หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 39

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน โครงการสวิตท์ลับ(ตัดสต๊าด)เรียบร้อยแล้วครับ

จากที่ดูเว๊บต่างๆเกี่ยวกับรถยนต์ และศึกษาพฤติกรรมของขโมย(ร่องรอยของขโมย)ที่ขโมยทั้งงัด ทั้งแงะ ถ้าง ตัด ระบบกันขโมยต่างๆจะเป็น 5 ล๊อค ,ล๊อคเลค เจอสว่านเข้าไปเรียบร้อยเลยครับรถดพื่อนผมก็โดนโชคดีที่มาเจอก่อน เพื่อนตะโกนว่าขโมยมันวิ่งไม่คิดชีวิตเลย หลักฐานในที่เกิดเหตุ มี สว่านแขตเตอรี่,เหล็กแข็งแบนปลายแหลม เพื่อนก็โทรตามผมให้ไปดู ไปถึงสงสารเพื่อนมาก(จะว่าร้องไห้ก็ไม่ใช่หัวเราะก็ไม่ใช่) ด้วยความชนบวกกับอยากรู้ว่าไอ้เหล็กนี้ไว้ทำอะไรก็เลยจับแย่เข้าที่รูกุญแจที่ขโมยใช้สว่านเจาะสต๊าดติดเฉยเลย (ใครที่อยู่แถวนิคมอุสาหกรรม 304 ปราจีนบุรีคงพอจะรู้ข่าว)

จากเหตุการนี้ทำให้เกิดความคิดทำระบบตัดการสต๊าด
    ตอนนี้ทดลองใช้กับรถที่คนใช้เป็นล้านอยู่ 3 คัน กับรถผมอีก 1 คัน
    เริ่มต้นจากผมท้าให้ 3 คนนี้รองสต๊าดรถผมดูโดยที่ผมบอกว่าถ้าใตรสต๊าดติดผมเติมน้ำมันให้ 500 เท่านั้นแหละครับรถผมโดนลื้อเลย 1 ชั่งโมงผ่านไป(รถเละครับ)ไม่ติด (แอบภูมิใจผลงานเรา)
    ผมยังมีอุปกรณ์ตัวนี้เหลืออีก 1 ชุด จะติดให้กับสมาชิคไทรทันคลับ ที่สนใจเจ้าตัวนี้ฟรีเลยครับ โดยที่ผมจะให้รองสต๊าดรถผมก่อน ถ้าพอใจว่าปลอดภัยสนใจที่ติดผมจึงจะติดให้ (โดยให้ทดลองสต๊าด 30 นาที่) ขโมยใช้เวลา 10-15 นาทีในการลงมือ ถ้ามีสมาชิกคลับท่านใดอยุ่แถวนิคมอุตสาหกรรฒ 304 หรือระแวกปราจีนบุรีสนใจ โทรมาที่เบอร์ 0863053522 กร นัดเจอกันที่โลตัส 304 วันนี้ 5 โมงเย็นได้เลยครับ (ว่างวันเดียว) อยากถือโอกาศได้รู้จักสมาชิกคลับแถวนนี้ครับ

(ขอให้สมาชิคคลับทุกคนใช้รถอย่างมีความสุข เดินทางปลอดภัย โชคดีปีใหม่ครับทุกท่าน)

ถ้าไม่รู้จริงไม่กล้าบอกต่อ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มาตรฐาน Re: โครงการสวิตท์ลับ(ตัดสต๊าด)เรียบร้อยแล้วครับ

น่าสนครับน้า แต่หมดสิทธิ์ครับอยู่ อุบล นิคมอุตสาหกรรมจัดไปครับ

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

มาตรฐาน Re: โครงการสวิตท์ลับ(ตัดสต๊าด)เรียบร้อยแล้วครับ

อยากได้ครับ แต่ตอนนี้อยู่ กทม
    กว่าจะได้กลับปราจีน ก็ปีใหม่

อัพให้ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อืม แจ๋ว แหล่ม แจ่มแมว เลยครับพี่น้อง

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อยากได้มาติดในรถเรามั่งจัง.....

