หน้า 4 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 91

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: สามหมื่นกว่าโล17เดือน เลยขอดูใส้scvซั๊กหน่อย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    แว๊กกกกโอริงค์ จาบวม * ทำอยู่แดนซามูไรด้วยนั่น 5555+ชิมิชิมิ ซาบะ มายาบิ โนมิตะ /เงาวิ๊งงงงง
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ตานัส...คอมเมนท์หน่อยนะ
    ...วาล์วน้านัสรอยเยอะนะ(เคลมใหม่แล้วเอามาขัดลื่นเลยครับน้า)
    ...การแช่วาล์วพร้อมโอลิงค์ (ในเบนซิล)ไม่ดีนะน้า เด๋วโอลิงค์บวมจร้า
    รักนะจุ๊ฟๆ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    โทษลุงติ๊กเลย
    ฮือ..ตอนแชท บอกแค่ให้เอาผ้าไม่จุ่ม ในโอ่งเจราโต้ มาเช็ดเอา พี่โมเด่( <Modelist> ศิษย์ลูก คลองสี่ // ขุนเข่าเป้าสั้น ) เล่นแช่เป็นข้าวเหนียวเตรียมนึ่งเลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 07-02-2011 เมื่อ 21:18

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน Re: สามหมื่นกว่าโล17เดือน เลยขอดูใส้scvซั๊กหน่อย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ฮือ..ตอนแชท บอกแค่ให้เอาผ้าไม่จุ่ม ในโอ่งเจราโต้ มาเช็ดเอา พี่โมเด่( <Modelist> สิทธิลูก คลองสี่ // ขุนเข่าเป้าสั้น ) เล่นแช่เป็นข้าวเหนียวเตรียมนึ่งเลย
    ป๋านัทจากินกะลาบหรา

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CLIMAX ดูโพส
    ป๋าติ๊กครับ ผมถอดรอบ 2 เมื่อวานนี้เองครับ พอดีเจอปัญหาครับ กิ๊บล็อคตัว SCV หักครับ ไม่รู้ว่าจะหาอะไหล่ได้ที่ไหนอ่ะครับน้า
    ล้างเสร็จไปอีกรอบแล้วจ้า มีรอยแค่บางๆลางๆนิดๆ 51,000 โล แต่ไม่มีรูปไม่ได้ถ่ายไว้ เอาเศษผ้าฉีกเส้นๆพันไม้ลูกชิ้นจุ่มเบนซิลล้วงในท่อเสี้อบอดี้วาวล์ให้เงาๆหน่อย (รอบที่2นี้ กิ๊บหักเหมือนน้าโร๊ะเลย) ต้องปั่นจักรยานต์ไปซื้อมา2ตัวตุนไว้ก่อน..

.
    รูปบนของน้า โร๊ะ CLIMAX
    .
    รูปล่างของผมเอง หุหุ หัก.. ที่ไปซื้อมาตามร้านขายส่งน๊อต/เครื่องมือช่าง โต12mm.(เรียกกิ๊ปล๊อค รูใน)
    .
    ทำแต่ละครั้งต้องไล่แย๊คลมเปิดที่ถ่ายเศษน้ำที่กรองดักน้ำแย็ค อีกรอบที่ใส่วาวล์เข้าที่ สตาร์ดแล้วดับเครื่อง มาแย๊คอีกรอบนึง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 04-06-2011 เมื่อ 12:56

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

มาล้างให้มั่งซิครับป๋าาาาา ติ๊ก..

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

ล้างเสร็จไปอีกรอบแล้วจ้า มีรอยแค่บางๆลางๆนิดๆ 51,000 โล แต่ไม่มีรูปไม่ได้ถ่ายไว้ เอาเศษผ้าฉีกเส้นๆพันไม้ลูกชิ้นจุ่มเบนซิลล้วงในท่อเสี้อบอดี้วาวล์ให้เงาๆหน่อย (รอบที่2นี้ กิ๊บหักเหมือนน้าโร๊ะเลย) ต้องปั่นจักรยานต์ไปซื้อมา2ตัวตุนไว้ก่อน..

.
    รูปบนของน้า โร๊ะ CLIMAX
    .
    รูปล่างของผมเอง หุหุ หัก.. ที่ไปซื้อมาตามร้านขายส่งน๊อต/เครื่องมือช่าง โต12mm.(เรียกกิ๊ปล๊อค รูใน)
    .
    ทำแต่ละครั้งต้องไล่แย๊คลมเปิดที่ถ่ายเศษน้ำที่กรองดักน้ำแย็ค อีกรอบที่ใส่วาวล์เข้าที่ สตาร์ดแล้วดับเครื่อง มาแย๊คอีกรอบนึง
    กระจ่างแล้วครับป๋า ขอบคุณมากครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ลื่นปรี๊ดดดดดดดดด

User ID
    777
    Status
    โพส
    519

ต้องขอขอบคุณ เจ้าของกระทู้ เป็นอย่างสูงเลยครับ เพราะอ่านแล้ว ได้ความรู้ในการบำรุงรักษา สุขภาพของรถ Triton ขึ้นอีกมากมายครับ

