หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 27 จากทั้งหมด 27

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29004
    Status
    โพส
    113

มาตรฐาน ตอบ: ขั้นตอนการติดสคูป IM.subaru 95

จัก..จัก....ขุดขึ้นมา มันตรงใจอยากหาทำอยู่เหมือนกัน

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: ขั้นตอนการติดสคูป IM.subaru 95

กระทู้นี้แหละผมเลยต้องไปติดบ้าง พรุ่งนี้แล้วครับ ทิ้งฝาหน้าไว้ วันเดียวเสร็จครับ เด๋วเอารูปมาให้ชมกัน

"สักวันเราจะโต...^^" TTC-Member
    User ID
    33161
    Status
    โพส
    190

สุดยอดมากเลยครับบ้า กำลังหาข้อมูลอยากทำอยู่เลย
    แต่กำลังคิดว่า scoop ของ Im กะของ Vigo ตัดต่อ2 ชิ้น
    อันไหนจะงามกว่ากัน

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ crimes ดูโพส
    สุดยอดมากเลยครับบ้า กำลังหาข้อมูลอยากทำอยู่เลย
    แต่กำลังคิดว่า scoop ของ Im กะของ Vigo ตัดต่อ2 ชิ้น
    อันไหนจะงามกว่ากัน
    ผมว่าอิมนะมันโค้ง และโด่งกว่าโก้ แถมหายากกว่าด้วย

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

ถ้าเอาของ Imp มาแปะหลอก แบบว่าไม่เจาะกระโปรงน่ะ จะไหวป่ะน้า กลัวเวลาต้านลมมากๆที่แปะไว้จะเอาไม่อยู่

User ID
    35154
    Status
    โพส
    242

สวยครับ

User ID
    33020
    Status
    โพส
    32

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    กระทู้นี้ตั้งขึ้นเพื่อเป็นแนวทางให้เพื่อนสมาชิก เป็นแนวทาง

ขั้นตอนการติดสคูป

1.ทำความสะอาดสคูปและฝากระโปรง
    2.มาร์คจุดที่จะติดตั้งที่ฝากระโปรง
    3.ถอดฝากระโปรงออกมาข้างนอกรถอย่าลืม(ถอดสายยางฉีดน้ำออกก่อน)
    แกะแผ่นกันความร้อนออกเป็นแป๊กไขควงงัดออก
    4.ตัดแบบจำลองฐานของสคูปด้วยกระดาษแข็งเพื่อที่จะทำฐานยึดน็อต
    5.ใช้สีวาดแบบลงฝากระโปรงต้องการตัดขนาดไหนเลือกเอาอย่าลืมให้เผื่อเหล็กที่จะพับทำขายึดด้วยนะครับ
    แนะนำเจาะตามแบบสคูปจะใช้งานดีกว่าฝุ่นและสิ่งสกปรกจะไม่ติดค้างด้านในสคูป
    6.ใช้หินเจียรตัดจุดที่ไม่ต้องการออก(ระวังโนโครงเหล็กด้านใน)
    7.นำสคูปมารองทาบดูหาจุดยึดน็อตเพื่อความแข็งแรงและไม่โก่งตัวตอนขับเร็วๆ
    8.ทาสีแต้มจุดที่ไม่มีสีกันสนิม นอกใน รอแห้ง
    9.ติดยึดจริง นำไปติดตั้งกับรถ
    10.นำแผ่นกันความร้อนมาติดวัดระยะตัดจุดที่เป็นช่อง ออกตรงขอบใช้กาวร้อนหรือกาวที่แข๋งตัวกันร่อนผมใช้กาวญี่ปุ่น
    11.หมุดยึดถ้าไม่พอก็ซื้อที่ศูนย์ตัวไม่กี่บาท
    *ตะแกรงจะใส่หรือไม่ก็แล้วแต่ชอบครับ ที่ติดผมไม่ใช้ซิลิโคนยาขอบเพราะจะไม่เนียนปกติจะแนบอยู่แล้ว98%
    ผมดูกระทู้ของพี่มาครับ กำลังจะติดตั้ง scoop imp v.3-6 (อยากเดินทางจาก ลำพูน ไปใช้บริการถึงที่แต่ติดที่ระยะทางไกล)มีข้อส่งสัยรบกวนถามพี่ด้วยความเคารพ

- ถาดลองที่ติดมากับ scoop imp ต้องใส่ด้วยไหมครับ

- ตัว scoop ที่เป็นพลาสติก กับ ถาดลอง ที่เป็นเหล็ก ต้องเจียต้องตัดให้เข้ารูปไหมครับ หรือ เจียตัดดัดตกแต่งแค่บนฝากระโปรง

- ใช้เครื่องมื่ออะไรดัดจุดยึดบนฝากระโปรงให้ scoop เข้ารูป เปรียบเสมือนเป็นชิ้นเดียวกับฝากระโปรง

ด้วยความเคารพรบกวนช่วยแนะนำเพื่อเป็นแนวทางด้วยครับ

ขอบคุณครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้