หน้า 16 จากทั้งหมด 31 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 301 ถึง 320 จากทั้งหมด 607

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน ตอบ: อัพเดตรายชื่อสมาชิกไทรทันคลับ(สังกัดอยุธยา)

55555+. ไม่ต้องหรอกครับ ผมออกเอง. @น้าเดียว คุณจำวันแรก ทึ่เราเลือกประธานอยุธยาคนใหม่ได้ป่าว ผมเป็นคนเสนอชื่อน้ามุ้ยเอง ด้วยความอาวุโส และวัยวุฒิ เราจำวันนั้นได้นะ คุณคุยอะไรกับผม แล้วผมพูดอะไรไปกับคุณ..! ไม่เป็นไรครับ. ผมขอออกเอง ณ.นับตั้งแต่วันนี้.
    ด้วยความเคารพครับ....!

สมาชิกถาวร TTC-530 TTC-Member
    User ID
    167
    Status
    โพส
    966

มาตรฐาน ตอบ: อัพเดตรายชื่อสมาชิกไทรทันคลับ(สังกัดอยุธยา)

ใจเย็นๆครับพี่ๆน้องๆกันครับอาจมีเข้าใจผิดกันได้ครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SURACHET ดูโพส
    ใจเย็นๆครับพี่ๆน้องๆกันครับอาจมีเข้าใจผิดกันได้ครับ
    ไม่เป็นไรครับน้าเดียว คุณกับผมเราเหมือนเดิมครับ เคยกินเคยบู๊แหกด่านบ้านป๋าหนุ่ยด้วยกันมาก่อน สำหรับน้าเดียวยังไงผมไม่รู้นะครับ แต่กับผมน้าเดียวกับผม เราเหมือนเดิมครับ..!
    ด้วยความเคารพรับ...!

User ID
    1661
    Status
    โพส
    605

สวัสดีครับพี่น้องอยุธยาทุกท่าน ผมขอชี้แจงเรื่องนี้หน่อยขอไห้ทั้งสองฝ่ายใจเย็นๆใช้เหตุผลมาคุยกันอย่าคุยกันด้วยอารมณ์ เรื่องนี้ผมเคยคุยกะน้ามุ้ยมาแล้วเรื่องการรับสมาชิกใหม่ ถ้าสมาชิกใหม่ที่ต้องการเข้ามาเป็นสมาชิกอยุธยาแต่ไม่เคยมาแนะนำตัวหรือไม่เคยมาทำกิจกรรมร่วมกับทางกลุ่มเลย เราก็ไม่สามารถรับเป็นสมาชิกได้
    ส่วนสมาชิกเก่าที่รันเลขสมาชิกไว้ที่ไม่เคยมามิตติ้งหรือไม่เคยทำกิจกรรมร่วมกับทางกลุ่มก็ไห้ตัดรายชื่อออกไปทั้งนี้ไม่รวมถึงสมาชิกเก่าที่พวกเรารู้จักและสนิทสนมกันดีอยู่แล้วไห้คงเลขสมาชิกไว้ สมาชิกทุกท่านอ่านแล้วและโปรดทำความเข้าใจด้วยนะครับ
    น้ามุ้ย-น้าตั้วและผมพร้อมทั้งสมาชิกท่านอื่นๆ
    คงไม่มีใครอยากไห้เกิดการแตกแยกกันหรอก
    รักกันไว้นะรวมกลุ่มกันไว้เพื่อที่สร้างสรรค์สิ่งดีๆไห้สังคมต่อไปนะครับ น้ามุ้ยอย่าท้อแท้ผมรู้ว่าการเป็นประธานมันเหนื่อยแล้วก็มีแต่เสียกับเสีย
    สู้ต่อไปนะครับ เพื่อพวกเราและชาวไทรทันอยุธยา เพื่อที่จะได้รวมกลุ่มกันต่อไป
    ส่วนน้าตั้วก็อย่าน้อยใจไปนะครับใหนๆเราก็ร่วมก่อตั้งกันมาก็ช่วยกันต่อไปนะครับไม่มีน้าตั้วแล้วมันจะสนุกได้อย่างไงเหมือนบ้านที่ไม่มีแม่บ้าน
    มันก็เหงานะ คิดถึงนะไว้วันใหนว่างผมจะไปมิตติ้งด้วยนะครับพี่น้อง
    ด้วยความเคารพทุกท่านครับ

