หน้า 4 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 128

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

มาตรฐาน Re: มาเปลี่ยนกราวด์ให้ไทรทันกันครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ at_lai ดูโพส
    ขอบอนุญาติสอบถามหน่อยครับ...สายที่น้าใช้เป็นสายแบบไหนครับผม(สนใจครับ)
    เป็นสายทองแดง เส้นผ่าศูนย์กลาง 6 มม. ฉนวนเป็น PE เมื่อหุ้มแล้ว เส้นผ่าศูนย์กลาง 10 มม. ครับ
    ทนทานแน่นอนครับ ไม่มีปัญหาการกรอบเปาะของฉนวน ทนความร้อนครับ รายละเอียดอยู่ในหน้าแรกครับ รูปชัด ๆ อยู่หน้าที่สองครับ ยี่ห้อ Misutech ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ littlemac ดูโพส
    ขอบคุณครับน้า
    ยินดีครับไทรทันเหมือนกัน มีอะไรก็แบ่งปันกันครับ เพราะสมาชิกต่างจังหวัด อยู่ในเน็ตน้อยเหลือเกิน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ arno ดูโพส
    ของดีๆมีมาอีกแล้วคร้าบ พี่วัฒ
    ครับผม มีอะไรให้ผมเล่นอีกไหมครับน้า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Pound'Chonburi ดูโพส
    ได้รับ Mail เรียบร้อยแล้วครับ พี่วัฒน์ขอบคุณอีกครั้งครับผม ที่เสียสละเวลาส่งมาให้ อิๆ
    ถ้ามีโอกาสไปโคราช จะแวะไปหาครับ
    ยินดีครับผม มีเวลาว่างก็มาเจอกันครับ แต่บอกเนิิน ๆ นิดนึง จะได้มีข้ออ้างแม่บ้าน เหอ ๆ

สมาชิกถาวร:TTC-00267 TTC-Member
    User ID
    156
    Status
    โพส
    180

มาตรฐาน Re: มาเปลี่ยนกราวด์ให้ไทรทันกันครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    นั่นซิครับ ผมก็ไม่ค่อยจะว่างยาว ๆ ด้วยครับ อยากจะนัดกันทำสักวันก็ดีครับ น้าอ้วน คงต้องมาหยั่งเสียงก่อนไหมครับ วันเวลาก็สักวันไหนก็ได้ ป๋าละว่าไงครับ

ผมแนะนำตอนนี้ 2 อย่าง ครับ
    รองแหวนเวตเกจเพิ่มบูสท์ กับ ทำสายกราวด์ ท่านอื่นมีอะไรมาร่วมแชร์ ก็ได้
    นอกนั้นยังมีเรื่องการวัดค่าเซนเซอร์ของรถและการลบ DTC ด้วย ODB-II มันจะยากไปไหมครับ เดี๋ยวผมทำให้ดูให้ชมครับ

แตวันนี้ผมจะไปจ่ายตลาดกับแม่บ้านครับ น้าอ้วน ของไม่มีครับ มีแต่สายไม่มีหางปลาทองแดงครับ หายาก ถ้าอยากได้ช่วยยืนยันอีกทีครับ
    รอเหมือนกันครับ ป๋าไม่นัดวันมาซักที

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TheTimzum ดูโพส
    รอเหมือนกันครับ ป๋าไม่นัดวันมาซักที
    น้าวัฒน์ครับ ป๋าฝากถามว่าน้าสะดวกวันไหน ขอเป็นช่วงเสาร์-อาทิตย์ ครับ ลองจัดวันมาเลยครับ จะได้นัดกันเป็นเรื่องเป็นราว เลย และ meeting กันต่อเลยครับ อย่างไรรบกวนเตรียมวัสดุ อุปกรณ์ ให้ด้วยนะครับ อิอิ
    Technology is a tool, people make the difference.

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

วันเสาร์ที่ 6 กุมภาพันธ์ 53 เลยดีไหมครับ ผมจะเตรียมสายกราวด์ ไป 5 ชุด ก่อนนะครับ
    อุปกรณ์ คีมย้ำสายไฟ 2 ตัว และ สายกราวด์อีก 5 เมตร หางปลาทองแดงครบชุด ปลอกพลาสติก ท่อหด กล่องเครื่องมือ 1 กล่อง ยืนยันจำนวนและวันเวลา อยากให้ป๋ากำหนดเลย ป๋าบอก ผมตามครับ

ส่วนค่าใช้จ่ายผมออกให้ก่อนครับ ค่อยแชร์ทีหลังดีไหม
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wattana : 29-01-2010 เมื่อ 13:44

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    วันเสาร์ที่ 6 กุมภาพันธ์ 53 เลยดีไหมครับ ผมจะเตรียมสายกราวด์ ไป 5 ชุด ก่อนนะครับ
    อุปกรณ์ คีมย้ำสายไฟ 2 ตัว และ สายกราวด์อีก 5 เมตร หางปลาทองแดงครบชุด ปลอกพลาสติก ท่อหด กล่องเครื่องมือ 1 กล่อง ยืนยันจำนวนและวันเวลา อยากให้ป๋ากำหนดเลย ป๋าบอก ผมตามครับ

ส่วนค่าใช้จ่ายผมออกให้ก่อนครับ ค่อยแชร์ทีหลังดีไหม
    เรื่องค่าใช้จ่ายยังไงก็ได้ครับ จะให้โอนก่อนก็ได้ครับ ส่วนเรื่องวัน ขอเป็นวันเสาร์ที่ 13 กุมภาพันธ์ ดีมั้ยครับ จะได้มีเวลาเคลียร์เวลาว่างกันครับ
    Technology is a tool, people make the difference.