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Modelist ดูโพส
    กระผมใคร่ถอดออกมาได้สำเร็จแล้วครับ
    แต่ๆๆว่า ไม่เห็นเหมือนของป๋าติ้กเลยครับ
    รุ่นล่าสุดที่เรียกเคลมครับ
    เข้ามาบอกว่า ตั้งแต่ถอดขัดมา จนถึงปัจจุบัน ยังใช้งานได้ดีอยู่จ้า

User ID
    11091
    Status
    โพส
    360

กระทู้มีประโยชน์มากคับแต่ผมคงไม่ทันแร้วคับ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ลื่นปรี๊ดดดดดดดดด
    เป็นการดูแลตัวเองครับ ดีกว่าไปม่องตอนลุยท่องเที่ยวกลางป่ากลางเขาครับน้าโต้ง
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mitrchaik ดูโพส
    ต้องขอขอบคุณ เจ้าของกระทู้ เป็นอย่างสูงเลยครับ เพราะอ่านแล้ว ได้ความรู้ในการบำรุงรักษา สุขภาพของรถ Triton ขึ้นอีกมากมายครับ
    ดีครับ ผมก็ทำเท่าทีจะลองทำได้ครับ เอามาดูแลกันเองแบบเดิมๆ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Modelist ดูโพส
    เข้ามาบอกว่า ตั้งแต่ถอดขัดมา จนถึงปัจจุบัน ยังใช้งานได้ดีอยู่จ้า
    มันอุ่นจายยยยยดีครับ ป๋านัท
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chalawan2010 ดูโพส
    กระทู้มีประโยชน์มากคับแต่ผมคงไม่ทันแร้วคับ
    ไม่น่่าเชื่อ อาการจะมาเยือนรถพลัสM-10น้าอีสมันมาเร็วผิดปรกติ กว่าคันอื่น
    รวมแล้ว ผมล้างขัดเช็คมา2ครั้ง ตอนนี้2ปีกับ7เดือน ปั่นไมล์ได้มาแล้ว63,000โลกว่าล่ะ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mitrchaik ดูโพส
    เยี่ยมครับป๋าติ๊ก

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: Re: สามหมื่นกว่าโล17เดือน เลยขอดูใส้scvซั๊กหน่อย

ตัวเดิม มันเดินทางมาถึง73,021Km.แล้วครับ
    เยี่ยมครับป๋าติ๊ก
    ล้างอีกแล้ว ครั้งที่3นี่ห่างกันแค่10,021โลเองตาโต้งเอิ๊กๆๆๆๆ

เป็นการดูแลตัวเองครับ ดีกว่าไปม่องตอนลุยท่องเที่ยวกลางป่ากลางเขาครับน้าโต้ง

ดีครับ ผมก็ทำเท่าทีจะลองทำได้ครับ เอามาดูแลกันเองแบบเดิมๆ

มันอุ่นจายยยยยดีครับ ป๋านัท

ไม่น่่าเชื่อ อาการจะมาเยือนรถพลัสM-10น้าอีสมันมาเร็วผิดปรกติ กว่าคันอื่น

รวมแล้ว ผมล้างขัดเช็คมา2ครั้ง ตอนนี้2ปีกับ7เดือน ปั่นไมล์ได้มาแล้ว63,000โลกว่าล่ะ
    ชักเสียวแล้วสิผ่านได้ 10,021โล.มาตอนนี้ 73,021Km.ผิวด้านเป็นแผลฉกรรจ์อีกแล้ว จะรอดอยู่ได้ถึง2แสนโลมั้ยเนี่ย
    .
    ครั้งนี้เล่นบทโหดหน่อย จัดด้วยสว่านซะเลย
    (เอากระดาษพันก่อนจับเข้าจะยัดหัวจับมันน่ะ ไม่ต้องให้ดอกบิดแน่น ให้มือขันพอ)
    .ขยี้ใส่เศษผ้าด้วยวีนอลตามเดิม
    .ส่วนบอดี้เอาพันไม้แยงๆจับหมุนๆๆๆ
    .เสร็จทั้งหมดเอาเบนซิลล้าง ลมเป่าปุ๊ดๆๆสัก2รอบครับ
    Attached Images Attached Images        
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 03-08-2011 เมื่อ 18:25

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

มาตรฐาน ตอบ: สามหมื่นกว่าโล17เดือน เลยขอดูใส้scvซั๊กหน่อย

ขยันล้างจังเลยครับป๋า ปีนี้ผมยังไม่ได้ล้างเลย เดี่ยววันอาทิตย์ต้องเอาซะหน่อย

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน ตอบ: สามหมื่นกว่าโล17เดือน เลยขอดูใส้scvซั๊กหน่อย

79500 โลแล้ว ไม่เคยล้างเยยย....
    เน่าขนาดไหนแล้วไม่รุ๊.....ฮือออ ป๋าคร้าบบบบบบ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    79500 โลแล้ว ไม่เคยล้างเยยย....
    เน่าขนาดไหนแล้วไม่รุ๊.....ฮือออ ป๋าคร้าบบบบบบ
    รูตัน..scv....มัน..ถ..ลอก...ปลอก...เปลิก...ไปถึงไหน...ต่อ...ไหน...แล้ว..ตาเอ๋...

