หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 67

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน bomjuju power filter

จัดไปครับสำหรับเพื่อนๆที่ใจร้อน งบน้อยมีความสามารถ หรือมีเพื่อนที่ทำได้ก็พากันจัดไปน๊ะครับ ไม่ยากครับ กรุณาใช้ของดีมีคุณภาพกันด้วยน๊ะครับพี่น้อง กลัวจะรอกันนาน

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: bomjuju power filter

รูปแบบชัดๆครับสำหรับท่านที่ทำเป็น แต่กลัวทำผิดไม่แน่ใจ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: bomjuju power filter

รูปของจริงแบบชัดๆจาก bomjuju power filter V.1 ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

หมดใส้หมดพุงแล้วครับพี่น้อง ที่เหลือก็หาทางเสาะหามาเป็นของตัวเองกันเองแล้วกันน๊ะครับ สำหรับท่านที่สนใจ ป้อนหมดหม้อเลยงานนี้ กลัวจะทำกันด้วยตัวเองไม่ได้ รักน๊ะ บ๊วบๆ อิอิ สู้ๆน๊ะครับแต้มตะกั่วแค่ 10 ทีเอง
    สำหรับท่านที่สนใจ ควรใช้วิจรณญาณกันด้วยน๊ะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 14-12-2009 เมื่อ 23:47

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

เยี่ยมครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ภาพการออกแบบสวยมากครับน้าโจ้

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

เฮอ! โล่งอกมีคนช่วยทำล๊ะขอบคุณครับน้าโจ้

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    หมดใส้หมดพุงแล้วครับพี่น้อง ที่เหลือก็หาทางเสาะหามาเป็นของตัวเองกันเองแล้วกันน๊ะครับ สำหรับท่านที่สนใจ ป้อนหมดหม้อเลยงานนี้ กลัวจะทำกันด้วยตัวเองไม่ได้ รักน๊ะ บ๊วบๆ อิอิ สู้ๆน๊ะครับแต้มตะกั่วแค่ 10 ทีเอง
    สำหรับท่านที่สนใจ ควรใช้วิจรณญาณกันด้วยน๊ะครับ
    ยังไม่หมดครับตามายโจ้ ค่าRยังไม่บอกเลยว่ากี่โอมกี่เค ???แล้วแอลอีดิมันขาไหน+ขาไหน - ครับมันมีขาสั้นข้างยาวข้างนะ ??? เหอเหอ..

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

จัดไปครับน้าโจ้

User ID
    3565
    Status
    โพส
    43

ขอโทษครับ มันคืออะไรหรือครับ ใช้งานอย่างไร ขอบคุณล่วงหน้าครับคุณ Myjoefiend

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ถามผมแล้วผมจะรู้มั้ยละครับพี่น้อง ไม่ใช่ป็นคนทำอ่ะครับ เป็นคนไปขอชาวบ้านให้ทำให้ แถมฟรีอีกต่างหาก ยังไม่พอไปเบียดเบยนข้าวกะน้ำอัดลมอีก 555+ ตลกบริโภคตั้งแต่ต้นจนจบ แค่แต้มบัดกรียังไม่เป็นเลยครับ เลยได้ความรู้มาเพิ่ม ใครมีความรู้ช่วยจัดให้ทีน๊ะครับ ขอบคุณมากมายครับ
    LED ขายาวน่าจะเป็น +
    R เห็นทางอยุธยาเค้าบอกว่าดูสีเอาอ่ะครับ แต่ไม่รุเท่าไหร่
    แล้วจะลองโทรถามคนทำให้ครับ 555555+ ก็ไม่รุนิครับ ขออภัย แต่ใครที่พอมีความรู้ก็ช่วยกันด้วยน๊ะครับพี่น้อง

มันคือ ตัวกรองกระแสไฟในรถให้มีความเรียบเพิ่มขึ้นครับ แบบ ว่า ดูภาพประมาณคร่าวๆแล้วกันครับ ไม่รู้ดูกันเข้าใจรึป่าวน๊ะครับ ผลของมันต้องลองกันเองครับจบดี 555+ วิธีใช้ เสียบตรงช่องจุดบุหรี่เท่านั้น ใช้กับรถได้ทุกยี่ห้อที่มีการใช้ระบบไฟในรถและมีเครื่องเสียงเดิมๆติดรถ ยิ่งมีระบบควบคุมการจ่ายพลังงานด้วยระบบไฟฟ้าด้วยยิ่งเห็นผล เกียร์ 1-3 จะเห็นชัด อาการกระตุกลดลง-หาย น่าจะแค่นี้แหละครับ ที่เหลือลองเอา พูดมากเดี๋ยวจะเว่อ 55555+(ก็ตามความน่าจะเป็นทางทฤษฏีแหละครับค่าไฟคงที่ การจ่ายพลังงานก็คงที่ เรื่องการประหยัดพลังงานก็น่าจะตามมา แต่ถ้าเหยียบแบบมัน T อันนี้ก็คงจะไม่ประหยัดตัวใครตัวมัน 5555+ แถมป้องกันการกระชากของไฟได้อีก สรุปตัวผมเองว่าดีกับผู้ใช้รถครับ ไม่เจาะจงว่ารุ่นไหนค่ายไหน ไม่อยากให้ถูกหลอก และไม่อยากให้พากันเสียเงินเยอะ)

ไม่รู้ว่าความคิดผมถูกรึปล่าว ถ้าหากผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ณที่นี้ด้วยน๊ะครับควรใช้วิจรณญาณครับ