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ขออนุญาตอับเดตอีกครั้ง

สมาชิกโคราชที่สนใจทำกิจกรรมร่วมกัน เชิญร่วมลงชื่อและออกความเห็น
    วันเวลา สถานที่ ที่กระทู้
    Meeting เปลี่ยนกราวด์โคราช

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

น้าวัฒน์ครับผมรบกวนน้าอีกที่ คู่มือไทรทัน ที่น้าส่งมาให้ผมมันไม่ครบหน๊ะครับ ขาดตรงหัว 00e หน้า 1,3,5,7,9,11..... ตรงที่เป็นเลขคี่
    แล้วก็ หัว 70 หน้า 4,7,9,11......ตรงที่เป็นเลขคี่เหมือนกันครับ
    ยังไงรบกวนน้า ส่งให้ผมอีกทีนะครับ ขอบคุณครับน้า

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

สวัสดีครับ...น้าวัฒน์..ผมรณรงค์..อยู่สระแก้วครับ ผมสนใจกราวน์ของน้าครับ..รบกวนเมลหมายเลขบัญชีให้ด้วยน๊ะครับ..สนใจรับ 1 ชุดครับ..อ้อ..พอดีว่าผมมีความรู้เรื่องระบบไฟฟ้าน้อยไปนิดนังครับ..ถ้าจะไม่เป็นการรบกวน..ช่วยแนบคู่มือการซ่อมไทรทันมาให้ด้วยน๊ะครับ...ขอบคุณอย่างสูงครับ...เมลครับ.. Too_tui1@hotmail.com ขอบคุณอีกครั้งครับ....

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รณรงค์ ดูโพส
    สวัสดีครับ...น้าวัฒน์..ผมรณรงค์..อยู่สระแก้วครับ ผมสนใจกราวน์ของน้าครับ..รบกวนเมลหมายเลขบัญชีให้ด้วยน๊ะครับ..สนใจรับ 1 ชุดครับ..อ้อ..พอดีว่าผมมีความรู้เรื่องระบบไฟฟ้าน้อยไปนิดนังครับ..ถ้าจะไม่เป็นการรบกวน..ช่วยแนบคู่มือการซ่อมไทรทันมาให้ด้วยน๊ะครับ...ขอบคุณอย่างสูงครับ...เมลครับ.. Too_tui1@hotmail.com ขอบคุณอีกครั้งครับ....

ว่าจะไม่อับเดบกระทู้นี้ เกรงใจสมาชิกขาประจำครับ อิอิ
    วันนี้เพิ่งส่งให้ครับ พัสดุลงทะเบียนครับ ใส่ซองกันกระทรกอย่างดี หมายเลข RE3406 0347 5TH

สายที่ปลอกสีเหลือง เอาไว้ต่อที่ตัวโครงไปหาฝาสูบเครื่องนะครับ
    ขอบคุณครับน้า

User ID
    3304
    Status
    โพส
    74

ดีคับ น้าวัฒน์ สมัครได้แล้ว อย่าลืมผมนะ ขอ โปรที่น้าใช้ เกี่ยวกับ รถนะคับ อย่างอื่น ผมหาด้าย ขอบคุณคับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

น้าวัฒครับ....ผมได้รับของแล้ว...ติดตั้งเรียบร้อย..(อาศัยตอนลูกสาวหลับแล้ว..อิอิ..)เอ......ผมมีข้อสังเกตุนิดนึงครับ..คือตรงรอยต่อที่ย้ำหัวไว้มันขยับตัวได้ครับ..ผมไม่กล้าจับแรงๆกลัวมันจะหลุด..ถ้าเป็นไปได้..เราบัดกรีระหว่างหางปลากะสายกราวน์จะดีกว่าไม๊ครับ...จะได้แน่นหนาคงทน....ขอบคุณครับ...