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    รูตัน..scv....มัน..ถ..ลอก...ปลอก...เปลิก...ไปถึงไหน...ต่อ...ไหน...แล้ว..ตาเอ๋...

พิสูจน์แระ ....ถ...ลอกกก ถอกก ปลอกกกก นิดโหน่ยย
    เอามาล้าง ขัด ถู เช็ด แว๊บบบ แล้วคร้าบบบบ ป๋าจัดห้ายยยย 5555555+
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aaa : 15-08-2011 เมื่อ 11:10

User ID
    2346
    Status
    โพส
    26

รบกวนถามคุณ coppy42 หรือท่านอื่นด้วยครับ ''ทำแต่ละครั้งต้องไล่แย๊คลมเปิดที่ถ่ายเศษน้ำที่กรองดักน้ำแย็ค '' นี่ต้องทำอย่างไรครับ แบบว่าไม่ค่อยถนัดทางเรื่องเครื่องยนต์เท่าไร และภาษาช่างยนต์เท่าไร พอดีของผมมันก็มีอาการสอึกเหมือนกัน อยากลองล้างดูอ่ะครับ ขอบคุณครับ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coco ดูโพส
    รบกวนถามคุณ coppy42 หรือท่านอื่นด้วยครับ ''ทำแต่ละครั้งต้องไล่แย๊คลมเปิดที่ถ่ายเศษน้ำที่กรองดักน้ำแย็ค '' นี่ต้องทำอย่างไรครับ แบบว่าไม่ค่อยถนัดทางเรื่องเครื่องยนต์เท่าไร และภาษาช่างยนต์เท่าไร พอดีของผมมันก็มีอาการสอึกเหมือนกัน อยากลองล้างดูอ่ะครับ ขอบคุณครับ
    .ถ้าสงสัยจะมีน้ำในกรอง แล้วถ้าจะแย๊คน้ำทิ้งเราควรเปิดหางปลาแย๊คทำมันก่อนจะถอดscvมาทำครับ ทำแล้วก็แย๊คไล่อัดน้ำมันเข้าแทนที่ในตัวscvอีกที เราน่าจะต้องทำมันคนละครั้งกันครับแย๊คทิ้งถ่ายน้ำทิ้งก่อนถอดscvเพื่อที่ตอนทำscvแล้วจะได้ไม่มีเศษน้ำ
    ..ที่ไล่เศษน้ำในกรองทิ้ง เราคลำลงไปใต้กรองเชื้อเพลิงนั้น จะเจอหางปลา*พลาสติกสีขาวขุ่น อยู่ติดชิ้นเดียวกับสวิทย์ลูกลอยเช็คระดับ* คลายออกตามเข็มนาฬิกา หลายรอบกว่าจะมีน้ำมันออก ลองคลายไปแย๊คไปครับ ค่อนข้างจะหนืดและแน่นครับ เจ้าหางปลาตัวนี้ (ตอนขันกลับไม่ต้องออกแรงเท่าตอนคลายมันครับ ขันเข้าไปแล้วใช้งานทิ้งไว้นานๆมันแน่นเกาะหนึบเอง)(ผมไม่แน่ใจว่าในคู่มือ น่าจะมีแนะนำการไล่เศษน้ำในกรองเชื้อเพลิงครับ ลองเปิดดู)

User ID
    2125
    Status
    โพส
    7

มาเก็บข้อมูลครับ....อิอิ ของผมอยู่มา สองแสนสามหมื่นกว่าโล พึ่งมีอาการสะอึกให้เห็นกะตา คามือ คาเท้าตัวเองเป็นครั้งแรกนี่หละครับ
    คือสงสัยว่าทำไมแต่ละคนเจออาการดังกล่าวเหมือนๆกัน แต่บ้างเร็ว บ้างช้าหละคร้าบ มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ
    แล้วเราควรจะหมั่นตรวจสอบดูแลในบ่อยครั้งขนาดไหนดีครับ รบกวนน้าๆที่มีประสบการณ์ หรือความรู้ มาแบ่งปันกันหน่อยนะครับ จะได้นำไปปรับปรุงดูแลเจ้าตั้นให้ดีและถูกวิธีครับ...
    ขอบคุณครับ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

จากคำแนะนำของน้าวุธเลยลองถอดล้างดูแล้วครับ ไม่มีรอยอะไรเลย แต่ใหนๆก็ถอดแระเลยขัดมันซะเลย กับระยะ57000+ ขอบคุณกระทู้ป๋ามากครับ ที่ทำให้ผมไม่ต้องเสียตังไปเปลี่ยนตัวใหม่ อิอิ

หน้า 4 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้