หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 128

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

มาตรฐาน Re: มาเปลี่ยนกราวด์ให้ไทรทันกันครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHEAWDEE ดูโพส
    น้าคับเปลี่ยนรูปเถอะ เห็นแล้วใจมันสั่น (ไม่เกี่ยวกับกระทู้เลย)
    ที่โคราชมีของจริงให้ดูนะครับ ใจสั่นตลอดเลย ตังค์หายด้วย

User ID
    7142
    Status
    โพส
    196

มาตรฐาน Re: มาเปลี่ยนกราวด์ให้ไทรทันกันครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    ขอบคุณอีกครั้ง ลดแลกแจกถามจริงๆ น้ำใจงดงามครับ
    ส่งให้แล้วครับ วันนี้ช่วงบ่ายครับ คุณปอนด์ รหัส Re 3407 5291 1 Th
    ขอบคุณมากครับ พี่ชัยวัฒน์
    พี่แกน่ารักมากมายครับ คุยสนุกด้วย ลองโทรไปสอบถามได้ครับ

uranus
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ uranus ดูโพส
    จัดให้ผมสักชุดครับน้า วัฒ (ขอเรียกน้าด้วยคนครับ) และ ขอหมายเลขบัญชีน้าด้วยครับ ผมอยู่ กทม ครับ
    ได้รับของแล้วครับ น้าวัฒน์ เมื่อวานนี้เอง วันนี้ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ 280 บาท เวลา 8:56 ครับ

User ID
    7142
    Status
    โพส
    196

ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับพี่ชัยวัฒน์
    พรุ่งนี้บริษัทหยุด เดี๋ยวจะจัดการซะ
    ยังงัยเสร็จแล้วจะมารายงานผล นะครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

เสร็จ รึยังครับ น้าปอนด์ ค่อย ๆ ทำ ใจเย็น ๆ เอาไปกดดูครับ ขับสัก 60 - 70 แล้วกดคันเร่งหนักหน่อยครับ เหมือนว่ากำลังเรียกอัตราเร่งครับ
    ดูความแตกต่าง เกียร์โอโต้ก็เห็นผล เพราะขณะนี้รถน้าแรงบิดเพิ่มแล้วครับ บูสท์น้าจะเพิ่มตามภาระของเครื่องยนต์ครับ อากาศเพิ่มขึ้น ความแรงก็เพิ่มครับ

User ID
    7142
    Status
    โพส
    196

เปลี่ยนเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ชั่วโมงกว่าๆ
    ผลการทดลองใช้
    รู้สึกว่าการทำงานของระบบไฟดีขึ้นครับ (ไม่ได้ชม แต่รู้สึกได้จริงๆครับ)
    เนื่องจากมีหลักการอ้างอิงอยู่แล้ว คงไม่ต้องอธิบายมากครับ
    เพราะสายเก่าที่ติดรถมาเล็กมากๆ
    ดูได้จากขนาดที่ลงรูปให้ครับ

สรุปคือ คุ้มค้าครับ ลองดู แล้วจะรู้
    ขอบคุณอีกครั้งครับ พี่ชัยวัฒน์

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

เอ่อ! น้าวัฒน์ครับ ว่าแต่ผมยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ ไม่ค่อยมีเวลาเลย
    คนอื่นๆเขาเปลี่ยนกันไปหมดแล้ว อิจฉาจัง วันอาทิตย์นี้ได้เวลาแล้วครับ จะได้เปลี่ยนแล้ว

User ID
    7142
    Status
    โพส
    196

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ littlemac ดูโพส
    เอ่อ! น้าวัฒน์ครับ ว่าแต่ผมยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ ไม่ค่อยมีเวลาเลย
    คนอื่นๆเขาเปลี่ยนกันไปหมดแล้ว อิจฉาจัง วันอาทิตย์นี้ได้เวลาแล้วครับ จะได้เปลี่ยนแล้ว
    เปลี่ยนง่ายๆ ครับแค่มีบล็อก เบอร์ 10 กับ เบอร์ 12 ครับ
    แต่ตอนผมเปลี่ยน ผมไม่มีบล็อกครับ เลยกินเวลานานไปหน่อยครับ
    ทำจริงๆไม่เกินชั่วโมงหรอกครับ
    ลองหาดูก่อน ให้ได้ครบทั้ง 3 จุดก่อนครับ แล้วค่อยจัดการ
    พรุ่งนี้ขอให้โชคดีครับ คุณ littlemac