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ถุงข้าว ดูโพส
    ดีคับ น้าวัฒน์ สมัครได้แล้ว อย่าลืมผมนะ ขอ โปรที่น้าใช้ เกี่ยวกับ รถนะคับ อย่างอื่น ผมหาด้าย ขอบคุณคับ
    ยินดีครับ ช่วยเมลหาผมนะครับ ต้องการอะไร จัดให้ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รณรงค์ ดูโพส
    น้าวัฒครับ....ผมได้รับของแล้ว...ติดตั้งเรียบร้อย..(อาศัยตอนลูกสาวหลับแล้ว..อิอิ..)เอ......ผมมีข้อสังเกตุนิดนึงครับ..คือตรงรอยต่อที่ย้ำหัวไว้มันขยับตัวได้ครับ..ผมไม่กล้าจับแรงๆกลัวมันจะหลุด..ถ้าเป็นไปได้..เราบัดกรีระหว่างหางปลากะสายกราวน์จะดีกว่าไม๊ครับ...จะได้แน่นหนาคงทน....ขอบคุณครับ...
    ดีใจด้วยครับ ติดตั้งสำเร็จ
    เรื่องการขยับตัวได้นิด ๆ ครับ ไม่เป็นปัญหาหรอกครับ เพราะสายไม่ได้รับแรงดึงขนาดนั้นครับ
    ที่ขยับได้เพราะสายทองแดงเส้น เล็ก ๆ หลายเส้นมันเลยอ่อน ทำให้งอไปงอมาได้
    ถ้าเราบัดกรีได้ ก็ยิ่งดีครับ ยิ่งทนไปอีกครับ

User ID
    4826
    Status
    โพส
    25

น้าวัฒน์จัดให้สักชุดครับ โทรมาเลย 081-8292465 หรือที่ oodtharua@hotmail.com อ้อขอไฟล์การซ่อมไทรทันด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย oodtharua : 14-05-2010 เมื่อ 03:17

TTC-01177 TTC-Member
    User ID
    10212
    Status
    โพส
    421

ระหว่าง 5 จุด, 7 จุด, 9 จุด อย่างไหนดีกว่ากันครับ ช่วยแน่นำหน่อยครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ oodtharua ดูโพส
    น้าวัฒน์จัดให้สักชุดครับ โทรมาเลย 081-8292465 หรือที่ oodtharua@hotmail.com อ้อขอไฟล์การซ่อมไทรทันด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
    ต้องขอโทษอย่างแรงเลย ลืมตอบกระทู้ครับ ไม่ได้สังเกตุครับ
    ยังสนใจอยู่ไหมครับ สำหรับสายกราวด์ สายไฟผมยังเหลือ 4-5 ชุดครับ แต่ต้องไปหาหางปลาทองแดง ตอนนี้หายากมากครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tong8201 ดูโพส
    ระหว่าง 5 จุด, 7 จุด, 9 จุด อย่างไหนดีกว่ากันครับ ช่วยแน่นำหน่อยครับ
    ส่วนตัวนะครับ สายกราวด์ ยิ่งเยอะยิ่งดีครับ ต้องพิจารณาว่าใช้ตรงไฟตรงไหนด้วย แต่ต้องให้ความต่างศักย์ระหว่างกราวด์เท่ากัน ซึ่งมันทำได้ยากครับ ถ้าความต่างศักย์แต่ละจุดไม่เท่ากัน โครงสร้างรถจะเป็นสนิมไวกว่าเดิมครับ

ผมคิดว่าของเดิมก็เพียงพอแล้วครับ ที่ผมทำคือเปลี่ยนขนาดสายไฟให้ใหญ่ขึ้น
    เท่านั้นเอง เฉพาะที่เป็นจุดอ่อนครับ

User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

ขอรบกวนซักชุดนะครับ โทร 0831642603 หรือ chachino_p@hotmail.com แล้วต้องไปติดกราวด์วาย 5,7 ด้วยหรือเปล่าครับ ไม่มีวามรู้เรื่องนี้จริงๆ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ขออนุญาตปรับปรุงเพิ่มข้อมูลครับ เนื่องจากมีสมาชิกสนใจ สอบถามเข้ามาเกี่ยวกับอุปกรณ์ที่ใช้ ผมก็เลยนำภาพอุปกรณ์มาให้ดูครับ ตามภาพ
    ทุกชิ้นมีคุณภาพ ตอนนี้ผมใช้คีมย้ำตัวใหญ่ครับ แน่นหนาแน่นอนครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chachino ดูโพส
    ขอรบกวนซักชุดนะครับ โทร 0831642603 หรือ chachino_p@hotmail.com แล้วต้องไปติดกราวด์วาย 5,7 ด้วยหรือเปล่าครับ ไม่มีวามรู้เรื่องนี้จริงๆ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ส่งให้แล้วนะครับ

User ID
    5811
    Status
    โพส
    115

แบบว่าคิดถึงค้าบ น้าวัฒน์ผมเอ็กซ์ค้าบ กลับโคราชเมื่อไรจะโทรไปหา(พาไปดริ้ง) 555+++

User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

พรุ่งนี้จะดำเนินการโอนเงินให้ครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าที่ให้ความอนุเคราะห์ ปรีชา 0831642603 ม้าบิน triton plus 4 dr Auto เทาดำ ลพบุรี กฉ 8642

User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

โอนเงินให้แล้วครับ รายละเอียดตามสลิปด้านล่างครับ

หน้า 4 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้