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

เดี๋ยวจะลงรูปเจ้าตัวที่ว่านี้ให้ดูนะครับ แต่ขอไม่บอกว่าใช้ยังไง ขอบคุณที่เข้ามอ่านครับ เป็นการป้องกันที่เดียว 3 จุดครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย suwankorn : 21-12-2009 เมื่อ 11:58

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ suwankorn ดูโพส
    เดี๋ยวจะลงรูปเจ้าตัวที่ว่านี้ให้ดูนะครับ แต่ขอไม่บอกว่าใช้ยังไง ขอบคุณที่เข้ามอ่านครับ เป็นการป้องกันที่เดียว 3 จุดครับ
    อยากทำบ้างจัง พอจะเมลบอกวิธีการทำได้ไหมครับ จะได้ลองทำรถตัวเองบ้าง
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ thitot_inkman@sanook.com

nung_shimi
    ผู้เยี่ยมชม

พอดีผ่านมาเห็นหัวข้อพอดีมีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ พอดีผมก็ไปติดมาครับสวิตท์ลับนี่แหละแต่ติดที่อื่นนะ ติดมาได้สักพักแต่ไม่ได้ใช้รถเลยจอดอยูตลอด มีอยู่วันหนึ่งผมไปห้างแถวบ้าน คิดในใจเอาว่ะวันนี้ได้ลองใช้แล้วสับสวิตเสร็จก็ปิดประตูไปซื้อของในห้าง เดินซื้อของอยู่นานเลยครับ พอเดินกลับมาขึ้นรถจะสต๊าดรถ รถสต๊าดไม่ติดผมนั้งสต๊าดอยู่นานมากเป็นครึ่งชั่วโมงได้ เครียดมากรถเป็นอะไรไม่รู้สต๊าดไม่ติด เลยตัดสินใจโทรตามรถยก ระหว่างที่นั้งอยุ่บนรถยกกลับบ้านก็คุยกับคนขับไปเรื่อยเปื่อย(คนขับสนิทกันเพราะเมื่อก่อนผมใช้บริการเค้าบ่อยมาก) อยู่ๆคนขับรถยกก็พูดขึ้นมาว่า "รถอาการเหมือนไม่มีน้ำมันเลยน้ำมันหมดรึเปล่า" พอจบประโยคนี้ผมหัวเราะออกมาเลย "กูลืมเปิดสวิตท์นี่หว่า" กลับบ้านไปเล่าให้แฟนฟัง แฟนด่าอีกหาว่าเป็นปลาทอง
    ผมยืนยันเลยว่าเป็นของแต่งที่น่าติดมาก ไม่ต้องกลัวว่าขโมยจะเอารถเราไปได้เพราะเราเองยังเอารถเรากลับบ้านไม่ได้เลย(ถ้าลืมเหมือนผม)

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

กึ๋ย

โลตัส 304 แค่นี้เอง แต่ว่าตอนนี้ 2 ทุ่มแล้ว

แว้กๆๆ

User ID
    176
    Status
    โพส
    348

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ suwankorn ดูโพส
    จากที่ดูเว๊บต่างๆเกี่ยวกับรถยนต์ และศึกษาพฤติกรรมของขโมย(ร่องรอยของขโมย)ที่ขโมยทั้งงัด ทั้งแงะ ถ้าง ตัด ระบบกันขโมยต่างๆจะเป็น 5 ล๊อค ,ล๊อคเลค เจอสว่านเข้าไปเรียบร้อยเลยครับรถดพื่อนผมก็โดนโชคดีที่มาเจอก่อน เพื่อนตะโกนว่าขโมยมันวิ่งไม่คิดชีวิตเลย หลักฐานในที่เกิดเหตุ มี สว่านแขตเตอรี่,เหล็กแข็งแบนปลายแหลม เพื่อนก็โทรตามผมให้ไปดู ไปถึงสงสารเพื่อนมาก(จะว่าร้องไห้ก็ไม่ใช่หัวเราะก็ไม่ใช่) ด้วยความชนบวกกับอยากรู้ว่าไอ้เหล็กนี้ไว้ทำอะไรก็เลยจับแย่เข้าที่รูกุญแจที่ขโมยใช้สว่านเจาะสต๊าดติดเฉยเลย (ใครที่อยู่แถวนิคมอุสาหกรรม 304 ปราจีนบุรีคงพอจะรู้ข่าว)