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Pound'Chonburi ดูโพส
    เปลี่ยนเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ชั่วโมงกว่าๆ
    ผลการทดลองใช้
    รู้สึกว่าการทำงานของระบบไฟดีขึ้นครับ (ไม่ได้ชม แต่รู้สึกได้จริงๆครับ)
    เนื่องจากมีหลักการอ้างอิงอยู่แล้ว คงไม่ต้องอธิบายมากครับ
    เพราะสายเก่าที่ติดรถมาเล็กมากๆ
    ดูได้จากขนาดที่ลงรูปให้ครับ

สรุปคือ คุ้มค้าครับ ลองดู แล้วจะรู้
    ขอบคุณอีกครั้งครับ พี่ชัยวัฒน์

เยี่ยมเลยครับ หลักการเปลี่ยนสายเนี่ย มีมาตั้งนานแล้วครับ อิิอิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ littlemac ดูโพส

วันนี้เปลี่ยนรึยังครับน้า รายงานตัวด้วย 55

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Pound'Chonburi ดูโพส
    เปลี่ยนง่ายๆ ครับแค่มีบล็อก เบอร์ 10 กับ เบอร์ 12 ครับ
    แต่ตอนผมเปลี่ยน ผมไม่มีบล็อกครับ เลยกินเวลานานไปหน่อยครับ
    ทำจริงๆไม่เกินชั่วโมงหรอกครับ
    ลองหาดูก่อน ให้ได้ครบทั้ง 3 จุดก่อนครับ แล้วค่อยจัดการ
    พรุ่งนี้ขอให้โชคดีครับ คุณ littlemac

ขอบคุณครับ ง่าย ๆ ฝึกซ้อมไว้ก่อนที่จะหมดประกันครับ อย่างน้อยก็สร้างความคุ้นเคยกับรถเราครับ

ข้อมูลนี้ผมดูจาก คู่มือการซ่อมรถของไทรทัน ที่น้าจีส่งให้ครับ แล้วก็ไปดูตำแหน่งของจริงที่รถครับ
    เปลี่ยนเฉพาะที่เป็นจุดอ่อนพอ ครับ

โฮะ โฮะ โฮะ ไหนป๋าบอกว่าชาวโคราชจะนัดกันทำ จนสมาชิกทางอื่นเค้าจัดการกันไปหมดแระ สงสัยต้องนัดกันจริงๆ จังๆ ซักที ว่าแต่วันนี้ว่างมั้ยครับ มีของมั้ยเดี๋ยวไปหาเลย อิอิ
    Technology is a tool, people make the difference.

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ committee ดูโพส
    โฮะ โฮะ โฮะ ไหนป๋าบอกว่าชาวโคราชจะนัดกันทำ จนสมาชิกทางอื่นเค้าจัดการกันไปหมดแระ สงสัยต้องนัดกันจริงๆ จังๆ ซักที ว่าแต่วันนี้ว่างมั้ยครับ มีของมั้ยเดี๋ยวไปหาเลย อิอิ
    นั่นซิครับ ผมก็ไม่ค่อยจะว่างยาว ๆ ด้วยครับ อยากจะนัดกันทำสักวันก็ดีครับ น้าอ้วน คงต้องมาหยั่งเสียงก่อนไหมครับ วันเวลาก็สักวันไหนก็ได้ ป๋าละว่าไงครับ

ผมแนะนำตอนนี้ 2 อย่าง ครับ
    รองแหวนเวตเกจเพิ่มบูสท์ กับ ทำสายกราวด์ ท่านอื่นมีอะไรมาร่วมแชร์ ก็ได้
    นอกนั้นยังมีเรื่องการวัดค่าเซนเซอร์ของรถและการลบ DTC ด้วย ODB-II มันจะยากไปไหมครับ เดี๋ยวผมทำให้ดูให้ชมครับ

แตวันนี้ผมจะไปจ่ายตลาดกับแม่บ้านครับ น้าอ้วน ของไม่มีครับ มีแต่สายไม่มีหางปลาทองแดงครับ หายาก ถ้าอยากได้ช่วยยืนยันอีกทีครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wattana : 17-01-2010 เมื่อ 11:22

