สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3285
    Status
    โพส
    182

มาตรฐาน ขอความช่วยเหลือด่วนครับเรื่องเบรค

หลังจากที่เข้าไปแก้ไขอาการเบรคดังมาครับ หลังจากกลับถึงบ้านปรากฏว่ามีความร้อนที่จานเบรคทั้งสี่ล้อ คาดว่าช่างคงตั้งระยะเบรคผิดพลาดครับแต่ลองเข็นรถดูแล้วก็เข็นง่ายไม่มีความฝืด และหลังจากจอดให้เบรคหายร้อนลองขับดูประมาณ 5 กมแล้วหยุดรถลงมาจับดูที่เบรคทั้งสี่ล้อมันร้อนมากๆ จะขับไปแก้ไขที่ 0 ก็กลัวว่าจานเบรคจะเสียหาย อยากลองปรับตั้งระยะเบรคให้สามารถขับไปถึง 0 เพื่อให้ช่างแก้ไขให้ครับแต่ทำไม่เป็นรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับตอนนี้รถยังจอดอยู่เลยครับ

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

มาตรฐาน Re: ขอความช่วยเหลือด่วนครับเรื่องเบรค

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gasjan ดูโพส
    หลังจากที่เข้าไปแก้ไขอาการเบรคดังมาครับ หลังจากกลับถึงบ้านปรากฏว่ามีความร้อนที่จานเบรคทั้งสี่ล้อ คาดว่าช่างคงตั้งระยะเบรคผิดพลาดครับแต่ลองเข็นรถดูแล้วก็เข็นง่ายไม่มีความฝืด และหลังจากจอดให้เบรคหายร้อนลองขับดูประมาณ 5 กมแล้วหยุดรถลงมาจับดูที่เบรคทั้งสี่ล้อมันร้อนมากๆ จะขับไปแก้ไขที่ 0 ก็กลัวว่าจานเบรคจะเสียหาย อยากลองปรับตั้งระยะเบรคให้สามารถขับไปถึง 0 เพื่อให้ช่างแก้ไขให้ครับแต่ทำไม่เป็นรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับตอนนี้รถยังจอดอยู่เลยครับ
    ขึ้นแม่แรง แล้วหมุนล้อดูว่า เบรคติดหรือเปล่า ครับลองดู

User ID
    3285
    Status
    โพส
    182

มาตรฐาน Re: ขอความช่วยเหลือด่วนครับเรื่องเบรค

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton9908 ดูโพส
    ขึ้นแม่แรง แล้วหมุนล้อดูว่า เบรคติดหรือเปล่า ครับลองดู
    ลองแล้วครับมือหมุนล้อได้นะแล้วทำไมมันร้อนครับ พรุ่งนี้คงต้องผืนขับไป 0 แล้วถ้ามันร้อนมากคงต้องหยุดสักพักแล้วค่อยไปต่อ ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

User ID
    446
    Status
    โพส
    145

รีบเข้า 0 ดีกว่าครับ ขับไปเรื่อย ๆ ครับ เอาใจช่วยครับ ผม

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gasjan ดูโพส
    ลองแล้วครับมือหมุนล้อได้นะแล้วทำไมมันร้อนครับ พรุ่งนี้คงต้องผืนขับไป 0 แล้วถ้ามันร้อนมากคงต้องหยุดสักพักแล้วค่อยไปต่อ ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
    ครับ 0 ดีกว่า ขับไปเถอะ(ไป 0 ) ไม่เป็นไรหรอก ผมเคยใช้ ดีแม็ก ร้อนแบบนี้แหละ
    ทีแรกก็นึกว่ามันธรรมดา ขับได้อาทิตย์กว่าๆ ชลอเข้าซอยบ้าน รถดับ งง
    พอถอยเข้าบ้านเอาผ้าเช้ดแม็ก ร้อนมากๆ ผิดปกติ เลยไปร้านแม็กที่เปลี่ยน
    เขาขึ้นแม่แรง ล้อที่ร้อน ติดครับ หมุนไม่ได้ ได้แต่หมุนยากมากๆ ร้านเลยคลาย
    เบรคให้ ok เลย ( เข้า 0 เลยครับถ้าแก้ที่ผมบอกไม่หาย )แต่ว่า ร้อนที่ว่า ร้อนขนาดไหน ล้อวิ่งนิดเดียวก็ร้อนนะครับ แต่ไม่ใช่มือจับไม่ได้(ผิดปกติ) แต่ถ้าร้อน
    แบบอุ่นๆหรือ มือจับแช่ได้ ก็ปกตินะครับ ลองดู ครับ

ข้อมูลกระทู้