จากเหตุการนี้ทำให้เกิดความคิดทำระบบตัดการสต๊าด
    ตอนนี้ทดลองใช้กับรถที่คนใช้เป็นล้านอยู่ 3 คัน กับรถผมอีก 1 คัน
    เริ่มต้นจากผมท้าให้ 3 คนนี้รองสต๊าดรถผมดูโดยที่ผมบอกว่าถ้าใตรสต๊าดติดผมเติมน้ำมันให้ 500 เท่านั้นแหละครับรถผมโดนลื้อเลย 1 ชั่งโมงผ่านไป(รถเละครับ)ไม่ติด (แอบภูมิใจผลงานเรา)
    ผมยังมีอุปกรณ์ตัวนี้เหลืออีก 1 ชุด จะติดให้กับสมาชิคไทรทันคลับ ที่สนใจเจ้าตัวนี้ฟรีเลยครับ โดยที่ผมจะให้รองสต๊าดรถผมก่อน ถ้าพอใจว่าปลอดภัยสนใจที่ติดผมจึงจะติดให้ (โดยให้ทดลองสต๊าด 30 นาที่) ขโมยใช้เวลา 10-15 นาทีในการลงมือ ถ้ามีสมาชิกคลับท่านใดอยุ่แถวนิคมอุตสาหกรรฒ 304 หรือระแวกปราจีนบุรีสนใจ โทรมาที่เบอร์ 0863053522 กร นัดเจอกันที่โลตัส 304 วันนี้ 5 โมงเย็นได้เลยครับ (ว่างวันเดียว) อยากถือโอกาศได้รู้จักสมาชิกคลับแถวนนี้ครับ

(ขอให้สมาชิคคลับทุกคนใช้รถอย่างมีความสุข เดินทางปลอดภัย โชคดีปีใหม่ครับทุกท่าน)

ถ้าไม่รู้จริงไม่กล้าบอกต่อ
    มาอ่านช้าไปเรา อดตามเคย ผมว่าว่างๆเราชาว 304 มาจัด meeting ทำตัวตัด start กันดีไหมครับ

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

อุปกรณ์ภายในคำนวนมาอย่างดี ไม่ช๊อด ไม่ระลาย กันความร้อนกันน้ำ ไม่ได้คิดเองเออเองครับ เพราะเคยเอาให้วิศกรไฟฟ้าของบริษัทดู...คิดได้ยังไงพี่ว่างมากไม่มีอะไรทำเหรอ โดนมันเหน็บอีก (คิดในใจก็...ไม่อยากให้รถ..หายคันเกือบล้าน)

คำเตือน : คนที่จะทำระบบนี้ต้องกล้าเล่นกับไฟ ต้องทำใจเมื่อเห็นรถโดนลือ(ลือน้อยกว่าติดเครื่องเสียง)

เสียดายโพสรูปไม่เป็นครับบอกหน่อยโพสยังไง สำหรับสมาชิกที่สนใจเดี๋ยวนัดใหม่ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย suwankorn : 21-12-2009 เมื่อ 22:42

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

[IMG]file:///C:/Documents%20and%20Settings/suwakorn/Desktop/DSCF0747.JPG [/IMG]file:///C:/Documents%20and%20Settings/suwakorn/Desktop/DSCF0748.JPG[/IMG] สวิตท์ข้างกล่องมีไว้เพื่อเป็นเซพโหมดครับ สลับว่าใช้สวิตท์หรือไม่ใช้ก็ได้ หรือไว้ใช้กรณีฉุกเฉิน เช่นที่บ้านมีงานแต่เราไม่ว่างที่จะขับรถให้คนอื่นขับไม่อยากให้คนอื่นรู้ก็ปิดสวิตท์ซะ ก็สต๊าดแบบมาตรฐานได้แล้วครับ หรือเผื่อลืมว่าต้องทำอะไรยังไงบ้าง

ตอนแรกว่าจะทำเล่นๆแต่เพื่อนที่บริษัท ขอให้ทำเชิงบังคับว่าทำให้หน่อย เห็นที่คนนั้นทำให้ดูอยากได้

ถ้าคนที่ไม่อยากให้ยุ่งกับระบบไฟฟ้าอย่าคิดที่จะติดเลยครับ คืออยากให้สมาชิครองเอาไปใช้ก่อนสักคนแล้วถ้าได้ผลค่อยเอาไปขยายผลต่อ