*** ผลของตัวนี้จะเห็นผลต่อเมื่อท่านสังเกตุ และไม่หลอกตัวเองยอมรับความจริงน๊ะครับ ที่เหลือก็สุดแล้วแต่ท่าน ถ้าใครว่าไม่เห็นผลก็อย่าใส่ดีกว่ามั้ยครับ แต่ถ้าเห็นผล ช่วยกันกระจายข้อมูลกันด้วย เพื่อเพื่อนๆท่านอื่นๆ ขอบคุณครับ อิอิ ***

***ขอบคุณน้า kaigg มากๆน๊ะครับสำหรับข้อมูลให้ผมแก้ไข อิอิ ผิดก็ต้องบอกกันแบบนี้แหละครับถึงเรียกว่าคนรักกัน รักน๊ะจุ๊ฟๆ 555+****
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 17-12-2009 เมื่อ 11:07

User ID
    2867
    Status
    โพส
    891

ขออนุญาตตอบนะครับ Led ถ้าเป็นแบบ2ขา ขายาวจะเป็นบวก และขาสั้นจะเป็นลบ ส่วน Led แบบ 4 ขา (สี่เหลี่ยม) จะมีจุดสังเกตคือตรงมุมที่แหว่ง อันนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นบวก หรือลบ จำไม่ได้ แต่ก็ลองต่อดูได้ ถ้าหลอดติดก็แสดงว่าต่อถูกต้องแล้ว ส่วนค่า R ตามที่ผมใช้มา ก็จะใช้อยู่ประมาณ 470 ถึง 1k ถ้าน้อยไปหลอดก็ขาด ถ้ามากไปหลอดก็ไม่ค่อยสว่าง
    ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้ แต่ตอบแบบเคยทำมาครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อิอิ ขอบคุณมากมายครับ ร่วมด้วยช่วยกันแบบนี้ผมชอบครับ จะได้ไม่เหงา ดีมากมายเลยครับ ช่วยกันคิดช่วยกันทำ แบบพี่ๆน้องๆ แบบนี้ผมช๊อบชอบ โดนใจ ตรงตามแนวทางเลย 5555+

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ได้ครับน้า Himawari ขอบคุณครับ ผมโง่กว่าเยอะครับน้า..คริคริ..

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมไม่โง่กว่าหรือครับป๋า ไม่รู้จักว่าบ้านหม้ออยู่ไหน มาหาข้อมูล สรุปอยู่แค่ใกล้ๆคลองถม สะพานพุทธ จะบ้าตาย นึกว่าอยู่ซะต่างจังหวัด 555555+

ไหนๆก็ไหนๆ ขอพ่วงเลยแล้วกัน เซ็ตขาคันเร่งไฟฟ้าแบบวิธีผม จะได้แต่ง จบๆ 5555+

ใครอยากทำไม่ว่ากัน ครับผลลัพ ต้องลองเองถึงจะรู้ครับ บอกไปอีกเดี๋ยวไม่จบ อิอิ ยังไงก็ตามที่เคยลงไว้ครับ ถ้าจะเห็นผลชัวๆ ต้อง Diy 2 แบบ พ่วงกันเลยครับ คือ Diy คันเร่งไฟฟ้าง่ายๆแบบผม+ DIY bomjuju power filter รวมเป็นชุด KID เพิ่มความเสถียนของไฟ และความแรงของรถ สำรับรถเดิมๆอีกระดับ ใครไม่ลองไม่รู้ครับ ลองทำกันดูน๊ะครับพี่ๆน้องๆ อิอิ
    รูป
    จบลงได้ซักที 2 โปรเจคนี้ เดี๋ยวจะได้หาทำเองเอาไปให้ที่บ้านใช้ ขอบคุณมากๆสำหรับหลายๆท่าน ถ้าผมทำ V.2 เสร็จ จะเอามาให้ดูรูปร่างหน้าตาตัวจริง ที่เอามาให้ดูหรือบอกกล่าวเพราะอยากให้พากันทำกันใช้เองได้ง่ายๆน๊ะครับ อิอิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 15-12-2009 เมื่อ 09:53

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

ขอบคุณครับ.... 5555

9898
    ผู้เยี่ยมชม

อะไรจะละเอียดขนาดนั้นครับ ขอบพระคุณอย่างสูงเลยครับ ผมต่อผิดเลยครับน้า มิน่าหละมันถึงไม่เกิดอะไรขึ้น คือจากที่น้า IamDream ทำจากภาพจะเห็นมีตัว CAP 0.4 ผมก็เลยงงเลยครับเดี๋ยวตอนเย็นจะทำใหม่ครับ ขอบคุณมากๆ ๆๆๆๆ จริง ครับ คือคนไม่ได้เรียน Electronic มาดูจากภาพที่น้าทำดูง่ายมากๆ เลยครับ ชัดเจน ขอบคุณอีกทีครับผม

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..ขอบคุณมากๆนะครับน้าโจ้ ที่สรรหาสิ่งดีๆมาแบ่งปันให้พี่น้องเรา

9898
    ผู้เยี่ยมชม

ผมต่อตามที่น้าแนะนำแล้วครับตอนนี้ไฟ Led ไม่ขึ้นครับผม แล้ว V1 กับ V2 ต่างกันอย่างไรครับผม รบกวอีกทีครับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ดูกราฟแล้วมัน แปลกอะแบบว่าไฟรถเป็น dc ทำไมเป็นลูกคลื่นขนาดนั้น
    น่าจะเป็นเส้นตรงแล้วยึกๆไม่เรียบมากกว่าอะครับ

ไม่รู้ว่าเดาถูกเปล่านะ

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้