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    นั่นซิครับ ผมก็ไม่ค่อยจะว่างยาว ๆ ด้วยครับ อยากจะนัดกันทำสักวันก็ดีครับ น้าอ้วน คงต้องมาหยั่งเสียงก่อนไหมครับ วันเวลาก็สักวันไหนก็ได้ ป๋าละว่าไงครับ

ผมแนะนำตอนนี้ 2 อย่าง ครับ
    รองแหวนเวตเกจเพิ่มบูสท์ กับ ทำสายกราวด์ ท่านอื่นมีอะไรมาร่วมแชร์ ก็ได้
    นอกนั้นยังมีเรื่องการวัดค่าเซนเซอร์ของรถและการลบ DTC ด้วย ODB-II มันจะยากไปไหมครับ เดี๋ยวผมทำให้ดูให้ชมครับ

แตวันนี้ผมจะไปจ่ายตลาดกับแม่บ้านครับ น้าอ้วน ของไม่มีครับ มีแต่สายไม่มีหางปลาทองแดงครับ หายาก ถ้าอยากได้ช่วยยืนยันอีกทีครับ
    จะลองถามท่านอื่นๆ ให้นะครับ ยังไงฝากจัดให้ผมสักชุดครับ วัน-เวลา แน่นอนเดี๋ยวนัดกันอีกทีครับ ช่วงนี้ผมไปที่ทำงานน้าบ่อยอยู่ครับ ไปอาคารสารบรรณครับ
    Technology is a tool, people make the difference.

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

วันนี้จัดการไปแล้วครับ ที่บ้านผมไม่มีบล็อกเหมือนกัน เลยนานหน่อย
    เสร็จแล้วเอารถไปลอง ของเค้าดีจริงๆ ขอบคุณครับน้าชัยวัฒน์

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

เยี่ยมเลยครับ หลักการเปลี่ยนสายเนี่ย มีมาตั้งนานแล้วครับ อิิอิ

วันนี้เปลี่ยนรึยังครับน้า รายงานตัวด้วย 55

ขอบคุณครับ ง่าย ๆ ฝึกซ้อมไว้ก่อนที่จะหมดประกันครับ อย่างน้อยก็สร้างความคุ้นเคยกับรถเราครับ

ข้อมูลนี้ผมดูจาก คู่มือการซ่อมรถของไทรทัน ที่น้าจีส่งให้ครับ แล้วก็ไปดูตำแหน่งของจริงที่รถครับ
    เปลี่ยนเฉพาะที่เป็นจุดอ่อนพอ ครับ
    น้าครับคู่มือการซ่อมนี่ น้ามีไฟล์ไหมครับ หรือว่าเป็นเล่ม ถ้ามีรบกวนช่วยส่งให้ผมหน่อยนะครับ maccymaccy@hotmail.com

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

น้าครับคู่มือการซ่อมนี่ น้ามีไฟล์ไหมครับ หรือว่าเป็นเล่ม ถ้ามีรบกวนช่วยส่งให้ผมหน่อยนะครับ maccymaccy@hotmail.com
    คู่มือการซ่อมไทรทันเป็นไฟล์ครับ เดี๋ยวส่งให้นะครับ

User ID
    7142
    Status
    โพส
    196

คู่มือการซ่อมไทรทันเป็นไฟล์ครับ เดี๋ยวส่งให้นะครับ
    ขอคู่มือการซ่อมไทรทันให้ปอนด์ด้วยครับ พี่ชัยวัฒน์ เผื่อเป็นความรู้ครับ Pound_yui@hotmail.com

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Pound'Chonburi : 22-01-2010 เมื่อ 11:09

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

ขอบอนุญาติสอบถามหน่อยครับ...สายที่น้าใช้เป็นสายแบบไหนครับผม(สนใจครับ)

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

ขอบคุณครับน้า

arno
    ผู้เยี่ยมชม

ของดีๆมีมาอีกแล้วคร้าบ พี่วัฒ

User ID
    7142
    Status
    โพส
    196

ได้รับ Mail เรียบร้อยแล้วครับ พี่วัฒน์ขอบคุณอีกครั้งครับผม ที่เสียสละเวลาส่งมาให้ อิๆ
    ถ้ามีโอกาสไปโคราช จะแวะไปหาครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้