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

รับทราบครับน้าหนุ่ย...แวะมายุดยาเมื่อไหร่ต้องเลี้ยงน้าหนุ่ยให้สุดซอย..55+

สมาชิกถาวร TTC-530 TTC-Member
    User ID
    167
    Status
    โพส
    966

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bypass ดูโพส
    รับทราบครับน้าหนุ่ย...แวะมายุดยาเมื่อไหร่ต้องเลี้ยงน้าหนุ่ยให้สุดซอย..55+
    เห็นด้วย

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JATA ดูโพส
    สวัสดีครับพี่น้องอยุธยาทุกท่าน ผมขอชี้แจงเรื่องนี้หน่อยขอไห้ทั้งสองฝ่ายใจเย็นๆใช้เหตุผลมาคุยกันอย่าคุยกันด้วยอารมณ์ เรื่องนี้ผมเคยคุยกะน้ามุ้ยมาแล้วเรื่องการรับสมาชิกใหม่ ถ้าสมาชิกใหม่ที่ต้องการเข้ามาเป็นสมาชิกอยุธยาแต่ไม่เคยมาแนะนำตัวหรือไม่เคยมาทำกิจกรรมร่วมกับทางกลุ่มเลย เราก็ไม่สามารถรับเป็นสมาชิกได้
    ส่วนสมาชิกเก่าที่รันเลขสมาชิกไว้ที่ไม่เคยมามิตติ้งหรือไม่เคยทำกิจกรรมร่วมกับทางกลุ่มก็ไห้ตัดรายชื่อออกไปทั้งนี้ไม่รวมถึงสมาชิกเก่าที่พวกเรารู้จักและสนิทสนมกันดีอยู่แล้วไห้คงเลขสมาชิกไว้ สมาชิกทุกท่านอ่านแล้วและโปรดทำความเข้าใจด้วยนะครับ
    น้ามุ้ย-น้าตั้วและผมพร้อมทั้งสมาชิกท่านอื่นๆ
    คงไม่มีใครอยากไห้เกิดการแตกแยกกันหรอก
    รักกันไว้นะรวมกลุ่มกันไว้เพื่อที่สร้างสรรค์สิ่งดีๆไห้สังคมต่อไปนะครับ น้ามุ้ยอย่าท้อแท้ผมรู้ว่าการเป็นประธานมันเหนื่อยแล้วก็มีแต่เสียกับเสีย
    สู้ต่อไปนะครับ เพื่อพวกเราและชาวไทรทันอยุธยา เพื่อที่จะได้รวมกลุ่มกันต่อไป
    ส่วนน้าตั้วก็อย่าน้อยใจไปนะครับใหนๆเราก็ร่วมก่อตั้งกันมาก็ช่วยกันต่อไปนะครับไม่มีน้าตั้วแล้วมันจะสนุกได้อย่างไงเหมือนบ้านที่ไม่มีแม่บ้าน
    มันก็เหงานะ คิดถึงนะไว้วันใหนว่างผมจะไปมิตติ้งด้วยนะครับพี่น้อง
    เห็นด้วยครับป๋าหนุ่ย........

