไงดีครับ..โปรดชี้แนะด้วยคับ.. too_tui1@hotmail.com ขอบคุณครับ

User ID
    5519
    Status
    โพส
    693

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IamDream ดูโพส
    ผมประกอบให้ได้ป๊ะ แล้วไปใส่เอง แบบว่าพ่อลูกอ่อนนะครับ เวลามันน้อย เดี๋ยวเย็นนี้ผมแวะไปให้ละกันครับ
    ได้รับเรียบร้อยแล้วครับน้าฝัน...เย็นวาน ขอบคุณมากครับ...
    เด่วใส่เย็นนี้ครับ.....ท่านใดที่ทำไม่เป็นเหมือนผมก็สั่งทำได้ครับ..
    กับเจ้าของกระทู้เลย...อุดหนุนช่วยกันครับพี่น้องใน club
    ใส่แล้วได้ผลเป็นเช่นไรกลับมา...วานบอก...ชี้แจงแถลงไขด้วยน๊ะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อั่นแน่ น้าโจ้เล่นมุขอีกละ อย่าให้เจอนะ จะอัดด้วยน้ำอัดลม 2 ขวดใหญ่เลย 5555

ผมพูดจริงครับไม่ได้เล่นมุข รถผมไม่มีกล่อง และไม่สามารถใส่กล่องอะไรได้อย่างแน่นอนครับ ยิ่งกล่องปรับคันเร่งไฟฟ้ายิ่งไม่ใส่เพราะไม่ใช่แนว อิอิ แต่ยินดีรับน้ำอัดลมไว้ครับ ชอบ ยิ่งของฟรียิ่งชอบครับ อิอิ

แล้ว Capacitor แบบ ผมมันใช้ได้กี่ปีละครับ พอทราบข้อมูลรึปล่าว ขอบคุณมากๆครับ

ผมโมเสร็จแล้วน๊ะครับ ขุมพลังแห่งใหม่ของผม อิอิ (ไม่รุมันจะให้พลังจากอะไร สงสัยใจมันคิดไปเอง) อาจจะ ไม่สวยอย่างที่คิด แต่ทำอะไรไม่ได้แล้ว เพราะ ผมต้องใช้ช่องจุดบุหรี่ 2 ช่อง แต่ช่องมากับรถของผม มีแค่ช่องเดียว เลยออกมาเป็นหน้าตาแปลกประหลาดอย่างนี้ครับ ว่าสวยก็สวย ว่า น่ากลัวก็น่ากลัวที่แน่ๆไม่มีใครในโลกทำหน้าตาแปลกประหลาด แบบนี้ 55555+

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ผมพูดจริงครับไม่ได้เล่นมุข รถผมไม่มีกล่อง และไม่สามารถใส่กล่องอะไรได้อย่างแน่นอนครับ ยิ่งกล่องปรับคันเร่งไฟฟ้ายิ่งไม่ใส่เพราะไม่ใช่แนว อิอิ แต่ยินดีรับน้ำอัดลมไว้ครับ ชอบ ยิ่งของฟรียิ่งชอบครับ อิอิ

แล้ว Capacitor แบบ ผมมันใช้ได้กี่ปีละครับ พอทราบข้อมูลรึปล่าว ขอบคุณมากๆครับ

ผมโมเสร็จแล้วน๊ะครับ ขุมพลังแห่งใหม่ของผม อิอิ (ไม่รุมันจะให้พลังจากอะไร สงสัยใจมันคิดไปเอง) อาจจะ ไม่สวยอย่างที่คิด แต่ทำอะไรไม่ได้แล้ว เพราะ ผมต้องใช้ช่องจุดบุหรี่ 2 ช่อง แต่ช่องมากับรถของผม มีแค่ช่องเดียว เลยออกมาเป็นหน้าตาแปลกประหลาดอย่างนี้ครับ ว่าสวยก็สวย ว่า น่ากลัวก็น่ากลัวที่แน่ๆไม่มีใครในโลกทำหน้าตาแปลกประหลาด แบบนี้ 55555+
    แบบของน้า เสียบได้เลยใช่ป่ะครับ
    ถ้าใช่ก็สวย และน่าสนใจดีครับ

User ID
    7401
    Status
    โพส
    117

น้าฝัน ผมอยากได้บ้าง ถ้าช่วงปีใหม่อยู่เปล่าครับ ผมกะจะขับไปรับเองเพราะเป็นทางผ่าน ไม่ทราบว่าอยู่ช่วงไหนครับ ของยโสธร

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อืมมมม

ดูแล้วไม่เข้าใจ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Mr.oAd ดูโพส
    น้าฝัน ผมอยากได้บ้าง ถ้าช่วงปีใหม่อยู่เปล่าครับ ผมกะจะขับไปรับเองเพราะเป็นทางผ่าน ไม่ทราบว่าอยู่ช่วงไหนครับ ของยโสธร
    ปีใหม่เที่ยว อำนาจเจริญครับ ยังไงโทรมาละกันครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

http://www.racingsociety.net/board/i...p?topic=1625.0

Web นี้ใส่เยอะไปเกินความจำเป็นครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อีกเว็บหนึ่งครับ น้า เยอะ ๆ ใหญ่ ๆ ด้วย
    http://www.fortuner-club.com/webboar....asp?QID=52685

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เสียบได้เลยครับทันทีเลยรุ่นนี้ พร้อมช่องต่อพ่วง 5555+
    ถ้าเกิดกิเลสแล้วต้องให้จบครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้