ถ้าสมาชิคท่านใดเจอผมก็ทักทายและขอดูได้นะครับ รถผม พลัส 4 ประตู เทาดำ
    ทะเบียน 8284 กทม มีตัวดาก้าสีขาวติดที่ฝากระบะด้านซ้ายครับ (ทักทายและขอดูนะครับ ไม่ใช่งัดแงะทดสอบระบบ ประมาณว่าทดสอบหน่อยโม้ดีนัก) ถ้าแบบนั้นได้ฮาแน่ อาจจะเจอผมที่หน้าโรงงานฮิตาชิตอนเช้าๆวันจันทร์ ไปส่งแฟนครับ

ถือโอกาศเรียนเชิญสมาชิคคลับที่ว่างหรือภูมิลำเนาในแถบจังหวัดกาฬสินธุ์ มหาสารคาม ร้อยเอ็ด ขอนแก่น ร่วมเป็นแขกผู้มีเกรียติและสักขีพญาณในงานแต่งงานของผม ในวันที่ 10 มกราคม 53 ที่บ้านโคกศรี อ.ยางตลาด จ.กาฬสินธุ์ บ้านแฟนผมเองครับ (ยังขาดเพื่อนเจ้าบ่าว)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย suwankorn : 21-12-2009 เมื่อ 23:35

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

สวิทช์ตัดระบบการ ... ครับ ใช่ป่ะ

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    สวิทช์ตัดระบบการ ... ครับ ใช่ป่ะ
    ตามหัวข้อเลยครับ(เว๊ปดีๆของผู้ใช้รถไทรตั้น) รบกวนผู้รู้สอนการโพสรูปหน่อยครับ รูปข้างบนมั่วเอา
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย suwankorn : 22-12-2009 เมื่อ 07:44

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

น้า ระวังขโมยมันแอบเรียนรู้วิธีของน้าเจอนะครับ มันอาจจะรู้จุดปลายทางที่น้าต่อก็ได้ครับ เขาไม่ต้องหาสวิทซ์ แต่ต่อตรงที่จุดปลายทางจุดเดียวจบเลยครับ สวิทซ์อาจหายาก แต่จุดเชื่อมต่อหาง่ายครับ เดี๋ยวขโมยมันจะนั่งขำเราก็ได้นะครับน้า ผมว่าเป็นความลับใน Meeting ดีกว่านะครับน้าอิๆ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

น่าสนใจครับ ยังไงถ้ามีข่าวดี จะทดสอบด้วยคนครับ ปราจีนไม่ไกลครับ ถ้าใจถึง

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

กระทู้ดี...น่าสน...สำหรับคนชอบซน...น่าสนอย่างยิ่ง...

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

แนะนำเพิ่มเติมนะครับ...ควรใช้เป็นคีย์สวิทชนะครับ ( สวิทชที่มีกุญแจล็อค งานคอนโทรลใช้เยอะ ) ของผมใช้ตัดระบบการจ่ายน้ำมัน โดยใช้โซลินอย์วาวล์ควบคุม สตารท์ได้แต่วิ่งได้ไม่เกิน 5 เมตร น้ำมันหมด คิดเองแต่ให้ลูกน้องทำครับ

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IamDream ดูโพส
    น้า ระวังขโมยมันแอบเรียนรู้วิธีของน้าเจอนะครับ มันอาจจะรู้จุดปลายทางที่น้าต่อก็ได้ครับ เขาไม่ต้องหาสวิทซ์ แต่ต่อตรงที่จุดปลายทางจุดเดียวจบเลยครับ สวิทซ์อาจหายาก แต่จุดเชื่อมต่อหาง่ายครับ เดี๋ยวขโมยมันจะนั่งขำเราก็ได้นะครับน้า ผมว่าเป็นความลับใน Meeting ดีกว่านะครับน้าอิๆ
    ขอบคุณครับสำหรับทุกความคิดเห็น รองอย่างที่คุณดรีมว่า(ยังไม่ต่อพ่วงกับรถ)ช๊อตครับ สามารถเพิ่มความปลอดภัยเป็น 4-5 ชั้นได้ครับ(ในเวลาฉุกเฉินคนเราจดจำได้แค่ 3 อย่าง) ศึกษาพฤติกรรมของมนุษย์หนังสือครับ..........จริงหรือปล่าวไม่รู้นะ........ฮาใครว่าเหมือนประหลัดขิกก็ช่าง เราใช้เราสวยของเราก็พอ......ใช่ไหมครับพี่น้องๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

รับติดตั้งเมื่อไหร่???...ที่ไหน ??? แจ้งให้ทราบด้วยนะคร้าบบบ สนใจอย่างแรงนิ๊

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้