User ID
    17539
    Status
    โพส
    203

Cool ตอบ: อัพเดตรายชื่อสมาชิกไทรทันคลับ(สังกัดอยุธยา)

ในนามสมช.ใหม่นะครับถีงผมจะไม่ได้สนิทกับน้าทั้งสองคนเป็นส่วนตัว แต่ก็ไม่อยากเห็นทั้งน้าตั้วและน้ามุ้ยต้องมาทะเลาะกันบนเว็บแบบนี้
    ผมเชื่อโดยบริสุทธิ์ใจว่าทุกคนมีเจตนาดีทั้งคู่ เพียงแต่เราต้องรู้จักยอมรับในเหตุผลของแต่ละคนด้วย ผมเชื่อว่าเพื่อน สมช.ทุกคนอ่านเรื่องนี้ก็คงไม่สบายใจกันทั้งนั้นและคงอยากให้เรื่องนี้จบลงด้วยดี (คนนึงทำเพื่อรักษากฏของกลุ่มซึ่งสำคัญสำหรับคนหมู่มาก ส่วนคนนึงทำเพราะรักพวกพ้องซึ่งก็สำคัญมากเช่นกัน) ในเมื่อทุกคนทำเพื่อ สมช.ในกลุ่ม แล้วเหตุใดน้าทั้งสองต้องเป็นเถียงกันเล่าคับ วันนี้เราทุกคนก็โตๆกันทั้งนั้นน่าจะคุยกันได้ไม่ยากคับเพราะจากที่ผมสัมผัสทั้งน้ามุ้ยและน้าตั้ว(ทางfb) ผมคิดว่าน้าทั้งสองเป็นจริงใช้ได้เลยน่าจะคุยกันได้นะครับ
    ปล.นี่คือความเห็นส่วนตัวนะครับไม่ถูกต้องประการใดก็ขออภัยครับ ยาวไปนิดโทษทีครับ ใครเห็นด้วยขอเสียงกันหน่อยครับให้บ้านเราน่าอยู่เหมือนเดิม

สมาชิกถาวร TTC-02642 TTC-Member
    User ID
    16904
    Status
    โพส
    397

ใจเย็นๆกันนะคับน้าๆ

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jacksa32 ดูโพส
    ในนามสมช.ใหม่นะครับถีงผมจะไม่ได้สนิทกับน้าทั้งสองคนเป็นส่วนตัว แต่ก็ไม่อยากเห็นทั้งน้าตั้วและน้ามุ้ยต้องมาทะเลาะกันบนเว็บแบบนี้
    ผมเชื่อโดยบริสุทธิ์ใจว่าทุกคนมีเจตนาดีทั้งคู่ เพียงแต่เราต้องรู้จักยอมรับในเหตุผลของแต่ละคนด้วย ผมเชื่อว่าเพื่อน สมช.ทุกคนอ่านเรื่องนี้ก็คงไม่สบายใจกันทั้งนั้นและคงอยากให้เรื่องนี้จบลงด้วยดี (คนนึงทำเพื่อรักษากฏของกลุ่มซึ่งสำคัญสำหรับคนหมู่มาก ส่วนคนนึงทำเพราะรักพวกพ้องซึ่งก็สำคัญมากเช่นกัน) ในเมื่อทุกคนทำเพื่อ สมช.ในกลุ่ม แล้วเหตุใดน้าทั้งสองต้องเป็นเถียงกันเล่าคับ วันนี้เราทุกคนก็โตๆกันทั้งนั้นน่าจะคุยกันได้ไม่ยากคับเพราะจากที่ผมสัมผัสทั้งน้ามุ้ยและน้าตั้ว(ทางfb) ผมคิดว่าน้าทั้งสองเป็นจริงใช้ได้เลยน่าจะคุยกันได้นะครับ
    ปล.นี่คือความเห็นส่วนตัวนะครับไม่ถูกต้องประการใดก็ขออภัยครับ ยาวไปนิดโทษทีครับ ใครเห็นด้วยขอเสียงกันหน่อยครับให้บ้านเราน่าอยู่เหมือนเดิม
    เห็นด้วยครับน้า

