สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

กระทู้: กดปลดล็อคสัญญานกันขโมย แล้ว เซนทรัลประตูไม่เปิดประตู ทำอย่างไรดีครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

Cool กดปลดล็อคสัญญานกันขโมย แล้ว เซนทรัลประตูไม่เปิดประตู ทำอย่างไรดีครับ

กดปลดล็อคสัญญานกันขโมย แล้ว เซนทรัลประตูไม่เปิดประตู ทำอย่างไรดีครับ
    อาการ คือ ดับเครื่อง ออกจากรถ กดล็อคขันขโมย มันก็ล็อคดี แต่พอปลดล็อค มันก็ร้องปกตินะครับ แต่ ประตูไม่เปิดล็อค ใช้กุญแจไขเข้าได้
    ผมเลยลองไปนั่งในรถ แล้วกดล็อคกันขโมย ก็ปกติครับ แต่พอปลดล็อค ปรากฏว่า เซนทรัลล็อคฝั่งคนขับ เหมือนจะพยายามปลดล็อคแต่มันเผยอขึ้นนิดเดียวแล้วหยุด (เปิดประตูจากข้างนอกไม่ได้)
    รบกวนว่า มันผิดปกติตรงไหนครับ มีวิธีแก้ไขเบื้องต้นอย่างไรบ้าง
    ปล. สัญญานกันขโมยยี่ห้อ A.t.m รุ่น Am-003 เซลล์ไปติดให้ตอนออกรถ (ตอนนี้ยังไม่ถึง 1 ปี ประมาณ 8 เดือน)
    ปล 2. รถไทรทัน 4 ประตู
    ขอบคุณครับ

THEP8408
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: กดปลดล็อคสัญญานกันขโมย แล้ว เซนทรัลประตูไม่เปิดประตู ทำอย่างไรดีครับ

ผิดปกกติครับให้ไปที่ร้านประดับยนต์บอกช่างว่าให้ตั่งลวดสลิงของชุดเช็นทันลอ็กของรีโมทนะครับรวดสลิงมันคลายตัวไม่สุดทำให้เปิดรถไม่ใด้ลองดู

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

มาตรฐาน Re: กดปลดล็อคสัญญานกันขโมย แล้ว เซนทรัลประตูไม่เปิดประตู ทำอย่างไรดีครับ

ขอบคุณครับ

ตอนนี้ผมมา Update ปัญหาครับ

ตอนนี้ที่บอกว่า กดปลดล็อคด้วยกันขโมย ไม่เปิดนะครับ

แต่มันปลดล็อคด้วยรีโมทจากกุญแจได้ครับ ทีแรกผมเข้าใจว่ามันใช้ลูกปืนหรือสลิงชุดเดียวกันซะอีก

ทีนี้ปัญหานี้ผมควรจะไปให้ร้านกันขโมยดู ใช่ไหมครับ

ทีแรกคิดว่า ถ้ากดปลดล็อคด้วยกุญแจแล้วไม่เปิด จะไปเล่นศูนย์สักหน่อย

เพิ่มเติมครับ : แล้วถ้ารีโมทกันขโมยถ่านอ่อนนี่จะเกี่ยวทำให้เกิดปัญหานี้ไหมครับ (ประมาณ ๘ เดือน) เพราะว่าเหมือนช่วงนี้ก็กดหลายทีกว่าจะร้อง

THEP8408
    ผู้เยี่ยมชม

ถูกตอ้งแล้วครับรีโมรของแท้กับรีโมทที่ติดเพิ่มใช้ชุดควบคุมเช็นทรั่นลอ็กคนละตัวกันปัญหาของคุณควรให้ร้านประดับยนต์ตั้งลวดสลิงให้ใม่หาร้านดีๆหนอ่ยนะครับเพราะตั่งย้ากนิดนึงหายแน่นอนครับ100./.สว่นที่รีโมทกดทำงานมั่งไม่ทำงานมั่งแนะนำให้เปลี่ยนถานครับเพราะถ่านออ่นหายชัวครับลองทำดูแล้วจะรอคำตอบครับ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ขอบคุณมากครับ คุณ Thep4808 ถ้าไปแก้ไขแล้วเป็นอย่างไร จะกลับมารายงานครับ

User ID
    111
    Status
    โพส
    31

อาการเดียวกันเลยครับ น่าจะเป็นที่สลิงมันคลายตัวแล้วหลุด เพราะว่ามันแค่งอสลิงทำเป็นตะขอมาเกี่ยวกับตัวล็อก เซ็นทรัลกับกันขโมยใช้มอเตอร์กับสลิงคนละตัว ว่าจะถอดแผงประตูมาทำเองไม่อยากเข้าศูนย์ ABG ผมเข้าไปเรื่องสลิง กับจอรีโมท (เป็น Two -way) มา 5 รอบแล้วครับเหมือนไม่เต็มใจทำ

ของผมก็มีอาการเดียวกับที่กล่าวมาข้างต้นครับ ตัวโซลีนอย์ เสียครับ ไปบ้านหม้อ ตัวละประมาณ 120 บาท แต่ผมเปลี่ยน ใหม่ทั้งชุดพร้อมรัโมทเลยครับ 3800 บาท two-way เลยครับ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ไปร้านมาแล้วครับ เขาปรับตั้งระยะสลิงกับมอเตอร์ใหม่ อาการเป็นปกติแล้วครับ

เรื่องนี้ไม่เสียตังค์ครับ แต่เสียตังค์เรื่องอื่นเพราะได้ของเล่นมาเป็นกล้องมองหลัง หุหุหุ

ข้อมูลกระทู้