TTA-02669 TTC-Member
    User ID
    17083
    Status
    โพส
    249

ใจเย็นๆครับ เห็นด้วยอีก1เสียงครับ

User ID
    2867
    Status
    โพส
    891

ตัวเลขนั้นสำคัญไฉน "มิตรภาพ" และ "ความจริงใจ" ระหว่างเราต่างหากที่ต้องรักษาไว้

User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

Wink ตอบ: อัพเดตรายชื่อสมาชิกไทรทันคลับ(สังกัดอยุธยา)

เหตุการณ์อย่างนี้ไม่ควรเกิดขึ้นในหมู่สมาชิกเราถ้าทุกท่านรู้หน้าที่่มีน้ำใจไมตรีที่ดีต่อกันและต่อส่วนรวม ผมในฐานะที่อายุคงจะมากที่สุดในกลุ่มขอให้ทั้งสองฝ่ายอภัยให้กัน(ด้วยใจจริงด้วยน่ะ)แล้วมาช่วยกันทำสิ่งที่ดีๆเพื่อกลุ่มเราและตลอดไปถึงคลับใหญ่ เรื่องจิ๊บๆ ขอโทษกัน ยิ้มให้กัน พีๆน้องๆกันครับ ผมยังจำและประทับใจในวันแรกที่ผมไปมิตติ๊งที่อยุธยาได้ผมได้พูดคุยกับเพื่อนสมาชิกหลายท่านทั้งน้าหนุ่ย น้าตั๊ว น้าวิท ฯลฯ (รอน้ามุ้ยด้วยแต่ไม่ได้เจอกันในวันนั้นแต่เจอในวันถัดไป) อยากเห็นบรรยากาศที่ดีๆแบบวันนั้น วันเสาร์ที่ ๑๐ ก.ย.นี้เราพบกันน่ะครับทั้งน้ามุ้ยและน้าตั๊วเรามาจับเข่าุคุยกันฉันท์พี่น้องเรายังต้องเดินไปด้วยกันอีกไกลจนถึงปลายทางครับ เชิญน้าหนุ่ยด้วยครับถ้าสามารถมาได้
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chachino : 05-09-2011 เมื่อ 13:54

TTC-00790 TTC-Member
    User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JATA ดูโพส
    เห็นด้วยค๊าบ

TTC-00790 TTC-Member
    User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

ผมว่าน้าตั้วแก เป็นวัยทองอ่ะช่วงนี้ คิดไปเยอะอ่ะ

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kinnared ดูโพส
    ตัวเลขนั้นสำคัญไฉน "มิตรภาพ" และ "ความจริงใจ" ระหว่างเราต่างหากที่ต้องรักษาไว้
    เห็นด้วยครับ ความคิดแตกต่างได้ แต่ไม่แตกแยกครับ ตอนนี้สังคมไทยก็แตกแยกอย่างที่เห็นกันอยู่แล้ว แต่กับสังคมเล็กๆของพวกเราไม่น่าแตกแยกกันเพราะเรื่องแค่นี้ครับ ทั้งน้ามุ้ยและน้าตั้ว ต้องฟังเสียงของคนส่วนใหญ่ครับ เพราะคนส่วนใหญ่ในกลุ่มเขาอยากเห็นความปรองดอง มีความสุขสนุกด้วยกันเหมือนเดิมครับ ปัญหาย่อมมีทางแก้ไข เอาใจช่วยทั้งคู่ครับ (แหม...ระดับแกนนำคนเก่าคนแก่ทั้งคู่)

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ปรองดองงงงงงง

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นนะครับ (ในฐานะที่เกิดมาและดิ้นรนในโลกใบนี้มานานพอสมควร 555)
    1. ในโลกนี้ไม่มีใครดีเลิศประเสริฐศรี สมบูรณ์แบบ 100% อยู่ที่ว่าใครจะดีมากดีน้อย
    2. ทุกคนล้วนมีเหตุผลของตัวเอง และส่วนมากจะคิดว่าเหตุผลของเราถูกต้องกว่าของคนอื่นเสมอ
    3. คิดไต่ตรองถึงผลดีและผลเสียแล้วค่อยแสดงความคิดเห็น ดีกว่าแสดงความคิดเห็นแล้วมาคิดไต่ตรองภายหลัง ซึ่งมันแก้ไขอะไรไม่ได้
    4. ในสังคมหมู่มาก (ตั้งแต่สองคนขึ้นไป) ต้องรับฟังความคิดเห็นของผู้อื่น ลดความทิฐิลงไปหากันตรงกลางระหว่างความขัดแย้ง
    5. ทุกปัญหา คืออุปสรรคที่ท้าทายความสามารถของกลุ่ม (ไม่ใช่คนใดคนหนึ่ง) ว่าจะฟันฝ่ามันไปได้หรือไม่
    สรุป ผมว่าทั้งน้ามุ้ยและน้าตั้ว ต่างมีเจตนาดีทั้งคู่ เพียงแต่เข้าใจกันไปคนละทาง ก็แค่นั้น ไม่ใช่เรื่องหนักหนาสาหัส คอขาดบาดตาย แค่เป็นเรื่องความไม่เข้าใจ
    - น้ามุ้ย ขอมติเสียงส่วนใหญ่ สมช. ที่ลงทะเบียนหมายเลขไว้ แล้วไม่มาพบปะกัน หรือไม่เข้ามาโพสต์พูดคุยกันในเว็บ 4 เดือนตัดชื่อออกเพราะไม่มีประโยชน์
    ยกเว้นคนที่อยู่ ตจว. เหมือนที่ผมเคยโพสต์ไว้ที่ห้องลพบุรี ขอเน้นคุณภาพไม่เน้นปริมาณ
    - น้าตั้ว ก็กลัวว่าจะตัดคนที่ไม่มามีตติ้งพบเจอกัน อาจจะด้วยเหตุผลที่อยู่ห่างไกล ติดภารกิจหน้าที่อะไรก็แล้วแต่
    มิตรภาพและน้ำใจ ในสังคมไทยทุกวันนี้ มันยิ่งหายากลงทุกวัน โดยเฉพาะกลุ่มพวกเรา ไม่ว่าจะมาใหม่หรือมาเก่า
    ทุกคนมาด้วยความจริงใจที่จะร่วมแรงร่วมใจกัน ไม่ว่าจะเป็นกิจกรรมหรืออะไรก็แล้วแต่ มาด้วยความเต็มใจ
    กินด้วยกัน เมาด้วยกัน เที่ยวด้วยกัน แบ่งปันสิ่งที่ดีๆ ให้กัน แล้วเรายังจะปล่อยให้ปัญหาอันน้อยนิดนี้มาทำลายสิ่งที่สร้างสมกันมาหรือ?
    ลูกผู้ชาย จับเข่าคุยกัน ลดทิฐิ ฟังเหตุผลของอีกฝ่าย แล้วช่วยกันคิด แก้ ปรับ ให้มันเกิดสิ่งที่ดี ที่ถูกต้องในสังคมเล็กๆ ของเรา
    รู้จักที่จะพูดคำว่า "ขอโทษ" "ไม่เป็นไร" คงไม่มีใครอยากจะให้คนใดคนหนึ่ง ซึ่งอยู่ด้วยกันมานานนน...ต้องหายไป..จากไทรทันอยุธยา!!!
    ขอบคุณครับ ตอนนี้คิดได้แค่นี้

Tritonclubsing ttc-2001 TTC-Member
    User ID
    12382
    Status
    โพส
    891

เป็นกำลังใจให้นะคับ ดีกันๆๆ

User ID
    8977
    Status
    โพส
    1,008

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nonsing ดูโพส
    เป็นกำลังใจให้นะคับ ดีกันๆๆ
    อีกเสียง1ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับว่างๆจะไปเมาด้วยครับ

หน้า 16 จากทั้งหมด 31 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้